[Funland] Dẫn bạn gái ra mắt mà ông bà bu chê quá các cụ.

hai.tranhr

Xe container
Vợ nà của Cụ, nhưng nên nghe lời ông bà bu vỉ kinh nghiệm họ hơn mình :D

starsn

Xe điện
Em cũng thấp :D nên em gato với người cao lắm, nhất là khi ở trong những tình huống cần chiều cao trong đời sống hàng ngày. Mà đúng là do gen nhiều, đằng ngoại em gen cao ráo trắng trẻo, ông nội với bố em cũng dong dỏng, nhưng em giống y đúc bà nội nên có 1m5x (x tiểu học :D).
Chồng em 1m71, F1 gái nhà em chăm chút dinh dưỡng, thể thao lắm (múa, dansport, bơi, cầu lông, đạp xe... đều từ 5 tuổi đến giờ), thế mà giờ 13,5 tuổi được 1m61 và chững rồi trong khi con cháu em bằng tuổi chả tập tành gì, ăn toàn đồ ngọt với đồ chiên rán thì gần 1m7 rồi và nó vẫn đang cao lên rất nhanh (mẹ nó 1m65).
Nói chung ai mà chả thích con cái, dâu rể, cháu cao. Nhưng lắm khi nó không yêu đứa cao hoặc đứa cao không yêu nó thì biết làm sao. Với giờ nhiều cháu cao vượt trội nhưng vẫn nhiều cháu thâp bé lắm, nên thôi kệ chúng nó vậy.
Em có anh bạn giai 1.5xm (x tiểu học ấy) mà vẫn tự tin, tính tình dễ chịu nhiều người quý mến. Mẹ anh ấy cao, nói con mình thiệt thòi trong cs sự nghiệp vì thấp. Em không nghĩ giống cô ý nhưng không nói.

13 tuổi mà 1m61 là trên trung bình rồi mợ nhỉ. Thấp quá không thích, nhưng cao quá cũng bất tiện chả để làm gì.

Con trai em hồi bé đi học cũng bị bạn trêu thấp, về nhà phàn nàn với mẹ. Em bảo nó tại mẹ thấp nên con thấp đấy, giờ đi kiếm mẹ khác có khi cao lên được tí :)) thế là nó tịt luôn. Giờ thì nó hơi thấp thôi không đến nỗi quá, em nghĩ bụng thằng này không kiếm được tiền thì ế nặng :D Con gái em bé như cái kẹo ấy, 8.5 tuổi rồi bố mẹ vẫn hay bế :) nhưng nó tự tin, chín chắn, vui vẻ, nhiều người quý mến nên em không có gì để lo cả.

Em thấp thế nhưng lấy chồng không để ý chồng cao hay thấp (chồng em cũng bt), vì em thật sự không nghĩ đấy là vấn đề quan trọng.

Từ bé đến lớn em bị mọi người trêu lùn suốt ngày, mình mà để ý hay để bụng chắc đầy bụng chả ngủ nổi. Chồng em hay nói em được cái tự tin :))

Nhà em nội ngoại có mỗi bà nội lùn, kéo theo tất cả các cháu gái đều lùn, còn bố mẹ em vừa phải, trên trung bình thế hệ của bm. Chị em họ bên nội em ai cũng thấp, nhưng chúng nó xinh :D nên lấy chồng vẫn nhiều lựa chọn, không có gì để phàn nàn.

Ryan848

Xe container
Trước em cũng biết một chị, thấp tròn.
Ngồi ô tô mình đứng trước thấy đúng còn hai con mắt ló lên trên. Không nhìn kĩ tưởng xe tự chạy.
Cũng góp ý bảo chị kê cái gì lên ngồi cho tầm nhìn nó tốt thì ậm ừ bảo đạp ga lại hơi với😞.
Thương chị!
Chắc gì cụ đã đủ tuổi thương chị, chị ậm ừ giữ sĩ diện cho cụ đấy :))

starsn

Xe điện
Ngồi ô tô mình đứng trước thấy đúng còn hai con mắt ló lên trên. Không nhìn kĩ tưởng xe tự chạy.
Cũng góp ý bảo chị kê cái gì lên ngồi cho tầm nhìn nó tốt thì ậm ừ bảo đạp ga lại hơi với😞.
Thương chị!
Đọc đoạn này cười mệt :)) em lái highlander thấy vẫn bình thường có sao đâu :))

Gaumabe

Xe tải
Chắc gì cụ đã đủ tuổi thương chị, chị ậm ừ giữ sĩ diện cho cụ đấy :))
Vâng, cũng có tiền có của. Chị cũng tự tin toàn kiểu Mình là người có tiền mà kiếm tiền khó thế còn làm được thì mấy cái đó có là gì…Nhưng,
Dăm ba xu diệu vào tâm sự thật thì tự ti ăn sâu từ nhỏ nên cứ phải gồng mình lên thế thôi, cũng khổ tâm lắm!
Béo nên lúc ngồi bụng nó cuộn cuộn từng múi như áo phao xong đến cái đầu luôn, không thấy cổ!
Thương chị!

xukthal.

Xe lăn
Thấp nhưng ng đẹp khúc nào kho khúc nấy như thị Lụ thì ko ai dám chê đâu ^#(^

duongphong

Xe container
Thương chị!
Không phải mợ. Em gặp 2 cụ chạy Prado lót thêm đệm vào ghế lái. 😅

xukthal.

