Đàn Đúm, em đi Xiên Vịt 17 ngày!

lucky-luke

Xe buýt
Mợ đỪng lo chém gió nữa, típ tục up hình đi mợ! Mọi người đang chờ kìa!

Hanguyen87

Xe tải
Điên, oánh oánh viết viết gần xong nó tèo. ghừ, lại đánh đánh đánh viết viết lại, cảm hứng tụt xuống mắt cá.
Cố lên, cố lên!

Bán đảo Sơn Trà - Quy Nhơn
Sau ngày chinh chiến với bà nà, mưa gió dầm dề, tối lượn quanh thành phố một lúc em chui về khách sạn em ngủ. Đánh 1 giấc đến tận 9h30, chết hôm nay còn đi quy nhơn nữa, nào là mỳ gói, nào là xúc xích, nào là cafe, oánh nhanh diệt gọn, tranh thủ đi bán đảo sơn trà + bà chị cho mượn xe. hí hí, mà chị cho mượn xe người ĐN nhé, chát chít qua yahoo mà dám bê nguyên cái xe cho mượn lại kèm theo giấy tờ mới sợ --> Mặt em đầy bảo hành. Vé xe mai linh đã đặt xong, lên đường thôi ạ.
Chùa Linh ứng ạ,

Công nhận biển mỹ khê dài thật, đường xá cũng sạch sẽ, khách sạn 2 bên đường ko nhiều, có cái mỹ khê 3 là ổn hơn so với cái mỹ khê 1, 2. UI, Sivel sea cứ gọi là long lanh nhé. Biển Mỹ khê ngoài cái Furama, Life mới khai trương, dự kiến sẽ có cái sun villa hoàng tá tràng sát Life rì sọt, có baix tắm riêng nhé. em có chụp được cái ảnh rưng mà thất lạc rồi.

Đường xá bán đảo sơn trà ngon lành nên em phóng xe cứ gọi là vù vù

Sơn trà rì sọt nhìn từ "một nơi núi thò chân ra biển"

Ảnh ọt đà nẵng xin phép em dừng ở đây, chuyển sang quy nhơn đây ạ.
Nghe giang hồ đồn biển quy nhơn đẹp long lanh, nơi này du lịch chưa quá phát triển nên biển còn hoang sơ, khách khứa em hỏi nhiều, em làm tour ma cũng toàn ngồi vẽ trên lý thuyết ngâm cứu, nhân tiện lần này quyết chí đi cho băng đươc về còn chém gió. Thời gian cho quy nhơn ngắn nên em phải tận dụng đi các điểm với tốc độ tên lửa.
Ấn tượng đầu tiên về biển quy nhơn ko tốt lắm, phần vì em đi đường mệt, phần vì cái ks hem được như ý. Đi dạo biển đêm thấy có cảm giác bất an, đoạn biển đó là đoạn người dân hay tắm, do địa thế biển lòng chảo, dốc nên nó cứ hun hút, ai ko tắm quen là đi như chơi, sóng cuộn rất ngắn, oánh thẳng vào bờ cát cũng ngắn nốt nên nghe chả có gì được gọi là rì rào cả. hí hí, nhưng ấn tượng đã thay đổi vao hôm sau, em sẽ phọt ảnh bên dưới, cứ gọi là,...

sáng hôm sau, ba lô đồ ăn trang bị đầy đủ, e lên đường, cưỡi con dream quèn phi vù vù trên đường 19, qua hơn 20 cái cầu mới đến, úi 55km cơ mà. nghe bảo là đi tây nguyên đường này là gần nhất nên là lại nung nấu...tây nguyên vẫy gọi.
Đường đi đây ạ

Các cụ OF nhìn nhá :D :))

Cây này bán được bao xiền ạ? ;))

F1 nhà ai xinh chưa?

Chụp ảnh à, tạo dáng đây, nhanh ko bò nó chạy.

Hầm Hô đây rồi, theo nguồn tin em hóng hớt, dân địa phương hay gọi nó là miệng hầm hô, vì thì là mà trên cao nó có 1 cái đại loại gọi là giống cái miệng (đá ấy nhé) nước chảy ra phát tiếng hô hô ---> hầm hô. Đây cũng là địa danh gắn với tên tuổi của Quang Trung - Nguyễn Huệ mà các em học sinh hay nhầm là 2 ông ạ.

