Dán kính chống nắng liệu có thật sự hiệu quả hay chỉ là quảng cáo

Em đã tham dự lần thử phim đầu tiên của OS. Việc chặn tia gì đó thì có máy đo. Cảm nhận ở da đùi phần mỏng nhất là khác biệt không nhiều giữa loại hịn nhất V-kool & Cool-max. Loại khác thì sự khác biệt là rõ.

seiko2009

Xe đạp
Xe em cũng ko dán kính lái vì thấy nhiều người nói dán kính lái đi ban đêm hơi bị lóa, ảnh hưởng tầm nhìn. Bác nào dán kính lái rồi chia sẻ xem có bị ảnh hưởng gì khi lái ban đêm không? Thanks.

Nhà cháu có dán kính gì thì cũng không mất tiền vì nhiều lý do nhưng nhà cháu chọn giấy thường, màu hơi tối 1 chút, dán cả xe có mấy trăm nghìn thôi nhưng hiệu quả thì thấy còn ngon hơn nhiều 2 em ở cty em, 1 dán Lumar, 1 dán V-cool (toàn tiền triệu ạ).
Em chỉ có vài cảm nhận bằng cái sensor bã đậu, chẳng máy móc gì nên có gì các cụ bỏ quá cho.
Nếu ai hỏi em có nên dán không thì em đều bảo họ là nên dán nhưng đừng ném tiền qua cửa sổ.

training

Xe tăng
Em dán kính lái và kính sau V-kool hịn, 4 cánh bên 3M cũng hịn (tiết kiệm vì em nghèo mờ):102:, thấy hiệu quả rõ rệt, vợ 4 em vứt ở sân cơ quan mùa hè đỡ nóng hẳn, điều hòa nhanh lạnh và nhẹ hơn 1 nấc, ngồi trong ngắm ái gác chân ngồi 2b mà ái ko hề biết :)):)):)) (vì ái ko nhìn đc vào trong xe mà).

Tóm lại em vưỡn thấy em chọn được gói ngon bổ rẻ ợ:6::6:

demen2003

Xe tăng
Nhà cháu có dán kính gì thì cũng không mất tiền vì nhiều lý do nhưng nhà cháu chọn giấy thường, màu hơi tối 1 chút, dán cả xe có mấy trăm nghìn thôi nhưng hiệu quả thì thấy còn ngon hơn nhiều 2 em ở cty em, 1 dán Lumar, 1 dán V-cool (toàn tiền triệu ạ).
Em chỉ có vài cảm nhận bằng cái sensor bã đậu, chẳng máy móc gì nên có gì các cụ bỏ quá cho.
Nếu ai hỏi em có nên dán không thì em đều bảo họ là nên dán nhưng đừng ném tiền qua cửa sổ.
Nhà cụ giống hệt nhà tui....

belancer

Xe buýt
Dán kính đen tối màu đơn thì chỉ hấp thêm nhiệt thôi cụ ạ, chưa kể giảm tầm nhìn, nguy hiểm,... :77: Hỗi xưa bên OS đã test các loại phim bằng máy, và kết quả nói chung là tiền nào của nấy.

Dán kính đen tối màu đơn thì chỉ hấp thêm nhiệt thôi cụ ạ, chưa kể giảm tầm nhìn, nguy hiểm,... :77: Hỗi xưa bên OS đã test các loại phim bằng máy, và kết quả nói chung là tiền nào của nấy.
Cũng choang nhau kha khá đấy .. em hình như có công đóng góp tí ti thì phải :)):))

chienkda

Xe tải
Em đã dán và thấy có tác dụng. Thấy 2 điểm:
1. Mát hơn so với chưa dán
2. Xe kín đáo hơn
Chỉ biết vậy thôi.

tiger_86

Xe hơi
Nếu các cụ nào cần phân biệt sự khác biệt giữa dán decan và Film cách nhiệt thì mời các cụ qua bên em 787 Giải Phóng. Bên em sẽ giải đáp tất cả các câu hỏi và có tất cả các dụng hiện đại để chứng minh điều đó.(b)(b)(b)

