Chi hội Daihatsu Club: Khu vực trao đổi kỹ thuật

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ
Mợ Hương lúc nào rảnh rang chụp cho em cái ảnh nhé, em cũng đang định lắp.
Dạ em nhớ rồi ạ. Em sẽ chụp và post lên sớm ạ.
Nhà Ter mình ơi! Tuần sau nhà mình tụ họp được không ạ? Em được trả tự do rồi ạ em sẽ SMS để các Bác conffurm giúp em cái nhé!

Chỉnh sửa cuối:

4banhxequay

Xe điện
Dạ em nhớ rồi ạ. Em sẽ chụp và post lên sớm ạ.
Nhà Ter mình ơi! Tuần sau nhà mình tụ họp được không ạ? Em được trả tự do rồi ạ em sẽ SMS để các Bác conffurm giúp em cái nhé!
Mợ aloo đi, cháu lạilamf chân phó nháy

herotran8

Xe tăng
Em đang có một ước mơ là một ngày nào đó mua được 1 em terios ạ!

vinabimbim

Xe hơi
THấy thớt vắng vẻ quá, cháu làm 2 mục các cụ các mợ xem nhé:

1. Đặc điểm dòng xe SUV dù to như Landcruser, Fortuner, Everest, Jolie v.v.. đến bé tí như Terios đời cũ thì cánh cửa sau đều chùm lên vè chắn bùn. Do đó khi đi đường ướt thường bắn bùn bẩn lên thành bệ cửa xe, người ngồi sau lên xuống rất hay bị lấm bùn vào quần áo, nhất là các mợ váy áo lòe xòe.

Giải pháp xử lý là cắt 1 đoạn săm xe máy, tháo 3 con vít bên trong cửa ra và lắp lại là ổn

Ưu, nhược: Thành bệ cửa luôn sạch trong mọi trường hợp. Nhìn kĩ thấy xấu. Đóng cửa phải mạnh tay một chút không cửa không vào hết.

2. Cửa hậu do treo lốp dự phòng nên khá nặng, nếu cụ nào đi vào chỗ sóc mà thấy cửa hậu có tiếng kêu rin rin, ken két thì có khả năng là các chốt đã mòn hoặc dơ. Cách xử lý đơn giản là các cụ mở cửa ra, phía dưới bên trái có cái cữ đỡ cửa. Các cụ nhả nhẹ 2 con ốc ra, nâng các cữ lên ở mức vừa phải là hết hiện tượng đó.

Các cụ chú ý chỉnh vừa vặn thôi nhé. Nếu nâng lên quá cao có khả năng đóng cửa không được hoặc tệ hơn là cửa ko đóng hết mà ko phát hiện ra
Hay quá cụ bonbanhxequay sáng kiến hay ghê, để em thử xem sao.
Còn vụ nâng quá không đóng được cửa thì ok, em thấy cửa đóng không chặt nó cảnh báo ngay mà cụ.

vinabimbim

Xe hơi

Tuanrau13

Xe buýt
Các cụ cho hỏi chỗ bảo dương chân côn của ter mới. Chả là cháu cảm thấy cái chân côn nó cứ nặng chịch, đi đường mấy ngày gần tết, chân to tướng rùi ợ. Trước nhà cháu đi matiz chân côn dây nhẹ hều, sang em ter đời 97 côn dầu thấy nặng quá, gara Bắc Sơn đề nghị ra tết bảo dưỡng côn. Các cụ cho cháu lời khuyên ợ. Cảm ơn nhiều
Nhân tiện các cụ cho nhà cháu gia nhập hội nhà ter với.
Alo: 0983526756

maituqui

Xe đạp
các bác cho em hoi mua vo úp lốp xơcua xe daihatsu terios 1.3 o đâu,vỏ của em bằng da xấu quá bác nào biết bày em với.................cảm ơn.

kudel

Xe tải
Website
www.facebook.com
Chào cả nhà, em Ter của em mấy hôm nay có hiện tượng báo đèn "Engine check", lúc sáng lúc tắt. Các bác nào khuyên bảo em nên làm gì, ở đâu được không ạ? Em chúc cả nhà mình năm mới vui, khỏe :)

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ
Chào cả nhà, em Ter của em mấy hôm nay có hiện tượng báo đèn "Engine check", lúc sáng lúc tắt. Các bác nào khuyên bảo em nên làm gì, ở đâu được không ạ? Em chúc cả nhà mình năm mới vui, khỏe :)
Oài tốt nhất tạm dừng sử dụng alo cho bác Hải hỏi xem sao chứ! Đèn ấy thuộc về máy mất rồi đi cố sợ hỏng quá đấy! Hay kiểm tra lại dầu máy xem có đủ không!

