Daihatsu Terios - Nói ra, đừng sợ !

Trạng thái
Thớt đang đóng

ficong

Xe buýt
Rình mò mấy năm mới được miếng dán vào mít!

Tutuchien

Xe tải
Rình mò mấy năm mới được miếng dán vào mít!

Cụ ficong cho hỏi chút về van hằng nhiệt xe terios 2003 : Khi chạy lúc, đồng hồ nhiệt thì kim ổn định ở giữa nhưng theo cảm nhận thấy máy rất nóng rồi bót ống cao su thấy căng đét rồi mà van vẫn chưa mở phải thật nóng nữa thấy van hàng nhiệt mở (quạt chạy, ống cao su mềm) _ Không biết qua thời gian dài sử dụng van này có kém đi không ? Qua so sánh với xe Altif thất máy xe Te nóng thật _ Trường hợp này theo Cụ ficong có vấn đề gì không ?

bsphongnb

Xe container

ficong

Xe buýt
Cụ ficong cho hỏi chút về van hằng nhiệt xe terios 2003 : Khi chạy lúc, đồng hồ nhiệt thì kim ổn định ở giữa nhưng theo cảm nhận thấy máy rất nóng rồi bót ống cao su thấy căng
đét rồi mà van vẫn chưa mở phải thật nóng nữa thấy van hàng nhiệt mở (quạt chạy, ống cao su mềm) _ Không biết qua thời gian dài sử dụng van này có kém đi không ? Qua so sánh với xe Altif thất máy xe Te nóng thật _ Trường hợp này theo Cụ ficong có vấn đề gì không ?
Thông thường thì nhiệt độ 80 trở lên thì van hằng nhiệt sẽ mở, nhưng cũng nhiều trường hơp van hằng nhiệt bị kẹt do lâu ngày hoặc có trường hợp chủ xe bạ nước gì cũng đổ kể cả nước giếng khoan cho nên mở chậm hoặc mở không hết làm lưu lượng nước luân chuyển làm mát chậm nên nhiệt tăng nhanh, và ngược lại hạ nhiệt chậm ,nếu xe cụ bị như vậy tốt nhất cụ thsos van hằng nhiệt ra kiểm tra xịt Rp7 vệ sinh cho nó yên tâm , làm xong cụ cho van vào cái nồi nhỏ luộc đến lúc nước bắt đầu sôi xem van đóng mở lưu loát là ok!
Ở trong em đã có trường hợp bị kẹt van sôi nước đến lúc nước lọt vào buồng đốt không biết đề tiếp cong gãy tay biên phải phóng lại lốc mất nhiều tiên lắm.
Còn cụ so sánh với atils ter nóng hơn là cái chắc ,vì khoang động cơ của atils nó thoáng hơn ter nên thoát nhiệt nhanh hơn ,nhưng không sao! nhà sản xuất họ đã cho phép, trừ trường hợp trục trặc kỹ thuật ở động cơ.

greentechbox

Xe điện
Website
greentechbox.com
Bác mua cho tôi một tấm nhé.
Bác mua dùm tôi một tấm này nhé
Cụ có thể mua của nội thất Hà Linh sẽ nhanh hơn em đặt đấy ạ. Đặt hàng rẻ hơn nhưng có thể mất 60 ngày ship về và đôi khi mất hàng. Như bộ chìa khóa em đang ship về bị mất hàng rồi, gia hạn thêm nửa tháng rồi mà chưa thấy về.

greentechbox

Xe điện
Website
greentechbox.com
Cháu ko bít, chắc họ ghi nhầm :D
300k/cái cụ nhé

Đang đi đại tu lại để bán cho đc gia đây, hé hé
Em dự là hàng VN đặt, nhãn mác giờ làm dễ mà. Cụ quét cái mã code QR đó xem có thông tin gì thêm không?

phongthanhauto

Xe buýt
Em dự là hàng VN đặt, nhãn mác giờ làm dễ mà. Cụ quét cái mã code QR đó xem có thông tin gì thêm không?
Cụ dự sai rồi. Phớt dầu của em, em khẳng định nhập chính hãng Daihatsu. Cần em cho xem Invoice.
Các cụ cứ dự như thế em ngại lắm.

bsphongnb

Xe container
Tổng hết bao nhiêu cụ? Cụ ficong bảo mấy món đó ra gara nào họ cũng làm được hay sao ấy.
Cứ chính hãng mà chơi cho nó sang cụ ạ :D
Đùa chứ, gara họ mất công đi kiếm thì giá cũng chả rẻ hơn mấy, mà tự mình mò đi thì có khi mất nửa ngày, nhà em gần nhà cụ phongthanhauto nên qua đấy múc cho nhanh.

greentechbox

Xe điện
Website
greentechbox.com
Cụ dự sai rồi. Phớt dầu của em, em khẳng định nhập chính hãng Daihatsu. Cần em cho xem Invoice.
Các cụ cứ dự như thế em ngại lắm.
Hè, em biết ngay cụ nhảy vào ngay mà. Trêu là trêu thế thôi chứ hàng của cụ thì anh em đều biết rồi mà. Em chả ôm của cụ vài món còn giề!

greentechbox

Xe điện
Website
greentechbox.com
Cứ chính hãng mà chơi cho nó sang cụ ạ :D
Đùa chứ, gara họ mất công đi kiếm thì giá cũng chả rẻ hơn mấy, mà tự mình mò đi thì có khi mất nửa ngày, nhà em gần nhà cụ phongthanhauto nên qua đấy múc cho nhanh.
Cụ phải biết kích thước mới mò đi được, cụ đo giúp em kích thước hai món đó xem thế nào?

bsphongnb

Xe container
Cụ phải biết kích thước mới mò đi được, cụ đo giúp em kích thước hai món đó xem thế nào?
Đo như nào cụ ơi?
Em sẽ báo gara giữ lại 2 cái cũ để các cụ châm cứu nhé

greentechbox

Xe điện
Website
greentechbox.com
Đo như nào cụ ơi?
Em sẽ báo gara giữ lại 2 cái cũ để các cụ châm cứu nhé
Vâng, cụ giữ giúp em vì chỗ cụ Chiến Ba bảo phải có kích thước thì mới tìm loại được.

greentechbox

Xe điện
Website
greentechbox.com
Theo các cụ có nên sơn toàn bộ ống pô Tè không nhỉ? Em thấy pô Tè của em nó có màu đất và đoạn gần cuối bị gỉ và mọt một lỗ 0.5cm rồi.

soiden76

Tháo bánh
hóng ạ, cũng muốn kiếm một con cho có chân chạy với chở hàng :D

Theo các cụ có nên sơn toàn bộ ống pô Tè không nhỉ? Em thấy pô Tè của em nó có màu đất và đoạn gần cuối bị gỉ và mọt một lỗ 0.5cm rồi.
Ống bô nhiệt độ rất cao k biết có loại sơn nào chịu đc nhiệt độ ấy k nhỉ?

Trạng thái
Thớt đang đóng