[Funland] Dalit- tầng lớp dưới đáy xã hội ở Ấn Độ

sweet dream

Xe máy
Em từng có trải nghiệm đi Ấn Độ vì công việc. Một lần em đồng nghiệp của em thuộc loại hotgirl công sở bay đến sau em. Đặt xe ks đang ở ra sb đón chứ em phải làm ko đi được. Em kia bảo thế chắc yên tâm, ko lo như gọi taxi ngoài. Em trêu là chịu khó cosplay thím thím 1 tý, chứ mặc như đi làm hàng ngày đến anh còn rực người lên, nhỡ lái xe nó quẫn quá làm liều 1 nhát rồi bỏ việc thì sao. Sau mấy hôm làm, nàng đòi đi xem thành phố. Đến 1 chỗ khu chợ khá ngoài trung tâm, rất đông đàn ông, nhìn rất lam lũ, nàng nằng nặc đòi xuống xe chụp ảnh checkin vì nhìn lạ quá. Lái xe bảo đừng đi xa, chụp thì chụp ngay đây thôi. Em xuống theo để chụp hộ và làm vệ sĩ. Cảm giác tất cả ảnh mắt nam giới ở đó khựng lại, nhìn chằm chằm, mọi hoạt động đang làm dừng lại. Những ánh mắt long lanh, rừng rực, em ko biết tả sao. Lúc đó em nghĩ nếu tất cả cùng ào lên thì em bảo vệ chính em còn chẳng được. Khéo trong lúc đông đúc lộn xộn em cũng bị đè ra rape nhầm cũng nên. Hoặc cũng có thể em lo xa, thực tế ko đến mức thế.
Không ấy, mình ăn mặc như nào thì thu hút người như thế ấy chú :)). Ăn mặc gợi dục thì mấy bọn biến thái để ý là đúng rồi đấy. Cháu cũng thấy những ai hay khoe thân, khoe nhà xe, hơi tí là up lên mạng xã hội thực ra họ ko có gì nên họ mới tìm đến thế giới "ảo" khoe khoang để tìm kiếm sự công nhận từ người khác.

Bản thân ra sao thì thu hút những người tương tự. Bạn cháu có bà chị họ chủ 2 shop cửa hàng lớn mặt tiền hà nội, từ phong thái đến cách ăn mặc rất lịch sự, khiêm tốn. Đại gia theo đuổi ầm ầm, có người chờ đợi tận 5 năm nhưng vẫn không thích. Hiện tại chị ấy đang có mối tình với 1 chú là chủ chuỗi nhà hàng bên Thụy Sĩ. Người ta thì đại gia tự tìm đến, đây phải đi tìm đại gia🤣

Chỉnh sửa cuối:

Roseday

Xe tải
Nghe nói là nhiều chú Dalit sẵn sàng hy sinh để đc một lần rape một cô gái ở đẳng cấp trên
Nên nữ du khách Tây đi lẻ lớ ngớ là ăn đòn
hix, có ngạch đấy mà các chú Ấn vẫn thèm thuồng thế nhỉ. Em tưởng tôn giáo nó ko có + nữ ít chứ có mà để cho lung tung xoè ntn cũng ghê quá.

Hự.

Xe điện
Không ấy, mình ăn mặc như nào thì thu hút người như thế ấy chú :)). Ăn mặc gợi dục thì mấy bọn biến thái để ý là đúng rồi đấy.

Bản thân ra sao thì thu hút những người tương tự. Bạn cháu có bà chị họ chủ 2 shop cửa hàng lớn mặt tiền hà nội, từ phong thái đến cách ăn mặc rất lịch sự, khiêm tốn. Đại gia theo đuổi ầm ầm, có người chờ đợi tận 5 năm nhưng vẫn không thích. Hiện tại chị ấy đang có mối tình với 1 chú là chủ chuỗi nhà hàng bên Thụy Sĩ. Người ta thì đại gia tự tìm đến, đây phải đi tìm đại gia🤣
Em kể 1 trải nghiệm của em về Ấn Độ thôi. Ko định đúc rút, chiêm nghiệm hay đưa ra tổng kết gì, nhất là vấn đề đại gia hay ai tìm ai. Càng ko liên quan đến mệnh đề: ăn mặc lịch sự thì được đại gia tự tìm đến.

