Daihatsu Terios - Nói ra, đừng sợ !

Trạng thái
Thớt đang đóng

hatatthanh2008

Xe buýt
90% là do ac quy... và ac quy của xe anh là ac quy nước!! Bình nước nó báo trước giống triệu chứng anh nói, Nếu bình khô thì đang chạy, đề ngon mà nó chết cũng chả biết lúc nào!!
em cũng nghĩ là ăc quy nhưng ac quy của em là ac quy khô, mắt vẫn mầu xanh

hatatthanh2008

Xe buýt
Trước tiên cụ lật nắp capo và bật chìa khóa điện tới vị trí ON, và lắng tai nghe có tiếng ù của bơm xăng không, nó chỉ bơm trong vòng 2-3 giây là ngắt, nếu có cụ ra trước khoang máy rút đường ống nhiên liệu đoạn bằng cao su và nhờ người bật chìa khóa tới vị trí ON xem xăng lên đó có mạnh không, nhớ lấy cái chai hứng trước lúc bật khóa nếu không xăng fun vào khoang máy dễ gây cháy nổ , cụ cứ thử xem thế nào rồi tính tiếp.
Em quên hỏi hôm vừa thấy xe cụ có cái tyo xuống bầu loc hơi xăng bằng than hoạt tính lắp sai so với nguyên bản đã đổi lại chưa ??
cụ cho em địa chỉ của cuh đi hôm nào em qua cụ giúp em cái, ngày mai được ko, em làm ở Mỹ Đình, cụ ở chỗ nào em qua với

tadano

Xe tăng
90% là do ac quy... và ac quy của xe anh là ac quy nước!! Bình nước nó báo trước giống triệu chứng anh nói, Nếu bình khô thì đang chạy, đề ngon mà nó chết cũng chả biết lúc nào!!
Theo em nếu do ắc quy thì đề lần 1 là khỏe nhất lần 3 là yếu nhất.
Lần 3 mới nổ có nghĩa sau khi để 2 lần trước làm giảm điện áp ắc quy. Khi đó nếu bình kém thì lần 3 ko thể nổ đc.
Theo em trước khi đề nổ cụ cứ bật chìa khóa len để 5s kaapj đi lặp lại 3 lần rồi đề nổ.
Nếu đề phát nổ ngay thì xe cụ bị tụt xăng.

ficong

Xe buýt
cụ cho em địa chỉ của cuh đi hôm nào em qua cụ giúp em cái, ngày mai được ko, em làm ở Mỹ Đình, cụ ở chỗ nào em qua với
Em ở rất xa chỗ của cụ nên không thể trực tiếp giúp cụ được ạ, có gì cụ cứ cho lên đây toàn thể anh em trong này ai biết gì thì giúp ấy vừa là chia sẻ vừa là học hỏi.

hatatthanh2008

Xe buýt
Theo em nếu do ắc quy thì đề lần 1 là khỏe nhất lần 3 là yếu nhất.
Lần 3 mới nổ có nghĩa sau khi để 2 lần trước làm giảm điện áp ắc quy. Khi đó nếu bình kém thì lần 3 ko thể nổ đc.
Theo em trước khi đề nổ cụ cứ bật chìa khóa len để 5s kaapj đi lặp lại 3 lần rồi đề nổ.
Nếu đề phát nổ ngay thì xe cụ bị tụt xăng.
cụ nói đúng rồi, buổi sáng em để ý cái chân ga của em nó nặng lắm, phải dùng lực thì mới đáp được chân ga
vậy vấn đề cụ đưa ra ở trên thì giải quyết như nào

hatatthanh2008

Xe buýt
Các cụ ơi bệnh tình xe em nặng quá rồi,sang nay đề phải hơn chục phát mới nổ, xe em bịt tụt xăng rồi qua gara nào để khắc phục nhỉ cho em dc với

4banhxequay

Xe điện
Các cụ lưu ý đừng nghĩ Tè thì trộm nó tha nhé.

