dán 3M ở đâu giá và chất lượng tốt các Bác ơi !

kin_ha

Xe tăng
cụ tham khảo trên OF này, khối cụ dán cho nhà cụ tận nhà đới

tungkhuyen

Xe điện
Lên ngày giờ thi đấu đi các cụ ơiiiiiiii

Hiệp Nexco

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
nexco.com.vn
Em nói thật, việc tổ chức này không đơn giản đâu ạ. Chúng ta cần một ban tổ chức có đủ trình độ và uy tín mới có thể làm được. Làm không cẩn thận thì các hãng phim cũng không muốn tham gia, rồi có khi gây tai tiếng không tốt.

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Em nói thật, việc tổ chức này không đơn giản đâu ạ. Chúng ta cần một ban tổ chức có đủ trình độ và uy tín mới có thể làm được. Làm không cẩn thận thì các hãng phim cũng không muốn tham gia, rồi có khi gây tai tiếng không tốt.
Em thấy cái bảng kết quả của ô tô sà gòng trên kia lằng nhằng lắm, ta cứ làm đơn giản kiểm tra độ cản nhiệt là xong, để em đi mời bán chứng kiến gồm các cụ lão làng :D

tungkhuyen

Xe điện
Thật, đơn giản mà vui thôi các cụ ợ. E đại diện 1 chân Huper Optik nhé>:/

Hiệp Nexco

Xe điện
Website
nexco.com.vn
Em thấy cái bảng kết quả của ô tô sà gòng trên kia lằng nhằng lắm, ta cứ làm đơn giản kiểm tra độ cản nhiệt là xong, để em đi mời bán chứng kiến gồm các cụ lão làng :D
Cơ chế làm nóng xe của mặt trời là truyền tia hồng ngoại chứ không phải là truyền nhiệt trong không khí. Vậy đối tượng kiểm tra của chúng ta là khả năng càn tia hồng ngoại chứ không phải là khả năng ngăn cản sự truyền nhiệt. Hai cái này khác nhau đấy ạ. Nói sâu về vấn đề vật lý thì em sợ em nói sai vì em không chuyên cái này. Nhưng các bác chỉ cần tưởng tượng thế này: Đèn hồng ngoại phát ra tia hồng ngoại, tia này truyền qua được chân không và xuyên qua kính trắng dễ dàng. Còn nhiệt truyền không phải bằng tia hồng ngoại thì nó phụ thuộc vào môi trường truyền nhiệt và khoảng cách là chính (kiểu như truyền âm thanh ấy). Việc tổ chức kiểm tra phải tốt thì các hãng phim lớn mới tham gia. Còn nếu thử theo kiểu vui vẻ theo cảm tính thì chỉ có lấy phim từ các xe đã dán (có ghi biển số làm bằng chứng), hoặc phim từ những người mang tới (ghi nick name của người mang tới). Người mang tới và chủ xe có trách nhiệm về thông tin phim thử của mình. Cụ nào mang bóng đèn sợi đốt ra thử mức cản tia hồng ngoại cho phim mình thì không được đâu ạ.

Chỉnh sửa cuối:

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Cơ chế làm nóng xe của mặt trời là truyền tia hồng ngoại chứ không phải là truyền nhiệt trong không khí. .
Đơn giản, vấn đề này làm gì khó khăn đến thế, nâng mức độ phức tạp lên chỉ là một cách bán hàng của các hãng công nghệ ấy mà. Ta dùng đèn hồng ngoại chiếu qua kính dán film và đo đồng thời hai vật thử ở khoảng cách gần với môi trường truyền nhiệt như nhau, cái nào nóng lên nhanh hơn tức là cản tia hồng ngoại kém hơn

phonghamy

Xe điện
Nói chung là nó chỉ được phần nào thôi. 3m xuất hiện đầu tiên trên thị trường cho nên các nhà làm hàng nhái cứ thế mà làm, hàng 3m la có nhiều hàng lỏm nhứt, giá nào cũng làm được vì của anh Đào sx. Còn nếu theo e thì các bác cứ vào hàng có thương hiệu, cam kết bảo hành khi bị bong tróc, đắt một tý nhưng yên tâm. Còn cứ đắt rẻ một chút là mua thêm bực vào người, loại ko chuẩn còn gây tai nạn. Chiu khó mà rẻ thì cứ làm mấy miếng chắn nắng là hiệu quả hơn cả.

Hiệp Nexco

Xe điện
Website
nexco.com.vn
Đơn giản, vấn đề này làm gì khó khăn đến thế, nâng mức độ phức tạp lên chỉ là một cách bán hàng của các hãng công nghệ ấy mà. Ta dùng đèn hồng ngoại chiếu qua kính dán film và đo đồng thời hai vật thử ở khoảng cách gần với môi trường truyền nhiệt như nhau, cái nào nóng lên nhanh hơn tức là cản tia hồng ngoại kém hơn
Em xin phép bác cho em nâng mức độ phức tạp lên chút nữa. Tia hồng ngoại không phải gặp chỗ nào nó cũng làm chỗ đó nóng lên như nhau. Bác cầm đèn hồng ngoại chiếu lên da thì nó nóng phừng lên ngay nhưng bác chiếu vào chỗ khác thì chưa chắc nó nóng nhanh vậy. Giả sử cái nhiệt kế đó không "nhạy cảm" với tia hồng ngoại thì đo chỉ số hơi khó ạ. Ngày trước em nhớ có bác còn vạch "phần da nhạy cảm" (da mỏng) để thử cho chính xác. Cách này là cách thử thủ công khá tốt, em nghĩ vậy.
Tạm thời ta cứ dùng nhiệt kế cũng được.

