[Funland] Đại học Rmit

the crusader

Đi bộ
học RMIT chủ yếu tự học là nhiều, em ko biết mấy ngành khác như thế nào, thời em học thương mại RMIT, căng nhất lúc làm bài nộp với mấy môn thi cuối kỳ yêu cầu phải đạt 50% số điểm bài thi, dưới 50 là tự động rớt môn dù tổng điểm là đậu nên mấy môn ko có yêu cầu 50% số điểm bài thi, học cũng ko quá nặng

Nhật Minh 2003

Xe tải
Mấy người gửi con học Anh Mỹ thì bảo bọn rmit toàn con nhà giàu, hư hỏng, vào trường đú đởn chứ học hành gì.
Là nghe nói thế

Tại con mấy bác ấy chơi bời bên Anh, bên Mỹ các bác đếch biết nên phán thế thôi.
Riêng đi du học mà các cháu không tự vận động kiếm học bổng vài ba tỷ thì hầu hết là bố mẹ gửi con sang để cho nó oách, học hay không học về tiền bố mẹ lo không phải nghĩ.

dalink

Xe điện
Em thấy các cụ đều bảo 800 nếu không phải thi lại, học lại ạ
Em vừa search khoa quốc tế ngắm được ngành kinh doanh quốc tế hay, học phí rẻ, nhiều học bổng nhưng phải cái là vẫn phải học các môn chủ nghĩa mác lê nin, gd qp vv cụ nhỉ
Em k rõ. Nếu lấy bằng đhqg thì vẫn phải có điểm các môn kia. Thực ra đó là môn điều kiện, học như gdcd ở thpt. Cụ nên nói chuyện với cháu, cháu đang sống ở đâu, phải hiểu context đó, mới thành công được. Học mấy môn đó mất bao nhiêu thời gian đâu, nếu có tư duy phản biện sez thấy nó k ổn ở đâu. Con người phải có độ openess nhất định chứ đừng bó mình trong một tư duy nào cả.

Skoda_Favorit

Xe container
Chưa thấy ai nói kế hoạch tài chính là "Đếm cua trong lỗ" cụ ạ :D:D
Thì nếu cứ tính là trích 10% thu nhập hàng năm để cho con học thì không phải đếm cua trong lỗ mà là "đếm tiền sẽ có thể về TK"! :D

cucke

Xe hơi
Học Rmit ra thì em nghĩ chất lượng vẫn ổn mà, còn làm đc hay không lại tùy vào năng lực từng người nữa.

Naunong

Xe hơi
Em k rõ. Nếu lấy bằng đhqg thì vẫn phải có điểm các môn kia. Thực ra đó là môn điều kiện, học như gdcd ở thpt. Cụ nên nói chuyện với cháu, cháu đang sống ở đâu, phải hiểu context đó, mới thành công được. Học mấy môn đó mất bao nhiêu thời gian đâu, nếu có tư duy phản biện sez thấy nó k ổn ở đâu. Con người phải có độ openess nhất định chứ đừng bó mình trong một tư duy nào cả.
Vâng cảm ơn cụ em sẽ về thuyết phục nó. Những đứa trẻ bướng bỉnh bố mẹ thường phải lo lắng nhiều và không yên tâm, cứ như đánh bạc vậy ạ

thientudolong

Xe container
Chả hiểu căn cứ vào đâu mà nói chắc nịch
e căn cứ vào chỗ làm của e, vào các bạn học cùng lớp của e, cụ lên vnw xem tuyển mấy vị trí ngon ngon ngành ktế ng ta chỉ ghi tốt nghiệp ngoại thương, k tế tài chính, chứ chả ai ghi rmit cả, cũng chả cháu nào đủ điểm học ngoại thương lại sang rmit học cả, thế cho vuông :D

