Dân mình lắm tiền và crazy thật

Ndt.0981311505

Xe buýt
Cccm cứ kêu xa kêu này nọ. Nhưng xa ở đây tính bằng thời gian di chuyển nhé. Và người ta kiếm được tiền thì có quyền sử dụng và hưởng thụ nó thôi. Mình chưa đủ tầm như thế thì nên học hỏi phấn đấu thôi

TrungEcopark

Xe hơi
Hôm trước em có hỏi giá bên đảo rồi, cũng có qua thực địa, còn được sale dặn dò k mua nhanh là hết, thế mới kinh. Về bản thân em thấy cũng ổn, nên đang cọc tiền thành ý rồi, về dụ hai cụ nội ngoại ủng hộ thêm tí để còn xuống 15% cho gọn gàng đỡ lăn tăn. Các cụ nên sang mục sở thị các cụ ạ, như em cũng thuê 1 căn ở nửa năm rồi mới quyết định, chờ cdt mở bán thì xúc. Nếu đã ở chỗ quê này rồi, thì còn tự hào là dân quê đấy các cụ ạ, k thích lên phố nữa đâu, như là bị thuần hóa ấy. Vợ em thì trẻ ra, con cái cũng đỡ ốm vặt hơn (con em đang tuổi cai sữa, dễ ốm lắm), clb sinh hoạt các thể loại từ yoga đến nhảy nhót, hát ca, tiếng Anh em nhật nhủng nhiều lắm. Em thấy ở Eco có thiếu chỉ thiếu khói bụi thôi, còn những cái khác chắc là vì yêu nên bỏ qua hết : ))
ah, đương nhiên em cũng là được 2 ông bà hỗ trợ ít tài chính nên như cụ nói, xuống tiền mua k nghĩ ngợi nhiều lắm : ))))))) chứ e k phải dân tham ô tham nhũng j j như các cụ nghĩ đâu.
Đâu phải cứ tham ô mới có nhiều tiền, các cụ đánh đồng thế nhiều người làm ăn chân chính (như gia đình em) cũng hơi chạnh lòng đấy. Vì để kiếm được nhiều tiền thì cũng vất vả bỏ m.i.a ra chứ cũng có sung sướng ăn k ngồi k đâu, haizzz. Chính vì vất vả kiếm ra được (nhiều) đồng tiền nên việc hưởng thụ là dễ hiểu thôi cụ ạ.
Chúc mừng cụ sắp có không gian riêng để hưởng thụ trong tương lai ở Ecopark nhé :)

atbich7

Xe hơi
tuần trước em vừa vào thăm quan, nói chugn trên đường lái xe thì hai vk ck thi nhau chê bôi là xa là thế này thế kia, rồi cái ngã tư từ thanh trì đi vào kiểu gì cũng tắc này nọ thế nhưng lái xe vào nhìn thấy cây cối lại thích, thế có bỏ mẹ không, em nhận thấy thế này:
- Việc tăng giá các bất động sản trong này là có cơ sở, chủ đầu tư tầm vóc đấy các cụ, làm cả một thành phố cơ mà, nhưng tầm nhìn 20 năm nữa nhé
- Chất lượng sống ok do không gian sống tốt, đối với các cụ làm việc ở gia lâm thì ok, cụ khác thì em can, xa quá, đi uống cốc bia về chắc ngủ lại trên đường mai về, gì thì gì vẫn phải thực tế các cụ nhỉ
- Nghỉ cuối tuần thích hơn, khu biệt thự đảo mà có thêm dịch vụ cho thuê nhà các kiểu giống đại lải rì sọt chắc em mua (để đấy), 20 quả là khá to nhưng cũng chả to đối với người làm kinh doanh tốt, đang vào giai đoạn phát triển
- Khu vườn tùng vườn mai cũ rồi, cây cối như rừng, hè thì còn có ánh sáng, đông thì u ám buồn, muỗi dãi thì thôi rồi, côn trùng các kiểu cho dù phun diệt thường xuyên
- Nhìn chung, ngon thì có ngon, nhưng chất thì chưa bằng vin được, em nói thật, vin nó cứ đẹp đẹp sang sang, còn eco thì bình dân hơn và giá chả hạt dẻ hơn.
em hết.

