dán 3M ở đâu giá và chất lượng tốt các Bác ơi !

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Vâng. Vkool em nói tới là V-kool ở tầng hầm khách sạn Fotuna ạ. Cụ nào thích thử phim thì cứ mang tới đó hoặc alo em. Em thì hầu như lúc nào cũng mang sẵn một cái đèn hồng ngoại theo người. Cụ nào không tới được fotuna thì em có thể mang đèn tới thử. Khỏi cần nói dài dòng, sau khi thử các cụ cũng sẽ hiểu vì sao phim giởm có giá 1 triệu và phim tốt nhất có giá 10 triệu (gấp 10 lần). Các cụ dán phim có bao giờ được người bán đem đèn hồng ngoại ra thử không hay là chỉ được nghe quảng cáo? Em nói thêm, đèn hồng ngoại phát ra tia hồng ngoại (là tia chủ yếu mang nhiệt trong ánh nắng mặt trời). Phim 3M thật cũng khá nhưng còn cách xa VKOOL lắm, còn 3M tầu thì chỉ có thể nói là tiền mất tật mang. Số em 0904 489 719.
Hay đấy, hay là bác làm chủ trì hội đồng thử film đê :D lần trước hình như có lần tổ chức thử film vài năm nay rồi, nay ta làm lại một phát cho nó hoành

tiger

Xe tăng
Vâng. Vkool em nói tới là V-kool ở tầng hầm khách sạn Fotuna ạ. .
Hehe!
Giờ nhiều V-kool thế sao cụ? Cụ có kinh nguyệt gì vụ film cách nhiệt này thì phổ biến cho anh em đi. Cá nhân em thấy nếu là hàng hịu thì na ná nhau, đắt rẻ là do thương hiệu, còn đen dính hàng đểu thì ... đểu thật.

Hiệp Nexco

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
nexco.com.vn
Hay đấy, hay là bác làm chủ trì hội đồng thử film đê :D lần trước hình như có lần tổ chức thử film vài năm nay rồi, nay ta làm lại một phát cho nó hoành
Em biết gì đâu mà chủ trì ạ. Bác trêu em à? Năm 2007 và năm 2008 bên OS có tổ chức 2 lần thử nghiệm phim có quy mô khá lớn ạ. Tổ chức cần có máy móc đo chỉ số đàng hoàng, rồi ban này ban nọ ... Em chỉ thử theo kiểu thủ công bằng đèn hồng ngoại rồi tự cảm nhận thôi. Trong cuộc thử nghiệm năm 2008, em nghe nói bên 3M chính hãng từ chối cung cấp phim mẫu với lý do họ đã có kết quả từ bên Mỹ rồi và không cần kết quả ở cuộc thử nghiệm này. Năm 2007, 3M chính hãng đặt máy thử đèn hồng ngoại tại showroom Daewoo số 1 Lê Trọng Tấn. Em có thử thì 3M chính hãng cũng có mức cản nhiệt nhưng chỉ ở mức độ bình thường (tất nhiên là hơn mấy cái thử phim tầu ạ). Còn bây giờ em không biết 3M thật nó ở đâu, bác nào biết giới thiệu cho em để có gì khách của em cần em đưa tới. Nhưng em nói trước đừng bảo em tới xem 3M tầu vì em cầm theo đèn hồng ngoại đó. Cái tên phim cách nhiệt 3M chỉ là chỗ dựa cho phim 3M giả hoành hành thôi.

V.T.A

Xe điện
Vụ film này cãi nhau bằng mồm hơi bị nhiều nhưng chưa thấy nhà dán film nào mạnh dạn đứng lên bảo film nhà tôi tốt nhất bằng cách thử thực tế trước bàn dân thiên hạ .
Nay thấy nhà Vòi gạ vụ test film nên chăng các nhà film nhân vụ này xem nhà nào tốt nhất , nói thật nhất bằng cách tổ chức thử xem nhà film đạt nhiều tiêu chuẩn nhất.

Em gạ tình như sau :

Địa điểm thử nhà Vòi
Nhà film nào có máy thử kiểu gì thì đó là thang điểm cho 1 tiêu chuẩn cho các film còn lại.
....
Có màn công bố kết quả = rượu ngô thì em xin chân:))

