[Funland] Đại học Rmit

Skoda_Favorit

Xe container
Nói chung những ai đả kích/hiểu sai RMIT thì cứ tìm hiểu kỹ đi đã rồi hãy phán! Google chưa tính phí và các cơ sở RMIT tại HN và TPHCM cũng chưa bán vé vào tham quan tìm hiểu!

Jacklee1407

[Tịch thu bằng lái]
à thì cụ đánh giá dept này tốt hơn dept kia e mới hỏi thân thế sự nghiệp cụ thế nào mà nắm rõ vậy, đến partner dept này còn ko dám đánh giá staff của dept kia mà cụ lại rành vậy, chắc cụ hơn cả tầm partner :D
Partner họ đánh giá ác chứ cụ. Họ chỉ đánh giá trước những người phù hợp, ở những nơi phù hợp thôi.

thientudolong

Xe container
Partner họ đánh giá ác chứ cụ. Họ chỉ đánh giá trước những người phù hợp, ở những nơi phù hợp thôi.
thôi thôi, partner transfer pricing đánh giá sen audit, hài nhỉ :D, mức độ chuyên môn hóa ở big4 sâu đến mức parner dept này còn chẳng làm nổi việc của manager dept khác chứ đừng nói đánh giá, à ngoài xã hội thì đội chém gió nhiều lắm :D

Jacklee1407

[Tịch thu bằng lái]
Nói chung những ai đả kích/hiểu sai RMIT thì cứ tìm hiểu kỹ đi đã rồi hãy phán! Google chưa tính phí và các cơ sở RMIT tại HN và TPHCM cũng chưa bán vé vào tham quan tìm hiểu!
Đang có 1 cụ auditor bảo rmit xách dép cho Ngoại thương, KTQD. Em đang rảnh nên cũng vào giao lưu hỏi cụ ấy xem "nghiệp vụ" kinh tế nó là những cái gì mà cao siêu thế

simo2001

Xe tăng
8.0 thì học 3 năm thôi ạ. Con em 7.0 học logistic hết có hơn 600 mà
Nhóc nhà cụ ra trường chưa à? Em cũng đang ngắm nghía ngành này cho ông nhóc. Cụ có thông tin inside gì, ví dụ như nó học gì, ra trường làm gì,... chia sẻ giúp em với.

Skoda_Favorit

Xe container
Đang có 1 cụ auditor bảo rmit xách dép cho Ngoại thương, KTQD. Em đang rảnh nên cũng vào giao lưu hỏi cụ ấy xem "nghiệp vụ" kinh tế nó là những cái gì mà cao siêu thế
Big4 hay BigOne gì gì cũng có những vị trí chỉ là "Enterer" thôi! Bọn vẫn tếu táo thế với nhiều vị trí ở 1 Big mà vẫn được gọi là Biggest One trong Big4 nghĩa là các phần mềm đã được xây dựng và cài đặt, hàng ngày cứ bấm vô đó với số liệu có sẵn để máy nó xly! Nghĩa là chỉ enter chứ chả phải động não gì ngoài check xem số liệu OK chưa! :))

Lacet_ti

Xe container
thôi thôi, partner transfer pricing đánh giá sen audit, hài nhỉ :D, mức độ chuyên môn hóa ở big4 sâu đến mức parner dept này còn chẳng làm nổi việc của manager dept khác chứ đừng nói đánh giá, à ngoài xã hội thì đội chém gió nhiều lắm :D
Hic, can 2 cụ với - bọn em vào tìm hiểu xem trường nào học ổn cho F1.
2 cụ mài dao thế này bọn em biết kiếm thông tin ở đâu.
Xin 2 cụ cho lời khuyên vào chủ đề chính.
Khéo làm quả độ như Anh Hùng Xạ điêu, mỗi cụ nhận 1 đứa F1 của 1 phụ huynh trong này - cho vào 1 trường mà các cụ tâm đắc nhất
3 năm sau xem 2 đứa đó đứa nào ngon hơn - Nhể ;))

