[Funland] Dẫn bạn gái ra mắt mà ông bà bu chê quá các cụ.

dichvuflycamhn

Xe buýt
Cụ chịch cho e nó đẻ xong cụ dẫn về là xong. Em nói hơi thô nhưng thật.

Batman

Xe điện

caisua

Xe lăn
Mất bao công nuôi nấng chăm bẵm từng li từng tí để thấy con lớn dần lên, để đo đếm từng phân rồi vui âm ỉ khi nó thoát khỏi kiếp quắt queo lùn dí dị. Giờ lại thấy tương lai dòng họ thấp bé tẹo teo như cái kẹo ai mà chả muốn can ngăn. Thằng con em mà lôi 1 cô m48 về thì chắc cả nhà em buồn lắm lắm. Thời xưa ăn uống kham khổ thấp bé đã đành, ngày nay còn bé xíu vậy chắc chắn do gen, hết hi vọng luôn

Chỉnh sửa cuối:

starsn

Xe điện
Mất bao công nuôi nấng chăm bẵm từng li từng tí để thấy con lớn dần lên, để đo đếm từng phân rồi vui âm ỉ khi nó thoát khỏi kiếp quắt queo lùn dí dị. Giờ lại thấy tương lai dòng họ thấp bé tẹo teo như cái kẹo ai mà chả muốn can ngăn. Thằng con em mà lôi 1 cô m48 về thì chắc cả nhà em buồn lắm lắm
Cs nhiều khía cạnh, đâu phải mỗi cao với lùn đâu cụ. Tất nhiên tùy ý thích, có người thích "cân bằng toàn diện". Em cũng thấp, em thấy cs của mình vẫn vui vẻ, hạnh phúc, nhiều màu sắc nên chuyện cao thấp chỉ là vấn đề tâm lý. Nhà cụ con cao là một may mắn, sau này giả sử mà dâu rể có đứa nào thấp chưa chắc đã là không may đâu ạ.

Chồng em nói bm họ hàng hay để ý cao với thấp, còn bản thân đứa đang chọn thì để ý xinh với không xinh nhiều hơn.

Ryan848

Xe container
Cs nhiều khía cạnh, đâu phải mỗi cao với lùn đâu cụ. Tất nhiên tùy ý thích, có người thích "cân bằng toàn diện". Em cũng thấp, em thấy cs của mình vẫn vui vẻ, hạnh phúc, nhiều màu sắc nên chuyện cao thấp chỉ là vấn đề tâm lý. Nhà cụ con cao là một may mắn, sau này giả sử mà dâu rể có đứa nào thấp chưa chắc đã là không may đâu ạ.

Chồng em nói bm họ hàng hay để ý cao với thấp, còn bản thân đứa đang chọn thì để ý xinh với không xinh nhiều hơn.
Ôi dào, tâm tính thì chả để ý, để ý làm gì đến cao hay lùn mợ nhể?
Còn các cụ thích chân dài thì mông cong như đại gia ấy, lúc nào cũng sẵn vài k $ đi, em thật.

cmos83

Xe buýt
Câu kinh điển cưới cho cụ hay cưới cho bố mẹ cụ :)). Thích là nhích thôi..!

Taihoatu

Xe lăn
Thế là ngon rồi, ko cưới nhanh thằng khác nó cưới mất đấy

Smile1102

Xe container
Em cũng 1m50 hơi hụt tí. Đẻ hai đứa toàn 3.7kg (là đẻ mổ vì ông anh sợ to ko muốn để đẻ thường).
Thấy vẫn vui như thường. À ck em cũng gần đc 1m75 ợ. Mà chả thấy ông bà nội kêu ca phản đối gì.

