Đại lý bán xe khuyên không nên dán xe ???

HTNT

Xe đạp
Website
www.facebook.com
Em mới mua tặng vợ con Zip 100cc 2013 bên Đại lý Xuân Cầu - Đại Cồ Việt - Hà Nội chiều hôm nay. Khi em hỏi là bên mình không có dịch vụ dán xe thì người bán hàng nói là "Không nên dán nilon cho vỏ xe ..." vì sẽ dễ bị ố màu hay gì gì đó em ko nhớ hết và chủ yếu là dán xe rồi thì chẳng may có bị gì ở vỏ xe thì bên họ sẽ không bảo hành cho nữa.
Em là 1 con gà về xe cộ, nhất lại là xe của Piaggio, lên tìm topic trên OF mãi chưa thấy cái nào liên quan đến nội dung em cần nên mới lập topic để xin hỏi ý kiến các bác. Chuyện bảo hành em không lo, nhưng họ nói như vậy chắc cũng có lý do cả.
Vậy em muốn hỏi các bác là có nên dán xe không ? Và nhân tiện các bác cho em xin vài địa chỉ dán xe tốt trong phạm vi quận Hai Bà Trưng - Đống Đa với ạ. (Tốt theo ý em đơn giản là giá cả hợp lý và chất lượng làm việc tốt). Nếu em trình bày có hơi dài dòng mong các bác bỏ qua cho em. :D

minhhai_kh

Đi bộ
mình sở hữu 2 loại xe từ mới cũng chẳng dán bao giờ

thangngo

Xe tăng
Em đã dán và rút ra kết luân là không nên cụ ah, trừ khi cụ dán đổi màu, còn dán nylon thì không

Dream_29c1_1072

Xe buýt
Dán nó bong ra thì không khác gì xe ghẻ lở nhìn kinh luôn

Hoa Nắng

Xe tăng
Nhưng mà dán nilon cũng chống xước nhẹ khá tốt đấy chứ. Em LX của em xước ngang dọc, nhưng khi bóc nilon ra thì lại như mới.
Nhưng cơ mà chỉ xước nhẹ ngoài nilon thui, chứ xước sâu vào đến sơn thì...hic, nhìn xấu tệ.

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Em có con Future mua 2004, vừa rồi bóc nylon trông như xe mới. :D

Shu.Rin Coulli

Xe máy
Em mới mua tặng vợ con Zip 100cc 2013 bên Đại lý Xuân Cầu - Đại Cồ Việt - Hà Nội chiều hôm nay. Khi em hỏi là bên mình không có dịch vụ dán xe thì người bán hàng nói là "Không nên dán nilon cho vỏ xe ..." vì sẽ dễ bị ố màu hay gì gì đó em ko nhớ hết và chủ yếu là dán xe rồi thì chẳng may có bị gì ở vỏ xe thì bên họ sẽ không bảo hành cho nữa.
Em là 1 con gà về xe cộ, nhất lại là xe của Piaggio, lên tìm topic trên OF mãi chưa thấy cái nào liên quan đến nội dung em cần nên mới lập topic để xin hỏi ý kiến các bác. Chuyện bảo hành em không lo, nhưng họ nói như vậy chắc cũng có lý do cả.
Vậy em muốn hỏi các bác là có nên dán xe không ? Và nhân tiện các bác cho em xin vài địa chỉ dán xe tốt trong phạm vi quận Hai Bà Trưng - Đống Đa với ạ. (Tốt theo ý em đơn giản là giá cả hợp lý và chất lượng làm việc tốt). Nếu em trình bày có hơi dài dòng mong các bác bỏ qua cho em. :D
Tẹt ga thoải mái bác ơi :) đại lý nó dọa ma thế thui, hồi e mua cũng vậy, cơ mà mình k thík lắp gương + quây nên cứ mang đi dán nilon. Và đến bh là lần bóc ra dán lại thứ 2 rồi mà sơn vẫn bóng loáng, chẳng bong tróc xước sát gì đâu ạ. Sơn nó quảng cáo theo công nghệ oto mà dán cái nilon cũng bong tróc có ngang hàng tàu à;)

Lukas

Xe tăng
Cháu không bao giờ dán.

Quynhchi3663

Xe đạp
Em dán nylong em lyberty nhập khẩu bị bong một ít sơn đấy cụ ạ

ducls

Xe tăng
Ko nên dán, để nguyên bản mà chơi.

vuthien86

Xe buýt
Nói chung muốn mới nên dán. Xe mình dán 6 tháng 1 lần bóc ra như mới dán lớp khác. Có phải dán 1 lần đi mãi đâu. Thích design thêm màu j thì ta lại dán thêm.chống xước nhẹ tốt. Ko dán thì màu nhanh xỉn, xước.

HTNT

Xe đạp
Website
www.facebook.com
Tẹt ga thoải mái bác ơi :) đại lý nó dọa ma thế thui, hồi e mua cũng vậy, cơ mà mình k thík lắp gương + quây nên cứ mang đi dán nilon. Và đến bh là lần bóc ra dán lại thứ 2 rồi mà sơn vẫn bóng loáng, chẳng bong tróc xước sát gì đâu ạ. Sơn nó quảng cáo theo công nghệ oto mà dán cái nilon cũng bong tróc có ngang hàng tàu à;)
Trước giờ em cũng giống bác vì nhà em có truyền thống " mua là dán ngay lập tức ko nhỡ nó xước vào sơn thì ... " nhưng mà như bác này nói :
Em dán nylong em lyberty nhập khẩu bị bong một ít sơn đấy cụ ạ
thì em đọc em lại sợ... Nhưng mà của bác Quynhchi3663 là Lib hàng hịn nhập khẩu nhỡ nó khác loại sơn với con Zip cùi nhà em thì sao nhỉ ???