thientudolong

Xe container
Khéo làm quả độ như Anh Hùng Xạ điêu, mỗi cụ nhận 1 đứa F1 của 1 phụ huynh trong này - cho vào 1 trường mà các cụ tâm đắc nhất
cụ có tiền, con cụ học lực bt, rmit tốt, con cụ học lực tốt thì phí xèng :D

thientudolong

Xe container
Big4 hay BigOne gì gì cũng có những vị trí chỉ là "Enterer" thôi! Bọn vẫn tếu táo thế với nhiều vị trí ở 1 Big mà vẫn được gọi là Biggest One trong Big4 nghĩa là các phần mềm đã được xây dựng và cài đặt, hàng ngày cứ bấm vô đó với số liệu có sẵn để máy nó xly! Nghĩa là chỉ enter chứ chả phải động não gì ngoài check xem số liệu OK chưa! :))
ờ, thế chắc nó in hết cho ra bằng chứng kiểm toán, suy luận, báo cáo nhỉ, đúng là chém gió ko biết ngượng mồm, thế thì thi tuyển phỏng vấn làm gì cho nó mệt ng tốn xèng, tuyển biết đọc biết dùng máy vào là ok thôi :D

Skoda_Favorit

Xe container
Cụ xem hội tụ đủ các điều kiện CẦN & ĐỦ không rồi quyết:
1. F1 có khả năng học và có muốn học không (phải hình dung được học ntn? Không có chuyện không học cũng qua Tín chỉ! Không thể xin xỏ).
2. Đủ điều kiện vô học không?:
- Học lực nhất là Tiếng Anh
- Tài chính (nếu đi trao đổi 2-3 kỳ tại các Cơ sở RMIT khác ngoài VN) thì tầm 1.2 tỷ!

Skoda_Favorit

Xe container
ờ, thế chắc nó in hết cho ra bằng chứng kiểm toán, suy luận, báo cáo nhỉ, đúng là chém gió ko biết ngượng mồm, thế thì thi tuyển phỏng vấn làm gì cho nó mệt ng tốn xèng, tuyển biết đọc biết dùng máy vào là ok thôi :D
Cụ là dân Kiểm toán mà có vẻ không nghĩ kỹ trước khi typing nhỉ? Có những vị trí chỉ thế thôi nhé! Nếu Cụ là Kiểm toán viên thì hay xin Sếp đi vi hành xem vì dụ chỗ Payment Center mấy ông đẩy điện/hạch toán điện họ làm cần động não nhiều không? Kể cả ở 198 Trần Quang Khải nhé!

thientudolong

Xe container
Cụ là dân Kiểm toán mà có vẻ không nghĩ kỹ trước khi typing nhỉ? Có những vị trí chỉ thế thôi nhé! Nếu Cụ là Kiểm toán viên thì hay xin Sếp đi vi hành xem vì dụ chỗ Payment Center mấy ông đẩy điện/hạch toán điện họ làm cần động não nhiều không? Kể cả ở 198 Trần Quang Khải nhé!
à thế đang nc kiểm toán lại nhảy sang bank à :D, vị trí đấy thì có cần thi tuyển đầu vào, pv bàn tròn ko cụ, nói như cụ ng ta gọi là nói ngu đấy :D

Jacklee1407

[Tịch thu bằng lái]
Cụ và em đang đứng ở những vị trí rất khác nhau để nhìn 1 vấn đề. Ở vị trí của cụ thì cụ đang chỉ thấy chuyên môn hoá, nghiệp vụ... vì đấy là những cái cụ đang tiếp xúc trong công việc hàng ngày của cụ nên cụ cho nó là quan trọng nhất.
Còn để nhận định 1 người thì đâu nhất thiết phải làm cùng. Cái tư duy mạch lạc, khả năng giao tiếp (những thứ em cho là quan trọng) có thể nhận biết qua cách tiếp xúc casual thôi

