[Funland] Đàn ông hút thuốc

Linhmkt

Xe buýt
Chồng em không cam kết gì, chỉ duy nhất nói sau khi cưới về ở với nhau sẽ bỏ. Mấy năm đầu em tưởng đã bỏ thật.
Hỏi luôn bây giờ anh bỏ thuốc hay bỏ em ? Câu trả lời, sau một hồi dầy vò suy nghĩ khổ sở của chồng mợ có thể sẽ khiến mợ vỡ oà hạnh phúc :))

cccm dự câu trả lời sẽ ntn ;))

Laziness

Xe buýt
Mợ ko có thói hư tật xấu gì à :D

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Khổ nỗi chồng em không thèm hứa bỏ cơ cụ ạ. Vợ muốn nói gì thì nói, không cãi, không hứa, không bỏ.
Hắn chỉ hứa khi đang lừa em thôi :)).
Thuốc lá đâu có hại gì đâu. Mợ nhắc sói hút ý tứ 1 tí là được. Em hút rất lâu rồi mà đi chụp phổi bác sĩ tưởng là không hút thuốc. Ngoài ra chất Nicotine lại có tác dụng ngăn ngừa Covid đó.

DurexXL

Xe lăn
Chồng mình là người hút thuốc lá.
Mình là người không thích mùi thuốc lá.
Tuy chưa xảy ra chuyện gì to, nhưng đã làm hỏng bao nhiêu niềm vui nhỏ.
Chẳng hạn hai vợ chồng đang đi chơi ở một vùng không gian rộng lớn, yên ả, thanh bình, cỏ cây xanh mát.
Bỗng nhiên mùi thuốc lá của lão phảng tới, thế là bao nhiêu cái trong trẻo mát lành tình tứ của buổi đi chơi bỗng trở thành khét lẹt.
Hoặc
Đi những chỗ đông người thì vợ thường xuyên bị bỏ rơi vì chồng còn phải tìm chỗ cho thuốc lá.
Mặc dù là chuyện nhỏ, nhưng những bực bội trong vợ đang dần trở nên không nhỏ nữa.
Như vậy có ổn không?
Lúc yêu nhau Ông ấy đã hút chưa?
Nếu không thích thì đã trao đổi rõ chưa?
Lấy về rồi kêu ca cái gì?

phuongmit

Xe cút kít
Em k hút thuốc từ thời trẻ trâu luôn, cấp 2 bạn em hút rồi nhưng em k bị lôi kéo. Thế nên hồi yêu cũng là 1 lợi thế tạo ra khác biệt so với nhiều thanh niên khác ;))

Matxech

Xe container
Vk e bảo e bỏ thuốc. Em bảo
A biết hút thuốc trước khi biết e nhiều
Mà cái ji mới nghiện còn dễ bỏ. Chứ nghiện lâu khó bỏ lắm
Hút thuốc vì thèm thuốc ko nhiều bằng hút vì thói quen

Mẹ Mướp

Xe tải
Em thì kệ, hút thì đi ra chỗ khác không để vợ con phải hít khói là được.
Sau rồi lão thấy mấy ca ung thư phổi sợ quá tự bỏ cách đây gần chục năm rồi. Lúc lão bỏ em cũng chẳng cổ vũ khuyến khích gì, bỏ thuốc cũng chả phải chuyện gì ghê gớm.

BMW530d

Xe tăng
Đàn bà chả biết thế nào mà lần. Em chơi thân với một cặp. Ngồi hát kara vợ nó châm thuốc dí mồm nó, nó dập bỏ ngay. Cô vợ quay sang bảo: nhiều lúc muốn chồng nhâng nháo một chút? Hoang dã một chút mà cũng khó, lúc nào cũng gôm, nước hoa, tay cầm c lắc. Đeo moca bóng..... nhìn chả có tý manly nào.

TNLak

Xe điện
Đọc bài này và các câu hỏi làm em nhớ bài thơ đến cụ Mai Chí Trung, quản trị box truyện cười của mạng Netlab ngày trước :
Đàn ông vờ hút thuốc
Khi chưa lập gia đình
Chín chắn biết suy nghĩ
Để lừa bọn gái tân
Đàn ông vờ hút thuốc
Khi đã lập gia đình
Tỏ vẻ ta đang bận
Để khỏi phải làm tình.

