Daihatsu Terios - Nói ra, đừng sợ !

Trạng thái
Thớt đang đóng

Arsenal85

Xe máy
em chỉ sợ cụ chủ trước tời lại congtomet rồi gả cho cụ chứ đi ít như em mà cứ mỗi năm bình quân một vạn,nếu mà đúng như cụ nói thì vợ cụ quá ngon.
Từ lúc lấy xe đến giờ cũng có nhiều người có kinh nghiệm xem rồi cụ ạ. E nói một chi tiết nhỏ để cụ phán: Lấy về xe vẫn đủ 5 quả lốp theo xe, gai lốp còn rất tốt, date lốp tuần 01/2003. Nhưng do thời gian nên bị nứt nên e thay 4 quả Michelin mới thôi; Nội thất nỉ nguyên bản sạch tinh tươm; Giấy tờ thì còn cả cái phong bì đựng giấy tờ của đại lý. Qua các chi tiết rất nhỏ như vậy em thấy mình thật may mắn khi gặp cụ chủ xe rất cẩn thận ạ.

phqhung

Xe tải
Em đưa hình e Ter 2003, chạy 4 vạn của e lên để khoe với các cụ ạ

Cháu nói thật nếu không đúng thì cụ Arsenal85 bỏ qua cho cháu nhé! Nhìn tổng thể xe của cụ, nội thất, ngoại thất thì xe cụ phải chạy ít nhất là 7-8 vạn.

h_mdc

Xe điện

Cháu nói thật nếu không đúng thì cụ Arsenal85 bỏ qua cho cháu nhé! Nhìn tổng thể xe của cụ, nội thất, ngoại thất thì xe cụ phải chạy ít nhất là 7-8 vạn.
Xe em chạy vớ vẩn cũng gần 8 vạn/6 năm còn xe đời 2003 chạy mới 4 vạn thì chắc thiếu con số 1 đằng trước. Bạn em mua con Jolie đời 2007 bây giờ đã chạy hơn 20 vạn vẫn ngon. Máy móc của Ter các bác cứ đi 30 vạn mới phải đại tu.

phqhung

Xe tải
Trưa nay đỗ xe hai tiếng dưới nắng, mở xe ra thấy nóng hầm hập, sờ lên trần vẫn thấy mát rượi, kết quả vụ chống nóng rùi, bõ công hì hụi
Cụ nào đã từng tháo trần hoặc đã từng nhìn thấy trần nguyên bản của Ter 1.3 thì sẽ biết Ter 1.3 chưa xử lý thêm lớp chống nóng thì sẽ biết rõ vì sao xe nóng như thế

Arsenal85

Xe máy

Quả thực nhà cháu chỉ đưa mấy cái ảnh sơ sơ để các cụ xem chơi. Mà qua mấy cái ảnh sơ sài này cụ đã phán được số km xe đã chạy thì quả thực cháu phục cụ sát đất đấy ạ. Phiền cụ khai sáng cho cháu mấy cái điểm trên ảnh để cụ đưa ra kết luận đó với ạ. Cháu nói là để học hỏi thêm chứ ko có ý gì đâu ạ. Cảm ơn cụ nhiều!

ficong

Xe buýt
Từ lúc lấy xe đến giờ cũng có nhiều người có kinh nghiệm xem rồi cụ ạ. E nói một chi tiết nhỏ để cụ phán: Lấy về xe vẫn đủ 5 quả lốp theo xe, gai lốp còn rất tốt, date lốp tuần 01/2003. Nhưng do thời gian nên bị nứt nên e thay 4 quả Michelin mới thôi; Nội thất nỉ nguyên bản sạch tinh tươm; Giấy tờ thì còn cả cái phong bì đựng giấy tờ của đại lý. Qua các chi tiết rất nhỏ như vậy em thấy mình thật may mắn khi gặp cụ chủ xe rất cẩn thận ạ.
chúc mừng cụ nhé cụ thật là may mắn.

mazda6.

Xe buýt
Nhà cháu phục cụ!! Nhìn qua ảnh mà cụ .. phán ngay được xe chạy ít nhất 7-8 vạn thì đúng là ... siêu ..siêu nhân!![-O<
Cụ làm nhà cháu nhớ đến chuyện phim cổ trang của Trung quốc.... Đai nhân thày thuốc bắt mạch cho vợ vua qua....... sợi chỉ buộc vào cổ tay...:D

Chỉnh sửa cuối:

trau keo

Xe tăng
Nói chung con số 4 vạn sẽ làm nhiều người nghi ngờ, nhưng cái đấy không quan trọng, cái quan trọng bác oháo thủ thấy hạnh phúc là ổn
Nhw cháu, cả đống bạn rồi mấy ông chú cứ thắc mắc bảo sao mua tè , cháu thì kệ, và cháú thấy ổn với những gì bỏ ra :), cứ mua là được :)