Các cụ đi thuyền này nhé. 15k nếu mờ có 4 khách. 60k thuyền riêng, tất nhiên giá là 1 lượt đi, lượt về thích thì cưỡi ngựa hoặc đi bộ, lười thì trèo lên thuyền quây về,...

Này thì hầm hô

Đây nữa

Cây cầu gỗ

Sống trên đá, chết mòn trên đá

Cách Hầm Hô khoảng 6 km là bảo tàng quang trung, vé vào cổng 10k, em nhìn nó cũng to cơ mà phải tiết kiệm thời gian nên đứng ngoài hóng hớt tý rồi quay về đi đầm thị nại, tháp bánh ít

Cầu thị nại đây ạ

Vườn đước, rộng lắm các cụ ạ

Từ cầu thị nại nhìn về cảng quy nhơn và thành phố thì nó thế này

Vi vu trên cầu thị nại em rình mò đi cồn cát mà thiên hạ đồn đepj hơn mũi né, haiz, còn đâu nữa, giờ nó là đụn cát rồi, khai thác hết rồi, xây dựng nhà hàng cây xăng hết rồi.

Xong nhé, em sang khu du lịch Ghềnh ráng ngó bãi tắm hoàng hậu, Bãi tiên sa, trại phong tuy hòa. Đến đây trời đã sầm sầm tối, em quyết định đi lên trại phong tuy hòa bằng đường men theo khu du lịch ghềnh ráng. Đường xá ngon mỗi tội tối kinh, chả thấy cái đèn đường nào, mỗi ta với bóng ta. Được an ủi là cảnh thì đẹp kinh, 1 bên là đồi, 1 bên là biển, em ngất đây. Các cụ biết hem, khỏng 7h khi trời gần tối, đứng trên đường nhìn xuống bãi biển gần trại phong đẹp khó tả, em thề là em chưa bao giờ thấy cảnh biển đâu đẹp đến thế. Thiên - địa - nhân hài hòa. ánh đèn hắt lên từ những thuyền đánh cả nhỏ tâpj trung quanh khu biển ấy, giống như là thiên đường về đêm ấy (dù em chưa biết mặt mũi thiên đường thế nào). Tiếc là cái hộp diêm của em nó ko thể ghụp được hết cái đẹp của nó. Các cụ OF đi đi xem em có nói quá ko nhé

Kết thúc ngày chạy đua, tụi em măm bữa tối với những món này đây
Bánh Hỏi, 14k/kg

Cơm Gà

Hết Quy nhơn, hẹn gặp cùng tây nguyên vẫy gọi :D :D

Chỉnh sửa cuối:

4X4=16

Xe điện

tột đỉnh mơ ước của em là được ngắm mợ 1 lần, nhưng chắc zuyên chưa đến. Mợ đào tạo lại cụ chụp hềnh đi nhé, đứng trước cái đẹp thì mặt phải lạnh như tiền, tay phải cứng như đá chứ em thấy cụ ý chộp mợ kiểu nào là kiểu đoa rung loạn hết cả lên.

Hanguyen87

Xe tải

tột đỉnh mơ ước của em là được ngắm mợ 1 lần, nhưng chắc zuyên chưa đến. Mợ đào tạo lại cụ chụp hềnh đi nhé, đứng trước cái đẹp thì mặt phải lạnh như tiền, tay phải cứng như đá chứ em thấy cụ ý chộp mợ kiểu nào là kiểu đoa rung loạn hết cả lên.

Ặc, đấy là...iem chụp đấy, đối tác của em đấy ạ. hehe, để em đưa cái mẹt em lên

vkx80

Đi bộ
Ngắm chân rung của mợ tui hiểu được phần nào lý do mợ không có kép đi cùng.

