[Funland] Đại học Rmit

sinichit52

Xe container
Vâng nói chung mình ko giàu có gì nên phải liệu cơm gắp mắm thôi mợ ạ.
Cân bằng giữa các yếu tố để lựa chọn.
Tạm thời con học chính là Toán Lý và Anh(Anh thì học SAT). Các môn khác thì theo yêu cầu của trường thôi.
Em muốn cho con đi học vẽ mà ko trong nghề nên ko biết ai dạy tốt cả nên vẫn loay hoay.
Vẽ mợ có thể mợ bông ấy. Em nghĩ mợ ấy có thể giúp đấy a

@xichlo@

Xe điện
Học ở nhà online sướng thật, thầy cô đến trường đứng nghiêm chào cờ, học sinh bật máy trùm chăn ngáy ò ó o :T

Skoda_Favorit

Xe container
Em cũng đang nghiên cứu các cơ hội châu Âu mà học bằng tiếng Anh ở Đức, Pháp em thấy đắt quá :(.
Đang nghiên cứu thêm Hà Lan ạ.
Holand hay đấy! Năm 2020 F1 nhà e cũng đã học online 1 kỳ mà Covid mãi chả giảm nên thôi để sang RMIT! Mất xừ ~80 củ :(( ! May tiền thuê nhà thì được trả lại và mấy tháng đầu đợi để đi thì nhà cho thuê lại được! F1 nhà e vẫn nuôi mộng sang lại khi có cơ hội!

Cerato red

Xe tải
Ra thê à cụ. Trước thằng F1 nhà em cũng học cái hệ này nhưng không ăn thua nên phải lộn ra Hà Nội học KTQD.
Ko ăn thua là sao vậy? Cụ có thể giải thích cụ thể hệ này được ko? Em đang cân nhắc cho F1 vào hệ này. tks cụ

gameover1107

Xe tăng
Trưởng vip nào cũng có cái hội và cái lớp như cụ nói. Những sv còn lại ra trường cũng xin dx chỗ ngon nghẻ đó cụ :))). Học dc ielts 7 8.0 cũng k fai dạng ngu dốt đâu

dalink

Xe điện
Ko ăn thua là sao vậy? Cụ có thể giải thích cụ thể hệ này được ko? Em đang cân nhắc cho F1 vào hệ này. tks cụ
Đó là dành cho mấy cháu chưa đủ chuẩn, vượt qua các level về tiếng Anh và một số môn mang tính đại cương, khởi động đơn giản như viết essay, phương pháp học… rồi vào học chính thức thôi. K lười và ngu quá thì qua thôi.
Nói chung RMIT ở VN cũng ổn, còn trường nào chả có đứa này đứa kia. Cơ bản cũng ngang các trường top của VN. Còn loại siêu đẳng xuất chúng thì trường nào chả có, kể cả kinh công hay Đông Đô.
Thằng út nhà em 9x học đấy ra ngành design được 3 năm, giờ làm cho 1 agency nhỏ của tây, lương cũng được 1k, làm thêm 1k nữa cũng đủ nuôi thân, thuê nhà, nuôi xe. Em thấy thế là ổn.

An_Vi

Xe điện
Ở VN e thấy có 2 trường đh QT có thể chấp nhận được là RMIT và BUV. Đừng nghĩ trượt trường công mới vào 2 trường này. Tốt nghiệp trường nào cũng chỉ 1 số thành công với chính ngành mà mình học thôi các cụ ạ. Trường công danh giá học ngành hot thì 20-40% trong số đó thành công đã là tự hào cho trường rồi. Phần còn lại thì trường nào cũng giống nhau, trường QT ít ra còn được cái ngoại ngữ tốt.

Tookies

Xe điện
Đó là dành cho mấy cháu chưa đủ chuẩn, vượt qua các level về tiếng Anh và một số môn mang tính đại cương, khởi động đơn giản như viết essay, phương pháp học… rồi vào học chính thức thôi. K lười và ngu quá thì qua thôi.
Nói chung RMIT ở VN cũng ổn, còn trường nào chả có đứa này đứa kia. Cơ bản cũng ngang các trường top của VN. Còn loại siêu đẳng xuất chúng thì trường nào chả có, kể cả kinh công hay Đông Đô.
Thằng út nhà em 9x học đấy ra ngành design được 3 năm, giờ làm cho 1 agency nhỏ của tây, lương cũng được 1k, làm thêm 1k nữa cũng đủ nuôi thân, thuê nhà, nuôi xe. Em thấy thế là ổn.
Đồng nghiệp em RMIT, ưu điểm ngoại ngữ của các bạn ý tốt và rất tốt!
Thanh niên khoá ý 2/3 sang Mỹ + Úc định cư - cứ tà tà tụi nó kéo nhau đi hết!
Có em chơi mô phỏng cùng từ lúc nó học lớp 9; giờ cũng nhập tịch Mỹ rồi! Học ICT dễ kiếm việc ở mọi nơi.

Cứ lấy hiệu quả ra trường làm thước đo! 3/4 grab giờ là sản phẩm giáo dục công!

Tookies

Xe điện

dalink

Xe điện
Đồng nghiệp em RMIT, ưu điểm ngoại ngữ của các bạn ý tốt và rất tốt!
Thanh niên khoá ý 2/3 sang Mỹ + Úc định cư - cứ tà tà tụi nó kéo nhau đi hết!
Có em chơi mô phỏng cùng từ lúc nó học lớp 9; giờ cũng nhập tịch Mỹ rồi! Học ICT dễ kiếm việc ở mọi nơi.

