[VHGT] Dân hỏi-Bộ trưởng trả lời! Các cụ định hỏi gì???

Trạng thái
Thớt đang đóng

Xe gia đình

Xe điện
- Cấm xe để có đường rộng cho xe không bị cấm.
- Thu phí để góp phần xây dựng tổ quốc.
- Đổi giờ làm để biển xanh đi không bị tắc.
- Đi xe buýt để có dự án mua thêm xe buýt.
:D

camry2030

Xe buýt
BT cho em hỏi, ông em em bên báo dầu khí - Hoàng Thắng đợt này có được lên lương không ạ? hay là ngày xưa vua Lê Lợi có Lê Lai đánh lạc hướng, bi giờ anh bắt thằng em em nó làm Đinh La Thắng thay anh?

Xe gia đình

Xe điện
Cậu này đang trong diện quy hoạch cán bộ, nếu tỏ rõ năng lực thì sẽ được làm Tổng biên tập. :D
Ký tên:#

camry2030

Xe buýt
Ôi, đúng là BT của em, anh trả lời nhanh thế, em nể phục anh quá.
Ngày anh nhậm chức, em thấy một vừng sáng ở phía trời Đông, hôm đấy em nhớ như in là chim chóc ở đâu bỗng bay về ngợp trời thủ đô, hót líu lo, thật là điềm lạ, sắp có một người tài ra giúp dân giúp nước đây rồi, bao nhiêu vị lãnh đạo đã nhậm chức nhưng có bao giờ có hiện tượng như thế này đâu. Rồi những ngày đầu bỡ ngỡ cũng qua đi, những quyết sách đột phá của anh đã làm thay đổi hẳn cái nhìn của xã hội về vấn đề giao thông, sự trì trệ hàng ngày được thay vào đó là sự năng động sôi sục, làm em nhớ đến những ngày tháng 8 năm xưa ( em đọc trong sách thấy bảo thế ). vạn sự khởi đầu nan anh ạ, với tài năng như anh, thì chẳng chóng thì chầy anh cùng lên làm TT lãnh đạo toàn đất nước tiên lên XHCN.
chúng em luôn mong chờ ngày ấy chở thành hiện thực để toàn dân được hưởng những ngày thái lai.
P/S: em hiện công tác tại OF, nhân viên phòng chém gió, đang thi tuyển để sang CHDC ND Triều Tiên làm chuyên gia tuyên truyền. em có năng lực hơn thằng em Hoàng Thắng nhiều, anh để ý đến em nhé.
Anh nhớ trả lời thư em đấy nhé.

Xe gia đình

Xe điện
Ôi, đúng là BT của em, anh trả lời nhanh thế, em nể phục anh quá.
Ngày anh nhậm chức, em thấy một vừng sáng ở phía trời Đông, hôm đấy em nhớ như in là chim chóc ở đâu bỗng bay về ngợp trời thủ đô, hót líu lo, thật là điềm lạ, sắp có một người tài ra giúp dân giúp nước đây rồi, bao nhiêu vị lãnh đạo đã nhậm chức nhưng có bao giờ có hiện tượng như thế này đâu. Rồi những ngày đầu bỡ ngỡ cũng qua đi, những quyết sách đột phá của anh đã làm thay đổi hẳn cái nhìn của xã hội về vấn đề giao thông, sự trì trệ hàng ngày được thay vào đó là sự năng động sôi sục, làm em nhớ đến những ngày tháng 8 năm xưa ( em đọc trong sách thấy bảo thế ). vạn sự khởi đầu nan anh ạ, với tài năng như anh, thì chẳng chóng thì chầy anh cùng lên làm TT lãnh đạo toàn đất nước tiên lên XHCN.
chúng em luôn mong chờ ngày ấy chở thành hiện thực để toàn dân được hưởng những ngày thái lai.
P/S: em hiện công tác tại OF, nhân viên phòng chém gió, đang thi tuyển để sang CHDC ND Triều Tiên làm chuyên gia tuyên truyền. em có năng lực hơn thằng em Hoàng Thắng nhiều, anh để ý đến em nhé.
Anh nhớ trả lời thư em đấy nhé.
Ô hô, anh là hot boy mà lị. Bọn ca sỹ Hàn xẻng còn xách dép cho anh vì sự nổi tiếng nhé. Thằng Bi Rain chỉ được fan hôn ghế ngồi thôi nhé, còn anh thì được fan nâng hẳn "bi" lên cơ nhé. Nể chưa, phục chưa, có làm fan của anh không, anh sẽ thu xếp chỗ đứng cho chú. :D

camry2030

Xe buýt
Đấy bá các thấy chưa, anh em trong nhà người ta phải hỏi thế chứ, ai lại cứ hỏi bao giờ anh nghỉ, bao giờ anh #, bao giờ, bao giờ.....
Chẳng biết hỏi gì A cạ. Ơ thế nhỡ anh nghỉ thật thì anh cho em lên thay anh nhá.

VictorKG

Xe đạp
Xưa nay, bỏ phí ra là để mua được cái gì đó, để được làm cái gì đó, chứ em chưa thấy loại phí nào mà lại "hạn chế" cái gì đó (xe) của mình. Vì vậy, nếu tên phí là " phí hạn chế phương tiện cá nhân" tức là các bác ý đang đứng ở phía áp đặt: Tớ ra phí này để hạn chế phương tiện cá nhân!.
Theo iem, có lẽ tên phí phải là "Phí xử lý ùn tắc giao thông", nghe hợp lý hơn, các bác nhể?