Jacklee1407

[Tịch thu bằng lái]
e căn cứ vào chỗ làm của e, vào các bạn học cùng lớp của e, cụ lên vnw xem tuyển mấy vị trí ngon ngon ngành ktế ng ta chỉ ghi tốt nghiệp ngoại thương, k tế tài chính, chứ chả ai ghi rmit cả, cũng chả cháu nào đủ điểm học ngoại thương lại sang rmit học cả, thế cho vuông :D
Mấy chỗ "ngon ngon" đấy là ngon theo quan điểm hạn hẹp lạc hậu của cụ thôi ạ, chắc lại mấy doanh nghiệp thuộc khối NN, hoặc gốc NN. Top firms hoặc MNC nó ko quan tâm trường gì, hoặc cùng lắm nó chỉ ghi là top notch international universities. Mà ghi thế kia thì đương nhiên Rmit nó sẽ có ưu thế hơn mấy trường của cụ liệt kê.

thientudolong

Xe container
Mấy chỗ "ngon ngon" đấy là ngon theo quan điểm hạn hẹp lạc hậu của cụ thôi ạ, chắc lại mấy doanh nghiệp thuộc khối NN, hoặc gốc NN. Top firms hoặc MNC nó ko quan tâm trường gì, hoặc cùng lắm nó chỉ ghi là top notch international universities. Mà ghi thế kia thì đương nhiên Rmit nó sẽ có ưu thế hơn mấy trường của cụ liệt kê.
e làm big4 audit đây cụ, rmit đc vài mống sau 1,2 năm thì out hết, tầm manager đổ lên chủ yếu k tế, tài chính, bank cũng vậy thôi :D, à khối FDI thì rmit càng ko có tí cửa nào nhé ko cụ lại bảo e chém :D

Jacklee1407

[Tịch thu bằng lái]
e làm big4 audit đây cụ, rmit đc vài mống sau 1,2 năm thì out hết, tầm manager đổ lên chủ yếu k tế, tài chính, bank cũng vậy thôi :D, à khối FDI thì rmit càng ko có tí cửa nào nhé ko cụ lại bảo e chém :D
Cụ ơi, big4 audit nó mất 4 năm đầu làm công nhân, ăn lương chết đói. Đội Man đều thuộc lớp con nhà bình thường, ko khá giả, chấp nhận chịu khổ để mong sau 4-5 năm thì có vị trí ổn định, đồng lương tương đối. Còn đội nào nhà có điều kiện, có bối cảnh thì cùng lắm nó làm 2,3 năm cho có tí trải nghiệm là té thôi cụ ạ.

thientudolong

Xe container
Cụ ơi, big4 audit nó mất 4 năm đầu làm công nhân, ăn lương chết đói. Đội Man đều thuộc lớp con nhà bình thường, ko khá giả, chấp nhận chịu khổ để mong sau 4-5 năm thì có vị trí ổn định, đồng lương tương đối. Còn đội nào nhà có điều kiện, có bối cảnh thì cùng lắm nó làm 2,3 năm cho có tí trải nghiệm là té thôi cụ ạ.
thôi xin cụ, ko biết thì cụ nên ngậm miệng lại ko ng ta cười cho :D, big4 thiếu gì con nhà giầu, nhà quan chức :D, nhưng họ vẫn chọn môi trường chuyên nghiệp để trưởng thành, để học hỏi, thậm chí lên sếp, còn đội rmit ngoài tí ngoại ngữ thì biết chó gì về chuyên môn đâu mà đòi làm sếp :D

Jacklee1407

[Tịch thu bằng lái]
thôi xin cụ, ko biết thì cụ nên ngậm miệng lại ko ng ta cười cho :D, big4 thiếu gì con nhà giầu, nhà quan chức :D, nhưng họ vẫn chọn môi trường chuyên nghiệp để trưởng thành, để học hỏi, thậm chí lên sếp, còn đội rmit ngoài tí ngoại ngữ thì biết chó gì về chuyên môn đâu mà đòi làm sếp :D
Chuyên môn kinh tế cao thâm quá cơ. Chắc cụ thuộc mảng audit ạ? Xin lỗi cụ trước, nhưng mà trong firm thì em đánh giá mảng yêu cầu chất lượng nhân sự cho mảng audit thấp nhất, rồi đến tax, rồi mới là advisory. Cụ làm big 4 mà vẫn đề cao "chuyên môn" thế thì chắc cấp bậc cũng chưa cao rồi.

