[Funland] Đại học Rmit

taiadau

Xe điện
Các cụ có thông tin cụ thể hơn ko. Hoặc có các trường khác, kiểu Rmit tại HN ko ạ.

hunggal

Xe tăng
Thế giới công nhận rmit nào ấy chứ, rmit vn mà ra nc ngoài làm việc đc thì em thấy hơi điêu, cụ đừng nói cứ có tiếng anh là ra nc ngoài đc nhé, còn cty nc ngoài ở vn thì tiếng anh cũng chỉ là 1 kỹ năng, q trọng nhất vẫn là chuyên môn, cái này thì rmit còn chạy dài theo mấy trường công lập
Em không hiểu các trường công lập đào tạo chất lượng thế nào mà cái đơn xin việc viết không ra hồn. Mà không phải một vài trường hợp đâu, nhiều lắm. Thêm nữa, xin việc một nơi mà kính gửi một nẻo cũng không phải cá biệt.

Sent from my PH-1 using Tapatalk

thientudolong

Xe container
Em không hiểu các trường công lập đào tạo chất lượng thế nào mà cái đơn xin việc viết không ra hồn. Mà không phải một vài trường hợp đâu, nhiều lắm. Thêm nữa, xin việc một nơi mà kính gửi một nẻo cũng không phải cá biệt.

Thì bỏ qua thôi bác, chỉ 1 vài cái đơn ko đánh giá đc đâu, riêng đào tạo đại học VN thì các trường công lập vẫn chất lượng nhất, có bột mới gột nên hồ, trường dân lập toàn các cháu trên dưới 15 điểm thì học cái gì. Đơn xin việc chưa đúng có thể đào tạo viết cho đúng, còn tư duy kém thì chịu :D

Happiness76

Xe tải
Thế giới công nhận rmit nào ấy chứ, rmit vn mà ra nc ngoài làm việc đc thì em thấy hơi điêu, cụ đừng nói cứ có tiếng anh là ra nc ngoài đc nhé, còn cty nc ngoài ở vn thì tiếng anh cũng chỉ là 1 kỹ năng, q trọng nhất vẫn là chuyên môn, cái này thì rmit còn chạy dài theo mấy trường công lập
Theo em biết, Rmit chỉ có một trường thôi cụ ạ. Cơ sở chính bên Úc. Cơ sở ĐNA tại VN. Giảng viên hầu hết là nước ngoài. Học một thời gian thích thì chuyển tiếp sang Úc học tiếp. Bằng của nó chỉ là bằng đại học Rmit chứ không đề cơ sở tại Việt Nam trong bằng. Cụ mang bằng đó sang Úc hoặc những nước công nhận nền giáo dục của Úc xin việc được ạ. Còn rank của Đại học Rmit ở đâu trên thế giới thì lại là chủ đề khác. Nhưng nó đc công nhận. Nếu vào đại học chỉ để học tiếng Anh thì hơi phí. Rmit dùng tiếng Anh để giảng dạy chuyên môn nên sau mấy năm học, chuyên môn chắc không phải không biết. Không biết thì không thi được qua môn đâu. Em chỉ lăn tăn vì chưa thấy ai nói riêng ngành IT phần mềm nó mạnh hay không.

Chỉnh sửa cuối:

xegiacmo

Xe container
Đầu vào có điều kiện xét tuyển rõ ràng chứ không phải là có tiền là vào học nhé ( con sếp em chỉ được vào hệ tương đương cao đẳng chứ cóc được hệ đại học) . Có loại học tất cả ở Việt Nam và có hệ 2 năm Việt Nam , 2 năm sang úc học tiếp . Đầu ra được ( con bà chị gái em học rmit hệ đại học 4 năm Việt , ra trường làm công ty nước ngoài , lương khá ) . Còn toàn nhà giàu là chắc chắn vì học phí cao , cu nhóc hồi sv than thở bảo , có mỗi cháu xài balo das 3 năm liền trong khi tụi bạn toàn hàng hiệu không :D
Nếu chọn bách khoa và rmit để học It em vẫn chọn bk , tiền dư đầu tư thêm cho nhóc học thêm tiếng anh ... tất nhiên phải chăm chỉ , chứ cuốn theo các bạn chơi game , rượu chè , gái mú như em hồi sv thì cũng hỏng à [-(
Bk cũng là trùm đuổi sv nếu học ko đạt đó

MCuong234

Xe tăng
Có tiền thì rmit là lựa chọn tốt nhất để học sau cấp 3 ở VN.