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Chả khó đâu, dùng chính những thứ ý hệt trong xe như giả da ở ghế, nhựa taplo .... làm tấm hứng đón nhiệt (sau khi chiếu qua kính dán film), nhiệt kế đo trên các tấm đó ...

Hiệp Nexco

Xe điện
Website
nexco.com.vn
Chào bác Hiệp
Em là thành viên mới tuy nhiên em có thể giúp anh em một số thông tin về film. Từ film 3M xịn ( em có mẫu) V-Kool ( bác Tiến có mẫu) Llumar ( bác Tuấn) Huper, Newssun, solargard, Sungard ( hàng Mỹ không phải Sungard đang ở việt nam là từ Hàn Quốc) madico, Johnson và 1 số film khác nữa. Em đảm bảo em biết khá rõ về các hãng film
1. Llumar
2. V-Kool
3. 3M (xịn)
4. huper
5. Johnson
6. Classis, Newssun, Solarmatter,
7. Sungard
và một số sản phẩm từ Hàn Quốc

Nếu các bác muốn đo film hoặc thử bằng đèn hồng ngoại xin mới đưa ra mẫu. Em biết rõ công nghệ sản xuất từng hãng film nổi tiếng tại Việt nam.

Em không nói xạo, các bác thử sẽ thấy
Chào bác. Sau này có gì em sẽ hỏi bác nhé.
Mẫu V-KOOL thì em cũng lấy chỗ bác Tiến.
Nếu các bác làm thử nghiệm thì em có thể cung cấp một số thứ sau có liên quan:
- Các mẫu của V-KOOL (có xác nhận dấu giáp lai của công ty), một chiếc xe dán Vkool loại tốt nhất từ năm 2007 (được hơn 3 năm )
- Mẫu C40 của Huper Optik. Em chưa rõ có chính hãng không nhưng nó cũng có tác dụng cản nhiệt khá.
- Mẫu FeiLin có độ sáng tầm 40% (theo ngươi bán thì bảo nó của Mỹ). Em chưa xác định chính hãng hay không nhưng nó cũng có tác dụng.
- Một chiếc đèn hồng ngoại MEDISANA 150W của Đức. Đèn này còn dán tem bảo hành chống hàng giả đàng hoàng.
- Có thể một chiếc đèn tia cực tím. Em đang định mua nhưng chưa biết mua ở đâu.

hungapu

Xe buýt
Theo em thì bác dùng vkool đi, cũng hơn nhau tí ti thôi. vkool còn có đại lý chính hãng bảo đảm .Lang thang lại vớ phải ông 3M TQ

Chỉnh sửa cuối:

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Theo em thì bác dùng vkool đi, cũng hơn nhau tí ti thôi. vkool còn có đại lý chính hãng bảo đảm .Lang thang lại vớ phải ông 3M TQ
làm gì có "hơn nhau tí" hả bác :D hơn nhau gần 10 củ đấy :D :D 3M "tàu xịn" khoảng 2.5 củ còn V Cụn hơn chục củ

kienauto

Xe tăng
Website
www.phimcachnhiet.vn
hơn nhau cả chục triệu đấy chứ bác, hơn nhau có tý thì chỉ là vkool xịn của ttauf thôi

Film LLumar

Xe điện
Website
llumar.com.vn
hơ hơ,các cụ biết nhiều nhẩy, iem thì iem chẳng biết phim lào với phim lào, chỉ biết mỗi phim LLumar đang cung cấp, thấy các cụ đã dùng đều khen là hợp nhí và hài nhòng\:D/

Chỉnh sửa cuối:

vietanhp

Xe hơi
Thớt này đúng là phải đổi thành: Mấy ông bán film kháo nhau dán film của ai tốt nhất :P

OmegaO9

Xe container
Các cụ tranh luận thế này làm bọn em phân vân ghê nhỉ,em thấy ThanhBinh auto đang khuyến mại 1tr 245 ngàn cho 3M dán toàn xe,LLumar là 4,7 tr.Chắc không tin được các cụ nhỉ.
Có khi em mua con Teana về chỉ để bóc mỗi phim của nó ra dán vào xe em thôi.Teana nó có chữ 3m từ nhà máy mà :3M inside.<):)

Hiệp Nexco

Xe điện
Website
nexco.com.vn
Mấy hôm trước em ra một cửa hàng nội thất gặp một bác đi con mada3 trên kính cũng có cái 3M inside. Lát sau em soi cái đèn hồng ngoại qua phim của bác ấy thì thấy nó cũng có mức độ cản tia hồng ngoại. Em bảo bác ấy rằng đây không phải là 3M tầu đâu bác. 3M thật không phải là kém chất lượng nhưng cũng không có gì là ghê gớm như nhiều người vẫn nghĩ. Để đánh giá chất lượng của phim nào đó người ta không những phải căn cứ vào hãng phim mà còn phải căn cứ vào từng loại phim của hãng đó nữa. Ví dụ ta biết đó là phim 3M chính hãng nhưng đó là loại gì thì chưa ai biết.