thientudolong

Xe container
Chuyên môn kinh tế cao thâm quá cơ. Chắc cụ thuộc mảng audit ạ? Xin lỗi cụ trước, nhưng mà trong firm thì em đánh giá mảng yêu cầu chất lượng nhân sự cho mảng audit thấp nhất, rồi đến tax, rồi mới là advisory. Cụ làm big 4 mà vẫn đề cao "chuyên môn" thế thì chắc cấp bậc cũng chưa cao rồi.
à đánh giá là việc của cụ, ai care cái việc đấy :D, mảng nào chả có ng giỏi ng bt, nhưng rmit ko cạnh tranh trong đấy đc là sự thật :D, à mà xin hỏi thân thế sự nghiệp cụ là gì mà đánh giá như thật ấy

luot_song

Xe điện
30 triệu một học trình đâu đó có 30 học trình tùy ngành học ạ..còn tốt hay xấu là do bản thân. Thi ko qua thì nộp tiền thi lại... còn học năm cuối cũng có nhiều cty đến tìm tuyển đấy...

sweetlemon13

Xe đạp
Em dân Chuyên Ngữ ĐHNN mà xưa học cũng thấy mửa mật phết đấy bác ạ. May không trượt môn nào còn trượt các môn là bình thường. Có đứa học nhiều năm lắm mà mãi chưa ra được :))), trường kiếm cũng khá khá từ đối tượng nhà giàu chểnh mảng học hành :)).
Nhưng em khá yêu thích việc đi học vì kiến thức hay và ứng dụng tốt, thầy cô tận tình và rất gần gũi với sinh viên, ra trường xin việc dễ vì kỹ năng thuyết trình và TA tốt, em ra trường cũng toàn tự xin việc chứ chưa nhờ ai xin cho bao giờ đâu ạ.
Học xong 10 năm rồi nhưng em vẫn được sử dụng tất cả các tiện ích của trường đặc biệt là Thư viện. :D

alibaba40bandit

[Tịch thu bằng lái]
ĐHKT của ĐHQG chỉ ngang KQT thôi. Nên phần liên kết chỉ là phần nhỏ của nó, và quy mô hẹp hơn KQT nhiều.
Nghĩa là khoa Quốc tế có quy mô ngang trường cơ ạ, khoa này chất lượng tương đương trường nào cụ ơi, vd: KTQD, NT...

Jacklee1407

[Tịch thu bằng lái]
à đánh giá là việc của cụ, ai care cái việc đấy :D, mảng nào chả có ng giỏi ng bt, nhưng rmit ko cạnh tranh trong đấy đc là sự thật :D, à mà xin hỏi thân thế sự nghiệp cụ là gì mà đánh giá như thật ấy
Vâng, em đánh giá thật luôn chứ không có như gì cả cụ ạ.
Cụ định sa đà sang đả kích cá nhân hay sao mà hỏi thân thế sự nghiệp của em?

caisua

Xe lăn
Mấy người gửi con học Anh Mỹ thì bảo bọn rmit toàn con nhà giàu, hư hỏng, vào trường đú đởn chứ học hành gì.
Là nghe nói thế
Con nhà em học mà có thấy cả nó và nhóm bạn chơi bời đú đởn gì đâu ạ.
Học cũng ko vất vả, vẫn đi gia sư kiếm tiền tiêu vặt, chỉ đến kỹ thi mới cắm đầu cắm cổ ngồi lỳ xong lại vào toilet luyện múa may luyện món thuyết trình

thientudolong

Xe container
Vâng, em đánh giá thật luôn chứ không có như gì cả cụ ạ.
Cụ định sa đà sang đả kích cá nhân hay sao mà hỏi thân thế sự nghiệp của em?
à thì cụ đánh giá dept này tốt hơn dept kia e mới hỏi thân thế sự nghiệp cụ thế nào mà nắm rõ vậy, đến partner dept này còn ko dám đánh giá staff của dept kia mà cụ lại rành vậy, chắc cụ hơn cả tầm partner :D