Còn về ăn mặc thì mỗi tuổi có cách ăn mặc phù hợp đẹp theo lứa tuổi của mình. Phụ nữ 4x ko thể mặc theo kiểu phụ nữ 2x để đẹp và ngược lại. Vấn đề gợi dục hay ko cũng tuỳ thuộc theo quan điểm người mặc và góc nhìn của người ngắm. Ko phải cứ phải thật hở, thật lộ mới tôn vẻ đẹp hình thể của người phụ nữ. Thêm nữa câu "Ăn mặc gợi dục thì mấy bọn biến thái để ý" ko tương đồng với câu "Bị bọn biến thái để ý là do nạn nhân ăn mặc gợi dục".

sweet dream

Xe máy
Em kể 1 trải nghiệm của em về Ấn Độ thôi. Ko định đúc rút, chiêm nghiệm hay đưa ra tổng kết gì, nhất là vấn đề đại gia hay ai tìm ai. Càng ko liên quan đến mệnh đề: ăn mặc lịch sự thì được đại gia tự tìm đến.

Còn về ăn mặc thì mỗi tuổi có cách ăn mặc phù hợp đẹp theo lứa tuổi của mình. Phụ nữ 4x ko thể mặc theo kiểu phụ nữ 2x để đẹp và ngược lại. Vấn đề gợi dục hay ko cũng tuỳ thuộc theo quan điểm người mặc và góc nhìn của người ngắm. Ko phải cứ phải thật hở, thật lộ mới tôn vẻ đẹp hình thể của người phụ nữ. Thêm nữa câu "Ăn mặc gợi dục thì mấy bọn biến thái để ý" ko tương đồng với câu "Bị bọn biến thái để ý là do nạn nhân ăn mặc gợi dục".
Một người thì không sao có thể do thằng đó có vấn đề, nhưng nhiều người đều như vậy thì xem lại bản thân chú ạ

Quỳnh.Anh.VNA

Xe tải
Không ấy, mình ăn mặc như nào thì thu hút người như thế ấy chú :)). Ăn mặc gợi dục thì mấy bọn biến thái để ý là đúng rồi đấy. Cháu cũng thấy những ai hay khoe thân, khoe nhà xe, hơi tí là up lên mạng xã hội thực ra họ ko có gì nên họ mới tìm đến thế giới "ảo" khoe khoang để tìm kiếm sự công nhận từ người khác.

Không biết có phải cụ định nói phụ nữ bị bọn biến thái cưỡng bức là do ăn mặc khêu gợi bọn nó?

langtoilangtoi

Xe điện

E ko hiểu tại sao các thớt bàn về Ấn Độ thì vấn đề này cũng hay đc các cụ đề cập đến thế nhể ?

Quỳnh.Anh.VNA

Xe tải
Không hẳn, cụ đọc kĩ bài viết là biết vấn đề do ai
Thì cụ viết ăn mặc như nào thì thu hút người như thế ấy, ăn mặc gợi dục thì biến thái để ý là đúng rồi. Vậy vì thế mà bị biến thái cưỡng bức thì do cách ăn mặc của nạn nhân. Cụ có biết áo dài truyền thống của mình được một số người nước ngoài đánh giá sexy theo nghĩa tích cực không? Mình mặc thấy đẹp, thấy lịch sự nhưng bọn biến thái nó cứ thấy gợi dục rồi cưỡng bức, thế vẫn là tại mình sao? tiêu chuẩn thế nào là gợi dục bọn biến thái có giống mình đâu?

cusao

Xe lăn
Hãy nhớ rằng các nhà nghiên cứu xh đã có ý kiến: "...Tầng lớp Dalit bị coi như loài vật trong xh Ấn độ..." Điều này vẫn đang đúng cả nghĩa đen lẫn nghĩa bóng. Đúng cả thể chất lẫn tinh thần.

vutuanlong

Xe tăng
Thì cụ viết ăn mặc như nào thì thu hút người như thế ấy, ăn mặc gợi dục thì biến thái để ý là đúng rồi. Vậy vì thế mà bị biến thái cưỡng bức thì do cách ăn mặc của nạn nhân. Cụ có biết áo dài truyền thống của mình được một số người nước ngoài đánh giá sexy theo nghĩa tích cực không? Mình mặc thấy đẹp, thấy lịch sự nhưng bọn biến thái nó cứ thấy gợi dục rồi cưỡng bức, thế vẫn là tại mình sao? tiêu chuẩn thế nào là gợi dục bọn biến thái có giống mình đâu?
ý mợ là bọn bín thái nó có nhiều gu, và mình là người bt thì không thể hiểu nổi. Có khi mặc mát mẻ thì nó lại ko thích, mà nó lại cảm thấy bị kích thích theo chủ đề nhất định.