nnson_56

Xe tải
Căn bản là có đúng như bạn nói không ?? ai kiểm chứng cho việc sàng lọc tia là có thật hay lại giống như vòng titan nổi tiếng một thời :))
cái này bạn có thể tự kiểm nghiệm mà, ra tràng tiền mua một cái đèn hồng ngoại (để thử khả năng ngăn nhiệt) , xin lấy một mảnh Film và dán 1/2 tấm kính rồi dọi dèn vào từng bên một, dơ đùi non sang mặt kia là thấy ngay (nhất là kiếm em nào da còn mỏng một chút):21::21::21:. còn với tia cực tím cũng có đèn đấy, nhưng để thấy hiệu quả thì cụ phải thử nghiệm vài tháng. nếu tin các thông số đo đạc thì bên OS có một thiwts các cụ ấy đã làm thí nghiệm rồi.
còn phơi xe ngoài nằng thì như nhau thôi, chả có film nào chống nổi

songvedem

Xe tăng
Bác ra Fortuna ở Láng Hạ thì phải. Nếu không qua chỗ Khôi phệ làm tí Lumar hoặc 3M đều .. ổn cả.
Bác ở Phủ Lý thì qua chỗ cụ Hùng Thuốc làm Euro Cool, em dán ở đấy mấy xe rồi thất chất lượng .. duyệt ... so với giá thành.
Em thấy các bác có bảo nhau ra 1A Lê Thánh Tông của bác Minh Khôi dán phim em xin có câu chuyện hầu các bác như sau:

Cách đây hơn 1 năm em có đọc các bài về dán film trên OF và OS. Có 1 bác HN dán film 3M chỗ Minh Khôi về hài lòng lắm vì vừa rẻ lại được nói là 3M tuy mang ở TQ về nhưng là loại xịn. Bác ấy có chụp ảnh lại cả vỏ hộp 3M. Khi đó nhìn vỏ hộp thấy viết sai chính tả tiếng Anh mấy chỗ. Theo kinh nghiệm củe em và nhiều bác khác thì cái đồ 3M sai lỗi chính tả này (nhà SX nó cố tình vì khi bị bắt vì tội SX hàng giả sẽ nhẹ tội hơn) 100% là đồ dởm. Sau khi nghe phân tích bác kia cú qua quay lại Minh Khôi thì: nguyên văn: " bác ấy buồn buồn... em (Minh Khôi) cũng chả biết nói thế nào , bác không tin thì thôi chứ đây là hàng xịn 3M xách từ TQ về. Bác kia cũng đành chịu mà đi.

Câu chuyện ai cũng có thể nhầm, có thể lừa, ai cũng có thể mắc, kể cả bác Minh Khôi. Nhưng sau đó bác ấy lại tung lên OF hay OS gì đó chiêu bài : film 3M xịn từ TQ- xịn như Sài Gòn Part , vì em đã biết cách phân biệt hàng TQ nhái là nó viết sai chính tả như thế này, thế này ..... (và Y chang như những người khác nói- với cùng 1 cái ảnh chụp vỏ hộp Film 3 M mà bác ấy đã dán cho GÀ).
:'(:'(:'(
Nói thật là em thấy bác ấy kinh doanh bẩn :77::77::77::77::77: . Em cạch luôn mà sao các bác OF đầy kinh nghiệm trên này lại hò nhau đi dán 3M ở chỗ đấy nhỉ. Cải tà quy chính chăng ???

MinhKhoiTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
dochoixedap.com
Hehe ,xin thưa với bác là trước đây chính em cũng bị lừa khi mua phải 3M khựa,may cho cái thân em là em mới chỉ làm cho người quen nên em có thể gọi họ lại để đền lại cho khách hàng của em
Sau đó em đã liên lạc với 3M ở Phan Chu Trinh HN để xin làm đại lý nhưng không được
Cuối cùng em đành phải nhập chui Film 3M thông qua 1 đại lý khác nhưng với giá cắt cổ ,em làm gần như không có công nên đến giờ em đã bỏ và chuyển sang làm Llumar
Bác thấy em kinh doanh bẩn ở chỗ nào thì góp ý để em kinh doach cho nó sạch ,cảm ơn bác (b)(b)
bác không tin thì thôi chứ đây là hàng xịn 3M xách từ TQ về
Nghe cái đoạn này đã biết là bác đang phịa vì em không xách 3M từ khựa về (ặc ặc ),bác có thể đãn chứng cái đường link là em tung lên OF ở chỗ nào mà em nói là XỊN TỪ TQ ,cho em tâm phục khẩu phục cái ,không lẽ em dán cho khách hàng thật họ hài lòng mà lại làm cho bác không hài lòng vì bác không dán à ?

