[Funland] Đàn ông Hàn Quốc có bủn xỉn keo kiệt? (Đã sửa tiêu đề cho phù hợp)

nghichnham

Xe tăng
Em gái em yêu một anh Hàn Quốc, cả nhà can không được. Mẹ em đang lo sốt vó vì nghe tiếng đàn ông Hàn gia trưởng, keo kiệt, thô lỗ 😩😩
Các men Việt Nam ga lăng, sợ vợ, đưa tiền hết cho vợ con thì không yêu, lại lao đầu vào anh Hàn 🤩😩
Khó khuyên can lắm, có bác nào tiếp xúc và mợ nào lấy Hàn thấy điểm khá của họ không để em còn về an ủi mẹ em a🤩
Toàn các giả định, định kiến trong đầu mà định đi khuyên người khác e là vô lý ạ

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Vấn đề không phải keo kiệt, bủn xỉn mà là chim to hay bé.
Nghe đồn đa phần chim bé, nên hãy khuyên nó: mày phải tỉnh chỗ này, sau này của mày rộng ra thì khác gì đuôi chuột ngoáy lọ mỡ, lúc đấy chán lắm, muốn kiếm cái khác thay thế cũng khó.
Em nó chả check chán rồi, món này mà cụ lại còn phải khuyên?

Đại tướng Alo

Xe điện
Em gái em yêu một anh Hàn Quốc, cả nhà can không được. Mẹ em đang lo sốt vó vì nghe tiếng đàn ông Hàn gia trưởng, keo kiệt, thô lỗ 😩😩
Các men Việt Nam ga lăng, sợ vợ, đưa tiền hết cho vợ con thì không yêu, lại lao đầu vào anh Hàn 🤩😩
Khó khuyên can lắm, có bác nào tiếp xúc và mợ nào lấy Hàn thấy điểm khá của họ không để em còn về an ủi mẹ em a🤩
Trai Hàn cũng có Trai Hàn this, Trai Hàn that....

Như Son Heung-Min mà không ngon á ?

Cơ mà nói chung Zai Hàn bọn nó ăn nhiều ớt, ăn nhiều đồ cay...nên nóng tính và cục súc. Bọn sếp Hàn hay đá vào chân nhân viên ( đá vào chỗ ống đồng, chỗ đấy đau lắm nha ) mỗi khi bức xúc trong công việc. :D

QUYẾT 6688

Xe tải
Thì đuôi chuột ngoáy lọ mỡ thôi cụ :D Nhưng trai Hàn như các cụ trên nhận xét, bên đó nó theo kiểu Mỹ nên tiền thằng nào thằng đó giữ và đối với người Việt nó keo kiệt là đương nhiên vì văn hóa của họ thế. Gia trưởng và thô lỗ với phụ nữ thậm chí cả đánh là nhiều hơn Việt Nam. Hàn Quốc nó tuyên truyền văn hóa của nó quá tốt qua các bộ phim mà cô gái nào ở tuổi mới lớn cũng đều thích. Phim thì các nhân vật toàn một bước lên xe hơi, cuộc sống giàu sang, phú quý trong khi lấy gái Việt thì em thấy ất ơ nhiều!
ất ơ là do chưa đủ khả năng lấy người hàn nên họ lấy vk ngoại . điều này có thể đúng khoảng 60- 70% ạ ..hihi . Ở hàn họ bình thường , nhưng ở VN thì lại thành giàu . kiểu vậy . em làm hàn nhiều em biết . dĩ nhiên không thể đúng 100% - người tốt cũng có nhé !
thu nhập họ làm lương khoảng 70- 100tr thì ở hàn họ sống bằng lượng 20tr ở ta thôi . nhưng từng đó ở VN thì là khá quá rồi :)

TÔN

Xe container
Zai hàn thực tế ngoài đời nó ko đẹp zai ga lăng như zai việt đâu.nhìn xấu hoắc.cả gái hàn cũng vậy.cứ việt nam truyền thống mà lấy thôi

LienPhuong

Xe điện
Giai Hàn em không rõ nhưng giai Việt thì AQ hàng top thế giới rồi 😁

tratida2022

[Tịch thu bằng lái]
Em đồng ý 100%.
Trai Hàn ở VN em thấy phần lớn là gái, rượu bia kinh hồn. Nóng tính thì đặc trưng.

Cũng có người này người nọ nhưng mà ít lắm. May mắn mới gặp
mâý thằng đi nước ngoài làm việc đều xấu tính thế hết :)), nhất là mấy thằng Việt :)

Bemagauvn

Xe điện
Em chỉ làm một năm cùng với bọn Hàn thì nhận xét là buổi sáng thơm tho, bắt đầu sau giờ ăn trưa là hôi kinh khủng, vì bọn nó ăn nhiều ớt, tỏi (sống).
Em chỉ nhớ mỗi câu chửi của bọn nó phát âm là "ba cà".
Em nghĩ baka là câu chửi của Nhật cụ.

