[Thảo luận] Đại lộ Thang Long rẽ ra Khuất Duy Tiến! CSGT một lân nữa không chịu thuộc luật GTDB!

emc

Xe tải
Tình trạng thiếu biển, hoặc cái nọ đá cái kia quả là phổ biến trên đường, và xxx lợi dụng để phạt. Đáng lẽ ra - theo điều lệ ngành của họ - xxx phải báo cáo về các trường hợp bất cập này và đề xuất bên Giao thông sửa chữa, thay thế.

Quay trở lại với vụ việc của cụ và cụ Rabbit, đây cũng là một trường hợp biển báo không rõ ràng. Lỗi phần nhiều là của mấy ông bên Bộ Giao thông.

Trên đường cao tốc ĐL Thăng Long hướng ra bùng binh Phạm Hùng-Khuất Duy Tiến, trước khi vào hầm chui, có 1 lối ra (EXIT) để ai đi Thanh Xuân thì rẽ phải ở đó, đi theo đường gom và có lối rẽ phải vào Khuất Duy Tiến để ra TX. Tuy nhiên, như cụ đã chỉ ra thì không có biển phụ để báo là nhánh đường gom đó để đi TX, chỉ có 1 cái biển ở tít Phú đô báo là lối rẽ đi Hà đông. Vậy đây là lỗi của bên Giao thông.

Theo thiết kế, phần còn lại của đường cao tốc (đoạn sau lối ra - EXIT), đi qua hầm chui tới bùng binh chỉ cho đi thẳng và rẽ trái là hợp lý để tránh xung đột với xe đi thẳng ở đường gom song song với đường cao tốc. Như thế là hợp lý, nhưng 1 lần nữa bên Giao thông lại có lỗi khi đến đoạn này mới có biển thông tin về hướng đường đi Thanh Xuân, gây hiểu lầm.

Ở đoạn cuối đường cao tốc này, cái biển vuông nền xanh có hình mũi tên rẽ phải và chữ Thanh Xuân là biển báo thông tin, không phải biển hiệu lệnh, cho nên gặp CSGT kém luật thì ta cãi được chứ không phải ta đúng.

Em nghĩ cách bố trí biển hợp lý thì phải như sau:
- Trước cái lối rẽ phải để ra khỏi cao tốc (EXIT) phải có biển báo bắt buộc rẽ phải để đi Thanh Xuân (biển tròn, nền xanh, mũi tên rẽ phải, kèm theo biển phụ thông báo đi Thanh Xuân)
- Phần còn lại của đường cao tốc chỉ có biển bắt buộc rẽ trái và đi thẳng (biển tròn, nền xanh, mũi tên rẽ trái và mũi tên đi thẳng, kèm theo biển phụ thông báo đi Phạm Hùng, cầu Thăng Long, Trung tâm TP ...)

Về lý mà nói thì với biển và vạch sơn hiện nay, CSGT có quyền bắt nhưng các chú ấy cũng chả nắm luật lắm.
Nhân tiện hôm nay xem thêm vụ của cụ Rabbit thì em cũng thắc mắc thêm là cái quy định của ngành GTVT nó cũng không nhất quán cụ ạ! Nếu đã quy định chi tiết thì mầu sắc trên các loại biển báo cũng phải quy định cụ thể R - G - B là bao nhiêu để thống nhất sử dụng trên cả nước chứ lúc thì xanh nước biển, lúc thì xanh lá cây nó chẳng ra các thể thống gì cả.
Cụ nói cụ Rabbit sai luật và cãi được do xxx kém luật nhưng (Vâng! Lại NHƯNG ạ!) chính cụ cũng chỉ ra cái bất hợp lý khi cắm biển mà theo nhà cháu thì đương nhiên đã bất hợp lý thì làm sao mà hợp lý được ạ vì chúng ta khi đối diện với xxx thì phải làm việc bằng lý rồi đúng không ạ!

anh cho em xin

Xe buýt
Nếu CSGT bắt nhầm thì cũng phải nộp phạt bằng với số tiền phạt mà người vi phạm phải nộp có được ko hở các bác??? Hay chỉ xin lỗi qua loa là xong, còn ông nào có vẻ xoắn xoắn thì thịt luôn.

maianh2004

Xe tải
Nếu CSGT bắt nhầm thì cũng phải nộp phạt bằng với số tiền phạt mà người vi phạm phải nộp có được ko hở các bác??? Hay chỉ xin lỗi qua loa là xong, còn ông nào có vẻ xoắn xoắn thì thịt luôn.
Ý tưởng của cụ hay đấy nhưng thực hiện hơi khó, dân biết-dân làm-dân kiểm tra, ko có dân phạt nhé

daoxuat

Xe hơi
Website
www.youtube.com
nói chung đã bị bắt thì các XXX kiểu gì cũng tìm ra lỗi thôi,ít trường hợp như thế này lắm

tunni

Xe tải
Bài của cụ Lí lại được đảo mỏ sau vụ 1 cụ 4 lần bị bắt lỗi này..

halong90

Xe đạp
vodka cho cụ. cám ơn cụ đã dạy giỗ xxx đến nơi đến chốn

ruoixanh

Xe hơi
*** nhiều lần em đi qua đây thấy mấy thằng bẹn bào là tránh lối đi thẳng nên cũng chưa vô đấy lần nào để mà bị bắt. Cụ khai sáng cho anh em quá! Voka cụ!

ktsthanhnc

Xe hơi
Em thích cách tác ngnghiệp của cụ lày, rất cụ thể cho những lái mới như em

Sợ CSGT

Xe đạp
Cụ Lý tinh thần chiến đấu rất cao, em khâm phục cụ.

hanobaby

Xe tăng
Cụ có trách nhiệm với đòng đội quá! Votca kụ!

bietlaixe

Xe hơi
đọc bài cụ chủ mà thấy cụ thật có trách nhiệm, vodka cụ!

tuankongchro

Xe tải
Chúc mừng cụ chủ.
Em có đề ngị nhỏ nhỏ thế này. Ban quản trị diễn đàn nên gửi link diễn đàn đến bộ công an và yêu cầu bọn xxxx hàng ngày phải vào đây đọc trước khi ra đường may ra bọn nó mới khôn ra được và không hành dân nữa.

tdtd

Xe điện
EM đào mộ tí, kg biết tình hình đến tháng 7/2014 thì thế nào. Đào lên cho các cụ đọc

vietsunboy

Xe tải
Ối bác thật là vĩ đại. E dự nó sẽ nhớ biển số xe của bác lắm đây! E hy vọng nó sẽ ko bắt ai ở đây vì cái sai của nó ở đây!