Audioto

Xe tăng
Ngắm chân rung của mợ tui hiểu được phần nào lý do mợ không có kép đi cùng.
Bác không nên sỗ sàng thế. Có thể mợ chủ thớt không xinh, nhưng em nghĩ là mợ ấy cởi mở và nhiệt huyết :))

vkx80

Đi bộ
Sorry bác, bác thông cảm cho. Tối hôm qua người pm là vkx80 phần ác, bây giờ mới là vkx80 phần thiện đây (Con người em 2 mặt rõ ràng lắm, sống theo cảm xúc í mà). Lần sau bác có đi thì hú em tiếng em lao theo bác ngay đấy chứ. Lúc đó dân cư lại bảo bác hanhnguyen87 có kép độc theo hầu nữa ấy chứ. Có đi nữa thì ghé ngang Quảng Ngãi kéo em theo bác nhá.

Hanguyen87

Xe tải

lucky-luke

Xe buýt
Ôh! E leo lên Lang Biang roài sao ko để ý thấy con đại bàng này nhẩy?

Hanguyen87

Xe tải
Tạm biệt Quy Nhơn sau 1 ngày chạy xô khắp, Sáng sớm hôm sau em rời thành phố biển với lời hứa sẽ trở lại cùng với kế hoạch Tây Nguyên. Điểm đến tiếp theo là Nha Trang. Tới Nha Trang sẽ có nhân vật thứ 3 sau thời gian chat chit, forum trên mạng join cùng hành trình từ Nha Trang – Đà Lạt. Cung đường từ Quy Nhơn sang Nha Trang thực sự rất đẹp, Một bên là đồi thoải, 1 bên là biển. Đi đoạn này em mới biết hóa ra Quốc Lộ 1 cũng có đoạn chạy song song với biển. Đi qua địa phận tỉnh Phú Yên, phải công nhận là biển ở đây cũng đẹp không kém nhưng cơ sỏ hạ tầng phục vụ du lịch chưa phát triển nên tiềm năng du lịch vẫn còn bỏ ngỏ nhiều. Vài năm trở lại đây nhiều người sau khi đã chinh phục hầu hết các điểm du lịch trên đất nước dần tìm về những địa điểm hoang sơ và ít nhiều chưa có bàn tay của ngành du lịch. Dọc đường đi cũng có thể ngắm những làng chài ven biển, thuyền, ghe san sát nhau, hình như cuộc sống của họ cũng bấp bênh trên sóng nước.

Đến Nha Trang khoảng 4h chiều, em định tạt qua Dốc Lếch nhưng chép miệng bảo thôi để mai, nhưng ai dè từ Dốc Lếch mà vào thành phố còn xa tít mù tắp. Đành lỗi hẹn với Dốc Lếch. Nhận phòng Khách sạn xong tụi em tha thẩn ra biển trong khi chờ bạn đồng hành từ sân bay cam ranh về. Cơ bản phòng ở Nha Trang khá đẹp mà giá cả cũng phải chăng. Các Khách sạn mini ở đường Nguyễn Thiện Thuật, Hùng Vương giá từ 200 – 400k. Không biết các bác thế nào nhưng ấn tượng về biển Nha Trang cũng giống như biển Quy Nhơn lúc đầu em mới đến. Sợ sợ, có cảm giác không an toàn. Bãi biển Nha Trang công nhận nước trong và xanh, cát trắng tinh nhưng địa thế biển hơi dốc, song quá to, to hơn cả Sầm Sơn nên khi tắm không dám mon men ra xa vì không biết bơi. Du lịch ở đây phát triển từ sớm nên con đường Trần Phú san sát các Khách sạn từ 3 sao đến 5 sao, nhiều vô kể. Đường xá thì đông đúc nhộn nhịp. Nhưng cơ bản nghía qua nghía lại em thấy loại 3 sao thì ở The Light là long lanh nhất. Còn các chiến sỹ 4 – 5 sao: Nha Trang Logde thì hơi cũ rồi, em khoái nhất là cái Asia Paradise, kiến truc theo kiểu Pháp, ban đêm nó dung đèn chiếu hắt lên đẹp lung linh. Mà hình ảnh này sau em bắt gặp ở Khách sạn Imperial ở biển Vũng Tàu.
Lan man quá. Em show ảnh!

Món nem nướng nổi tiếng ở Nha Trang đây ạ. Nhớ là ăn ở Nem nướng Đặng Văn Quyên là ngon nhất. Ở HN có thể tìm món này ở Hàng Bông.