Xe lăn

Ryan848

Xe container
Vâng, cũng có tiền có của. Chị cũng tự tin toàn kiểu Mình là người có tiền mà kiếm tiền khó thế còn làm được thì mấy cái đó có là gì…Nhưng,
Dăm ba xu diệu vào tâm sự thật thì tự ti ăn sâu từ nhỏ nên cứ phải gồng mình lên thế thôi, cũng khổ tâm lắm!
Béo nên lúc ngồi bụng nó cuộn cuộn từng múi như áo phao xong đến cái đầu luôn, không thấy cổ!
Thương chị!
Có gì đâu cụ, có béo khỏe béo đẹp, mà có tiền lại càng phải tự tin chứ sao

nmdang19

Xe hơi
Mình thích gái nhỏ nhắn dễ thương, nghĩ đến cảnh bê thốc em lên

MuathuHN252

Xe cút kít
Em có anh bạn giai 1.5xm (x tiểu học ấy) mà vẫn tự tin, tính tình dễ chịu nhiều người quý mến. Mẹ anh ấy cao, nói con mình thiệt thòi trong cs sự nghiệp vì thấp. Em không nghĩ giống cô ý nhưng không nói.

13 tuổi mà 1m61 là trên trung bình rồi mợ nhỉ. Thấp quá không thích, nhưng cao quá cũng bất tiện chả để làm gì.

Con trai em hồi bé đi học cũng bị bạn trêu thấp, về nhà phàn nàn với mẹ. Em bảo nó tại mẹ thấp nên con thấp đấy, giờ đi kiếm mẹ khác có khi cao lên được tí :)) thế là nó tịt luôn. Giờ thì nó hơi thấp thôi không đến nỗi quá, em nghĩ bụng thằng này không kiếm được tiền thì ế nặng :D Con gái em bé như cái kẹo ấy, 8.5 tuổi rồi bố mẹ vẫn hay bế :) nhưng nó tự tin, chín chắn, vui vẻ, nhiều người quý mến nên em không có gì để lo cả.

Em thấp thế nhưng lấy chồng không để ý chồng cao hay thấp (chồng em cũng bt), vì em thật sự không nghĩ đấy là vấn đề quan trọng.

Từ bé đến lớn em bị mọi người trêu lùn suốt ngày, mình mà để ý hay để bụng chắc đầy bụng chả ngủ nổi. Chồng em hay nói em được cái tự tin :))

Nhà em nội ngoại có mỗi bà nội lùn, kéo theo tất cả các cháu gái đều lùn, còn bố mẹ em vừa phải, trên trung bình thế hệ của bm. Chị em họ bên nội em ai cũng thấp, nhưng chúng nó xinh :D nên lấy chồng vẫn nhiều lựa chọn, không có gì để phàn nàn.
Qt là xinh. Chứ ko fai lùn hay cao mợ nhỉ

duongphong

Xe container
Thế chắc phải chơi chân ga nối dài nhỉ? :))
Chân không sao cụ. Ghế kéo lên xuống là xong. Chủ yếu taplo SUV nó cao, điểm mù nó lớn. Cụ nào thấp, thì có xu hướng kê cao ghế lái dễ quản sát :D

channhandan

Xe hơi
Để yêu rồi cưới làm vợ thì phải xét nhiều yếu tố. Như em thấy yếu tố ngoại hình là cái người ngoài hay phán xét nhất, đơn giản vì cái đó đập vào mắt họ.
Nhưng xét cho cùng sau này là 2 người sống với nhau chứ có sống cho người khác đâu. Quan trọng là do cụ có quyết tâm cưới ko, chứ chê bai về ngoại hình thì mưa dầm thấm lâu ông bà sẽ nghĩ khác thôi.

phuongmit

Xe cút kít
Thương chị!
Có ông anh chơi cùng, thấp bé, đợt trêu bảo anh mua lếch sợt 570 đi, ông bạn bảo lúc đấy mày tặng nó cái ghế nhựa k có ngồi k đạp dc phanh ga :)) hắn chả tự ái cứ cười hô hố, nghĩ cảnh đấy cũng hài hước

sắt con

Xe điện
Cụ dẫn bạn quay về rèn luyện, tu dưỡng, hoàn thiện thêm, 6 -7 tháng nữa quay lại báo cáo lần 2. Chắc chắn đề án được duyệt.

Meomeo0808

Xe đạp
Mọi lời khuyên chỉ là tham khảo, bác thấy ổn thì nhanh nhanh thôi 😄 suy nghĩ lâu là lại ế nhe răng như em đó 😅

Yeuaibaygio

Xe container
Có ông anh chơi cùng, thấp bé, đợt trêu bảo anh mua lếch sợt 570 đi, ông bạn bảo lúc đấy mày tặng nó cái ghế nhựa k có ngồi k đạp dc phanh ga :)) hắn chả tự ái cứ cười hô hố, nghĩ cảnh đấy cũng hài hước
Thật ra người thấp (hoặc thấp bé) họ cũng quen và phải chấp nhận những tình huống bất lợi hoặc thái độ chê cười trong cuộc sống, nên thay vì phản ứng gay gắt thì coi nó bình thường thôi.
Như em hôm vừa rồi tự nhiên đi qua chỗ sếp em, sếp em bảo ơ cái A này thấp nhỉ. Em bảo vâng em vẫn thấp, nhưng chị B, chị C cũng như em thôi có điều toàn đi giày cao (em 90% thời gian công sở và trên đường là giày bệt, lúc nào cần đối ngoại tí mới trèo lên đôi giày 7cm).
Thấp mà ví dày thì trong mắt người khác cũng vẫn ổn. Cơ mà vừa giàu vừa to cao thì tuyệt hơn :D