[Funland] Đại học Rmit

Ducphuc

Xe điện
Website
www.phucvinh.tech
Các cụ cho em hỏi về Rmit với ạ. Em biết sơ qua thì đầu vào dễ nhưng ra khó và thậm chí nhiều bạn không ra được trường phải nghỉ. Không biết trường này chất lượng sinh viên ra trường thế nào ( trong công việc hoặc ra nước ngoài học cao học, tiến sĩ). Và có nên học IT ở đây không hay vẫn bách khoa. Em cảm ơn các cụ.
Ngành khác em không biết nhưng nếu công nghệ máy tính, dữ liệu thì vẫn được đánh giá là top của Úc.
Anh em học năm 94 và 30 năm sau trường vẫn được đánh giá rất cao trong mắt nhà tuyển dụng ngành này.

Archer

Xe điện
Con cụ siêu quá, mới lớp 7 mà đã đc 8.0 rồi, thông tin Rmit tuyển sinh thpt vào năm nào cụ ới cho e mừng ké.
Đã bắt đầu chương trình THPT rồi đó cụ. Khối văn phòng sắp bị dời qua Tòa nhà Phú Mỹ Hưng, cạnh Lawrence Ting Building để nhường chỗ cho svhs và công trường. HN sẽ (có thể) không còn ở hồ Ngọc Khánh nữa mà mở campus mới ở đâu đó :) Là em nghe hơi gió thế!

SIGNUS

Xe container
Người OF
Học trưởng này được cái là...bằng to tướng, nguyên tờ A3 :)

waterlilyhn

Xe tải
Đã bắt đầu chương trình THPT rồi đó cụ. Khối văn phòng sắp bị dời qua Tòa nhà Phú Mỹ Hưng, cạnh Lawrence Ting Building để nhường chỗ cho svhs và công trường. HN sẽ (có thể) không còn ở hồ Ngọc Khánh nữa mà mở campus mới ở đâu đó :) Là em nghe hơi gió thế!
Cảm ơn cụ, con em đợi hn trường xây xong thì nghiên cứu vậy.

donduong

Xe tải
Nếu trường xây Campus mới ở Hà nội thì chắc sớm cũng fai lứa gần 2k10 mới có thể học đc ở nơi mới các bác nhỉ

Maner Bolsol

Xe tăng
Nếu trường xây Campus mới ở Hà nội thì chắc sớm cũng fai lứa gần 2k10 mới có thể học đc ở nơi mới các bác nhỉ
E cũng hóng vì trường ĐH phải có campus mới đủ được, chỉ 1 tòa nhà như ở HN thấy thiếu thốn. Nhóc nhà em 2011.

ngocbich_11

Xe hơi
E cũng hóng vì trường ĐH phải có campus mới đủ được, chỉ 1 tòa nhà như ở HN thấy thiếu thốn. Nhóc nhà em 2011.
Đứa cháu em vào RMIT nhưng phải chuyển vào HCM học vì campus HN chán quá bác ạ :(

ngocbich_11

Xe hơi
Rmit Hà nội đâu đc gọi là Campus đc, chỉ ở trong 1 tòa nhà thuê, chung vs một số cty khác, các faclilities chỉ ở mức tối thiểu
À vâng, RMIT HN hơn mỗi cái là đc phòng gym miễn phí, nhưng điều đó cũng chẳng có giá trị gì đối với người giàu :)) :)) :))

yamaha-x8

Xe tăng
Em thấy RMIT có khá nhiều giáo viên người Việt, vậy các thầy cô đó giảng = tiếng Việt hay tiếng Anh, các cụ nhỉ?

Ttuan71

Xe tải
RMIT đã được chuẩn chi 500T Biden để xây dựng cơ sở vật chất tại SG và HN. Con giai em đang tiếc hùi hụi vì sắp ra trường tới nơi rồi (cháu đang học năm cuối ở Melbourne). Thằng em thì lại xí xớn ra mặt vì mới đang học lớp ... 7 và đã (khoe) được 8.0 Ielts. Có lẽ cấp 3 em sẽ cho hắn vào học trường TH của RMIT luôn.
Năm nay học tốt nên thầy u thưởng cho chuyến qua Melbourne thăm anh, dự lễ tốt nghiệp rồi cùng về luôn.
RMIT sắp mở chuyên ngành kỹ sư máy móc. Hình như có liên kết với ĐH Việt- Đức BD. Tiếc là cu út nhà em không có tư chất ngành này nên "next" chờ cơ duyên khác :)
Cụ nghe tin 500 củ biden đâu vậy. Em chỉ thấy ngoài HN thuê thêm chỗ, còn trong Sg thì cơ sở đã ngon rồi mà.

ubisapro

Xe trâu
Em thấy RMIT có khá nhiều giáo viên người Việt, vậy các thầy cô đó giảng = tiếng Việt hay tiếng Anh, các cụ nhỉ?
Vợ ông anh cùng chỗ làm em dạy RMIT tiếng anh cụ ợ. Thấy thu nhập cũng khá (tiến sỹ học Nhật về). Nhưng cũng nhảy ra ngoài làm rồi, mà lại ko liên quan đến giảng dạy. Chắc thu nhập khá hơn :D

Cụ làm mảng tuyển dụng cty nào ạ, :D, cty cụ tuyển nhân viên chỉ cần tiếng anh à, nếu chỉ cần thế em tuyển đh ngoại ngữ cho chắc, tuyển rmit em ko đủ tiền trả lương :D
cái người ta đào tạo ở đây là khả năng tự học, tự lập kế hoạch, giải quyết vấn đề và tự tin trước đám đông mà cụ. chứ tiếng Anh nó chỉ là cái thứ yếu phải có khi vào trường thôi. giỏi thì mình khen các cháu nó giỏi chứ cứ dìm làm gì thế nhỉ?

hp30s3704

Xe buýt
Các cụ xây đến tầng 84 thì con em cũng vừa tốt nghiệp và cháu đã đi làm..hi

caisua

Xe lăn
cái người ta đào tạo ở đây là khả năng tự học, tự lập kế hoạch, giải quyết vấn đề và tự tin trước đám đông mà cụ. chứ tiếng Anh nó chỉ là cái thứ yếu phải có khi vào trường thôi. giỏi thì mình khen các cháu nó giỏi chứ cứ dìm làm gì thế nhỉ?
Ngoài những cái tự này ra thì em thấy rõ nhất ở thằng đụt nhà em là khả năng tranh biện. Họ còn dạy cho cách tìm ra điểm chung khi làm việc nhóm để đưa ra được cách làm hợp lý và biết cách hướng người khác theo quan điểm, cách giải quyết vấn đề của mình. Món này có trong đợt tuyển dụng của các cty nước ngoài mà phần lớn các bạn đều lúng túng với tình huống đưa ra cho 1 nhóm

SIGNUS

Xe container
Người OF
Chủ nhật tuần này có hội thảo ở RMIT Hà nội, có cụ nào tham gia không? Em giao cho đứa lớn (tốt nghiệp RMIT) dắt thằng em (năm nay lên 12) đi nghe ngóng xem thế nào.

Archer

Xe điện
Hôm nay Toàn quyền Australia sẽ tới thăm Đại học RMIT Tp.HCM như một phần quan trọng trong chương trình đã được hoạch định sẵn ở chuyến công cán tại Việt Nam lần này.