Buổi tối thuê Xích Lô đi dọc đường Trần Phú, nếu các bác rảnh có thể dừng ở Tháp Trầm Hương, hoặc sáng hôm sau leo lên đó uống cafe ngắm phố phường cũng là một cái thú.

Sáng hôm sau em bắt taxi lên Vinpearland. Lần này sẽ đi cáp treo vượt biển dài nhất.

Các bác lưu ý mua thẻ vui chơi ở Vinpearland ở Khách sạn cũng có để đỡ phải đổi thẻ nhé. Thường taxi Mai Linh trong đó nó cũng có dịch vụ này. 320k/thẻ vui chơi tẹt ga từ sáng đến tối. Để chơi được nhiều nhất và hết các trò ở Nha Trang các bác chú ý nên có kế hoạch hợp lý: Khu vui trơi trong nhà (giống như ở vincom và rạp quốc gia + món phim 4D, vụ phim 4D nó chiếu có 1 – 2 phim, mỗi phim dài 15 phút, em xem 2 phát đều trùng 1 bộ phim nên ko xem nữa, cảm giác cũng khá thật, khuyến cáo ai yếu tim hay huyết áp không nên ham hố.) Khu vui chơi ngoài trời ( Tàu lượn, tàu hải tặc, thú nhún, đu dây văng, …mỗi trò này đều có giờ quy định chơi, thường cách nhau 30 – 1 tiếng/lần. theo kinh nghiệm của em thì ko nên chơi trò Tầu hải tặc sau khi chơi cho đu dây văng - Chóng mặt nôn nao mất hẳn 1 tiếng. hix hix. Ngoài ra em cực khoái trò Đu quay cảm giác mạnh, lộn tùng phèo trên không trung cực cool.)

Khu công viêc nước (Hố sâu vũ trụ, Sóng Thần, máng trượt,…các bác có trẻ con đi cùng thì chơi ở khu gia đình, không sợ lắm. chứ em chơi sóng thần xong ê hết cả người. Còn vụ song lười cũng thích, cứ nằm trên phao cho nó trôi, rồi nhẩy lên khu hồ tạo Sóng) Bãi biển ở Vinpearl không thích tẹo nào…cảm giác….bẩn. Sẽ là sai sót nếu không nhắc đến Thủy Cung Vinpearl. Quả là bỏ xa nghìn lần so với thủy cung của Thiên Đường Bảo Sơn. Các bác đến đó sẽ đi trên 1 thang cuốn tự động, cứ đứng mà nghển cổ hay đánh mắt mà ngắm hang trăm loại cá lớn nhỏ, đủ 1 vòng tròn rồi lên. Quy định trong đó là chụp ảnh không được bật flash nhưng dân tình nhiều người cũng…không có ý thức lắm.

Kết thúc 1 ngày ở Vinpearlland, em lại đi lượn lờ biển, phố.
Ngày thứ 3 ở Nha Trang, tụi em đi tour 4 đảo + tắm bùn. Cái này chỉ nên áp dụng với bác nào ko có thời gian và muốn chạy xô như tụi em thôi nhé. Bình thường đi tour 4 đảo đến khoảng 3h là kết thúc rồi. Tour 4 đảo đều giống nhau, đăng ký chỗ nào cũng vậy thôi. Giá từ 120 – 180k tùy chỗ bán. Chương trình của họ đều same same nhau:
Bãi Củi – Hòn một – Bãi Tranh – Hồ Cá Trí Nguyên. Thường ai đi Vinpearlland trước rồi sẽ bỏ qua Hồ Cá Trí Nguyên và viện Hải Dương Học. Sau đi tour này về sau em đen nhẻm đen nhèm, đi cho biết thôi chứ tour 4 đao có 1 điểm hay ho nhất lại tiết mục văn nghệ cây nhà lá vườn, các ca sĩ có tuổi mà chưa có tên sẽ hát đủ các ngôn ngữ của các Khách trên tàu, thuyền nào cũng giống thuyền nào thôi. Các bác muốn đi cho biết thì tìm của Mama Linh mà đi, bọn này là đơn vị đầu tiên tổ chức tour 4 đảo, làm ăn cũng uy tín như Sing Café ấy ạ. Tuy nhiên cho em chọn lại em sẽ đi Hòn Tằm Resort 1 ngày, cũng đủ món như tour 4 đảo, đẹp, ăn buffet, được chơi khinh khí cầu 15p, giá 500k bao gồm cả lặn biển ngắm san hô nữa. Có 1 điều ở tour 4 đảo làm em cụt hứng là giá đấy nó ko bao gồm vé thắng cảnh lên các đảo nên bác nào muốn lên, có nhu cầu ngắm săn hô thì đóng thêm tiền, mỗi đảo mất 15 – 20k j đó, còn ngăm san hô thì tùy mình thích đi thuyền đáy kinh hay dung kinh lặn. Vì em ngắm san hô ở CLC rồi nên bỏ qua vụ này.

