[Funland] Đại học phenika và sự vô văn hóa với việc gây ảnh hưởng tiếng ồn tới khu dân cư

Demchinhhang.net

Xe container
Đại học phenika và sự vô văn hóa với việc gây ảnh hưởng tiếng ồn tới khu dân cư.
Thực sự không may cho khu dân cư sống quanh trường đại học này.
Cũng không hiểu là ngày gì của trường. Hôm nay ngày 14/10/2023. Giống như bao ngày khác mà trường này tổ chức các hoạt động cho sinh viên. Với tần suất khá dầy. Có khi 1 tháng vài lần. Trường luôn thuê loa công suất lớn âm thanh và ánh sáng của nhạc sàn đánh liên tục từ 6h sáng đến đêm muộn có khi tới 11-12h đêm gây ảnh hưởng dân cư.
Thực lòng tôi không hiểu sao 1 trường đại học nơi sẽ đào tạo ra những con người tạm gọi là trí thức lại có cách ứng xử kiểu coi thường và gây ảnh hưởng đến cuộc sống của nhân dân xung quanh như vậy.
Chưa kể trường này sáng nào cũng cho đội chị em nhẩy airobic . Sáng sớm cứ loa đài hướng ra các khu dân cư nhẩy thình thịch.
Sự ồn ào và thiếu tôn trọng người khác như thế này có thể nói rằng văn hóa cực thấp
Mong rằng sự chia sẻ đầy khó chịu này sẽ đến được trường để trường có sự quản lý phù hợp các sự kiện tránh gây ảnh hưởng cuộc sống nhân dân quanh khu vực
Bọn nhẩy dân vũ nữa, tối nào chúng nó cũng nhẩy ngư điên (3 đội 1 chỗ công viên, vỉa hè...) dã quanh năm trừ mưa. Bọn chơi diều có sáo nữa.
Với em đó là 1 lũ đốn mạt và méo mó tâm hồn. Chơi gì kệ mi ạ mài nhưng đừng làn ảnh hưởng chung. Ai cũng bức xúc nhưng ko rủ nhau nói nên ko ăn thua.

hd-vt

Xe container
Bọn nhẩy dân vũ nữa, tối nào chúng nó cũng nhẩy ngư điên (3 đội 1 chỗ công viên, vỉa hè...) dã quanh năm trừ mưa. Bọn chơi diều có sáo nữa.
Với em đó là 1 lũ đốn mạt và méo mó tâm hồn. Chơi gì kệ mi ạ mài nhưng đừng làn ảnh hưởng chung. Ai cũng bức xúc nhưng ko rủ nhau nói nên ko ăn thua.
Những cơ sở sx trong khu dân cư gây ồn, ô nhiễm không khí nữa. Nói, kêu, ăn thua gì đâu cụ. Loại dân ưa tiếng động, xả ô nhiễm, thích ầm ĩ mới gọi là đáng sống.
Ngay như nói thì chỉ cần vừa đủ là nghe được rồi. Thì không đâu nhé, gào lên, giọng như chóa cắn, thì mới gọi là người mạnh mẽ kkk.

Chỉnh sửa cuối:

Demchinhhang.net

Xe container
Những cơ sở sx trong khu dân cư gây ồn, ô nhiễm không khí nữa. Nói, kêu, ăn thua gì đâu cụ. Loại dân ưa tiếng động, xả ô nhiễm, thích ầm ĩ mới gọi là đáng sống.
Bọn xưởng SX trong khu dân cư mở mồm là nghèo, là hoàn cảnh nhưng thực ra là ko dám chi cho sự làm ăn tử tế, chứ ăn chơi dữ dội lắm, bọn này dù gì cũng miếng cơm manh áo nói còn nghe đỡ tí. Mấy bọn dửng mỡ chơi kia không nói được. Thua, chúng quá đông và bầy đàn.

xe_c@ng_h@i

Xe buýt
máy quá khu nhà em các cụ sáng sáng ngồi thiền :)

haiyen1012

Xe điện
Các cụ trong thớt này có vẻ căm ghét tiếng ồn làm phiền mình vậy cho em hỏi là các cụ có ý định bỏ xe xăng đi xe điện và có ý thức lái xe ra đường ko bấm còi để giảm tiếng ồn cho thành phố ko? Em xin hết ạ :))