Arsenal85

Xe máy
Nói chung con số 4 vạn sẽ làm nhiều người nghi ngờ, nhưng cái đấy không quan trọng, cái quan trọng bác oháo thủ thấy hạnh phúc là ổn
Nhw cháu, cả đống bạn rồi mấy ông chú cứ thắc mắc bảo sao mua tè , cháu thì kệ, và cháú thấy ổn với những gì bỏ ra :), cứ mua là được :)
Cụ nói quá chuẩn ạ. Em cũng chả quan trọng con số đó có ảo hay ko, e chỉ thấy may mắn và vui vì mình đã mua được xe của 1 cụ chủ xe cẩn thận, nhiệt tình thêm nữa chất xe đúng như mình mong muốn. E mua chiếc này để gắn bó lâu dài, có khi đến lúc e nó thành sắt vụn mới thôi ý chứ thế nên rất chăm chút e nó, cũng may e nó chưa làm gì khiến e phiền lòng ạ.

ste

Xe hơi
Chúc mừng cụ Arsenal85. Cụ không cần quan tâm nhiều tới quá khứ của em nó quá mà quan trọng là cụ đã đi thử, và chắc chắn là cụ đã hài lòng với hiện trạng máy móc của em nó thì mới quyết rinh em nó về. Giờ cụ chỉ cần chăm sóc để em nó phục vụ cụ cho tốt. Có vấn đề gì liên quan tới bệnh tật mà cụ phát hiện ra (chắc sau một thời gian sử dụng mới thấy, giống như nhà cháu khi cưỡi thử V2 còn ngon của một số cụ trong hội tè) hoặc muốn độ đẹo nọ kia,... thì chỉ cần hú một câu là hội tè sẽ có cụ giúp. Chúc nùng cụ lần nữa.

Chỉnh sửa cuối:

ste

Xe hơi
vấn đề này chắc do xe của cụ bị rơ các khớp nối, như bi chữ thập cacdang các ổ bi láp hoặc hệ thống cao su giằng cụ chịu khó chui xuống sờ mó ngó nghiêng xem sao,còn thêm một vấn đề nữa cụ nên kiểm tra lại côn có khi bị rơ giảm giật hoặc mòn quá xe em cũng từng bị hiện tượng đó thay lá côn là ok, nếu bàn ép chưa mòn.
Nhận được hồi âm của cụ fiong nhà cháu mừng quá vì chưa thấy ai có ý kiến gì, hơn nữa ngoài kinh nghiệm mà cụ đã có cộng với công lực của cụ thì nhà cháu hoàn toàn yên tâm với tư vấn của cụ. Cháu hỏi cụ khí không phải chứ có phải kiểm tra thêm gì nữa không ạ, nhà cháu thấy trên mạng có đề cập tới cao su kê máy, cái đó có ảnh hưởng gì không và có nguyên nhân gì liên quan tới khung gầm không. Đa tạ cụ đã chỉ giáo.

ste

Xe hơi
Trưa nay đỗ xe hai tiếng dưới nắng, mở xe ra thấy nóng hầm hập, sờ lên trần vẫn thấy mát rượi, kết quả vụ chống nóng rùi, bõ công hì hụi
Nhà cháu kiểm tra thấy bên trong nhà cháu mát như...bên ngoài, sờ mặt bảng taplo thấy âm ấm nhưng mà trần thì đúng là không thấy gì. Mà nói thật với các cụ là cho thêm 2 lớp Cát Tường vào cộng với công sức bỏ ra với sự hỗ trợ, cổ vũ, động viên (kèm theo dõi, đánh giá) của các cụ trong hội tè thì chắc chắn phải mát và cụ nào làm sau sẽ còn mát nữa.

Arsenal85

Xe máy
Chúc mừng cụ Arsenal85. Cụ không cần quan tâm nhiều tới quá khứ của em nó quá mà quan trọng là cụ đã đi thử, và chắc chắn là cụ đã hài lòng với hiện trạng máy móc của em nó thì mới quyết rinh em nó về. Giờ cụ chỉ cần chăm sóc để em nó phục vụ cụ cho tốt. Có vấn đề gì liên quan tới bệnh tật mà cụ phát hiện ra (chắc sau một thời gian sử dụng mới thấy, giống như nhà cháu khi cưỡi thử V2 còn ngon của một số cụ trong hội tè) hoặc muốn độ đẹo nọ kia,... thì chỉ cần hú một câu là hội tè sẽ có cụ giúp. Chúc nùng cụ lần nữa.
Cảm ơn cụ nhiều. Cháu cũng đang ngâm cứu các loại bệnh của Ter để khi gặp phải còn có hướng xử lý cũng như mua phụ tùng thay thế ạ.