Sau khi đi 4 đảo về, bọn em tức tốc đi tắm bùn gần khu tháp bà Ponagar, đường đi xấu và tối nhưng được cái tắm táp xong cũng thoải mái. Giá 100k có cả tắm khoáng và ngâm bùn 1 tiếng.

Sáng hôm sau tụi em khăn gói lên Đà Lạt, tiếc hùi hụi vì bỏ qua Hòn Tằm và Dốc Lếch đẹp như mơ. Nha Trang, hẹn nhé ngày trở lại,…

Takeshigoda

[Tịch thu bằng lái]
Nha Trang mà du lịch vào mùa hè thì hết xảy rồi

Takeshigoda

[Tịch thu bằng lái]
Bác đi xiên vịt sướng nhể, năm 2008 e cũng làm 2 chuyến đi thử nghiệm xe: các tỉnh miền núi phía bắc (7 ngày), và xiên vịt (15 ngày), tiếc là mất hết ảnh rùi không cũng up lên đây. Nhớ nhất chuyến đi Tây bắc, ae tìm chỗ nghỉ đêm, vào nhà nghỉ thuê qua đêm, hóa ra lại là chỗ cho công nhân công trường thủy điện gần đấy đi xả xì trét :D, lại còn mặc đồng phục, đến ngại.

Bảo hiểm xe cơ giới Fubon!
Công ty TNHH bảo hiểm Fubon (VN) – Chi nhánh Hà Nội
Tòa nhà Qbiz, Tầng 4, Số 6 Lê Thánh Tông
Mr Vũ: 0989 549 749 Pushmail: fubon.ins.hn@gmail.com
Hot line: 0959 34 6789[FONT=&quot] Online: fubon.online@yahoo.com[/FONT]
Bác có Thread nào viết về chuyến đi đó không vậy

adng

Xe điện
hộp diêm cho ảnh mờ quá. Làm cái to đi bác ơi. Mà cái bác gọi là "Chùa Cầu" theo em phải gọi là "Cầu Chùa" mới đúng chứ nhỉ.

Hanguyen87

Xe tải
hộp diêm cho ảnh mờ quá. Làm cái to đi bác ơi. Mà cái bác gọi là "Chùa Cầu" theo em phải gọi là "Cầu Chùa" mới đúng chứ nhỉ.
hehe, tại em chụp ảnh bị run run, nghiêng ngả vì cảnh nên thía cụ ạ. Haiz, không hiểu sao cứ ko thoát khỏi tình yêu với Hội An, vẫn mể mẩn, vẫn thèm trở lại.

Hanguyen87

Xe tải
Xưa nhà e cũng trèo lên đây, xe k đi mà đi leo bộ, đến nơi thì thở như trâu :D

Mợ tên j ấy nhể, sao xinh thía k biết :P
Ôi, cụ ko biết, lần thứ nhất em cũng đường đường chính chính leo, các bác đi xe quay lại vỗ tay cổ vũ ríu rít, =)) được 2/3 thì em bị xúi dại trèo lên xe.
Lần thứ 2, em bụng bảo dạ phải leo cho bằng hết, cơ mà đến ĐL muộn quá lại còn đi nhanh lấy số lượng cho 1 chị sáng hum sau vào sì gòn bay sớm nên lại....trèo lên xe tiếp. Haizzzz