Ongrungf

Xe điện
Cuối năm mà không biết chia sẻ với ai. Lên đây tâm sự với các cụ cho em lời khuyên.
em thì cũng chập chững 30, đang quen 1 em tính qua năm cưới, cái gì cũng tốt. Mà vừa rồi tất niên dắt ra nhà mà bà u mình chê quá, chê ẻm nhỏ con quá. Nhìn ko xứng (ẻm chắc 1m48. Nặng 45kg) mấy nay bà cứ nhắc đi nhắc lại chuyện đó, kiểu bóng gió ko đồng ý cho mình quen.
Ông bu thì tâm sự tỉ tê kêu chia tay đi, chứ nhỏ quá mai mốt lấy về cực. Đẻ đái việc này việc nọ. gia đình có mình mình là con một, giờ bà bu mình cũng thương. Mà em mình cũng thương. Giờ ko biết làm sao cho phải với 2 bên.
Hi vọng các cụ đi trước vào nói đôi lời cho em thông lòng.
Cuối năm mà cứ rầu như vầy chán nản quá các cụ.
Lấy vợ cho cụ hay lấy cho bố mẹ?

Yeuaibaygio

Xe container

Em cũng thấp :D nên em gato với người cao lắm, nhất là khi ở trong những tình huống cần chiều cao trong đời sống hàng ngày. Mà đúng là do gen nhiều, đằng ngoại em gen cao ráo trắng trẻo, ông nội với bố em cũng dong dỏng, nhưng em giống y đúc bà nội nên có 1m5x (x tiểu học :D).
Chồng em 1m71, F1 gái nhà em chăm chút dinh dưỡng, thể thao lắm (múa, dansport, bơi, cầu lông, đạp xe... đều từ 5 tuổi đến giờ), thế mà giờ 13,5 tuổi được 1m61 và chững rồi trong khi con cháu em bằng tuổi chả tập tành gì, ăn toàn đồ ngọt với đồ chiên rán thì gần 1m7 rồi và nó vẫn đang cao lên rất nhanh (mẹ nó 1m65).
Nói chung ai mà chả thích con cái, dâu rể, cháu cao. Nhưng lắm khi nó không yêu đứa cao hoặc đứa cao không yêu nó thì biết làm sao. Với giờ nhiều cháu cao vượt trội nhưng vẫn nhiều cháu thâp bé lắm, nên thôi kệ chúng nó vậy.

hoasuu88

Xe tăng
Cuối năm mà không biết chia sẻ với ai. Lên đây tâm sự với các cụ cho em lời khuyên.
em thì cũng chập chững 30, đang quen 1 em tính qua năm cưới, cái gì cũng tốt. Mà vừa rồi tất niên dắt ra nhà mà bà u mình chê quá, chê ẻm nhỏ con quá. Nhìn ko xứng (ẻm chắc 1m48. Nặng 45kg) mấy nay bà cứ nhắc đi nhắc lại chuyện đó, kiểu bóng gió ko đồng ý cho mình quen.
Ông bu thì tâm sự tỉ tê kêu chia tay đi, chứ nhỏ quá mai mốt lấy về cực. Đẻ đái việc này việc nọ. gia đình có mình mình là con một, giờ bà bu mình cũng thương. Mà em mình cũng thương. Giờ ko biết làm sao cho phải với 2 bên.
Hi vọng các cụ đi trước vào nói đôi lời cho em thông lòng.
Cuối năm mà cứ rầu như vầy chán nản quá các cụ.
đợi 10 năm nữa xem các cụ còn cá chê ko?

acjs

Xe tăng
Cụ lên đây hỏi thì khó rồi. Nhiều cụ OF trên này cũng có tự quyết được vụ kết hôn đâu cụ :))

Ryan848

Xe container
Tình cờ thấy 1 cháu gái 1.5m, ngồi ghế sofa chân ko chạm đất :))

xukthal.

Xe lăn
Trước em đi học LLCTCC có 1 mợ ngồi cạnh chân cứ đu đưa =)) ghế hội trường kiểu ghế gập như rạp chiếu phin =))

Gaumabe

Xe tải
Trước em cũng biết một chị, thấp tròn.
Ngồi ô tô mình đứng trước thấy đúng còn hai con mắt ló lên trên. Không nhìn kĩ tưởng xe tự chạy.
Cũng góp ý bảo chị kê cái gì lên ngồi cho tầm nhìn nó tốt thì ậm ừ bảo đạp ga lại hơi với😞.
Thương chị!