Vo_thuong

Xe điện
Chưa hẳn đâu cụ ơi, nhà em có con cháu họ qua Hàn làm việc, nó lấy một anh HQ mà chiều vợ như chiều vong :), giờ đẻ được đứa con và suốt ngày up ảnh lên Face hạnh phúc lắm. Phải tội là con bé này cũng ngoan và giỏi (ko thèm học ĐH, tự học tiếng Hàn, tự xin qua Hàn làm việc, thế mới tài :))

dheIa

Xe điện
Số liệu nghiên cứu tầm quốc gia thì chưa có đâu cụ. Tự đọc mà hiểu thoy ^^

Nói ra thì chắc khối cụ Ối thế à ^^

Nghề này của chị em Hàn có lịch sử và truyền thồng lâu đời rồi nhưng chính thức đc nâng tầm thành ngành từ hồi anh He đảo chính thành công và lên làm Tổng thúng.

Để moi tiền của lính Mỹ đóng tại Hàn, anh He cho lập rất nhiều "camp towns" quanh nơi có lính Mỹ đồn trú. Đồng thời tăng cường dạy tiếng Anh và cách giao tiếp để các cô gái quốc dân bán hàng chuyên nghiệp hơn thu đc nhiều xèng hơn. Nhờ chương trình đào tạo và tổ chức chuyên nghiệp ở quy mô quốc gia mà những năm 60, ngành này thăng hoa, chiếm hơn 25% GNP của Hàn đấy ạ ^^

Ở trường, học sinh còn đc dạy, các cô gái bán hoa là những người yêu nước chân chính ^^

Đến năm 2004, mại dâm ở Hàn bắt đầu bị hạn chế thì các cô gái yêu nước chân chính này bay ra nước ngoài, xây tổ và phát triển. Nhiều và đông nhất là tại Mỹ, Can và Úc... Gần đây có vẻ đang mở rộng tại Macau (TQ). Ở Macau, để cao giá hơn (hoặc cũng có thể là để cho bớt nhục quốc gia) thì chơi trò mặc Kimono và học tiếng Nhật để loè mấy anh TQ nhiều xèng và đang hừng hực tâm lý trả thù dân tộc (Nhật) ^^

Nếu thích biết nhiều hơn thì cho cụ thêm mấy key: Gái mại dâm người Hàn chiếm tỷ lệ áp đảo, 23,5%. Bỏ xa vị trí thứ 2 là Thái Lan 11,7% và vị trí thứ 3 là Peru 10%.
Giờ đây, trong nền kinh tế Hàn Quốc, quy mô thị trường đã mở rộng đến mức không thể không nhắc đến. Thị trường mại dâm của đất nước này đã đạt 8,7 nghìn tỷ won (khoảng 7 tỷ Usd), tương đương 5% GDP. Một con số ko thể ko được xếp hạng...

Đọc cho vui thôi. Lỡ có động chạm gì đến người quen của cụ thì cho em xin lỗi, chứ đừng vang em nữa nhá :P

ubisapro

Xe trâu
Trai Hàn cũng có Trai Hàn this, Trai Hàn that....

Như Son Heung-Min mà không ngon á ?
View attachment 6888373

Cơ mà nói chung Zai Hàn bọn nó ăn nhiều ớt, ăn nhiều đồ cay...nên nóng tính và cục súc. Bọn sếp Hàn hay đá vào chân nhân viên ( đá vào chỗ ống đồng, chỗ đấy đau lắm nha ) mỗi khi bức xúc trong công việc. :D
Chắc gì đã ngon ợ? :D

Hư Không

Xe tăng
mấy ông 11cm, chê ông 10.9 cm. Chó chê mèo lắm lông

NguyenAnhPhan

Xe container
Người ta gọi "Bọn Hàn Hâm" - ý chỉ đàn ông.
- Gia Trưởng, Thô Lỗ, Phong Kiến, Đánh đập, Chửi Rủa....và vấn đề to lớn là văn hóa họ như vậy : Khinh rẻ ngoại quốc (Cháu Á). Ghét nhất là Tầu, Nhật, Việt (em biét rõ thế)

Dungthiengia

Xe tải
Không nói trước được điều gì. Phận con gái như hạt mưa sa.hạt rơi vào mâm vàng. Hạt rơi vào chậu đất .miễn là được người trồng yêu và tôn trọng. Nâng niu và chia sẻ. Còn không quan trọng là người Việt Nam hay Hàn Quốc. Ở đâu trả có người tốt kẻ xấu 🤨🤨🤨🤨🤨🤨

antidau

Xe container
Bớt đi cụ
Nó lương 5000$ 1 tháng. Đi Merc bản 2 cửa. Em gái cụ lại chả ngửa bím
Cháu đi Big C Trần Duy Hưng mua sắm thấy mấy thằng Hàn U50 không bụng phệ, gái Việt đi mua sắm cùng toàn tuyệt phẩm

Chỉnh sửa cuối:

Trần Gia

Xe tăng
E làm việc với vài ông Hàn thì thấy thế hệ trước ( 6x,5x) rất đàng hoàng, tử tế tuy nóng tính. Đội 7x, 8x thì nhẹ nhàng, có học thức hơn nhưng cũng có thằng bựa, tiêu biểu e có tí tiền đặt cọc thuê đồ của nó, trả hết đồ rồi mà nó cũng quỵt e luôn, trốn lủi phát ngán

ctth

Xe tải
Em nghe nói giai Hàn có điều kiện nhưng không ga lăng phải không các cụ

omerta77

Xe điện
Tự dưng từ đầu năm nhiều nick mới lập thớt hay phết

TSTA

Xe container
Đọc đàn ông Vn phán đàn ông HQ ghê thật :))
Ko biết ở diễn đàn bên họ, đàn ông họ phán đàn ông Việt ntn nhỉ