Supercub_90

Xe điện
Tiếng ồn do phương tiện giao thông cũng khiếp thật, chỗ em làm ngay cạnh ngã 4, thành ra phải nghe tiếng ồn từ lúc đến đến lúc về.
Các cụ trong thớt này có vẻ căm ghét tiếng ồn làm phiền mình vậy cho em hỏi là các cụ có ý định bỏ xe xăng đi xe điện và có ý thức lái xe ra đường ko bấm còi để giảm tiếng ồn cho thành phố ko? Em xin hết ạ :))

hd-vt

Xe container
Tiếng pô xe là tinh hoa con người, nó là giấc mơ của bao người, đấy là tiếng của khkt. Xe điện chỉ khi nào rẻ như bèo mới nên nói tới nhé cụ.
Cụ làm em nhớ cc tộc vùng cao cãi khi bị yêu cầu phải đi theo chiều bên tay phải khi đi trên đường: đường chỗ tao cả ngày chẳng có ai đi, sao bắt tao chỉ đi được mỗi bên phải.
:D

haiyen1012

Xe điện
Tiếng pô xe là tinh hoa con người, nó là giấc mơ của bao người, đấy là tiếng của khkt. Xe điện chỉ khi nào rẻ như bèo mới nên nói tới nhé cụ.
Cụ làm em nhớ cc tộc vùng cao cãi khi bị yêu cầu phải đi theo chiều bên tay phải khi đi trên đường: đường chỗ tao cả ngày chẳng có ai đi, sao bắt tao chỉ đi được mỗi bên phải.
Vâng tinh hoa con người, tiếng của KHKT, âm thanh loa đài nó cũng là KHKT mà, âm nhạc cũng là tinh hoa trí tuệ con người đấy, sao lại căm ghét nó thế :))

hd-vt

Xe container
Vâng tinh hoa con người, tiếng của KHKT, âm thanh loa đài nó cũng là KHKT mà, âm nhạc cũng là tinh hoa trí tuệ con người đấy, sao lại căm ghét nó thế :))
Giao thông đi lại, như huyết mạch nuôi cơ thể. Còn rú lên như chóa dại thì kệ nhưng đừng bắt người khác phải nghe.
Cụ chắc nhỡ mua xe điện òi phải không hehe, phải hybrid nhé. Mà xe giờ êm lẵng lẽ, thì thầm như buôn bạc giả mà hehe.

Demchinhhang.net

Xe container
May quá cụ không làm lãnh đạo:-))

Hastamanana

Xe buýt
Đây là gen tăng động và dây thần kinh thời còn hú hét nhảy chồm chồm ở ch.Phi nó dai chưa thèm đứt đấy kkk.
Mà phải công nhận cái đám ấy nó dai như trâu , hôm nay tất niên nhà này cũng mấy gương mặt ấy và những bài hát ấy , ngày mai ngày kia ...cũng thế cứ lặp đi lặp lại . Đến nỗi mỗi khi nhạc nổi lên là em biết trong chương trình ca nhạc nhậu đó đứa nào sẽ hát bài nào 😂😂😂. Hát thì như đấm vào tai nhưng cả lũ ngày nào cũng vỗ tay khen quá hay với hay quá .

Hastamanana

Xe buýt
Ngoa vãi , nhưng em chỉ rót cho cụ được 1 chén thôi :))

Grand 2016

Xe tăng
Chia sẻ với cụ. Cuộc sống văn minh hiện đại mà trường ĐH cư xử như vậy là hoàn toàn không tôn trọng cư dân xung quanh trường.

nhà Báo_đời

[Tịch thu bằng lái]
Cụ hỏi câu hơi thiếu i ốt nhỉ? Còi xe là để báo hiệu nguy hiểm cho người khác. Còn loại vô văn hoá như cụ thần tượng thì nó gây ảnh hưởng đến cuộc sống của người khác đấy.

chichbong08

Xe buýt
Ngay như nói thì chỉ cần vừa đủ là nghe được rồi. Thì không đâu nhé, gào lên, giọng như chóa cắn, thì mới gọi là người mạnh mẽ kkk.
Thêm vài đám sống ở chung cư chân voi tay vượn, giữa đêm đi lại bằng gót chân huỳnh huỵch với đóng cửa thình thình. Là em nói ở chung cư cao cấp đấy.