Còn đối với những người bình thường thì sẽ giống như cụ kia phát biểu :D

cptu176

Xe điện
Cụ kia mà làm tòa án, khi xử chắc vui lắm ấy nhở 🤣🤣🤣

DurexMsize

Xe tải

C0c0

Xe tải
Thế các cụ cho em hỏi: người ở đẳng cấp trên mà bị nợ nần, phá sản, hoặc nghèo đói thì có rơi xuống tầng lớp dalit không?

sweet dream

Xe máy
[l
[/QUOTE]
Không biết có phải cụ định nói phụ nữ bị bọn biến thái cưỡng bức là do ăn mặc khêu gợi bọn nó?
"Bọn" thì mình khẳng định là do ăn mặc khiêu gợi
"Thằng" thì vấn đề chưa hẳn là nạn nhân bạn à.
Giờ làm khảo sát đơn giản là bạn mặc quần dài, áo phông ra đường vs áo quây quần ngắn xem ánh mắt có khác nhau không? Về hẵng trình bày sau.

sweet dream

Xe máy
[,
ý mợ là bọn bín thái nó có nhiều gu, và mình là người bt thì không thể hiểu nổi. Có khi mặc mát mẻ thì nó lại ko thích, mà nó lại cảm thấy bị kích thích theo chủ đề nhất định.
Nó kích thích với những phụ nữ mặc để hằn nội y, vùng kín, mặc những bộ đồ bó sát cơ thể (kể cả kín đáo), hở hang. Sao mình lại biết vậy? Vì mình đã từng chui vào nhóm chat của bọn biến thái để tìm hiểu, người ta chụp lén không thiếu

vutuanlong

Xe tăng
[,
Nó kích thích với những phụ nữ mặc để hằn nội y, vùng kín, mặc những bộ đồ bó sát cơ thể (kể cả kín đáo), hở hang. Sao mình lại biết vậy? Vì mình đã từng chui vào nhóm chat của bọn biến thái để tìm hiểu, người ta chụp lén không thiếu
Bây giờ thì chú tin ko phải cháu đang là sinh viên đại học rồi :D

sweet dream

Xe máy
Bây giờ thì chú tin ko phải cháu đang là sinh viên đại học rồi :D
Tin hay không là tùy chú ạ. Là sinh viên hay không cũng chẳng quan trọng, vì đây là diễn đàn ẩn danh. Nếu chú muốn biết cháu nói điêu hay không, cứ đi qua cổng trường Sư phạm Hà Nội thường xuyên là được ạ, kiểu gì cũng thấy mặt😆

Chỉnh sửa cuối:

vutuanlong

Xe tăng
Tin hay không là tùy chú ạ. Là sinh viên hay không cũng chẳng quan trọng, vì đây là diễn đàn ẩn danh. Nếu chú muốn biết cháu nói điêu hay không, cứ đi qua cổng trường Sư phạm Hà Nội thường xuyên là được ạ, kiểu gì cũng thấy mặt😆
Rồi cùng bàn chuyện bọn bín thái hở cháu :D

Hự.

Xe điện
"Bọn" thì mình khẳng định là do ăn mặc khiêu gợi
"Thằng" thì vấn đề chưa hẳn là nạn nhân bạn à.
Giờ làm khảo sát đơn giản là bạn mặc quần dài, áo phông ra đường vs áo quây quần ngắn xem ánh mắt có khác nhau không? Về hẵng trình bày sau.
[/QUOTE]
Thế này mà ra toà thì căng phết. Bị một thằng hiếp thì còn xét, chứ nhiều thằng hiếp thì tại trang phục lúc đó của nạn nhân chứ không cãi đi đâu được. Thằng nào định hiếp nên rủ thêm vài bạn tham gia cùng để được nhẹ tội. Phần bào chữa, luận tội trước toà sẽ có thêm mục chứng minh trang phục khi bị hiếp của nạn nhân. Nếu là quần ngắn, áo quây thì đó sẽ là tình tiết giảm nhẹ cho người gây án.

sweet dream

Xe máy
Thế này mà ra toà thì căng phết. Bị một thằng hiếp thì còn xét, chứ nhiều thằng hiếp thì tại trang phục lúc đó của nạn nhân chứ không cãi đi đâu được. Thằng nào định hiếp nên rủ thêm vài bạn tham gia cùng để được nhẹ tội. Phần bào chữa, luận tội trước toà sẽ có thêm mục chứng minh trang phục khi bị hiếp của nạn nhân. Nếu là quần ngắn, áo quây thì đó sẽ là tình tiết giảm nhẹ cho người gây án.
Đúng rồi nên cháu không chọn làm luật sư đấy chú ạ🤣. Nhiều người hài hước lắm, muốn tự do ăn mặc "my body my choice" nhưng không muốn bị phán xét với gặp biến thái. Chấp nhận mặc mỗi áo lót ra đường thì chấp nhận bị chỉ trỏ đi. Hở hết cả ngực ra rồi quay video lên mạng rồi bị chúng nó vào cmt nứng nọ kia thì quay ra chửi

Chỉnh sửa cuối: