[Funland] Đại học Rmit

hatrang1234

Xe buýt
Nếu vậy cụ cho em hỏi thêm: Chất lượng đào tạo RMIT Việt và RMIT Úc có khác nhau không? Cảm ơn cụ.
Chất lượng đào tạo thì một 9 một 10 thôi, chủ yếu do mình, giảng viên chỉ hướng dẫn, tự học là chủ yếu. Nhưng học ở Úc sẽ khó khăn hơn về ngôn ngữ thời gian đầu, do là sinh viên sử dụng ngôn ngữ thành thạo nên giảng viên sẽ nói nhanh hơn ở VN.

nam_72

Xe đạp
Con mình ra trường được 2 năm đổi 3 công ty. Thấy xin việc rất dể, không hợp với công ty đang làm là nó đổi dể dàng.

tieuvuong

Xe buýt
Em giờ được quay lại chọn em cũng mong được học Rờ mít các cụ ạ :))) Trước em từng là Sv khối Kỹ thuật chán quá nhẩy qua bên Kinh tế thì em thấy nhìn chung Khối kỹ thuật của mình học thật (ko bàn tới thi nhé), khối lượng kiến thức nặng, đào tạo khá căn bản còn bên Kinh tế thì ;)) Đến 90% thời gian là em toàn cày gêm với chém ró, ôn trước khi thi 1 2 ngày, đến lớp chép bài bạn và xin lỗi đi Thầy là qua ạ :( Tóm lại cho bớt lan man thì em nghĩ nếu gia đình có điều kiện và học các khối ngành kinh tế thì nên chọn Rmit (vì làm việc trong lĩnh vực này rất cần tiếng anh tốt, tư duy cởi mở, năng động... cũng là thế mạnh của bọn trường Quốc Tế) Còn nếu học khối Kỹ thuật, IT thì nên chọn Bách Khoa; quá trình học cho F1 đầu tư thêm tiếng Anh; số tiền dư ra thi thoảng cho F1 đi du lịch nước ngoài/ tiết kiệm sau này đi học cao học thêm bên xứ giãy chết em nghĩ là ổn ạ

nam_72

Xe đạp
Ối cụ ơi, thế chưa nóng đít đã nhảy rồi à???
Do công việc ko phù hợp hay lương thấp hả cụ?
Do nó không thích bạn ạ. Công ty sau này nó nói không khí làm việc tốt nên sẽ gắn bó lâu. Nói chung RMIT dể xin việc hơn mình nghĩ nhiều. Mấy công ty đầu nó nghỉ mình lo quá chừng vì sợ không kiếm được việc.

E nghe nói, năm ny covid, kinh tế loạn lạc, nên các nhà dự tính cho con đi du học đều lùi xuống là đăng ký cho học tạm trường đh có liên kết quốc tế, rồi sau tính tiếp
Vì vậy các trường có liên kết đào tạo quốc tế năm nay rất hot, nguồn sv dồi dào
Ko biết rmit thế nào cac cụ nhỉ

SIGNUS

Xe container
Người OF
E nghe nói, năm ny covid, kinh tế loạn lạc, nên các nhà dự tính cho con đi du học đều lùi xuống là đăng ký cho học tạm trường đh có liên kết quốc tế, rồi sau tính tiếp
Vì vậy các trường có liên kết đào tạo quốc tế năm nay rất hot, nguồn sv dồi dào
Ko biết rmit thế nào cac cụ nhỉ
Em thấy vẫn bình thường mà! Con nhà em vừa kết thúc chương trình 1 năm trao đổi sinh viên ở Melbourne, 27 này bay về VN. Cũng hơi đen là sang đúng đợt dịch nên ít đc đi chơi :)

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Sv học rmit rất nhàn vì ko phải học các môn khác như: triết, thể dục, ...hết mỗi học kỳ lại đc nghỉ > tháng, năm nghỉ là 3 tháng
Ko biết chúng nó có làm thêm gì lúc nghỉ đó ko nhỉ? Trường có hướng nghiệp cho ko hay mạnh ai nấy làm?
Học RMIT không ai nói là nhàn cả, đến cuối học kỳ ai cũng bơ phờ chuẩn bị thi, nộp bài. Nên sau kỳ học nghỉ 1 tháng cũng để xả hơi & nạp năng lượng cho kỳ tiếp theo.

