[Funland] Đại học phenika và sự vô văn hóa với việc gây ảnh hưởng tiếng ồn tới khu dân cư

Roman

Xe điện
Cháu chưa nghe tên trường này bao giờ.

nhà Báo_đời

[Tịch thu bằng lái]
Iod chắc em nhiều hơn cụ tí đấy, đủ để hiểu còi xe hay loa đài chỉ là phương tiện còn sử dụng như thế nào để được gọi là có văn hóa hay vô văn hóa thì hoàn toàn phụ thuộc vào con người. Tiếng còi xe tại các thành phố ở VN là nét đặc trưng mà người nước ngoài phát khiếp khi đến du lịch, cụ chắc thuộc loại ra đường hở tí là bem bem nên nhột khi nghe em hỏi vậy à ;))
Em chả thần tượng thằng củ cải nào cả, dù sao thì các cháu sinh viên 1 năm cũng chỉ vui vài lần còn tiếng ồn từ xe cộ nó là việc xảy ra hàng ngày nhưng không ai nghĩ đến việc giảm bớt bằng từ chính những hành vi nhỏ của bản thân
Đấy là cụ quen cách dùng vô văn hoá thôi. Chứ cái còi người ta làm ra có mục đích cả rồi.

haiyen1012

Xe điện
Đấy là cụ quen cách dùng vô văn hoá thôi. Chứ cái còi người ta làm ra có mục đích cả rồi.
Cái gì làm ra chả có mục đích, loa đài thì ko có mục đích à? Còn thành phần nào sử dụng vô văn hóa thì tự biết thôi.
Mà tôi thấy cái loại hay mở mồm ra nói người khác thiếu iod với vô văn hóa thì thường chả ra cái gì ;))

Chỉnh sửa cuối:

haiyen1012

Xe điện
Nếu một năm có vài lần em nghĩ cũng được, chỉ sợ tuần giã vài lần thôi ạ.
Ko đến nỗi như ông chủ thớt này kêu gào đâu, tháng 10 năm ngoái các cháu nó nhập trường làm 1 cái, đợt 20/11 làm 1 cái và chắc vừa rồi tổng kết học kỳ chào năm mới lại làm 1 cái. Hơi đâu và tiền đâu mà làm tuần vài lần :))
Ngày xưa tôi làm ở sát triển lãm Giảng Võ mấy năm (lúc còn chưa bị bán) thì 1 năm cũng đôi chục lần sự kiện với biểu diễn show ca nhạc cũng ồn ào lắm nhưng chấp nhận thôi, đó cũng là công việc của người ta. Như ông chủ thớt này mà nhà ở mấy phố Hàng Gai, Hàng Đào, Cầu Gỗ, Lương Văn Can thì chắc tâm thần mất nhỉ vì cái quảng trường Đông Kinh Nghĩa Thục ấy 1 năm bao lần tổ chức sự kiện ca nhạc :))

nhà Báo_đời

[Tịch thu bằng lái]
Cái gì làm ra chả có mục đích, loa đài thì ko có mục đích à? Còn thành phần nào sử dụng vô văn hóa thì tự biết thôi.
Mà tôi thấy cái loại hay mở mồm ra nói người khác thiếu iod với vô văn hóa thì thường chả ra cái gì ;))
Văn của cụ đã chứng tỏ cái tôi nói là đúng rồi á.

Diep1979

Xe điện
Thu hút sinh viên quan tâm đến trường

Cụ cứ làm cái đơn ra sở cẩm hoặc gửi bộ trưởng GD