Em ghi theo trí nhớ nên ko đầy đủ.
Cụ Trung đầu bạc ah Cụ :))

phuongmit

Xe cút kít
Đàn bà chả biết thế nào mà lần. Em chơi thân với một cặp. Ngồi hát kara vợ nó châm thuốc dí mồm nó, nó dập bỏ ngay. Cô vợ quay sang bảo: nhiều lúc muốn chồng nhâng nháo một chút? Hoang dã một chút mà cũng khó, lúc nào cũng gôm, nước hoa, tay cầm c lắc. Đeo moca bóng..... nhìn chả có tý manly nào.
Thế là thằng đó bị biến đổi giới tính chứ k phải hút thuốc vào sẽ manly như vợ nó kì vọng đâu cụ :))

Hư Không

Xe tăng
Em cũng hút thuốc, nhưng ko bao giờ đối xử như cách ck mợ đang làm. Nhưng có quan điểm là ko bao giờ hút thuốc trước mặt vợ con.

TNLak

Xe điện
Cụ bảo mợ ấy chuyển phỏm đi :))

Ba Ngơ

Xích lô
Cụ nhịn được thế thì giỏi quá, chúc mừng cụ.
Chồng em hồi mới cưới khoảng 2-3 năm dối vợ là đã bỏ thuốc, sau đó vài năm hút nhưng không để vợ biết, và giờ thì công khai, chỉ có điều không trực tiếp trước mặt vợ thôi cụ ạ.
Đọc đến cồng này, thấy có gì sai sai. Một là mợ đang tự nghĩ cái ra cái viễn cảnh nói dối bỏ thuốc, hai là khứu giác của mợ có vấn đề, mợ nên đi khám trước khi bảo chồng bỏ thuốc. Một người khó chịu với mùi thuốc lá, thì không thể không biết người ăn nằm cùng mình hút thuốc hay không, riêng bộ môn hút thuốc thì chả thể dấu hay hút vụng được, hút xong dù có đánh răng hay nhai kẹo cao su cũng không át được mùi.

Thuốc lá còn đỡ chứ thuốc lào mồm còn như cái cống cơ, em cũng cực kỳ ghét mùi thuốc lá vì mũi em bị viêm mũi dị ứng. Nói chung người nghiện thuốc khó bỏ, mợ nói với chồng là khi nào hút thì đi chỗ khác chứ ngồi cạnh hút thì mợ còn hít phải nhiều khí độc hơn.

trung102

Xe tăng
Thuốc lá đâu có hại gì đâu. Mợ nhắc sói hút ý tứ 1 tí là được. Em hút rất lâu rồi mà đi chụp phổi bác sĩ tưởng là không hút thuốc. Ngoài ra chất Nicotine lại có tác dụng ngăn ngừa Covid đó.
Theo ý kiến cá nhân em, những người hút đc thuốc mà có ý định bỏ nhưng mãi k bỏ đc là cơ địa người đó chịu đc... như ông bác em vừa mất thọ 92 tuổi buổi tối trước khi mất vẫn hút thuốc bình thường, gần sáng cụ đi luôn k đau ốm gì, hay những người xung quanh mà em biết toàn ngoài 60 tuổi vẫn hút thuốc mà người khỏe chỉ uống ruou, bia ít thôi. Tất nhiên mùi thuốc lá những người xung quanh ngửi rất khó chịu lại hôi nữa, lớp trẻ bây giờ em thấy hút ít.

BMW530d

Xe tăng
Thế là thằng đó bị biến đổi giới tính chứ k phải hút thuốc vào sẽ manly như vợ nó kì vọng đâu cụ :))
Không theo em biết giới tính nó ổn, vì chén mấy em nhân viên, vợ biết, em phải đứng ra hoà giải.
“ Làm trai râu đậm mùi cồn
Tay vung khỏi túi, mùi ..ồn toả hương
Xì gà, cờ lắt (clutch), cổ cồn
Tiền tiêu cả quyển, đậm hồn trai tân.