[Funland] Đàn ông hay dỗi

Gianthienly

Xe container
Có nhiều người đàn ông hay dỗi lắm mà nhìn ngoài trông rất chi là đàn ông và ngang ngược.

Mà những vị này cũng kỳ càng thân càng hay dỗi.:))

Biahn

Xe điện
Đàn nào chả thế! Ít hay nhiều, lâu hay mau thôi. Đến sếp nhớn cũng còn hay dỗi nhân viên như trẻ con kia kìa!

Gianthienly

Xe container
nó như là thứ bệnh tâm lý ấy mợ nhỉ ?
E đoán vậy thôi, vì cảm giác bt không được đáp ứng bất kỳ cái gì cũng dỗi đó. Các Cụ cứ bảo dỗi vì không có yêu, không phải mấy ông này toàn dỗi vặt không à, dỗi những chuyện chẳng đâu vào đâu luôn đó:))

Kệ cm nó :))

DucAnh.Sg

Xe buýt
Bà vợ này số hưởng thế, bỗng dưng đỡ phải phục vụ.
Mà lão chồng này có cách dỗi cũng hay nhỉ? Em chịu ko làm được.

HN_2012

Xe tăng
Bảo chị cụ kệ lão ý, biết tính rồi thì cứ kệ dỗi chán thì thôi!
Em thì không nghĩ đơn giản thế đâu, kiểu đó không khí gia đình nặng nề lắm, mà đợi ông ấy chán có khi cả tháng :(( . Những như ng này thường là loại khó tính gia trưởng mình luôn đúng và coi thường các thành viên khac trong gia đình nên góp ý nói chuyện cực khó.

Captain

[Tịch thu bằng lái]
gớm, chả dám nói thế đâu. thấy chị dâu kể là đi uống rượu về, ngủ trưa, đến chiều mới dậy thấy vợ vẫn đóng cửa phòng ngủ. ý anh ấy là vợ phải mở cửa ra cho thoáng. thế là dỗi thôi. ko biết có nguyên nhân gì sâu sa ko nữa.
chả hiểu đc, nếu như những gì chị ấy nói thì chán thật
Rịu vào ngáy như sấm, mồm hôi như cống, 0 đóng cửa chịu thế éo nào được. Đã thành bệnh hay dỗi, nay 60 thì hết thuốc. Kệ thôi, góp ý sao được, muốn tiếp tục sống chung thì chấp nhận tính khí đó...

NguyenThiTien

Xe đạp
Kệ đi bạn ơi mấy ông dỗi xong rồi cũng tự chán mà làm hòa à

cusao

Xe lăn
Nhọc quá các cụ ạ. Chị gái ở nhà nói chuyện anh trai cả ở quê lại dỗi với vợ. chuyện cũng chẳng có gì đáng kể mà bác ấy quay ra dỗi với vợ mấy hôm rồi. tự nấu ăn, ăn sáng tự đi chợ mua đồ về
Em hỏi thật các cụ là các cụ có hay dỗi vợ không ? dỗi kiểu gì và dỗi trong bao lâu thì dừng ạ ? Bác trai nhà em thì tích cực dỗi lắm, rồi tỏ ra khó chịu khi có bất cứ việc gì ko theo ý mình.
Bố mẹ thì già, trông cậy vào chị dâu nấu cơm cho ông bà ăn, mà ông anh trai cứ thi thoảng lại dỗi thế này đến chán
Có cụ nào cao kiến tư vấn cho em trị cái bệnh này cái, chán ghê
Lão ý đang nhịn đấy...cứ kệ 1 thời gian là hết. Lần sau lại thế, lại kệ. Còn hơn nhiều giải tỏa cục tức bằng cãi vã hoặc vũ lực. Có ai nắm tay được cả ngày, nhất là trong đời sống hôn nhân?