Chỉnh sửa cuối:

songvedem

Xe tăng
Hehe ,xin thưa với bác là trước đây chính em cũng bị lừa khi mua phải 3M khựa,may cho cái thân em là em mới chỉ làm cho người quen nên em có thể gọi họ lại để đền lại cho khách hàng của em
Sau đó em đã liên lạc với 3M ở Phan Chu Trinh HN để xin làm đại lý nhưng không được
Cuối cùng em đành phải nhập chui Film 3M thông qua 1 đại lý khác nhưng với giá cắt cổ ,em làm gần như không có công nên đến giờ em đã bỏ và chuyển sang làm Llumar
Bác thấy em kinh doanh bẩn ở chỗ nào thì góp ý để em kinh doach cho nó sạch ,cảm ơn bác (b)(b)
Bác nói xem câu truyện em nhắc lại về dán kính 3M ở chỗ bác có đúng vậy không. :^):^):^)
Có đúng là bác vác hàng tầu về rồi quảng cáo là hàng xịn 3M, 3M xịn của chính hãng tại Tung của giá rẻ không. Có đúng bác bị lừa kia viết là " bác ấy buồn buồn nói với em đảm bảo là thật, hàng xịn 100%. Còn cái vỏ hộp viết sai chính tả be bét thì bác vẫn khẳng đình là xịn". Rồi quay phắt lại 100% :'(*-)*-)

Bác nhầm 1 lần thì không sao. Bác quay lại lừa người dùng bằng cách chưng đúng cái ảnh vỏ hộp 3M Khựa dởm của bác, rồi nói là bác đã biết chúng nó lừa như thế này ..... thế này ...thì chán quá đấy bác ạ :77::77::77:

songvedem

Xe tăng

Nghe cái đoạn này đã biết là bác đang phịa vì em không xách 3M từ khựa về (ặc ặc ),bác có thể đãn chứng cái đường link là em tung lên OF ở chỗ nào mà em nói là XỊN TỪ TQ ,cho em tâm phục khẩu phục cái ,không lẽ em dán cho khách hàng thật họ hài lòng mà lại làm cho bác không hài lòng vì bác không dán à ?

Làm gì mà phải phịa thậm chí tôi chưa từng biết chỗ của bác, nhưng tôi qua Lê Thánh Tông thì thường xuyên. Xịn từ Trung Quốc là bài viết do ông khách mà bác dán 3 M đợt đầu ấy. Bác ấy hài lòng lắm rồi bị 1 quả bom vào mồm vì chót trưng cái ảnh vỏ hộp lên nên không có cách gì cãi được. Cách đây hơn 1 năm rồi. Chắc khoảng tháng 5 tháng 6 năm 2008. Không rõ là trên OF hay OS, rồi sau đó 1 thời gian có bài của bác về dán film 3 M , và bác hướng dẫn gà cách phân biệt 3M giả với đúng cái ảnh vỏ hộp sai tiếng anh toe toét của bác.

Trí nhớ không chính xác lắm nhưng hình như bài của ông khách Gà là trên OS còn bài của bác hướng dẫn phân biệt sản phẩm 3M đểu sai lỗi chính tả là trên OF. Tìm lại thì quá mất công, các bác yên tâm là tôi không phịa hay ác cảm gì.

Thành viên sáng lập
Website
dochoixedap.com
OK ,em có công nhận là chính em đã sử dụng sản phẩm 3M khựa trong thời gian đầu khi mới làm nó,nhưng cũng chỉ khoảng năm đến sáu xe ,và em đã dán lại gần như đã hết,và tất cả những xe em dán giá của nó cũng chỉ là giá TQ mà thôi,sai của em là không phân biệt được
Nhưng nhờ có những người khách đó nên em đã rút kinh nghiệm và nhập toàn hàng chính hãng về làm sau này
Nhưng cách đánh giá của bác không hề khách quan,2008 em đã không chơi ở OS,mà chỉ ở OF
lúc đó hàng nhái tràn lan nên em cũng chỉ làm sao để có thể gửi tới thông tin người dùng lời cảnh báo,thậm chí còn rủ cả bác Mèo sạch thửu đi đến bản hãng để nhờ cách phân biệt nhưng họ cũng chịu,thế nên đành sống chung với lũ
Em kinh doanh đàng hoàng và nghiêm chỉnh,chưa bao giờ lừa ai cả,nhưng cách nói của bác trên thể hiện 1 sự hằn học khác thường
Nếu như bác không thoải mái ở chỗ nào thì bác có thể post vào đây để tranh luận
Chứ những từ như Bẩn,như Cải tà quy chính là ý nghĩa thế nào ,mong bác giải thích giùm cho hiểu biết nông cạn của em

ttmindustry

Xe buýt
Website
ttmindustry.vn
Em dán kính lái và kính sau V-kool hịn, 4 cánh bên 3M cũng hịn (tiết kiệm vì em nghèo mờ):102:, thấy hiệu quả rõ rệt, vợ 4 em vứt ở sân cơ quan mùa hè đỡ nóng hẳn, điều hòa nhanh lạnh và nhẹ hơn 1 nấc, ngồi trong ngắm ái gác chân ngồi 2b mà ái ko hề biết :)):)):)) (vì ái ko nhìn đc vào trong xe mà).