Lacet_ti

Xe container
Cụ xem hội tụ đủ các điều kiện CẦN & ĐỦ không rồi quyết:
1. F1 có khả năng học và có muốn học không (phải hình dung được học ntn? Không có chuyện không học cũng qua Tín chỉ! Không thể xin xỏ).
2. Đủ điều kiện vô học không?:
- Học lực nhất là Tiếng Anh
- Tài chính (nếu đi trao đổi 2-3 kỳ tại các Cơ sở RMIT khác ngoài VN) thì tầm 1.2 tỷ!
cụ có tiền, con cụ học lực bt, rmit tốt, con cụ học lực tốt thì phí xèng :D
Tk 2 cụ. Vậy là em khá rõ ràng rồi.
Tiền thì em cố chắc được, mỗi tiếng Anh thì nó hơi kém , giờ may được 5.5.
Khéo chấp nhận 1 khóa bồi dưỡng của Rmit .
Cu F1 nà em đúng như cụ Thientudolong nói : Học lực trên khá tí ( trong nhóm top 5 của lớp bt).
Vậy theo ý cụ Thientudolong, nếu nó học lực tốt thì nên vào trường nào ?
PS: Em quên nói, con em định học nghành CNTT - lúc đầu em vẫn nghĩ Rmit bên kinh tế nổi tiếng hơn :)

Skoda_Favorit

Xe container
à thế đang nc kiểm toán lại nhảy sang bank à :D, vị trí đấy thì có cần thi tuyển đầu vào, pv bàn tròn ko cụ, nói như cụ ng ta gọi là nói ngu đấy :D
Cãi nhau với thằng NGU chứng tỏ CỤ cũng đếch KHÔN! >:) Mà không khôn nghĩa là NGU!:D
Em xin phép không cãi nhau với thằng KHÔNG KHÔN nữa! :))

Lacet_ti

Xe container
Em thì em rất rất băn khoăn khoản này nếu là CỤ!
Hic, kém quá hả cụ. Học thêm 1, 2 khóa của Rmit cũng ko ổn hả cụ ?
Nó đang học FPT trên Hòa Lạc, cũng ko có thời gian về HN học tiếng Anh.
Cụ cho thêm lời khuyên nhé. Tk cụ

qkace

Xe điện
Vấn đề là bà chị em chỉ có mỗi 300 củ, nếu cố vào RMIT phải vay thêm ít nhất 500 củ nên cũng sợ. Chỉ cần chương trình ổn là được vì cháu em nó thích tự học và học thật hơn ạ. Khoa quốc tế ĐHQG có hay không cụ ơi. Em đang phân vân giữa 2 trường này ạ
Đại học Hà Nội có chương trình liên kết với đại học La Trobe của Úc, học phí chắc cũng chỉ dưới 300triệu. La Trobe cũng là đại học có tên tuổi của Úc.

ar3a

Xe điện
Tk 2 cụ. Vậy là em khá rõ ràng rồi.
Tiền thì em cố chắc được, mỗi tiếng Anh thì nó hơi kém , giờ may được 5.5.
Khéo chấp nhận 1 khóa bồi dưỡng của Rmit .
Cu F1 nà em đúng như cụ Thientudolong nói : Học lực trên khá tí ( trong nhóm top 5 của lớp bt).
Vậy theo ý cụ Thientudolong, nếu nó học lực tốt thì nên vào trường nào ?
PS: Em quên nói, con em định học nghành CNTT - lúc đầu em vẫn nghĩ Rmit bên kinh tế nổi tiếng hơn :)
Nếu em là cụ thì em sẽ cho con học thêm một năm tiếng Anh bên ngoài cho đủ 7.0 rồi sang năm apply vào rmit cũng không muộn. Như vậy tiết kiệm tiền hơn, và cũng giúp cháu tiếp thu kiến thức tốt hơn trong những năm đại học.