kudel

Xe tải
Website
www.facebook.com
Oài tốt nhất tạm dừng sử dụng alo cho bác Hải hỏi xem sao chứ! Đèn ấy thuộc về máy mất rồi đi cố sợ hỏng quá đấy! Hay kiểm tra lại dầu máy xem có đủ không!
Báo cáo đã liên lạc với bác Hải rồi nhé. Chủ nhật này, mợ đi bảo dưỡng xe thì hú em đi luôn

4banhxequay

Xe điện
các bác cho em hoi mua vo úp lốp xơcua xe daihatsu terios 1.3 o đâu,vỏ của em bằng da xấu quá bác nào biết bày em với.................cảm ơn.
Vỏ ốp lốp suơcua nhựa cứng thì cụ hỏi theo cỡ lốp chứ ko nên hỏi theo xe. Cỡ lốp của Terios là 205/75 thì cụ hỏi theo cỡ lốp này xem họ có ko. nếu loại to hơn chút xíu thì chêm vậy

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ
Hôm nay em và bác Kudel đã xuống chỗ bác Hải để kiểm tra hai em Ter ạ. Bác Hải vẫn nhiệt tình như lần trước nhưng rút kinh nghiệm vụ cụ Tuabin nên lần này em và bác Kudel bám sát luôn để kiểm tra thợ (mà hôm nay chính tay bác Hải làm là chính vì thợ vẫn chưa lên) nên em nó được kiểm tra và làm rất cẩn thận. Nhưng cũng may,mà em bám theo bác Hải trong lúc sửa chứ bác Kudel thấy thợ thiếu ốc hay gì ở xe bác ấy là bác ấy lại xui thợ sang vặt ở xe em rồi lắp sang xe bác ấy thôi :)) nên lần sau có ai đi với bác này thì hãy cẩn thận hơn nữa với bác này nhé :))

Chỉnh sửa cuối:

Tuanrau13

Xe buýt
Hi hi, chiều nay mợ Hương có alo cho mềnh đi kt cho vợ hai, mềnh bận tiếp khách không đi được, chán ghê. Nhỡ mất dịp học hỏi kinh nghiệm. Mợ Hương cho mềnh xin cái tên gara và số ĐT của bác Hải nhé

kudel

Xe tải
Website
www.facebook.com
Mợ Hương bôi bác thật. Mà công nhận qua vụ này mới thấy mợ ấy bon chen khiếp.

Nhân tiện, bác nào biết chỗ mua thảm lot cho Ter ko chỉ em với chứ Ter hẹp ngang mua gì cung ko vừa. Nản kinh

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ
Mợ Hương bôi bác thật. Mà công nhận qua vụ này mới thấy mợ ấy bon chen khiếp.

Nhân tiện, bác nào biết chỗ mua thảm lot cho Ter ko chỉ em với chứ Ter hẹp ngang mua gì cung ko vừa. Nản kinh
Chịu khó đọc mấy nthread nhà mình đi em nhớ đã có địa chỉ và cả số alo nữa cơ. Để em thử tìm lại trong tin nhắn của em xem còn không.

Chỉnh sửa cuối:

kudel

Xe tải
Website
www.facebook.com
Em lập ra thớt này để các Cụ/Mợ cùng nhau trao đổi kỹ thuật như:
- Các bệnh thường gập và hướng khắc phục
- Kỹ thuật độ chế - Phục hồi
Các Cụ/Mợ ai có vấn đề gì thì cứ đưa vào cùng nhau thảo luận và bàn bạc nhé !
Cho em hỏi, khí không phải, Hongdang có phải bác Hải bên Bosch không? Nếu đúng cho em chào bác cái :)

Tuanrau13

Xe buýt
Chịu khó đọc mấy nthread nhà mình đi em nhớ đã có địa chỉ và cả số alo nữa cơ. Để em thử tìm lại trong tin nhắn của em xem còn không.
Mềnh cũng đang cần mua cái thảm lót, mợ Hương tìm hộ cái địa chỉ nhé.
Hôm nay có cậu em khuyên độ lại đèn pha, thợ nó lắp một cái kính lúp vào pha, khiến pha sáng hơn. Cụ nào nhà ter đã làm thử món này chưa?

Chỉnh sửa cuối:

mazda6.

Xe buýt
[I nói:
Tuanrau13;12575241]Mềnh cũng đang cần mua cái thảm lót, mợ Hương tìm hộ cái địa chỉ nhé.
Hôm nay có cậu em khuyên độ lại đèn pha, thợ nó lắp một cái kính lúp vào pha, khiến pha sáng hơn. Cụ nào nhà ter đã làm thử món này chưa?[/I]
Nhà cháu xin cụ chỉ bảo trong cụ lắp " kính lúp":D cho vợ cụ tổng thiệt hại là bao nhiều thế???? Vợ 2 nhà cháu độ đèn dùng bi-xenon nhưng chưa có gương cầu nên có cảm giáng ánh sáng không được tập trung lắm ( có thể gây lóa cho xe đi đối diện??? )