Chỉnh sửa cuối:

sinichit52

Xe container
Hôm trước F1 em đi tham quan trường, cháu công nhận trường sịn, cơ sở vật chất quá ổn. Cháu bảo nếu để giới thiệu về trường thì nên cho tụi con học demo 1 buổi chứ nhỉ. Sợ tụi con không hiểu kiến thức chuyên ngành thì có thể làm những kiến thức thấp hơn cũng được. Nếu làm được điều đó thì con tin nó còn hút SV hơn nữa. Cuối cùng cháu chốt nếu về KT thì có lẽ RMIT đứng đầu bảng luôn, sinh viên trường cho khách tham quan cảm giác đây là trường dành cho hs ngoan giỏi, chất và tất nhiên là nhà giàu nữa chứ không như trường Greenwich sv như lũ trẩu tre vậy.
Tóm lại nếu trong khả năng thì chọn RMIT là sự lựa chọn tối ưu nhất.

Hôm trước F1 em đi tham quan trường, cháu công nhận trường sịn, cơ sở vật chất quá ổn. Cháu bảo nếu để giới thiệu về trường thì nên cho tụi con học demo 1 buổi chứ nhỉ. Sợ tụi con không hiểu kiến thức chuyên ngành thì có thể làm những kiến thức thấp hơn cũng được. Nếu làm được điều đó thì con tin nó còn hút SV hơn nữa. Cuối cùng cháu chốt nếu về KT thì có lẽ RMIT đứng đầu bảng luôn, sinh viên trường cho khách tham quan cảm giác đây là trường dành cho hs ngoan giỏi, chất và tất nhiên là nhà giàu nữa chứ không như trường Greenwich sv như lũ trẩu tre vậy.
Tóm lại nếu trong khả năng thì chọn RMIT là sự lựa chọn tối ưu nhất.
Vừa cách đây mấy hôm, mợ và cháu không thử ạ?

sinichit52

Xe container
Vừa cách đây mấy hôm, mợ và cháu không thử ạ?
Không ạ, F1 em chọn khối kỹ thuật nên cũng không quan tâm lắm. Hôm thứ 2 bên RMIT tổ chức cho hs trường đi tham quan tìm hiểu về RMIT. F1 em đi theo cu bạn thân của nó. Cháu này có ý định học ở đây hoặc du học Thụy Sỹ ạ.

Smile1102

Xe container
Không ạ, F1 em chọn khối kỹ thuật nên cũng không quan tâm lắm. Hôm thứ 2 bên RMIT tổ chức cho hs trường đi tham quan tìm hiểu về RMIT. F1 em đi theo cu bạn thân của nó. Cháu này có ý định học ở đây hoặc du học Thụy Sỹ ạ.
Em thấy học CNTT ở đây cũng ổn đó mợ ạ.
Con nhà em thích vẽ vời nên em đang nghĩ cho học Digital art và Digital marketing nên cũng đang ngắm trường này dù bạn ý mới đang lớp 9 ợ.

sinichit52

Xe container
Em thấy học CNTT ở đây cũng ổn đó mợ ạ.
Con nhà em thích vẽ vời nên em đang nghĩ cho học Digital art và Digital marketing nên cũng đang ngắm trường này dù bạn ý mới đang lớp 9 ợ.
Nhóc nhà em không khoái CNTT, hắn phấn đấu vào Kỹ thuật hàng không vũ trụ ạ.

Chembao

Xe container
Các cụ cho em hỏi về Rmit với ạ. Em biết sơ qua thì đầu vào dễ nhưng ra khó và thậm chí nhiều bạn không ra được trường phải nghỉ. Không biết trường này chất lượng sinh viên ra trường thế nào ( trong công việc hoặc ra nước ngoài học cao học, tiến sĩ). Và có nên học IT ở đây không hay vẫn bách khoa. Em cảm ơn các cụ.
Trường này thấy bẩu học hành nghiêm túc lắm, học kém tốn tiền, có khi ko ra được trường. Nếu ko đủ lực đi du học thì trường này là sự lựa chọn tốt khi học trong nước, học phí cũng ko quá đắt.

Học rmit có phải đi thực tập ko? Sv tự tìm nơi thực tập hay trường hỗ trợ? Sau này tốt nghiệp ra xin việc thế nào....

Lambatda

Xe điện
Rmit cũng có kỹ sư mà cụ. Hệ 4 năm học trong Sài gòn. Cháu lớn nhà mình đang học, tháng 7 này lại thêm đứa bé vào tiếp
Hệ này có cần thêm tiêu chí j ko cụ hay vẫn chỉ cần IELTS thôi (mà thực tế thì thấp hơn 6.5 vẫn vô học b.thường, chỉ mất thêm t/gian và học phí học đuổi T.Anh trong đó thôi).