24AnTrạch

Xe buýt
Nhọc quá các cụ ạ. Chị gái ở nhà nói chuyện anh trai cả ở quê lại dỗi với vợ. chuyện cũng chẳng có gì đáng kể mà bác ấy quay ra dỗi với vợ mấy hôm rồi. tự nấu ăn, ăn sáng tự đi chợ mua đồ về
Em hỏi thật các cụ là các cụ có hay dỗi vợ không ? dỗi kiểu gì và dỗi trong bao lâu thì dừng ạ ? Bác trai nhà em thì tích cực dỗi lắm, rồi tỏ ra khó chịu khi có bất cứ việc gì ko theo ý mình.
Bố mẹ thì già, trông cậy vào chị dâu nấu cơm cho ông bà ăn, mà ông anh trai cứ thi thoảng lại dỗi thế này đến chán
tốt quá mong bác ý tháng dỗi vài lần cho bác gái đỡ nhọc :D e full ti thôi ạ.
e đoán bac trai dỗi vì phần là ở đồ ăn ko hợp, chắc bác gai hay làm những món cho ông bà ăn, bác trai an ko hợp

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Dỗi làm gì, lại phải ra vườn hoa Định Công thì xấu hổ lắm.

Phỡn

Xe tăng
Sếp em cũng hay dỗi em, em kệ vài hôm lại thôi :))

MonoMe

Xe hơi
Hai vợ chồng đầu sáu tồi tự bảo ban nhau thôi, già có cháu rồi còn nhờ cụ làm gì, kệ họ, lớn cả rồi.

duytrong

Xe lăn
Em thì chả bao giờ thèm dỗi vợ, ông anh cụ hay dỗi nó thành cái tính rồi giờ kệ ông ấy, tự nấu ăn vài hôm chả ngán đến cổ rồi tự hết dỗi thôi, nhà em có một thể lệ kho9ng ai được dỗi ăn, trẻ con lúc trước cũng dỗi, em bảo ăn kho9ng hết đổ đi, cho đói một trận, lần sau hết dỗi ngay.

hatinh5760

Xe điện
hì, chắc không phải chuyện tế nhị. gần 60 cả rồi cụ ạ
Gần 60 thì nhiều % là xuống dốc chuyện kia rồi. Lực ông bất tòng tâm bà. Có những ông còn ít tuổi hơn, nhưng cao huyết áp, tuyến tiền liệt, bị ốm sớm hơn 60 nhiều. Nói với bà chị lựa lời đưa ông ấy đi khám xét nghiệm tổng quá đi. Nên lắm.
Tôi đi về muộn, nghe radio chuyện thầm kín trên xe, nhiều chuyện tế nhị ngộ nghĩnh phết.
Đứa bạn tôi kể: hôm nào áp lực công việc, mệt mỏi, về nhà giả vờ gây sự, vấp đá vào cái ô, cái dép, cũng làm bộ bực mình, dằn dỗi, gợi cho vợ dỗi theo.

duytrong

Xe lăn
gớm, chả dám nói thế đâu. thấy chị dâu kể là đi uống rượu về, ngủ trưa, đến chiều mới dậy thấy vợ vẫn đóng cửa phòng ngủ. ý anh ấy là vợ phải mở cửa ra cho thoáng. thế là dỗi thôi. ko biết có nguyên nhân gì sâu sa ko nữa.
chả hiểu đc, nếu như những gì chị ấy nói thì chán thật
Kho9ng mở cửa thì dỗi, mở ra lại bảo uống rượu về mệt ngủ tý cũng không yên lại dỗi. Mấy cái ông hay rượu thì chiều làm sao được. Kệ.

TUCSON9389

Xe điện
Em thì không nghĩ đơn giản thế đâu, kiểu đó không khí gia đình nặng nề lắm, mà đợi ông ấy chán có khi cả tháng :(( . Những như ng này thường là loại khó tính gia trưởng mình luôn đúng và coi thường các thành viên khac trong gia đình nên góp ý nói chuyện cực khó.
sao cụ miêu tả đúng thế ko biết, chẳng sai một từ. Nên thay đổi quan điểm sống, sống cho vui vẻ. cuộc đời có bao nhiêu đâu mà phải tự làm khổ bản thân. có bực thì rồi nửa ngày xong là cho qua.