thaibom

Xe buýt
Nói làm gì bọn thừa tiền! Chỗ em có cái ks bảo 1 ông giám đốc của cty làm đường (cao tốc BG-LS) thuê trọn gói 1 phòng nghỉ 2 năm ck luôn, mà mỗi tháng hắn ngủ có chưa nổi chục ngày, chắc tiền chùa!

jazzzzz

Xe lăn
Được lau nhà trong căn này cũng là 1 kiểu '' hưởng thụ'' đặc biệt cụ ạ :)
Cụ có nghía qua thực địa không, hôm nào rảnh rỗi qua em trân trọng đón tiếp :)))
Mới kiếm đc chục cân soài thôi:

Chỉnh sửa cuối:

Tập Thiền

Xe tải
tuần trước em vừa vào thăm quan, nói chugn trên đường lái xe thì hai vk ck thi nhau chê bôi là xa là thế này thế kia, rồi cái ngã tư từ thanh trì đi vào kiểu gì cũng tắc này nọ thế nhưng lái xe vào nhìn thấy cây cối lại thích, thế có bỏ mẹ không, em nhận thấy thế này:
- Việc tăng giá các bất động sản trong này là có cơ sở, chủ đầu tư tầm vóc đấy các cụ, làm cả một thành phố cơ mà, nhưng tầm nhìn 20 năm nữa nhé
- Chất lượng sống ok do không gian sống tốt, đối với các cụ làm việc ở gia lâm thì ok, cụ khác thì em can, xa quá, đi uống cốc bia về chắc ngủ lại trên đường mai về, gì thì gì vẫn phải thực tế các cụ nhỉ
- Nghỉ cuối tuần thích hơn, khu biệt thự đảo mà có thêm dịch vụ cho thuê nhà các kiểu giống đại lải rì sọt chắc em mua (để đấy), 20 quả là khá to nhưng cũng chả to đối với người làm kinh doanh tốt, đang vào giai đoạn phát triển
- Khu vườn tùng vườn mai cũ rồi, cây cối như rừng, hè thì còn có ánh sáng, đông thì u ám buồn, muỗi dãi thì thôi rồi, côn trùng các kiểu cho dù phun diệt thường xuyên
- Nhìn chung, ngon thì có ngon, nhưng chất thì chưa bằng vin được, em nói thật, vin nó cứ đẹp đẹp sang sang, còn eco thì bình dân hơn và giá chả hạt dẻ hơn.
em hết.
Cụ nói rất thực tế và khách quan. Mời cụ ly rượu!

Bin Rô

Xe đạp
Hôm rồi sang thăm ông bạn bên ecopark, ông ấy dẫn sang thăm khu bên kia sông BHH. Nghe ông ấy bảo là BT và nhà phố khu này đã bán hết chỉ còn mỗi khu bán đảo là chưa mở bán. Mà giá cũng không phải rẻ, giá rẻ cung tầm 50tr/m riêng khu bán đảo 65-70tr/m2 , căn rẻ rách cũg 20 tỏi, có căn trên 80toi.
Thực sự là em thấy dân mình quá nhiều tiền, không hiểu họ mua để đầu cơ hay ở.
Nếu mua ở thì cug không thích hợp lắm mặc dù xanh sạch đẹp nhưng quá xa mọi sinh hoạt sẽ bất tiện nhất là tụi trẻ con, mang tiếng nhà triệu đô nhưng vẫn ở quê. Nó chỉ thik hợp với các cụ hưu trí.
Còn mua để đầu cơ thì chắc gì đã lên vì giá CĐT bán ra đã quá cao rồi.
Thực sự cá nhân em không nhìn ra lý do gì để xuống ngần ấy tiền trừ khi họ quá thừa.
Đây chỉ là suy nghĩ cá nhân không nâng bi hay dìn hàng ai cả, mong các cụ chém cho zui.
Họ thành công trong việc tạo cảnh quan môi trường, chính sách bán hàng tốt bác ah

TrungEcopark

Xe hơi
Mới kiếm đc chục cân soài thôi:

Đúng là ngoài dự án chả có gì ngoài xoài bác ạ, em cũng ra đó lần nào là y rằng về 2 tay 2 túi :))))
Còn nhờ cả cô lao công vặt hộ
Có cả câu cá đó bác, cá to lắm
Hái xoài, câu cá, còn gì bằng bác nhể :))))

no1home

Xe hơi
Heheeee thú vui tuổi gja ^^
Đúng là ngoài dự án chả có gì ngoài xoài bác ạ, em cũng ra đó lần nào là y rằng về 2 tay 2 túi :))))
Còn nhờ cả cô lao công vặt hộ
Có cả câu cá đó bác, cá to lắm
Hái xoài, câu cá, còn gì bằng bác nhể :))))

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]
em hết.
Cụ nói chuẩn đét. Sướng khổ do mình. Tiền mình làm ra chân chính thì tiêu thế nào là tùy mình, đáp ứng cái nhu cầu phải sướng cái đã. Thiên hạ nói gì kệ họ :))
Nói như các cụ thì thừa tiền mua biệt thự là điên :)) nhưng em hỏi ngu phát với xe sang thì sao nhỉ :-? Cùng là xe, mua con morning cũng đi được, tại sao cứ phải mẹc, bim với audi, răng vổ mới đc :)) có ông chơi xe cả chục tỷ đến hàng chục tỷ, em thấy còn điên hơn cả mấy lão mua bt ấy.
Kính cụ 1 chén.

Volcanoenxi

Xe đạp
Cụ cứ lo. Nhìn mấy dự án BT vs BOT thì đã nhằm nhò gì

huyluong

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 72 Đường Bờ Kênh, Xã Võng La, Đông Anh, Hà Nội
Website
thanglongglass.vn
Em thấy ở ecopark rất tuyệt. Các vấn đề tuyệt thì ko cần phải nói nữa. Cái không tuyệt nhất là bất tiện và xa xôi thì nó lại theo thói quen di chuyển và sinh hoạt. Nếu e có tiền mua e cũng mua ecopakr. 1 ngày e di chuyển 100km là chuyện thường

Chĩm111

Xe điện
Ở em không nói CC vì giá nó thuộc loại vừa phải rất hợp với ngững người làm việc ở đó.
Em nói đến mấy căn nhà phố và biệt thự, xuống một mớ tiền cứ như không, hỏi thật nếu các cụ có 20-30 tỏi mua nhà các cụ có chọn Ecopark k (trừ những người đang làm việc quanh khu đó).
Các cụ có 1 cái nhà khang trang rồi, các cụ có dư 20-30 tỏi các cụ có xuống tiền mua ở đó k?
Cụ hỏi thế này thì câu trả lời chắc chắn là không rồi. Ít có người tất tay xuống tiền mua ngôi nhà thứ hai khi biết chắc khả năng tăng giá và thanh khoản yếu.
Có một điều hiển nhiên, những người mua nhà cỡ vài chục tỏi ở những khu kiểu này thì tài sản của họ cũng gấp khoảng gấp 10 lần hoặc ít cũng phải 7 - 8 lần trở lên.

jazzzzz

Xe lăn
Cụ hỏi thế này thì câu trả lời chắc chắn là không rồi. Ít có người tất tay xuống tiền mua ngôi nhà thứ hai khi biết chắc khả năng tăng giá và thanh khoản yếu.
Có một điều hiển nhiên, những người mua nhà cỡ vài chục tỏi ở những khu kiểu này thì tài sản của họ cũng gấp khoảng gấp 10 lần hoặc ít cũng phải 7 - 8 lần trở lên.
Thế em mới bảo là dân mình quá nhiều người lắm tiền.

247goldmarkcity

Xe buýt
Website
dothikienhung.com
Bác Vượng bảo vàng luôn ở xung quanh chúng ta, chỉ là làm sao để lấy nó ra thôi. Nội lực vẫn chưa hết nhưng nhu cầu đã giảm, khi mọi thứ bị bão hòa thì ta sẽ hướng đến cái gì nổi trội nhất. Tâm lý chung là vậy mà :)

goldmonkey

Xe container
Nói chung không nên dạy người giàu tiêu tiền ạ.