Daihatsu Terios - Nói ra, đừng sợ !

Trạng thái
Thớt đang đóng

Batien

Xe tải
Xe đẹp! Chúc mừng cụ. Cùng đời với xe cháu, cùng biển 29V.
P/s: khi nào cụ chán lắp cản trước thì để lại cho cháu nhé.
Hai cái đèn lắp thêm của cụ là loại đèn hãng nào và đèn pha hay chiếu gần vậy?
Hi, Thanks cụ ah. Em mua xe này là của bác chủ cũ lắp cản trước và đèn, em cũng không rõ là loại nào ạ nhưng nhìn cũng thấy thích thích :). Đèn lắp thêm là đèn vàng phá sương mù ah, đèn này rất sáng, em cũng ko biết là của hàng nào, em chưa có bằng nên chưa dám đi đâu, toàn nhờ bạn chở đi. Hihi

Hến Bột

Xe buýt
Khi đang sống cùng em này, nhà cháu cũng nhờ em nó mang 1 tủ lạnh samsung 220lits từ thủ đô về quê ngon lành. Cụ lật 2 ghế sau xuống và đẩy ghế phụ lên phía trên, sau đó đưa tủ lạnh từ phía sau xe lên với tư thế nằm nghiêng hoặc ngửa tùy theo kích thước (rộng - sâu) của tủ, lót thêm ít vải hoặc khăn là ok các xe sedan chỉ có khóc và bái lạy từ xa (hàng ghế sau gập xuống tạo một khoảng rộng phẳng 4 cụ ngồi đan quạt được đấy ạ).

Batien

Xe tải
Vâng. Nhưng em chưa biết cách gập ghế thế nào cụ ạ. Em loay hoay mấy lần mà khônh dược. Cụ có thể hướng dẫn chi tiết dược không ah. Ghế của em nguyên bản như hình ah. Em cảm ơn cụ

Hến Bột

Xe buýt
Nhà cháu miêu tả và cụ chịu khó tự lần mò nhé. Trước tiên cụ tháo 2 cái tựa đầu trên hai ghế sau, tiếp đó nắm và kéo cái tay chỉnh tựa lưng ghế sau (nó ở cạnh phía ngoài của mối ghế sau) vừa kéo & giữ đồng thời gập hết cỡ tựa lưng của ghế sau về phía đệm ngồi của chính ghế đó, làm lần lượt từng ghế sao cho tựa lưng nằm úp phẳng trên mặt ngồi của ghế. Tiếp theo, lúc này cụ sẽ thấy lộ ra chốt hoặc đầu 1 cái dây ở phía sau ghế (nhà cháu ko còn nhớ rõ hoặc theo các xe có khác nhau) cụ giựt (kéo) cái dây đó đồng thời lật tiếp về phía trước cái ghế sau (lúc này tựa lưng và mặt ngồi của ghế đã là một khối liền nhau) sao cho chố nối giữa tựa lưng và mặt ngồi của ghế hướng thẳng lên trần xe là OK (khoảng trống để chân của người ngồi ở hàng ghế sau chính là chỗ chứa cả cái ghế sau của xe). Nếu chuyển tủ lạnh thì chỉ cần làm đến khi gập tấm tựa lưng sát vào mặt ngồi của ghế là được chứ ko cần lật tiếp nữa. Báo cáo Hết (tả hơi dài mong cụ làm thành công, nhà cháu hồi mới đi cũng ko biết làm phải 1/2 năm qua giao lưu với hội Ter Hn mới biết nên rất cảm thông).Kính cụ.

ste

Xe hơi
Vâng. Nhưng em chưa biết cách gập ghế thế nào cụ ạ. Em loay hoay mấy lần mà khônh dược. Cụ có thể hướng dẫn chi tiết dược không ah. Ghế của em nguyên bản như hình ah. Em cảm ơn cụ
- Trước tiên móc tay vào 2 khuyên vải trên đệm ở giáp 2 ghế để kéo 2 đệm ghế sau lên tựa vào lưng hàng ghế trước.
- Tháo tựa đầu của 2 ghế sau.
- Kéo 2 khuyên cao su chỉnh tựa lưng ghế sau để gập hết cỡ cho uó xuống sàn.

