[Funland] Đàn ông tiêu tiền vào việc gì ?

haivanphe

Xe container
Đầu tuần Gấu phát cho em 500k để ăn cơm trưa, trà đá và đổ xăng xe máy. Tuần nào chi khéo thì em còn dư ra khoảng 200k.

thanhnam_xda

Xe buýt
500k đó chắc cụ cho cô bán nc chè đầu cổng cty rồi

tôi yêu ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Sao các cụ cứ nghĩ phải tiêu tiền mới là sở thích nhỉ, sở thích và tiêu tiền ko hoàn toàn đi cùng nhau đâu ạ,
Hơn nữa sao cứ phải lấy bia rượu , gái mú ra để làm sở thích ? liệu nó có mang lại sự thoải mái và hạnh phúc bền lâu ko ? hay chỉ mang tới sự phung phí tốn kém, hao mòn sức khỏe , nhiều cụ còn thân tàn ma dại nữa ?
Thì đã bảo nhiều ông có sở thích tối về bật stk lên ngắm, lôi vàng trong két ra sờ, sổ đỏ ra trưng,...:D đấy cũng là thú vui thôi!

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chủ thớt thịt chắc quý như thịt Đường Tăng.

Mr.Chem

Xe điện
Phụ nữ thì thích mua quần áo mỹ phẩm, spa... Còn các cụ đàn ông thì tiêu tiền vào việc gì ?
Em là boy 39 tuổi, 1 vợ 2 con không bia rượu, không thuốc lá , không cờ bạc lô đề, ko bồ bịch gái mú, ko ăn ngon mặc đẹp , ăn sáng ở nhà, ăn trưa cơm công ty đi làm bằng xe công ty đưa đón ,
Thế mà nhớ là đầu tuần để mà để 1 triệu trong ví giờ cuối tuần còn 5 trăm
Còn các cụ các cu chi tiêu như nào vào việc gì và bao nhiêu ? xin chia sẻ ạ !
Với kiểu ăn chơi thế này thì em nghĩ trong tuần cụ rơi mất 500k ở đâu đấy, cụ thử tìm lại cả công ty xem sao.

meotamthe

Xe cút kít
Em không biết phụ nữ họ tiêu tiền vào đâu, nhưng em biết rõ là em tiêu rất nhiều tiền vào phụ nữ, những cái tiêu khác chả đáng kể gì các cụ ạ.

pham minh

Xe container
Đầu tuần Gấu phát cho em 500k để ăn cơm trưa, trà đá và đổ xăng xe máy. Tuần nào chi khéo thì em còn dư ra khoảng 200k.
Đừng nổ đi cụ.
Lại quỹ đen quỹ đỏ ko tiêu đến tiền vợ đưa để thể hiện là người đàn ông chính chuyên chứ gì, em biết thừa

emyeumazda

Xe buýt
- trẻ con, em thích chơi vơi trẻ con ..... :)
[/QUOTE]
Thì đã bảo nhiều ông có sở thích tối về bật stk lên ngắm, lôi vàng trong két ra sờ, sổ đỏ ra trưng,...:D đấy cũng là thú vui thôi!
Người như cụ đến bao giờ mới có mấy thứ này để ngắm mà làm thú vui :)

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Vâng em cảm ơn cụ, thật ra ai cũng hiểu rằng đã là người thì ai cũng thèm thú vui vật chất và ái dục, nhưng đó là những thứ dễ làm con người hư hỏng và đánh mất mình nhất. E ko dám nhận mình là người tu , em chỉ đang tập sống lành mạnh mà thôi.
Tốt. Em thấy ai đó nói là “ hạnh phúc khi mình biết kiềm chế những thú vui chứ không phải là thoả mãn với nó” :P

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Không cụ a,
Em cũng có nhiều sở thích nhưng toàn những sở thích không mất tiền hoặc ít tiền không đáng kể
Ngoài giờ làm em đạp xe MTB thể thao đi khám phá các cánh đồng loanh quanh Hà nội,
Buổi tối rảnh chút thì chơi với con trai, tầm 9h thì ra quán nước đầu ngõ chơi cờ tướng ( tiền nước ko đáng là bao ), em ham mê cờ tướng.
Chủ nhật thì em đi cafê một mình hoặc cùng một vài người bạn, hôm thì em trả tiền hôm thì bạn trả tiền,nói chung cũng ko đáng là bao.
thế nên em mới hỏi các cụ xem các cụ tiêu tiền như thế nào?
Quá lành mạnh cụ ạ, cụ cứ sống tiếp như vậy đi nếu thấy thoải mái vì mỗi ng có quyền lựa chọn cách sống cho mình, đừng nghe mấy ông trên này mà lại bập vào cờ bạc lô đề gái gú cụ nhé :D =))

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Tiền em toàn cho gái.

cưỡi chổi

Xe lăn
Sao vẫn có những cụ như này ở ngoài đời thực nhỉ
Thế thì cụ ấy vẫn là Boy
Chứ 1 người đàn ông chân chính không rượu chè, không lô đề cờ bạc, không gái gú, không ăn ngoài, không quỹ đen và cũng không có thực :))

emyeumazda

Xe buýt
Thế thì cụ ấy vẫn là Boy
Chứ 1 người đàn ông chân chính không rượu chè, không lô đề cờ bạc, không gái gú, không ăn ngoài, không quỹ đen và cũng không có thực :))
Cụ nhầm nhá , đàn ông như vậy giờ càng nhiều, nhất là lớp trẻ ,các cháu lớn lên được nuôi ăn học tử tế , ko cờ bạc không hút thuốc..và rất giỏi
chỉ có những cụ nào thuộc thế hệ cũ đã nhiễm những thói hư tật xấu này rồi thì không bỏ được thôi, hoặc những cụ do giờ có tiền nhưng suy nghĩ kiểu hưởng thụ nên cứ chơi bời thả cửa,
Lớp trẻ bây giờ các cháu 9x rất lành mạnh cụ nhá !

Phụ nữ thì thích mua quần áo mỹ phẩm, spa... Còn các cụ đàn ông thì tiêu tiền vào việc gì ?
Em là boy 39 tuổi, 1 vợ 2 con không bia rượu, không thuốc lá , không cờ bạc lô đề, ko bồ bịch gái mú, ko ăn ngon mặc đẹp , ăn sáng ở nhà, ăn trưa cơm công ty đi làm bằng xe công ty đưa đón ,
Thế mà nhớ là đầu tuần để mà để 1 triệu trong ví giờ cuối tuần còn 5 trăm
Còn các cụ các cu chi tiêu như nào vào việc gì và bao nhiêu ? xin chia sẻ ạ !
Cụ tu ở chùa nào để em đến dâng lễ ạ :T