[Funland] Đàn ông tiêu tiền vào việc gì ?

NguyenAnhPhan

Xe container
Cụ giống em, ko thích ăn mắm tôm dù đã cố thử vài lần :)
Nghĩ đến mắm tôm thôi là đã thấy...
- Đã bỏ mắm tôm khi ăn đậu, xịt cầy...chuyển sang xì dầu tất..
- Mỗi tội chân giò nấu giả cầy thì vẫn phải bấm bụng mua về nấu...
Đang tìm gia vị khác thay cho thứ đó (không lẽ xài mắm tép - e là rứa rứa nhau).

Tiểu Bánh Bao

Xe tải
Cụ nhầm nhá , đàn ông như vậy giờ càng nhiều, nhất là lớp trẻ ,các cháu lớn lên được nuôi ăn học tử tế , ko cờ bạc không hút thuốc..và rất giỏi
chỉ có những cụ nào thuộc thế hệ cũ đã nhiễm những thói hư tật xấu này rồi thì không bỏ được thôi, hoặc những cụ do giờ có tiền nhưng suy nghĩ kiểu hưởng thụ nên cứ chơi bời thả cửa,
Lớp trẻ bây giờ các cháu 9x rất lành mạnh cụ nhá !
Em 9x và em như cụ chủ nói, nhưng nó nhạt lắm cụ chủ, em chuyển mình đây =))

Joker Tiger

Xe tăng
Phụ nữ thì thích mua quần áo mỹ phẩm, spa... Còn các cụ đàn ông thì tiêu tiền vào việc gì ?
Em là boy 39 tuổi, 1 vợ 2 con không bia rượu, không thuốc lá , không cờ bạc lô đề, ko bồ bịch gái mú, ko ăn ngon mặc đẹp , ăn sáng ở nhà, ăn trưa cơm công ty đi làm bằng xe công ty đưa đón ,
Thế mà nhớ là đầu tuần để mà để 1 triệu trong ví giờ cuối tuần còn 5 trăm
Còn các cụ các cu chi tiêu như nào vào việc gì và bao nhiêu ? xin chia sẻ ạ !
Sáng đưa cơm đi ăn phở, trưa đưa phở đi cơm. ;)

Idemitsu

Xe tăng
Mua cũng tốt
Nhưng đừng mua đắt quá là đựoc cụ nhé
Thì cứ coi là mình mua rẻ thôi cho nhẹ đầu ạ ;))
Đối với e ko đánh đổi sức khỏe là rẻ r. Nhớ hồi trẻ trâu đi tiếp khách cứ nốc ừng ực mà hối. May mà dừng sớm.

Tiểu Bánh Bao

Xe tải
Cụ cẩn thận kẻo đánh mất mình lúc nào ko hay !
Thứ sợ nhất là không giám tháy đổi mình, theo một người trẻ và ít kinh nghiệm như em nghĩ là vậy. Còn mất mình hay tạo vốn sống cho mình + bản lĩnh của mình thì chưa biết được. Vùng an toàn thì luôn an toàn, nhưng bước ra khỏi vùng an toàn thì khó biết rằng những người hiền lành và lành mạnh như em và cụ sẽ bơi như thế nào

Bố ku Kem

Xe hơi
Mỗi thứ 1 tí
33 tuổi, 1 vợ 2 con
Đồng hồ đặc biệt thích Omega, nhưng lại mơ 1 con Rolex Yatch master vàng đúc trên tay.
Sau có tiền thì nhứt định phải làm 1 con oto về độ như Tokyo Drift, bây h nghèo cứ đi tạm i30cw vậy !

emyeumazda

Xe buýt
Thứ sợ nhất là không giám tháy đổi mình, theo một người trẻ và ít kinh nghiệm như em nghĩ là vậy. Còn mất mình hay tạo vốn sống cho mình + bản lĩnh của mình thì chưa biết được. Vùng an toàn thì luôn an toàn, nhưng bước ra khỏi vùng an toàn thì khó biết rằng những người hiền lành và lành mạnh như em và cụ sẽ bơi như thế nào
Thay đổi để tốt lên thì ai cũng ủng hộ, còn dính đến những thói xấu gây nghiện ngập là ăn chơi , cờ bạc , gái mú , tiêu tiền... thì mấy ai tỉnh táo mà biết điểm dừng, xã hội đầy ra đó , cụ dám chắc mình ko vấn đề khi ham thích và đam mê những thứ đó ?

Tiểu Bánh Bao

Xe tải
Thay đổi để tốt lên thì ai cũng ủng hộ, còn dính đến những thói xấu gây nghiện ngập là ăn chơi , cờ bạc , gái mú , tiêu tiền... thì mấy ai tỉnh táo mà biết điểm dừng, xã hội đầy ra đó , cụ dám chắc mình ko vấn đề khi ham thích và đam mê những thứ đó ?
Thay đổi đâu nhất thiết phải dính vào 4 cái đó, cụ sợ 4 thứ đó nên em nghĩ cụ cũng sẽ chẳng chơi với những người như vậy. Có nhiều thứ tích cực hơn mà, cụ có thể giao lưu có thể ra ngoài tìm các hoạt động tập thể để tham gia, cụ bị giới hạn nhiều hơn em rất nhiều

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chủ sắp lên chùa chưa? Chứ em được cái môn gì cũng 1 nửa: Cờ không bạc có, trai không gái có, rượu không bia có... Vẫn không thấy tiền đâu. =)) :-ss

thuhuong2

Xe tăng
E nhàn cư vi bất thiện. Có tí tiền rải đầu tư chứng khoán, xì tát úp, vàng đủ cả.
Tiền kiếm cả năm tiêu vài tháng. Lại phải hùng hục cày. Coi như bỏ tiền mua kinh nghiệm ạ.
Một năm có 12 tháng; cụ kiếm cả năm tiêu vài tháng thì cũng ổn

hai.tranhr

Xe container
Iem thấy lối sống của Lão chủ thớt là lành mạnh và chuẩn mực ấy chứ.
Bản chất niềm vui là do tự bản thân mình cảm nhận nên đâu nhất thiết cứ phải giống với số đông mới là chuẩn đâu nhuề.

Laoba

Xe điện
E chỉ chốt lại một câu các cụ để lại” Đàn ông muốn hư hỏng phải có tiền- Đàn bà muốn có tiền phải hư hỏng”

Iem thấy lối sống của Lão chủ thớt là lành mạnh và chuẩn mực ấy chứ.
Bản chất niềm vui là do tự bản thân mình cảm nhận nên đâu nhất thiết cứ phải giống với số đông mới là chuẩn đâu nhuề.
Quán cf là để chém gió. Mọi cmt không nhất thiết phải là thật :>

Nhìn thớt lành mạnh thế thì tôi chắc chết.
Tôi thì:
- Thích ô tô, càng to càng tốt,... hiện đang chạy suv
- Thích mô tô, càng to càng tốt.... hiện đang chạy chơi 750cc và đi phố bằng airblade
- Thích chơi loa đài, tiền đổi loa đài nhiều hơn con suv với con mô tô 750
- Thích rượu ngon, rượu ngon nếm biết liền.
- Thích cafe, quán ngon mới uống, không thì phải đặt riêng về tự xay
- Thích ăn ngon
- Thích gái
Ngoài ra, thơ thẩn cũng thích, truyện, phim, thuốc lá,....
.... thôi em éo kể nữa đâu, ngại lắm