BK.179

Xe đạp
HN thì gọi CAP , CA giờ khác trước nhiều đấy . Chỉ là dân có gọi hay không thôi , đầy người nói mồm hay đấy nhưng bảo bốc máy gọi CA thì lại đùn đẩy nhau mới tài .
Đúng là có nhiều cap khác trước, nhưng vẫn còn nhiều chỗ nhũng nhiễu. Gọi nghe xong để đấy; tổ dân phố đùn đẩy ca khu vực; đến 113 nghe xong bảo chuyển cap xử lý rồi cũng k thấy đâu...khu đấy đúng đen đủ đường

Phuongntk

Xe tải
Thêm vài đám sống ở chung cư chân voi tay vượn, giữa đêm đi lại bằng gót chân huỳnh huỵch với đóng cửa thình thình. Là em nói ở chung cư cao cấp đấy.
Chung cư mợ báo ban Quản lý. Bạn em cũng bị Hàn Quốc thuê bên trên cứ nửa đêm kéo ghế ken két, báo bql nhắc nhở ổn mợ ạ

haiyen1012

Xe điện
Cụ hỏi câu hơi thiếu i ốt nhỉ? Còi xe là để báo hiệu nguy hiểm cho người khác. Còn loại vô văn hoá như cụ thần tượng thì nó gây ảnh hưởng đến cuộc sống của người khác đấy.
Iod chắc em nhiều hơn cụ tí đấy, đủ để hiểu còi xe hay loa đài chỉ là phương tiện còn sử dụng như thế nào để được gọi là có văn hóa hay vô văn hóa thì hoàn toàn phụ thuộc vào con người. Tiếng còi xe tại các thành phố ở VN là nét đặc trưng mà người nước ngoài phát khiếp khi đến du lịch, cụ chắc thuộc loại ra đường hở tí là bem bem nên nhột khi nghe em hỏi vậy à ;))
Em chả thần tượng thằng củ cải nào cả, dù sao thì các cháu sinh viên 1 năm cũng chỉ vui vài lần còn tiếng ồn từ xe cộ nó là việc xảy ra hàng ngày nhưng không ai nghĩ đến việc giảm bớt bằng từ chính những hành vi nhỏ của bản thân

hd-vt

Xe container
Iod chắc em nhiều hơn cụ tí đấy, đủ để hiểu còi xe hay loa đài chỉ là phương tiện còn sử dụng như thế nào để được gọi là có văn hóa hay vô văn hóa thì hoàn toàn phụ thuộc vào con người. Tiếng còi xe tại các thành phố ở VN là nét đặc trưng mà người nước ngoài phát khiếp khi đến du lịch, cụ chắc thuộc loại ra đường hở tí là bem bem nên nhột khi nghe em hỏi vậy à ;))
Em chả thần tượng thằng củ cải nào cả, dù sao thì các cháu sinh viên 1 năm cũng chỉ vui vài lần còn tiếng ồn từ xe cộ nó là việc xảy ra hàng ngày nhưng không ai nghĩ đến việc giảm bớt bằng từ chính những hành vi nhỏ của bản thân
Nếu một năm có vài lần em nghĩ cũng được, chỉ sợ tuần giã vài lần thôi ạ.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Mà phải công nhận cái đám ấy nó dai như trâu , hôm nay tất niên nhà này cũng mấy gương mặt ấy và những bài hát ấy , ngày mai ngày kia ...cũng thế cứ lặp đi lặp lại . Đến nỗi mỗi khi nhạc nổi lên là em biết trong chương trình ca nhạc nhậu đó đứa nào sẽ hát bài nào 😂😂😂. Hát thì như đấm vào tai nhưng cả lũ ngày nào cũng vỗ tay khen quá hay với hay quá .
Mấy năm trước em bị tra tấm bởi bọn "gánh mẹ", gần tết thì cứ "xuân này con không về". Ơn giời từ đợt covid đến giờ đỡ hẳn.