Dán kính 3M hay V-Kool cho Altis???

HamLong3.0V

Xe điện
Các bác cho hỏi dán phim thì họ dán mặt trong hay mặt ngoài của kính?
:)), bác Xe đạp có khác, hỏi buồn cười quá ! Ah nhưng mà em thấy có thằng nó dán đề can bên ngoài , đẹp gần bằng sơn. Nhưng thực tình chưa thấy ai dán kính chống nóng bên ngoài, bác tiên phong thử cũng hay !

Mật

Xe máy
Vkool đi bác, nếu bác rủng rỉnh $ :)

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Bác Dán làm j, ko tác dụng lắm đâu với trời nóng thế này, để tiền đó mà(b)

Lord11

Xe máy
Lâu lâu em nghe ai đó nói ko nên dán kính lái, không bít có đúng ko các bác?

anhhoang

Xe tải
đung đấy . Em dán Lumar đuoc 1 tuần bị hiện tượng nhòe kính lái (khi nhìn vào đuôi xe đi trước thấy rõ còn nhìn xa khôg thấy), đi ban ngày thấy rõ . Nghe Vkool ngon hơn đến Fortuna boc ra dán lai Vkool VK70, mới đầu cũng bị nhòe như vậy, các bác kỹ thuật giải thích do nước chưa khô đi khoảng 1 tuần sẽ hết. em đi gần 1 tháng rồi có giẩm như vẫn bị nhòe.

anhhoang

Xe tải
đung đấy . Em dán Lumar đuoc 1 tuần bị hiện tượng nhòe kính lái (khi nhìn vào đuôi xe đi trước thấy rõ còn nhìn xa khôg thấy), đi ban ngày thấy rõ . Nghe Vkool ngon hơn đến Fortuna boc ra dán lai Vkool VK70, mới đầu cũng bị nhòe như vậy, các bác kỹ thuật giải thích do nước chưa khô đi khoảng 1 tuần sẽ hết. em đi gần 1 tháng rồi có giẩm như vẫn bị nhòe. Bệnh chung cua film dán kính rồi

30T-2917

Xe tải
Các bác cho em hỏi nếu dán VK thì dán bộ nào là hợp lý nhất. Mà thời gian dán có lâu ko các bác ?

Honda Future

Xe máy
Bác cứ chơi loại xịn nhất, em vừa dán cho con Altis 2.0 của em. Giá 498$ bớt 5% vi la người OF. Tiền nà của ấy thôi, V-Kool là xịn nhất.Bác ra Fortuna 6B Láng Hạ , gọi điện book trước,dán mất 90 mins.(b)

cerato08

Xe điện
3M toàn hàng đểu

cocsku

Xe cút kít
Ngược lại cụ ơi, kính lái là cái cần dán nhất. Cụ có để trắng tất cả các kính thì cũng nên dán kính lái. Vì kính lái lớn, nên nắng xuyên xuống đây lớn nhất. Nắng xuyên kính lái ảnh hưởng trực tiếp đến lái xe và hành khách mà không thể che chắn được.

Vì vậy nếu eo hẹp về tài chính thì cụ có thể dán mỗi kính lái thôi. Các kính bên dán có tác dụng tránh để người khác nhìn vào xe là chủ yếu.

axela

Xe tải
Bác cứ dán V-kool cho em. Em dùng 5 năm rồi không hỏng gì cả.

nampro2504

Xe đạp
3M thi` kem' hon V-kool. Nhung co' mot loai gan` bang` V kool ma re? hon la Kool max. Day' la giay' dan' kinh' cua? My~ :)

anhhoang

Xe tải
Ngược lại cụ ơi, kính lái là cái cần dán nhất. Cụ có để trắng tất cả các kính thì cũng nên dán kính lái. Vì kính lái lớn, nên nắng xuyên xuống đây lớn nhất. Nắng xuyên kính lái ảnh hưởng trực tiếp đến lái xe và hành khách mà không thể che chắn được.

