Daihatsu Feroza - Độc hành ký Mường Tè - Mường Nhé - Những kỷ niệm khó phai

Heosua_HN

Xe điện
Dạ bẩm các kụ em ngủ dậy rồi đây ợ, cơ bản là cũng mới có mấy chai =))

E cũng hóng bài của cụ Heo sữa..lâu lắm rồi, tưởng cụ đã bẻ bút rùi cơ...e fun ty
Dạ em không bẻ bút kụ ơi, cơ mà em nhá được non nửa cái bàn phím lap rồi :P

Chỉnh sửa cuối:

Ducwagon

Xe tăng
Hè hè, cứ thấy Fe và cụ Heo là em vào hóng, muộn em cũng chờ nhá nhá :)

Heosua_HN

Xe điện
Vạn sự khởi đầu nan, gian nan bắt đầu nản :(

Cách đây đã lâu, có người xem tử vi cho em đã phán rằng: cái thằng này cũng tốt số, blah blah blah, dưng tóm lại là cái gì gần thành công cũng sẽ có tý thốn ở phần đuôi, rốt cuộc có khi lại làm con dã tràng xe cát từ đầu, dư là đến năm 3x nào đó mới qua hạn mà từ từ phục hồi rồi đi lên cho được. Ngẫm lại cho đến cái giờ này, thì có lẽ kể cũng không sai. :|

Giờ khi đối diện với cột mốc phía Tây, mốc cuối trong bộ sưu tập mấy cái mốc nho nhỏ tự đặt ra để huyễn hoặc mình của một gã chuyên ngồi sau bàn giấy, em lại thấy nguy cơ này ngày càng lộ rõ:

- Ngày phép đã xin, thế rồi bụp một cái trên trời nhảy xuống chuyến công tác bất chợt vào Sài Gòn gần hết cả tuần => hủy phép

- Vừa hết chuyến công tác, chuẩn bị bắt máy bay về HN, thì lại nhận được một email, và thế là cuối tuần lại hối hả lo vụ vé vủng đầu tuần cho kịp về trước kỳ nghỉ => lại hủy phép. Bay ra bay vào ngay trong ngày. Bụng đã từng bảo dạ, chuyến này vào dễ, ra e rằng khó, hay chuyển cung nhảy xừ nó vào chỗ khác trong Nam

- Vợ 2 bỗng dưng đổ bệnh: trời HN lập xuân mấy tháng nắng mưa thất thường, độ ẩm tăng cao, bộ phổi (chế hòa khí) mới cấy có vẻ vẫn chưa êm, cứ bật máy lên là em ho khù khụ như đong đầy nước thuốc lào trong cổ họng :-& Đội ơn bác sỹ và người thân tận tình cứu giúp qua mấy cơn nguy kịch (bao gồm cả một cơn đột quỵ cách HN 60 cây số), nhưng vẫn chưa dám tin chuyến đi xa này em sẽ không quỵ xuống dọc đường :(

- Và một trong những điều buồn nhất: E75 thân yêu dường như đã trút hơi thở cuối cùng, cũng đúng vào cái ngày đế chế Nokia khép lại. Người bạn gắn bó cùng nhau trải bao thăng trầm trong hơn 4 năm dài ròng rã. Đứng trước thời khắc khởi hành, những nỗ lực cuối cùng để giải cứu 3 lần đột tử chỉ là để nhìn thấy những đốm sáng lóe lên rồi lại vụt tắt. Đành lặng lẽ đưa em cùng đi có lẽ với nhau là lần cuối, dù em chỉ còn là lặng lẽ ở bên.