Để lắp lại cụ chủ cũng mất tiền bằng vài tháng gửi xe

4banhxequay

Xe điện
NHờ các cụ nhà mình chạy xe có điều hòa một lúc sờ giúp vào hộp giàn lạnh dưới cốp bên phụ xem có bị ướt nước vỏ hộp ko nhé

Sđt bác Hải 01238892289
Hôm trước em mới mang vợ 2 nhà em đến sửa một số thứ
1- thay zoăng dàn cò
2-thay phớt các đăng trước
3- thay hai chân máy Phong Thành
4- bảo dưỡng toàn bộ trục láp

ficong

Xe buýt
NHờ các cụ nhà mình chạy xe có điều hòa một lúc sờ giúp vào hộp giàn lạnh dưới cốp bên phụ xem có bị ướt nước vỏ hộp ko nhé
Nếu độ lạnh của điều hòa đặt nhiệt độ thấp dưới 5 oC mới ngắt lốc thì nó có ướt thậm chí đông thành đá chỗ vỏ hộp nữa đấy, nhưng cái quan trọng là xe cụ nó bị ướt ngoài vỏ hộp nhưng lốc đóng ngắt có bình không, nhiệt độ mát như thế nào, nếu bị ướt chỗ đó sờ vào thấy lạnh mà ở cửa gió điều hòa không mát thì xe cụ bị hiện tượng đóng băng giàn lạnh .

Chỉnh sửa cuối:

ficong

Xe buýt
Các cụ lưu ý đừng nghĩ Tè thì trộm nó tha nhé.

Để lắp lại cụ chủ cũng mất tiền bằng vài tháng gửi xe

Qủa này chắc cụ te nào thiếu nhờ người mượn tạm rùi ,có lẽ gò bằng tôn chắc đỡ bị mượn.

ficong

Xe buýt
Các cụ ơi bệnh tình xe em nặng quá rồi,sang nay đề phải hơn chục phát mới nổ, xe em bịt tụt xăng rồi qua gara nào để khắc phục nhỉ cho em dc với
Chưa kiểm tra sao cụ biết tụt xăng!!! nếu tụt xăng cụ chỉ cần bật chìa khóa vài lần là nó nổ ngay
Cụ nên kiểm tra lại nó rất nhiều nguyên nhân có thể hỏng bơm xăng, hở hệ thống bơm xăng, tắc lọc, và có thể hỏng kim phun, các loại cảm biến vv và còn cả phần điện nữa, em nghĩ nếu không hay vọc vạch về xe cụ nên đưa xe tới một gara nào đó họ kiểm tra cho.

Chỉnh sửa cuối:

bsphongnb

Xe container
Cụ choạch cái hóa đơn để ae tham khảo với

Sđt bác Hải 01238892289
Hôm trước em mới mang vợ 2 nhà em đến sửa một số thứ
1- thay zoăng dàn cò
2-thay phớt các đăng trước
3- thay hai chân máy Phong Thành
4- bảo dưỡng toàn bộ trục láp

Em gửi các cụ HĐ , em nghĩ một số vật tư bác Hải lấy đắt hơn khi mình lấy ở Phong Thành một chút
nhưng em nghĩ cũng hợp lý vì phải trả tiền xe ôm và mình ko mất công ra lấy, quan trọng là chất lượng sửa chữa và tư vấn là OK

trong quá trình sửa em cũng bảo bác Hải báo giá một số vật tư các cụ tham khảo và cho thêm ý kiến nhé.
Hy vọng rằng các cụ trong OF trao đổi và rút ra kinh nghiệm cho bản thân

hatatthanh2008

Xe buýt
Chưa kiểm tra sao cụ biết tụt xăng!!! nếu tụt xăng cụ chỉ cần bật chìa khóa vài lần là nó nổ ngay
Cụ nên kiểm tra lại nó rất nhiều nguyên nhân có thể hỏng bơm xăng, hở hệ thống bơm xăng, tắc lọc, và có thể hỏng kim phun, các loại cảm biến vv và còn cả phần điện nữa, em nghĩ nếu không hay vọc vạch về xe cụ nên đưa xe tới một gara nào đó họ kiểm tra cho.
có thể cụ ah, vì em thấy bơm xăng vần ù ù ở, khi bật chía khóa ON mai phải qua Gara ktra

Trạng thái
Thớt đang đóng