Vì vậy nếu eo hẹp về tài chính thì cụ có thể dán mỗi kính lái thôi. Các kính bên dán có tác dụng tránh để người khác nhìn vào xe là chủ yếu.
Nói như bác về mặt cách nhiệt thì hoàn toàn đúng nhưng về mặt khả năng nhìn thì hoàn toàn sai . Dán kính lái ảnh hưởng đến hơn 99% thời gian lái xe và chỉ còn khoang 1% lái xe là không nhìn qua kính lai thôi. Dán kính lái ảnh hưởng tiêu cực trên 2 điểm:
- Độ truyền sáng giảm khoảng 25% - 30%, đi trời tối sẽ nhìn kém hơn, như kiểu bác deo kính râm trời tối ấy.
- Về cơ bản kính lai có độ dầy đồng đều ở mức độ bằng mắt thường không nhân biết được hiện tượng khúc xạ. Nhưng khi dán film có lớp keo dán ở giwax đựoc thao tac thủ công nên dộ dày của kính không còn đồng đều nữa ở mức độ mắt cảm nhận đựoc hiện tượng khúc xạ của kính nên khi nhìn đường phẳng ở đuoi xe phái trước thấy "nhăn nhăn"

Đây là kinh nghiệm của em dán Lumar Air80 (loại xin nhất) bị hiện tượng trên, nghĩ do chất lượng film, bóc ra dán Vkool VK70 (loại xin nhất) cũng bị hiện tượng này.

Theo em cái được nhiều nhất của việc dán kính là bên ngoài nhìn không rõ bên trong. Còn mấy cái cách nhiệt chảng thấy như quảng cáo đâu.

lm1mt

Xe tải
em có nói gì sai mong các bác tha thứ , em đã dán cho 3 xe In , civic 1.8AT va civic 2.0 nhà em bằng 3 loại phim khác nhau
kết luận : tiền thì chênh nhau nhiều nhưng chất lượng thì chả chênh nhau là bao
các bác dán 3M là chuẩn nhất rồi .
chúc các bác dán được phim tốt nhé

Shinta

Xe tăng
3M: 2.5tr trở lên
V-Kool: ~9tr là max
tùy cụ quyết ạ...
(em chưa đi thử cả 2 bao giờ, người ta xui, em bem lun Vkool)

thichxehoi79

Đi bộ
Các bác cho hỏi thăm em vừa dán film hiệu Huper Optik của Đức cho con Altis 2.0 2009. Cái film này thế nào các bác cho tư vấn nhé. Em là dân mới sắm con Altis là xe đầu tiên :)

V KOOL HANOI

Xe tải
Nói như bác về mặt cách nhiệt thì hoàn toàn đúng nhưng về mặt khả năng nhìn thì hoàn toàn sai . Dán kính lái ảnh hưởng đến hơn 99% thời gian lái xe và chỉ còn khoang 1% lái xe là không nhìn qua kính lai thôi. Dán kính lái ảnh hưởng tiêu cực trên 2 điểm:
- Độ truyền sáng giảm khoảng 25% - 30%, đi trời tối sẽ nhìn kém hơn, như kiểu bác deo kính râm trời tối ấy.
- Về cơ bản kính lai có độ dầy đồng đều ở mức độ bằng mắt thường không nhân biết được hiện tượng khúc xạ. Nhưng khi dán film có lớp keo dán ở giwax đựoc thao tac thủ công nên dộ dày của kính không còn đồng đều nữa ở mức độ mắt cảm nhận đựoc hiện tượng khúc xạ của kính nên khi nhìn đường phẳng ở đuoi xe phái trước thấy "nhăn nhăn"

Đây là kinh nghiệm của em dán Lumar Air80 (loại xin nhất) bị hiện tượng trên, nghĩ do chất lượng film, bóc ra dán Vkool VK70 (loại xin nhất) cũng bị hiện tượng này.

Theo em cái được nhiều nhất của việc dán kính là bên ngoài nhìn không rõ bên trong. Còn mấy cái cách nhiệt chảng thấy như quảng cáo đâu.
Hiện tượng xe Bác có thể là trong vòng một vài ngày đầu khi mới dán và nếu chưa hết Bác có thể mang xe qua V KOOL cho ae kỹ thuật kiểm tra lại ngay ạ. Có gì Bác cứ ới em nhé. Cảm ơn Bác nhiều ! (b)(b)

ngu vi xe

Xe hơi
em dán classic dc giảm giá 40% hết 3,7 củ nói chung thấy cũng đc. nge bạn bè nói là kính trước và sau nên dán VK như vậy tốt hơn nhưng xe em 7 chỗ dán 2 kính trước sau bằng VK hết khoảng gần 300 obama nên thôi. bây giờ em đi xe thấy quen rồi thì cũng bình thường không lăn tăn gì.