Cứ lấy hiệu quả ra trường làm thước đo! 3/4 grab giờ là sản phẩm giáo dục công!
Công nhận tiếng Anh tụi nó tốt. Thằng út nhà em tiếng Anh rất tốt. Nó viết em đọc thấy cũng sướng vì khá thông minh. Còn tất nhiên bạn bè tốt và có điều kiện thì cũng có nền tảng quan hệ tốt.
Như em họ vợ em cũng học RMIT, thấy nó toàn chơi với đội Hà Tăng các kiểu. Nên cửa làm ăn cũng nhiều và có những network tốt cho công việc cũng như cuộc sống.

Archer

Xe điện
Doanh thu RMIT tròm trèm 100 triệu USD. Tất cả đều giành chi trả cho cơ sở vật chất, phát triển giáo dục tại Việt Nam chứ không chuyển về Australia (non- profit). Hiện RMIT đang mở rộng cơ sở mới ngay bên cạnh. Nghe nói kế hoạch của RMIT là sẽ phát triển thêm nhiều khoa khác như Tâm lý, Hàng không, Kiến trúc ... và cả giáo dục phổ thông theo đúng tiêu chuẩn Australia và RMIT.

sinichit52

Xe container
Doanh thu RMIT tròm trèm 100 triệu USD. Tất cả đều giành chi trả cho cơ sở vật chất, phát triển giáo dục tại Việt Nam chứ không chuyển về Australia (non- profit). Hiện RMIT đang mở rộng cơ sở mới ngay bên cạnh. Nghe nói kế hoạch của RMIT là sẽ phát triển thêm nhiều khoa khác như Tâm lý, Hàng không, Kiến trúc ... và cả giáo dục phổ thông theo đúng tiêu chuẩn Australia và RMIT.
Nó mà mở năm nay thì có khi F1 em và tụi bạn nó chui vào đây hết( 1 cụ đang học Tâm lý tại Can, 1 thằng học Kiến trúc tại Ý, còn 1 thằng đi Đức với mục đích học HK).

Cerato red

Xe tải
Em thắc mắc là cụ trên nói F1 nhà cụ ấy học KTQD sau khi ko ổn RMIT, theo em hiểu thì nếu học được KTQD sức học cũng tốt phải ko cụ?

dalink

Xe điện
Em thắc mắc là cụ trên nói F1 nhà cụ ấy học KTQD sau khi ko ổn RMIT, theo em hiểu thì nếu học được KTQD sức học cũng tốt phải ko cụ?
Tuỳ quan điểm và kỳ vọng mỗi người, tài chính nữa. Ví dụ cụ ấy muốn con học mang tính học thuật hơn chẳng hạn, những ngành như kinh tế lượng, toán kt… thì RMIT k đáp ứng đc rồi.
Còn những ngành như qtkd, mkt… em nghĩ là ok. Học ra có thể cạnh tranh sòng phẳng với ftu. Nhưng tuỳ người nhé. K thể so đứa k thể thi đỗ ĐH với đứa đầu vào 27 điểm. Nhưng nếu so top đầu FTU với top đầu RMIT thì chả biết ai ăn ai. Kiểu kiểu vậy.

Chỉnh sửa cuối:

hondunruthan

[Tịch thu bằng lái]
Tiiếng Anh con nít mà được 7. IELTS là làm thầy được khối thầy giáo ở Việt Nam rồi, chắc chắn họ sẽ thành công hơn về mặt bằng thôi. Cái ấy không phải bàn cãi.

Nó mà mở năm nay thì có khi F1 em và tụi bạn nó chui vào đây hết( 1 cụ đang học Tâm lý tại Can, 1 thằng học Kiến trúc tại Ý, còn 1 thằng đi Đức với mục đích học HK).
Con em vừa lấy được 7.5 rồi.
Mợ mừng cho cháu ạ.

Archer

Xe điện
Tuỳ quan điểm và kỳ vọng mỗi người, tài chính nữa. Ví dụ cụ ấy muốn con học mang tính học thuật hơn chẳng hạn, những ngành như kinh tế lượng, toán kt… thì RMIT k đáp ứng đc rồi.
Còn những ngành như qtkd, mkt… em nghĩ là ok. Học ra có thể cạnh tranh sòng phẳng với ftu. Nhưng tuỳ người nhé. K thể so đứa k thể thi đỗ ĐH với đứa đầu vào 27 điểm. Nhưng nếu so top đầu FTU với top đầu RMIT thì chả biết ai ăn ai. Kiểu kiểu vậy.
Những món đó muốn học thì phải ra nước ngoài chứ RMIT không có chuyên khoa đó ở VN. Muốn đầy đủ một cách tương đối chắc còn phải chờ lâu lâu đấy :)

Cerato red

Xe tải
Em đang cân nhắc cho F1 học ngành Logitic và Quản lý chuỗi cung ứng hoặc Quản lý KS nhà hàng có ổn ko cụ? Nghe nói trg vào dễ ra khó mà em hoang mang quá cụ ạ!

Cerato red

Xe tải
Phần Lan thì hợp lý nhưng có trending chê boring thế quái nào F1 thứ 2 của e cũng hùa theo chê! :((
Covid nên giờ RMIT cũng chen nhau học do vậy các cụ mợ quyết nhanh cùng con để chốt và cọc giữ slot! Các ngành hot thì slot kỳ tháng 10/2022 đã hầu như full!:P
Cụ cho nhà cháu hỏi ngành hot là ngành gì mà đã full kỳ tháng 10/2022. Nhà cháu định cho F1 học Logitic. Cơ mà F1 nhà cháu phải học thêm tiếng Anh, trc bỏ hổng tiếng Anh để học Tiếng Đức giờ thay đổi kế hoạch ko đi du học Đức nữa mà đang hoang mang quá. Các cụ tư véo giúp nhà cháu ạ!