Hiệp Nexco

Xe điện
Website
nexco.com.vn
Hehe!
Giờ nhiều V-kool thế sao cụ? Cụ có kinh nguyệt gì vụ film cách nhiệt này thì phổ biến cho anh em đi.
Vẫn chỉ có một VKOOL xịn thôi ạ. VKOOL giả thì hỏi đâu cũng có. VKool là sản phẩm được phân phối độc quyền bởi công ty TNHH VKOOL Việt Nam. Bất kỳ sản phầm VKOOL nào không qua công ty này (địa chỉ toàn nhà Fotuna 6B Láng Hạ ) thì đều là giả. VKool giả trên thị trường thì rất nhiều nhưng việc phân biệt thì dễ thôi, dựa vào nguồn gốc của phim là biết ngay ạ. Giá VKOOL thật không gói nào dưới 7 triệu/1 xe hiện nay.
Kinh nghiệm thì em nên khuyên người dùng thế này:
- Trước khi dán phim hãy yêu cầu bên dán thử mức độ cản nhiệt cho phim.
- Phim kém chất lượng khi sờ bằng tay có cảm giác không cứng, các viền không sắc. Phim tốt vì được tráng lớp kim loại nên cứng hơn, đường viền khá sắc, bác nào cầm không cẩn thận còn xước da tay đấy.
Hehe!
Cá nhân em thấy nếu là hàng hịu thì na ná nhau, đắt rẻ là do thương hiệu, còn đen dính hàng đểu thì ... đểu thật.
Thương hiệu được hình thành cũng là do chất lượng của sản phẩm đấy bác ạ. Vậy đắt rẻ là do chất lượng sản phầm đó. Hàng chính hãng thì chất lượng khác nhau. Còn hàng lởm thì na ná như nhau cả vì chung một cái đặc điểm là chả có tác dụng gì mấy. Với hàng lởm thì giá lại rất khác nhau, tùy vào "trình độ" của người bán và người mua. Với hàng thật thì giá lại là giá được niêm yết công khai.

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Em gạ tình như sau :

Địa điểm thử nhà Vòi
Nhà film nào có máy thử kiểu gì thì đó là thang điểm cho 1 tiêu chuẩn cho các film còn lại.
....
Nhà em có cái tủ thử film của FSK với 4 ô kính giống hệt nhau, trong 4 ô tủ giống nhau có 4 cái đèn hồng ngoại cũng giống nhau, Nhà em cũng sẽ cung cấp 4 cái nhiệt kế thủy ngân của UK hàng dùng thí nghiệm cực chính xác và cũng .... giống hệt nhau :P nay chỉ cần

- mấy miếng film các hãng do các bác đem đến cho khách quan, nhà em cấp 1 miếng 3M tàu :P
- các quan khách đủ uy tín OF để xác nhận biên bản
- và một bác chủ tịch (em đề cử V.T.A)

@ em đề nghị cách thử nôm na dể hiểu, để ai cũng hiểu được như sau: Dán 4 loại film cùng hạng, ví dụ film mặt đấu film mặt, film cánh đấu film cánh .... bật xoạch đèn lên một phát rồi ghi chép nhiệt độ ở mức : 30 giây, 1 phút, 2 phút, 3 phút (cần 4 bác trọng tài, mỗi bác phụ trách 1 nhiệt kế, bác chủ tịch đứng ngoài hô : "Ghi" là cùng ghi)

Chỉnh sửa cuối:

Hiệp Nexco

Xe điện
Website
nexco.com.vn
Bác Việt Vòi ạ. Việc thử chất lượng của phim không đơn giản như vậy được. Để đánh giá chất lượng tốt của phim cách nhiệt người ta thường dựa trên 3 chỉ số
- Chỉ số thứ nhất: Tỉ lệ truyền qua của ánh sáng (VLT): Chỉ số này càng cao càng tốt
- Chỉ số thứ hai: Tỉ lệ truyền qua của tia hồng ngoại (IRT). Yêu cầu chỉ số này càng thấp càng tốt vì tia hồng ngoại là thành phần chủ yếu mang nhiệt trong ánh nắng mặt trời.
- Chỉ số thứ ba: Tỉ lệ truyền qua của tia tử ngoại (UVT), hay còn gọi là tia cực tím. Yêu cầu chỉ số này càng thấp càng tốt. Lý tưởng là 0%, tức là loại bỏ hoàn toàn tia tử ngoại.
Bác làm như vậy mới biết sơ sơ được về một chỉ số thôi. Mới cả việc cung cấp mẫu phim cũng phải được hãng phim xác nhận nữa chứ. Ví dụ một bác mang mẫu tới bảo đó là mẫu của 3M chính hãng nhưng xác nhận sự thật đó như nào? Bác test chỉ số VLT và chỉ số UVT như thế nào? Theo em biết thì FSK có mẫu FSK70 là khá tốt nhưng chỉ số cản tia cực tím chưa cao. Tiện đây bác cho em hỏi loại FSK của bác là loại gì ạ?

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
. Tiện đây bác cho em hỏi loại FSK của bác là loại gì ạ?
Thì mình tạm thời kiểm tra khả năng cản nhiệt đã, đó cũng là một chỉ số mọi người quan tâm mà, mèo nhỏ bắt chuột con. Vì cần film có xác nhận nên mới đang kêu một bác làm chủ tịch, các bác có film trong OF mang đến là được rồi, kết luận của mình cũng chỉ cần có giá trị trong OF thôi mà

FSK của em cũng là của một bác khác trong OF chứ em k chuyên về buôn bán FILM, đâu như có loại FSK II 9000 và FSK 1680 với mấy loại cho kính cạnh

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Em nghĩ kỳ này ta thi một loại xịn nhất và một loại lởm nhất đi các bác :3M tàu vs V-kool :D có bác nào xin được được mấy miêng V-kool xịn không nhỉ :P