ste

Xe hơi
Cảm ơn cụ nhiều. Cháu cũng đang ngâm cứu các loại bệnh của Ter để khi gặp phải còn có hướng xử lý cũng như mua phụ tùng thay thế ạ.
Nhà cháu khi rinh v2 về phải cho qua hãng Toy kiểm tra tổng thể (vì Toy mua lại Dai mà), sau đó cho qua chỗ bác Hải 11 Láng Hạ kiểm tra chuyên môn sâu về Tè 1.3 để xin tư vấn kế hoạch phòng và khám chữa bệnh cho em nó.

ficong

Xe buýt
Nhận được hồi âm của cụ fiong nhà cháu mừng quá vì chưa thấy ai có ý kiến gì, hơn nữa ngoài kinh nghiệm mà cụ đã có cộng với công lực của cụ thì nhà cháu hoàn toàn yên tâm với tư vấn của cụ. Cháu hỏi cụ khí không phải chứ có phải kiểm tra thêm gì nữa không ạ, nhà cháu thấy trên mạng có đề cập tới cao su kê máy, cái đó có ảnh hưởng gì không và có nguyên nhân gì liên quan tới khung gầm không. Đa tạ cụ đã chỉ giáo.
nếu hỏng cao su chân máy thì lúc cụ depa sẽ có cảm giác động cơ bị nhấc lên,nếu tay cụ vẫn nắm cần số thì thấy cần số vật bên này hay bên kia, tốt nhất cụ đến cụ hongdang kiểm tra côn nếu gần láng hạ, em đọc trên diễn đàn thì thấy cụ hongdang rất chuyên về đai đấy cụ ợ.

ste

Xe hơi
nếu hỏng cao su chân máy thì lúc cụ depa sẽ có cảm giác động cơ bị nhấc lên,nếu tay cụ vẫn nắm cần số thì thấy cần số vật bên này hay bên kia, tốt nhất cụ đến cụ hongdang kiểm tra côn nếu gần láng hạ, em đọc trên diễn đàn thì thấy cụ hongdang rất chuyên về đai đấy cụ ợ.
Cảm ơn cụ, nhà cháu sẽ triển khai kiểm tra các hạng mục như cụ đã dạy.

ste

Xe hơi
Nhà cháu mới thấy bên thớt họ nhà Vịt có đề cập tới việc...giặt lọc gió bằng máy giặt và tái sử dụng mấy lần:

http://www.otofun.net/threads/183338-khong-bao-gio-mua-loc-gio-nua

Các cụ họ nhà Tè cho ý kiến với ợ.

ste

Xe hơi
Kính thưa các cụ, lọ mọ máy hôm nghỉ để sửa sang sắc đẹp cho V2, giờ nhà cháu muốn tháo toàn bộ áo trong của em nó (bọc ghế nỉ) để giặt. Cụ nào có kinh nghiệm thì chia sẻ để nhà cháu làm được không ợ. Cảm ơn các cụ trước.

trau keo

Xe tăng
Kính thưa các cụ, lọ mọ máy hôm nghỉ để sửa sang sắc đẹp cho V2, giờ nhà cháu muốn tháo toàn bộ áo trong của em nó (bọc ghế nỉ) để giặt. Cụ nào có kinh nghiệm thì chia sẻ để nhà cháu làm được không ợ. Cảm ơn các cụ trước.
s
tốt nhất là bọc giả da hoặc da công nghiệp cụ ạ, còn nếu cụ thích lọ mọ thì tháo cánh ra giặt bình thường :D, còn ghế tháo từng cái ra giặt như dịch vụ họ giặt thảm công nghiệp, còn nếu cụ chưa tháo được cánh ra thì hôm nào cháu tiện qua hướng dẫn cụ, cũng đơn giản như vụ kia :D

à hôm nay cháu xem cái chỗ kính rồi, của nhà cháu vẫn khít khìn khịt :D

ste

Xe hơi
s
tốt nhất là bọc giả da hoặc da công nghiệp cụ ạ, còn nếu cụ thích lọ mọ thì tháo cánh ra giặt bình thường :D, còn ghế tháo từng cái ra giặt như dịch vụ họ giặt thảm công nghiệp, còn nếu cụ chưa tháo được cánh ra thì hôm nào cháu tiện qua hướng dẫn cụ, cũng đơn giản như vụ kia :D

à hôm nay cháu xem cái chỗ kính rồi, của nhà cháu vẫn khít khìn khịt :D
Cảm ơn cụ, khi nào rảnh có thời gian cụ hú một câu là nhà cháu cho V2 giặt áo luôn.
Chúc mừng cụ vụ kính vẫn kín khít.

Trạng thái
Thớt đang đóng