Chúc kụ thành công.

Chỉnh sửa cuối:

tadano

Xe tăng
Nhân tiện em khoe luôn con Te đời 2004 của em ah. Con này em mua lại được của 1 bác Đại Tá quân đội làm cùng cơ quan Cậu em, bác ấy toàn đi xe cơ quan và nhà có thêm con Zace nên đi rất ít, đời 2004 mà mới được 7 vạn ah. Con này em mua được cũng nhờ sự tư vấn của bác Phongthanhauto và bác Cường. Vẫn chưa qua cảm ơn bác Phongthanh được vì em chưa có bằng lái. Em đã sơn lại chỗ bác Dũng

Em sơn lại vì để màu cũ trông hơi già mà em mới tí tuổi ah :)
Ặc phí quá sơn sai mầu rồi cá nhân nhà cháu thấy là giảm giá trị của một em ter đi ít.

Tutuchien

Xe tải
To Bac BAtien

Nếu đúng nội dung như bac miêu tả thì xe Terios đi 7V sẽ còn mới lắm _ quá sai lầm khi bác sơn lai con xe này _ Bác tin là ngay thời điểm này có bán xe thì giá trị con xe của bác giảm 30%
Đến lật hàng ghế sau lên bác chưa rõ thế mà ......

trau keo

Xe tăng
Nhân tiện em khoe luôn con Te đời 2004 của em ah. Con này em mua lại được của 1 bác Đại Tá quân đội làm cùng cơ quan Cậu em, bác ấy toàn đi xe cơ quan và nhà có thêm con Zace nên đi rất ít, đời 2004 mà mới được 7 vạn ah. Con này em mua được cũng nhờ sự tư vấn của bác Phongthanhauto và bác Cường. Vẫn chưa qua cảm ơn bác Phongthanh được vì em chưa có bằng lái. Em đã sơn lại chỗ bác Dũng

Em sơn lại vì để màu cũ trông hơi già mà em mới tí tuổi ah :)
cụ cho cháu hỏi giá để đồ trên nóc của múc của hãng nào đấy ợ :D, có phải gia cố gì thêm không ợ :D

trau keo

Xe tăng
xe cá nhân mà các cụ :D, màu sơn mà cụ ý thích thì vô tư cụ thấy đẹp là được, chỉ mất giá trị khi cụ bán lại :D

trau keo

Xe tăng
tiện đây các cụ cho cháu hỏi, nhà ta có cụ nào chế đèn trần của tè chưa ạ, nhà cháu vẫn chưa kiếm được cái đèn nào vừa, vãn phải thủ sẵn cái đèn pin nho nhỏ :D

phqhung

Xe tải
tiện đây các cụ cho cháu hỏi, nhà ta có cụ nào chế đèn trần của tè chưa ạ, nhà cháu vẫn chưa kiếm được cái đèn nào vừa, vãn phải thủ sẵn cái đèn pin nho nhỏ :D
Các cụ nhà Ter nâng niu em nó lắm nên đến giờ này cháu chưa thấy cụ nào chế cháo đèn trần cả vì không cụ nào muốn đục đẽo vào em nó. Nếu vào buổi tối thì hàng ghế sau của Ter tối lắm, cụ nào có con nhỏ nữa thì rõ khổ lúc chúng tìm dép. Cháu cũng không muốn đụng chạm vào trần xe nên chỉ chế cái đèn LED nhỏ dưới chân, dán vào sát phía trên gạt tàn thuốc lá cho hàng ghế sau thôi, vì là đèn LED mỏng nên mỗi lần bật lên hơi loá mắt những người ngồi ghế sau

