Đàn Đúm, em đi Xiên Vịt 17 ngày!

Hanguyen87

Xe tải
Toàn ảnh cảnh vật không ,sao không có ảnh nào mà có bạn trong đó vậy???????
Hic, theo đúng tiêu chí của top là chia sẻ cảnh là chủ yếu. Em mà cho cái mặt em lên là các cụ khác ném đá vỡ đầu

Hanguyen87

Xe tải
Đà Nẵng - Bà Nà Đường lên tiên cảnh ---> Quảng cáo :D
Ấn tượng đầu tiên khi bước ra khỏi sân bay Đà Nẵng không tốt lắm. Khác với lần trước, lần này em bị bực mình về vụ xe cộ, nào là xe ôm, taxi cứ quây như là chăn vịt. Rút kinh nghiệm cho các bác lần sau khi đi thẳng ra bãi xe hoặc gọi xe xua taxi Tiên Sa, con vàng vàng ấy. Giá cả ok mà lái xe cũng ok. Kết quả là em đi taxi của sân bay về Hội An mất 280k. Haiz trong khi lúc từ Hội an ra mất 10k xe bus + 40k taxi về khách sạn ở Mỹ Khê. huhu

Hehe, tuy nhiên đấy chỉ là ảnh hưởng nho nhỏ, ngoài sự ngu ấy ra mọi việc đều ok.
Ngày đầu tiên em đi thẳng vào Hội An nên DAD ngoài vụ xe cộ không có gì đáng kể. Sau khi ở Hội An 2 hôm, em quay ra Đà Nẵng. Muợn xe máy 1 chị bạn mang qua khách sạn. Thế là, tèn tén ten, vi vu đi bà nà. Dân ta bảo là "Chưa đi chưa biết Bà Nà. Đi rồi mới biết ở nhà còn hơn". Cơ mà phải đi cáp treo hơn 5km được ghi nhận 2 kỷ lục thế giới chứ.
Ảnh đầu tiên -- Cầu quay Sông Hàn nhìn từ đường Bạch Đằng ạ

Đây nữa

Đường lên Bà Nà từ biển Mỹ khê khá đơn giản, cứ thẳng đường mà đi. Đi rồi sẽ đến, bây giờ đường xá họ làm ok nên xe chạy cứ bon bon. Có điều làm đường nên quang cảnh hai bên đường không còn đẹp như xưa.

Lên đến gần bà nà, không khí lành lạnh. Và...em bắt đầu lên tiên thế này

Bãi đỗ xe ở đây khá rộng rãi, khu xe máy có mái che còn oto như các cụ OF thì cứ thiên nhiên thôi.
Giá đi cáp treo bà nà là 220k cho người lớn (ngoại tỉnh nhé), người đà nẵng giá vé có 120k thôi. Có hẳn lối đi riêng cho 2 đối tượng nhé. Cơ mà các bác đi thì nên nhờ ACE làm du lịch đặt cho 180k. Trẻ em thì như thế này.

Thẻ đi cáp treo cơ bản giống như Vinpearl, nhân viên sẽ thu lại thẻ khi qua trạm. Cabin ở bà nà ngồi 6 người/cabin. Nhìn thì to đẹp hơn cabin ở Vinpearl. Lên tiên cảnh nào,...

Suối Mơ nhìn từ trên xuống

Lưng chừng, giữa mây trời

Đến trạm đầu tiên, dừng ở trạm này thăm thú chùa Linh Ứng, Tượng phật, khu Le indochine

Em rất thích góc này ạ

Bà Nà vẫn đang trong quá trình xây dựng nên cơ bản vẫn ngổn ngang lắm. Dự kiến 2012 sẽ hoàn thiện. Cụ nào rành kiến trúc xem giúp em, cái kiểu kiến trúc này theo style nào, xây hết bao nhiên xiền???

Ngồi ở đây mà cafe ngắm cảnh thích mê đi

Lối lên chùa Linh Ứng

Cái nì em chụp nhỡ tay...thâý mỗi chỏm tóc mấy chị đang chụp hình. Còn đây là khu vườn Tịnh Tâm

Chùa chính. Do em chót mặc đồ hơi ngắn 1 tẹo nên chỉ chụp ảnh bên ngoài

Leo lên một chặng nữa là tượng phật. Bức tượng này rất có thần thái

Lên trạp cáp treo thứ 2 là khu khách sạn Morin và cầu treo. Lên đây không khí se lạnh như ở Tam Đảo. Muốn cảm nhận hết cái đẹp của Bà Nà phải ngủ qua đêm. Thanh niên có thể thuê lều đốt lửa trại hát hò rồi ngủ lại ở trại. Bà Nà sẽ rất phù hợp với nhưng ai tìm chốn thanh bình.