Happiness76

Xe tải
Xiền nhiều mà ko muốn ra khỏi thiên đường thì Rmit best choce đấy bác.
Em có người quen bên bển nói về sinh viên Việt nam sang đốt tiền của bố mẹ, chi phí ăn ở học hành nhiều, mà ko học, suốt ngày rủ nhau đi chơi. Bố mẹ ở Việt Nam cứ yên tâm gửi tiền sang. Nên em vẫn muốn con ở gần bậc đại học. Còn cao học hay muốn lên nữa, lúc đó trưởng thành hẳn rồi thì tuỳ.

hp30s3704

Xe buýt
Rmit đầu vào cũng khoai phết ..tiếng anh Ielts đạt 6.5.. học bạ các môn trên 7.
vào trường này học vớ vẩn ko ra trường được đâu ạ! Cụ nào quan tâm lên đến trường để tìm hiểu thực tế.
Em có F1 đang học trường này...

Happiness76

Xe tải
vào trường này học vớ vẩn ko ra trường được đâu ạ! Cụ nào quan tâm lên đến trường để tìm hiểu thực tế.
Em cũng biết có cháu thi đi thi lại mãi không qua phải bỏ. Ra học trường đh công lập.

NHA-MINH

[Tịch thu bằng lái]
vào trường này học vớ vẩn ko ra trường được đâu ạ! Cụ nào quan tâm lên đến trường để tìm
hiểu thực tế.
Thông tin cụ là chuẩn nhất, còn toàn thím chém láo, ko biết gì vào chém, vào rmit mà nói dễ, học ra được trường còn khó gấp vạn lần vào nhé.

Học xong ko lo xin việc, lương tính ra cũng vài chục củ.

Còn các loại đại học việt nam học xong thì khỏi phải nói luôn, toàn thành rồng phượng hết.

xegiacmo

Xe container
Con em đang học chuyên chọn nên em chả ngại thi đại học Việt Nam. Tìm hiểu chán chê mấy người biết về giáo dục, ai cũng bảo giáo dục VN chỉ hỏng mỗi phần đại học nên mới phải tìm đường.
Nếu học it cụ hướng cháu nó vào lớp kỹ sư tài năng của bk đi . Bố của mit luôn

Civic to Merc.

Xe container
Con em đang học chuyên chọn nên em chả ngại thi đại học Việt Nam. Tìm hiểu chán chê mấy người biết về giáo dục, ai cũng bảo giáo dục VN chỉ hỏng mỗi phần đại học nên mới phải tìm đường.
Rmit vẫn quảng cáo là du học tại chỗ mà.
Con cụ vậy là có trình rồi học đâu chả đc. Cốt lõi của chất lượng SV ra trường ko phải là ở trường nào mà ở sv ấy. Nó mà giỏi thực sự thả đâu chả ngon.
Rmit có nhiều hội thảo tổ chức ở 521 Kim Mã, cụ đến đó mà nghe rồi quyết. Nhưng ko muốn con xa nhà mà vẫn đc học trong môi trường năng động thì rmit tốt.

taiadau

Xe điện
Cám ơn cụ, em rất quan tâm các trường kiểu này, thông tin của cụ thật hữu ích. F1 em mới đang cấp 2, thực sự rất lăn tăn về học ĐH. Ngoài vđ kinh tế, vì ko muốn con học quá xa nhà nên những trường kiểu Rmit em rất thích, nhưng ko biết chất lượng ra sao thôi,nghe cụ nói thì cũng khá yên tâm.

Happiness76

Xe tải
Nếu học it cụ hướng cháu nó vào lớp kỹ sư tài năng của bk đi . Bố của mit luôn
Lớp đó hơi quá tầm với ạ:). Vì định hướng giáo dục nhà em là tổng thể, tiếng anh, tiếng việt, toán, chơi, thể thao...ko đấu được với các bạn chỉ ngồi cày của chuyên tự nhiên.

muoibaconcho

Xe điện
Bọn trẻ bây giờ tiếng Anh đa số tốt rồi. Đc học từ phổ thông và qua các kênh ol nên nếu xong đh mà ko nói đc tiếng Anh là kém. Hệ 0x bi h hết c3 khéo đã sử dụng ngon tiếng Anh, còn số có khiếu chắc từ c1-2.
Tiếng Anh từ vựng nhiều ngữ pháp tốt mà ngữ âm kém, trọ trà trọ trẹ thì cũng vứt cụ ạ.