Hiệp Nexco

Xe điện
Website
nexco.com.vn
Em nghĩ kỳ này ta thi một loại xịn nhất và một loại lởm nhất đi các bác :3M tàu vs V-kool :D có bác nào xin được được mấy miêng V-kool xịn không nhỉ :P
Hầu như lúc nào em cũng mang theo các mẫu VKOOL xịn cả (có dấu giáp lai xác nhận của công ty đàng hoàng nhé). Bảng giá của em cầm cũng có xác nhận dấu treo đàng hoàng luôn ạ. Bác muốn thì em mang cho bác xem ạ. Mẫu em mang theo là loại VK70 và VK40 khi chiếu qua đèn hồng ngoại có cảm giác lạnh như băng. Hì hì! Em nói hơi quá. Nhưng nó sẽ làm bác không còn cảm giác nóng một tẹo nào. Trước và sau khi dán lên xe, khách hàng có thể thử lại một lần nữa để đảm bảo loại dán lên xe đúng loại đã thử.
Bác nào vẫn còn chưa tin thì cứ tới tận 6B Láng Hạ để lấy mẫu. Em còn có thể mang luôn một chiếc xe đã dán VKOOL hơn 3 năm rồi cho các bác xem và thử.
Thông thường VKOOL so sánh với các loại phim chính hãng khác trên thị trường là đủ thấy được sự khác biệt rồi. Việc so sánh VKOOL với 3M tầu thì đó là một cuộc so sánh một trời một vực.

Chỉnh sửa cuối:

Pitt

Xe điện
Vụ film này cãi nhau bằng mồm hơi bị nhiều nhưng chưa thấy nhà dán film nào mạnh dạn đứng lên bảo film nhà tôi tốt nhất bằng cách thử thực tế trước bàn dân thiên hạ .
Nay thấy nhà Vòi gạ vụ test film nên chăng các nhà film nhân vụ này xem nhà nào tốt nhất , nói thật nhất bằng cách tổ chức thử xem nhà film đạt nhiều tiêu chuẩn nhất.

Em gạ tình như sau :

Địa điểm thử nhà Vòi
....
Quá chuẩn luôn bác ạ.

tungkhuyen

Xe điện
xe nhà e dán Huper Optik từ hãng rồi :(, e ko bóc ra thử đâu. E mang cả xe sang tham gia thử nhé\:D/

Hiệp Nexco

Xe điện
Website
nexco.com.vn
xe nhà e dán Huper Optik từ hãng rồi :(, e ko bóc ra thử đâu. E mang cả xe sang tham gia thử nhé\:D/
OK bác
Huper Optik là loại phim dùng công nghệ nano men gốm (không phải tráng kim loại), có xuất xứ từ Đức
Em cũng có trong tay mẫu Huper optik C40 đây (loại tốt nhất của Huper Optik). Hãng này khá tốt, thường được phân phổi bởi các nhà xe hơi nhập khẩu. Nhưng phim này không được quản lý bởi nhà phân phối độc quyền nên rất khó tìm hàng chuẩn. Mẫu trong tay em là mẫu của Huper Optik em lấy ở một nơi bán xe nhập khẩu. Không biết đó có phải chính hãng không nhưng em thử thì nó không bằng loại VK75 (loại có mức cản nhiệt thứ 3 của Vkool) nhưng có độ xuyên sáng tuyệt vời.
Bác Tungkhuyen rảnh thì qua chỗ em (6B Láng Hạ hoặc số 1 Lê Trọng Tấn hoặc nơi nào tiện) để em thử mẫu của bác với mẫu của VKOOL.
To: Bác Việt Vòi. Lát trực xong em định qua chỗ bác và có mang theo mẫy mẫu phim để thử.

Chỉnh sửa cuối:

Hiệp Nexco

Xe điện
Website
nexco.com.vn

tungkhuyen

Xe điện
hình như hôm nay nhà cụ vòi vẫn nghỉ, bác fix lịch chính xác đi e sang chơi cho vui nhé ạ, hihi

tienthuan

Đi bộ
các bác dán fiml FSK cũng dc,chất lượng tốt hơn 3M và EUROCOOL,giá cả thì hợp lý 5tr cho xe 4 chỗ 5.5tr cho xe 7 chỗ. DC 90 nguyễn khánh toàn làm khá tốt đó

V.T.A

Xe điện
Vụ thử film này em không dám làm chủ tịch, em xin chân đứng ngoài vỗ tay thui.

Em đề cử vụ làm chủ tịch chuyện test film này chỉ có cụ lão làng Zippo là chuẩn nhất

Film LLumar

Xe điện
Website
llumar.com.vn
em không biết phim LLumar bên em có tốt nhất hay không nhưng chỉ biết nhiều bác OFer đang sử dụng đều cảm thấy hài lòng :D:D:D

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Vụ thử film này em không dám làm chủ tịch, em xin chân đứng ngoài vỗ tay thui.

Em đề cử vụ làm chủ tịch chuyện test film này chỉ có cụ lão làng Zippo là chuẩn nhất
Bác từ chối thế sao được, vậy bác đi mời cụ ZIPPO về đây nào :D trong lúc chưa thử nghiệm tạm thời cứ coi như các loại film tốt bằng nhau nhỉ :D :D