Một vài hình ảnh để nhớ về một ngày nào còn oanh liệt

Ôi chao, mới chỉ kể ra có bấy nhiêu thôi, nói chung là cũng có nguy cơ vỡ cung rồi đấy. @-)

Chỉnh sửa cuối:

Heosua_HN

Xe điện
Việc nhà việc cửa, giặt giũ phơi phóng dọn dẹp chỉnh tề trước lúc ra đi, thôi thì cũng và vội bữa trưa cho qua quýt. 1h30 mới xấp xỉ lăn bánh khởi hành, những km đầu tiên mà đã thấy lo lo trong dạ, không biết còn những gì sẽ xảy đến trên đường.

Vị trí của E75 đã được thay thế bởi IP2G, vốn cùng phối hợp nhuần nhuyễn với E75 trong hơn một năm trời trên những cung đường hiểm trở

Chỉnh sửa cuối:

Heosua_HN

Xe điện
Thị xã Sơn Tây, khởi đầu của QL32, và rồi nhanh chóng tới Ba Vì

Từ xa em sợ có biến gì

Là một đám hiếu với màu áo xanh là chủ đạo, Sơn Tây, thị xã quân nhân

Rời Ba Vì, đến giờ nhịp thở của Fe vẫn êm đềm, vậy là vẫn có quyền hy vọng ;)

Chỉnh sửa cuối:

Heosua_HN

Xe điện
Qua cầu Trung Hà

Mặt nước đã mênh mông nhiều so với đợt công tác Thanh Ba cách đây non vài tháng

Tuyến quốc lộ 32 chạy dọc đê hữu sông Thao

Qua những con đường với hàng xoan hoa trắng

Hướng về phía địa phận Thanh Sơn

Chỉnh sửa cuối:

Heosua_HN

Xe điện
Đã bắt đầu những con dốc đầu tiên, cũng là để thử thách lá phổi của Fe, con đường quanh co vắng vẻ
Và chợt mừng khi thấy mình đã có bạn đồng hành

Một chút bực mình với một vài bác xế đi rõ chậm, dưng kiên cường bám trụ giữa lòng đường, không nhường đường cho kẻ phía sau. Cơ mà khi vượt lên em mới biết đây là một mợ. À mà nhân tiện em xin thưa là mắt em thuộc loại kém, cực kém ý, nên khi em chạy ngang phải nhìn một lúc mới xuyên được qua cái lớp kính đen sì sì để xem mặt mũi bác tài dư lào, các kụ mợ gặp em trên đường đừng cho là em nhìn đểu mà tội nghiệp nhé, chỉ là tò mò thôi mà :D

Và thế là sau 2 tiếng từ lúc khởi hành, Thanh Sơn đã hiện ra trước mắt, và chặng đường phía trước vẫn còn xa, xa lắm...

Chỉnh sửa cuối:

Kenket

Xe điện
Thời gian thấm thoắt, mới ngày nào lão rước nàng Fe về, giờ đã gắn bó với em nó đc hơn 4 năm rồi nhỉ !

VUQUTU

Xe buýt
Chưa cần xem ảnh đã thấy hay rồi. Mà cụ toàn post vào giờ hiểm, chắc cảm xúc dâng trào nên không ngủ được.

Gap373

Xe điện
Em kê dép hóng ảnh của cụ

PTI12

Xe hơi
Em xin chúc mừng CỤ

nissan CFR

Xe tăng
E oánh dấu đến đây đã, sáng mai ngủ dậy hóng tiếp chuyến đi của cụ. Cụ toàn ngủ ngày cày đêm nên văn liền mạch

ATO

Xe tải
Cụ chủ nhỏ giọt quá, em chắc không đủ kiên nhẫn để theo dõi chuyến đi của cụ.

buffalo

Xe tăng
Đi đường rừng núi về, lái xe hay bị táo mà bác..:)) Tiếp đi bác chủ ơi (b)

feroza_hb

Xe tăng

Ủn cho Chủ tịt nhà fe đi tiếp nào...

La Pulga

Xe buýt
Em kê gạch ngồi đợi lão chủ thớt :D

toyota_ls

Xe tải
em ngồi hóng.úp ảnh nhanh cụ nhé