Vì hôm đó trời mưa nên không có nắng, thành ra các ảnh chụp trời hơi âm u. Nắng lên hẳn sẽ rất đẹp.

Sau cơn mưa, hoa lá rạng ngời

Và...đi xuống nào,...

Hẹn gặp lại nhé, 2 năm sau,...

tmanhthang

Xe tăng
Chỉnh sửa cuối:

Nghếch

Xe tăng
À, hóa ra là mợ. Đang không biết tìm mợ ở đâu để trả ảnh

tmanhthang

Xe tăng

lucky-luke

Xe buýt
Đã nói khai trừ thớt của mợ rùi nhưng thấy kiểu táo bón của mợ e lại bực mình. E xin phép cướp thớt của mợ 1 lúc để bon chen tý

Trời nắng cái Bà Nà của mợ nó thế này mợ này

Đọc thớt mợ e mới biết cái này là Suối Mơ

Dãy nhà mợ thik

Cho mợ nhìn toét mắt luôn, mợ còn nhìn thấy dãy nhà đấy ko?

Nhìn từ trên cao xuống nè

Phá mợ thế đủ rùi, e zọt đây!

Hanguyen87

Xe tải
Đã nói khai trừ thớt của mợ rùi nhưng thấy kiểu táo bón của mợ e lại bực mình. E xin phép cướp thớt của mợ 1 lúc để bon chen tý

Trời nắng cái Bà Nà của mợ nó thế này mợ này

Đọc thớt mợ e mới biết cái này là Suối Mơ

Dãy nhà mợ thik

Cho mợ nhìn toét mắt luôn, mợ còn nhìn thấy dãy nhà đấy ko?

Nhìn từ trên cao xuống nè

Phá mợ thế đủ rùi, e zọt đây!
huhu, em đã bảo trình chụp ảnh của em có hạn rùi mà. Rưng mà ảnh cụ này chụp đẹp nhỉ. hí hí.
Mới đi về nên công việc lu bu quá em chưâ có thời gian post ảnh típ. cụ này đã tới Cà Mau chưa ạ, hehe

lucky-luke

Xe buýt
huhu, em đã bảo trình chụp ảnh của em có hạn rùi mà. Rưng mà ảnh cụ này chụp đẹp nhỉ. hí hí.
Mới đi về nên công việc lu bu quá em chưâ có thời gian post ảnh típ. cụ này đã tới Cà Mau chưa ạ, hehe
Trình của e còn còi gấp mấy lần của mợ, máy e cũng bao diêm thui, may mà hum e đi là Mùng 2 Tết Âm Lịch nhưng trời nắng đẹp mợ ạ!
E chưa tới Cà mau bao giờ, hum đó e đi đến Hội An là quay về thui.

Hanguyen87

Xe tải
Trình của e còn còi gấp mấy lần của mợ, máy e cũng bao diêm thui, may mà hum e đi là Mùng 2 Tết Âm Lịch nhưng trời nắng đẹp mợ ạ!
E chưa tới Cà mau bao giờ, hum đó e đi đến Hội An là quay về thui.
:D em post ảnh cà mau cho cụ nghía, cơ mà em phải post theo trình tự. hí hí hay em đảo đoạn cà mau lên đầu nhé.

lucky-luke

Xe buýt
:D em post ảnh cà mau cho cụ nghía, cơ mà em phải post theo trình tự. hí hí hay em đảo đoạn cà mau lên đầu nhé.
Mợ có vẻ thik xê dịch, xoay chuyển nhỉ? Cảm ơn mợ, e rất cảm động nhưng e nghĩ cái j cũng phải theo trình tự nó mới bền! \:D/

Vua Tốc Độ

Xe hơi
em ở Cà Mau nè mợ, đag mong mợ post hình lên để nhìn lại quê hương, tân sinh viên mới xa nhà vài tuần mà nhớ ghê :D :D

Hanguyen87

Xe tải
Mợ có vẻ thik xê dịch, xoay chuyển nhỉ? Cảm ơn mợ, e rất cảm động nhưng e nghĩ cái j cũng phải theo trình tự nó mới bền! \:D/
haa, ko có ạ, em thích cố định thôi, cái j cần xoay mới xoay mà cái j cần chuyển mới chuyển.

Hanguyen87

Xe tải
em ở Cà Mau nè mợ, đag mong mợ post hình lên để nhìn lại quê hương, tân sinh viên mới xa nhà vài tuần mà nhớ ghê :D :D
hí hí, cụ lucky bảo theo trình tự cụ ạ, cung kính ko bằng tuân mệnh