Tóm lại em vưỡn thấy em chọn được gói ngon bổ rẻ ợ:6::6:

bác này mát thế :))
em toàn đeo kính râm trong xe để nhìn ạ, như thế ái biết mình nhìn nhưng ếch biết nhìn điểm nào, thế mới tê tê :21:

Xuan Son

Xe buýt
OK ,em có công nhận là chính em đã sử dụng sản phẩm 3M khựa trong thời gian đầu khi mới làm nó,nhưng cũng chỉ khoảng năm đến sáu xe ,và em đã dán lại gần như đã hết,và tất cả những xe em dán giá của nó cũng chỉ là giá TQ mà thôi,sai của em là không phân biệt được
Nhưng nhờ có những người khách đó nên em đã rút kinh nghiệm và nhập toàn hàng chính hãng về làm sau này
Nhưng cách đánh giá của bác không hề khách quan,2008 em đã không chơi ở OS,mà chỉ ở OF
lúc đó hàng nhái tràn lan nên em cũng chỉ làm sao để có thể gửi tới thông tin người dùng lời cảnh báo,thậm chí còn rủ cả bác Mèo sạch thửu đi đến bản hãng để nhờ cách phân biệt nhưng họ cũng chịu,thế nên đành sống chung với lũ
Em kinh doanh đàng hoàng và nghiêm chỉnh,chưa bao giờ lừa ai cả,nhưng cách nói của bác trên thể hiện 1 sự hằn học khác thường
Nếu như bác không thoải mái ở chỗ nào thì bác có thể post vào đây để tranh luận
Chứ những từ như Bẩn,như Cải tà quy chính là ý nghĩa thế nào ,mong bác giải thích giùm cho hiểu biết nông cạn của em
Cá nhân em thấy mỗi người đều có cái lý đúng, bác songvedem thì dùng từ cũng hơi nặng, nhưng cách phản bác của bác Minhkhoi cũng có cái cay cú trong đó. Theo em, đã kinh doanh thì cũng gần giống như làm dâu trăm họ thôi, có người hiểu và thông cảm, nhưng cũng có người quyết không bỏ qua và làm cho ra nhẽ. Thôi thì nếu mình đã từng có chỗ sai lầm trong quá khứ thì sửa sai và xin lỗi 1 câu. Như vậy mọi người đều vui vẻ. Nếu các bác cứ tranh cãi theo kiểu làm rõ đúng/sai thì em e rằng người thiệt là bác Minhkhoi. Uy tín không những được xây dựng trên chất lượng hàng và dịch vụ tốt, mà nó còn dựa vào sự hài lòng của khách hàng bác nhỉ (ai mà chẳng có lúc mắc sai lầm). Em cũng làm kinh doanh và cũng bị nghe chửi nhiều vì những lý do khác nhau (trong đó chủ quan có, khách quan có). Thôi thì cứ xin lỗi 1 câu thì người khách cũng chẳng nỡ mà trách móc nhiều. Có khi lại gây được ấn tượng tốt.
Đôi lời mạo muội, em nghĩ việc tranh luận của các bác nên dừng tại đây ạ. (b)

Thành viên sáng lập
Website
dochoixedap.com
Vâng em là người luôn giữ chữ tín và luôn lắng nghe khách phản hồi để hoàn chỉnh cho công việc
Em không có khái niệm bảo thủ,nhưng cũng không vì thế mà để ai muốn nói gì thì nói
Trong cuộc sống cũng như làm việc,đôi lúc cũng phải chịu thiệt thòi về phần mình
Xin lỗi các cụ khác vì làm lạc đề của các cụ đang tranh luận
(b)

noon8moon

Xe đạp
Chưa dán thì thấy phí tiền, không tác dụng. Dán rồi, dùng rồi mới thấy tác dụng và xứng đáng đầu tư. Nhà em dùng Llumar tầm tiền, ngon choét.:41::41::41:
Cụ dán Llumar ở đâu chỉ e với, rổ giá thế nào, VK tốt thật nhưng nặng đô quá :'(