SIGNUS

Xe container
Người OF
Trừ vài cụ có F1 đang học là nói đúng còn lại toàn chỉ là nghe nói. Con nhà em đang học ở đây, năm thứ 2. Hồi thi đại học con njaf em đủ điểm đỗ Ngoại thương nhưng em vẫn cho học RMIT. Trường này kg chỉ có tiền là học đc dù đầu vào chỉ là xét tuyển. Cách học của họ khác hoàn toàn so với công lập, tự học là chính buộc sv phải tự đào sâu nghiên cứu và do vậy kiến thức là thực chất chứ kg có chuyện học hành qua loa rồi quay cop để thi. Các bài thi là present trước cả 1 hội đồng phản biện chứ rất ít làm bài thi giấy. Thi kg qua môn thì đóng tiền full học lại (26tr/ môn). Về cơ bản, sv tốt nghiệp RMIT luôn có cơ hội kiếm việc làm tốt trong và ngoài nước. Em có mấy đứa nv tốt nghiệp RMIT ra làm việc rất tốt, tư duy sắc và thực tế

Happiness76

Xe tải
Rmit vẫn quảng cáo là du học tại chỗ mà.
Con cụ vậy là có trình rồi học đâu chả đc. Cốt lõi của chất lượng SV ra trường ko phải là ở trường nào mà ở sv ấy. Nó mà giỏi thực sự thả đâu chả ngon.
Rmit có nhiều hội thảo tổ chức ở 521 Kim Mã, cụ đến đó mà nghe rồi quyết. Nhưng ko muốn con xa nhà mà vẫn đc học trong môi trường năng động thì rmit tốt.
Thật ra em vẫn muốn tham khảo các cụ biết những trường hợp thực tế đã ra trường. Hôm trc em có đọc, con một cụ học xong sau hai năm sang mỹ học cao học rồi xin đc việc bên đấy nghe cũng phấn khởi, nhưng chắc ko phải ngành kỹ thuật.

21st.December

Đi bộ
Thằng e ruột e nó học trường này, đầu vào sẽ kiểm tra trình độ tiếng anh để xếp lớp theo cấp độ từ 1 -> 7, và học đến khi đạt dc cấp độ 7 mới được học chuyên ngành, ko đạt thì khỏi học nhé bởi vì tất cả các môn học đều được giảng dạy bằng tiếng anh. Nói toàn nhà giàu vào học thì cũng ko đúng, nhưng cũng phải có điều kiện 1 tý, học phí là tương đối cao so với mặt bằng chung đại học ở VN, xác định vào trường này thì phải chịu học, thi môn không đạt, đóng tiền thi lại thôi cũng bệnh rồi. Về chất lượng đào tạo thì e ko dám nói, quan trọng là ở người học, nhưng sau khi tốt nghiệp có 1 lợi thế hơn SV các trường VN là ngoại ngữ, việc học và thi hoàn toàn bằng tiếng anh nó khác rất nhiều so với chương trình học ở phổ thông VN.

xegiacmo

Xe container
Lớp đó hơi quá tầm với ạ:). Vì định hướng giáo dục nhà em là tổng thể, tiếng anh, tiếng việt, toán, chơi, thể thao...ko đấu được với các bạn chỉ ngồi cày của chuyên tự nhiên.
Cụ đánh giá hơi sai khi nói tụi chỉ ngồi cày của chuyên tự nhiên đấy . Tụi nó học cũng ghê mà chơi thể thao hay mấy trò quậy cũng gớm lắm . Tất nhiên bọn nó định hướng là học nên sẽ ưu tiên học hơn thôi . Chả hiểu ở đâu cứ mặc định tụi học chuyên chỉ biết 1 môn chuyên , thể lực yếu ớt , tiếng anh kém . Em đã chứng kiến 1 thằng nhóc 9x chuyên toán nó cày tiếng anh 6 tháng mà đạt 7.5 để đi du học :D
Ngoài học nó cũng bóng đá , bóng rổ , gái hâm mộ cũng nhiều :T

hunggal

Xe tăng
Thì bỏ qua thôi bác, chỉ 1 vài cái đơn ko đánh giá đc đâu, riêng đào tạo đại học VN thì các trường công lập vẫn chất lượng nhất, có bột mới gột nên hồ, trường dân lập toàn các cháu trên dưới 15 điểm thì học cái gì. Đơn xin việc chưa đúng có thể đào tạo viết cho đúng, còn tư duy kém thì chịu :D
Tất nhiên em bỏ qua các trường hợp đó rồi. Còn nói về chất lượng đào tạo thì em tin là công lập tốt hơn dân lập, ít ra là cho đến thời điểm này. Nhưng so với trường quốc tế thì chưa chắc đâu ạ.