Xe gia đình

Xe điện
Đấy bá các thấy chưa, anh em trong nhà người ta phải hỏi thế chứ, ai lại cứ hỏi bao giờ anh nghỉ, bao giờ anh #, bao giờ, bao giờ.....
Chẳng biết hỏi gì A cạ. Ơ thế nhỡ anh nghỉ thật thì anh cho em lên thay anh nhá.
Chú tư vấn cho anh thêm vài cái phí nữa thì anh sẽ cho chú thay anh khi anh lên cao hơn. :D

Xe gia đình

Xe điện
Xưa nay, bỏ phí ra là để mua được cái gì đó, để được làm cái gì đó, chứ em chưa thấy loại phí nào mà lại "hạn chế" cái gì đó (xe) của mình. Vì vậy, nếu tên phí là " phí hạn chế phương tiện cá nhân" tức là các bác ý đang đứng ở phía áp đặt: Tớ ra phí này để hạn chế phương tiện cá nhân!.
Theo iem, có lẽ tên phí phải là "Phí xử lý ùn tắc giao thông", nghe hợp lý hơn, các bác nhể?
Sao chú cứ nặng về hình thức thế nhỉ. Tên phí là gì mà chả được, cần thì anh đổi tên. Cái quan trọng là nội dung của nó: thu của ai, thu bao nhiêu. Thế thôi nhé. Đừng bày vẽ chữ nghĩa nữa nhé. Chuẩn bị nộp phí đi nhé :D

camry2030

Xe buýt
Chú tư vấn cho anh thêm vài cái phí nữa thì anh sẽ cho chú thay anh khi anh lên cao hơn. :D
Có gì đâu, bắt đầu từ ngay OF này này, anh cứ thu ngay cái hội đang đè ngửa anh ra để hỏi ấy. Biểu phí như sau:
O F có số Km từ 1-100: 1 triệu / thằng x số công lực của nó
số Km từ 101-200 : 2 triệu/thằng x số công lực của nó
Km từ 201-500: 3 triệu/thằng x số công lực của nó
km từ 500 trở lên: 5 triệu/thằng x số công lực của nó
Tối đa không thu quá 1 tỷ/thẳng/năm. em cam đoan, dốt toán như em thì mỗi thằng cũng phải đóng 1 tỷ/ năm anh ạ. ( phen này giàu to roài )
hết giãy ngay anh ạ, đố thẳng nào dám hỏi anh nữa.

Chỉnh sửa cuối:

Xe gia đình

Xe điện
Có gì đâu, bắt đầu từ ngay OF này này, anh cứ thu ngay cái hội đang đè ngửa anh ra để hỏi ấy. Biểu phí như sau:
O F có số Km từ 1-100: 1 triệu / thằng x số công lực của nó
số Km từ 101-200 : 2 triệu/thằng x số công lực của nó
Km từ 201-500: 3 triệu/thằng x số công lực của nó
km từ 500 trở lên: 5 triệu/thằng x số công lực của nó
Tối đa không thu quá 1 tỷ/thẳng/năm. em cam đoan, dốt toán như em thì mỗi thằng cũng phải đóng 1 tỷ/ năm anh ạ. ( phen này giàu to roài )
hết giãy ngay anh ạ, đố thẳng nào dám hỏi anh nữa.
Hỏi thì anh chẳng ngại, vì trình của anh ở nốt cao (la#) nên anh trả lời được hết.
Còn thu phí thì có khi anh thu ở trang Liên xô.Mỹ thì được nhiều hơn vì anh thường xuyên vào trang đấy thấy đông hơn OF.
:D

xemoilai

Xe đạp
Hinh như hôm trước thấy bác trên truyền hình, thảo nào bác nói chuẩn thế, hehe... mong kỳ sau bác vào nhóm 14.
Hehe, quá dễ để anh trả lời chú. Như anh đã đề xuất, sẽ sa thải hết các chủ tịch tỉnh nếu để TNGT tăng. Còn việc làm trưởng thôn thì anh sẵn lòng thôi, nhưng vì nhiều thôn mời quá nên anh không thể kham nổi. :D

Xe gia đình

Xe điện
Hinh như hôm trước thấy bác trên truyền hình, thảo nào bác nói chuẩn thế, hehe... mong kỳ sau bác vào nhóm 14.
"Ngày đó, ngày đó sẽ đến với anh, và anh sẽ là người chiến thắng" :D

Xe gia đình

Xe điện
Ý anh là sẽ đạp đổ 3d?
Tức là ngày anh thu được phí sẽ trở thành hiện thực. Anh là người chiến thắng, các chú là kẻ thất bại. Ôi, thương thay, các chú lấy trứng chọi với đá :D

Ngựa hoang.66

Xe tải
Tức là ngày anh thu được phí sẽ trở thành hiện thực. Anh là người chiến thắng, các chú là kẻ thất bại. Ôi, thương thay, các chú lấy trứng chọi với đá :D
Vâng,em hiểu rồi! Nhưng hút máu nhiều anh sẽ giống như con quỷ mà em xem trong phim trông tởm lắm.

duongcua03

Xe tăng
~X(
Em xin hỏi BT Công thương, GTVT:

Giá cả phải đi đôi với chất lượng! Các vị tăng giá xăng dầu liệu chất lượng có được cải thiện không? Tình trạng cháy xe không rõ nguyên nhân (do xăng) còn xảy ra nữa không?
Chus hỏi xin rả nhời: Xăng tăng giá là tăng theo giá thế giới( Dung quất chwa đáp ứng đủ 50% nhu cầu).
Còn chất lượng đến thằng quản lý trực tiếp( Petrolimex, PV oil,...) còn chẳng quản được đại lý của nó nữa là a ( chú hỏi khó bỏ *** ra lần sau a đếch thèm nghe nữa đâu đấy!)

Trạng thái
Thớt đang đóng