Batien

Xe tải
Nhà cháu miêu tả và cụ chịu khó tự lần mò nhé. Trước tiên cụ tháo 2 cái tựa đầu trên hai ghế sau, tiếp đó nắm và kéo cái tay chỉnh tựa lưng ghế sau (nó ở cạnh phía ngoài của mối ghế sau) vừa kéo & giữ đồng thời gập hết cỡ tựa lưng của ghế sau về phía đệm ngồi của chính ghế đó, làm lần lượt từng ghế sao cho tựa lưng nằm úp phẳng trên mặt ngồi của ghế. Tiếp theo, lúc này cụ sẽ thấy lộ ra chốt hoặc đầu 1 cái dây ở phía sau ghế (nhà cháu ko còn nhớ rõ hoặc theo các xe có khác nhau) cụ giựt (kéo) cái dây đó đồng thời lật tiếp về phía trước cái ghế sau (lúc này tựa lưng và mặt ngồi của ghế đã là một khối liền nhau) sao cho chố nối giữa tựa lưng và mặt ngồi của ghế hướng thẳng lên trần xe là OK (khoảng trống để chân của người ngồi ở hàng ghế sau chính là chỗ chứa cả cái ghế sau của xe). Nếu chuyển tủ lạnh thì chỉ cần làm đến khi gập tấm tựa lưng sát vào mặt ngồi của ghế là được chứ ko cần lật tiếp nữa. Báo cáo Hết (tả hơi dài mong cụ làm thành công, nhà cháu hồi mới đi cũng ko biết làm phải 1/2 năm qua giao lưu với hội Ter Hn mới biết nên rất cảm thông).Kính cụ.
Hi, Thanh cụ, Cụ trả lời rất chi tiết ah. Mai em sẽ áp dụng có gì báo cáo các cụ ah :)

Batien

Xe tải
- Trước tiên móc tay vào 2 khuyên vải trên đệm ở giáp 2 ghế để kéo 2 đệm ghế sau lên tựa vào lưng hàng ghế trước.
- Tháo tựa đầu của 2 ghế sau.
- Kéo 2 khuyên cao su chỉnh tựa lưng ghế sau để gập hết cỡ cho uó xuống sàn.

Chúc kụ thành công.
Vâng ạ, Em cảm ơn Cụ nhiều nhé, hi vọng mai em sẽ làm được. hihi

Batien

Xe tải
cụ cho cháu hỏi giá để đồ trên nóc của múc của hãng nào đấy ợ :D, có phải gia cố gì thêm không ợ :D
Dạ cái đó của em Everest cụ ah. Khi lắp phải gia cố thêm óng nhựa cho khỏi kêu cụ ạ

Batien

Xe tải
Thanks các cụ đã cho ý kiến về việc sơn lại em nó ah. Đúng là e còn non và xanh vì lần đầu sở hữu oto. Em cũng chưa nghĩ được là làm thế sẽ giảm giá trị xe khi bán. Chỉ tại cái màu cũ trông hơi già mà e mới 26t nên thấy ko hợp lắm. Chắc di một thời gian em lại sơn lại vậy :)

trau keo

Xe tăng
Các cụ nhà Ter nâng niu em nó lắm nên đến giờ này cháu chưa thấy cụ nào chế cháo đèn trần cả vì không cụ nào muốn đục đẽo vào em nó. Nếu vào buổi tối thì hàng ghế sau của Ter tối lắm, cụ nào có con nhỏ nữa thì rõ khổ lúc chúng tìm dép. Cháu cũng không muốn đụng chạm vào trần xe nên chỉ chế cái đèn LED nhỏ dưới chân, dán vào sát phía trên gạt tàn thuốc lá cho hàng ghế sau thôi, vì là đèn LED mỏng nên mỗi lần bật lên hơi loá mắt những người ngồi ghế sau
Cháu thì không ngại đục trần, xe nó phải phục vụ mình chứ ạ , nhưng lượn chợ dời vẫn chưa kiếm được cái đèn nào ổn :)

trau keo

Xe tăng

phqhung

Xe tải
Lâu lắm rồi, hội nhà Ter chưa có dịp gặp gỡ, các cụ cho ý kiến và báo với mợ Chủ tịch sắp xếp cho mọi người có buổi họp mặt cuối năm đi

trau keo

Xe tăng
Lâu lắm rồi, hội nhà Ter chưa có dịp gặp gỡ, các cụ cho ý kiến và báo với mợ Chủ tịch sắp xếp cho mọi người có buổi họp mặt cuối năm đi
Cháu nói các cụ đừng giận :), anh em thích thì nhích thôi làm cái hẹn, up lên đây ai không bận thì góp vui , hai người cũng thành mâm :)

Trạng thái
Thớt đang đóng