@ bác
Ko nên dán, để nguyên bản mà chơi.
Bác có thể cho em biết lý do vì sao nên thế không ???

Với bác Shu.Rin Coulli cái hình bác chụp xe bác đang dán có phải ở đoạn Phủ Doãn không thế bác, em nhìn quen quen ? Các bác có địa chỉ nào làm tốt tay giá hợp lý thì cho em xin với ... (trong nội quận HBT hoặc Đống Đa - HN)
Cảm ơn các bác :D

Matizcoi

Xe cút kít
Các bác nghĩ gì khi dán xe, để sau này bán được giá? Hay lí do khác là gì, chứ đừng nói nó đẹp hơn trẻ con nó cười cho đấy :)
Mua cái xe đẹp mới tinh để sử dụng, cũng như mua cái điện thoại IP đấy, dán màn hình nhỉ, bọc vỏ quây xung quanh nữa, mục đích là chống trầy xước nhưng khi sử dụng thì chán dư lào các bác thử biết ngay, cực chán và cực bất tiện.
Nhưng thôi, bác nào thừa xiền thích dán cứ dán cho ae thợ thuyền kiếm tí :D

HTNT

Xe đạp
Website
www.facebook.com
Các bác nghĩ gì khi dán xe, để sau này bán được giá? Hay lí do khác là gì, chứ đừng nói nó đẹp hơn trẻ con nó cười cho đấy :)
Mua cái xe đẹp mới tinh để sử dụng, cũng như mua cái điện thoại IP đấy, dán màn hình nhỉ, bọc vỏ quây xung quanh nữa, mục đích là chống trầy xước nhưng khi sử dụng thì chán dư lào các bác thử biết ngay, cực chán và cực bất tiện.
Nhưng thôi, bác nào thừa xiền thích dán cứ dán cho ae thợ thuyền kiếm tí :D
Lý do của em khi dán nó đơn giản là "chống trầy xước hoặc bám bẩn khó rửa" phần nào thôi bác à. Ví dụ như bác ko dán mà để bị bụi sơn lấm tấm bay vào thì cạo sạch được cũng khổ có khi còn làm xước vỏ. Còn nếu có nylon thì chỉ cần bóc và dán lại. Riêng kiểu xước sâu vào tận vỏ thì ko còn gì để nói. Các bác trên đây có vẻ cũng có nhiều bác không thích dán xe quá nhỉ :D

Xèo

Xe tải
Cũng tùy điều kiện thời tiết cụ ạ
Cụ thử dán lâu lâu ko bóc ra xem :))
Cháu là cháu phủ thủy tinh cho nó lành. Vừa đẹp, vừa chống xước, sạch sẽ ko bám bụi. Cụ chủ làm cái này hợp lí nhất, tốt thì cháu giới thiệu thôi chả lợi lộc gì.

Chỉnh sửa cuối:

HTNT

Xe đạp
Website
www.facebook.com
Cũng tùy điều kiện thời tiết cụ ạ
Cụ thử dán lâu lâu ko bóc ra xem :))
Cháu là cháu phủ thủy tinh cho nó lành. Vừa đẹp, vừa chống xước, sạch sẽ ko bám bụi. Cụ chủ làm cái này hợp lí nhất, tốt thì cháu giới thiệu thôi chả lợi lộc gì.
Em đã dán và rút ra kết luân là không nên cụ ah, trừ khi cụ dán đổi màu, còn dán nylon thì không
Sao lại ko nên 2 bác ơi ? Em trước có đi con Wave, sau đi Nouvo, AB mà con nào cũng dán. Mỗi năm Tết đến em lại đi bóc ra dán lại 1 lần mà có bao giờ thấy nó bong tróc gì đâu ạ ? Hay là sơn của Piaggio dễ bong hay như nào vậy các bác ?

SpecX7426

Xe tăng
E nói thật là dán làm gì? Tốn tiền! Đi 1 thời gian trông vàng ố nilon, rồi xươc dăm trông kinh lắm! Đến khi bóc ra lại tốn tiền bóc, chưa kể tróc cả sơn! Nếu xước thì 1 thời gian mang đi sơn lại ngon lành mà cũng chẳng đắt hơn dán quá nhiều!
Buồn cười nhất ra đường có ng đi xe sơn màu sần như kiểu liberty S nhưng lại dán nilon trong bên ngoài! Hài thật ... :))

HTNT

Xe đạp
Website
www.facebook.com
Vừa đẹp, vừa chống xước, sạch sẽ ko bám bụi. Cụ chủ làm cái này hợp lí nhất, tốt thì cháu giới thiệu thôi chả lợi lộc gì.
Cái phủ thủy tinh này em mới nghe lần đầu bác à. Giá rổ nó ra sao vậy bác ? Gấp mấy lần đi dán ah ?