[Funland] Đại gia Phương Hằng “quất” sư Minh Tuệ?

motthoidongbim

Xe điện
:-s Khộ thân sư, gầy gò ốm nhom thế kia mà bị Ms Hằng xôi thịt " quất " thì không biết trụ được bao lâu
Vs người như cụ Tú thì theo em : nếu mợ H “quất” ra cái sai cũng là cái tốt. Để hoàn thiện con người, để tu thành chính quả thì cụ Tú càng mong mỏi những người chỉ ra cái sai cho cụ ý.
Nhưng đọc sau 6 trang thì e chưa thấy mợ ý “quất” ntn.
Xã hội cần mợ H để dám nói (đúng nhận - sai cãi). Trân trọng những con người ấy. Đíu hèn như em. Dù có biết cũng dek dám nói, cùng lắm ahbp tí ti.
Ở phần cụ Tú. Cụ ý cũng có quan tâm đến ai nghĩ về cụ ý ntn đâu. Đánh hay chửi cụ ý vẫn ok mà. Con đường của cụ ý vẫn cứ đi theo cách của cụ ý. Xin xỏ ko? Ko (ngày bát cơm - đág gì); lừa gạt ai ko? Ko?; nhờ vả ai ko? Ko; ảnh hưởng đến ai ko? Có. 1 số bộ phận trục lợi tôn giáo. Còn đa số là ảnh hưởng tích cực là nhiều.

langriser

Xe tải
Đạo này là đạo riêng của Tú, nên em cũng không biết gọi đúng cậu ta là Đạo sĩ hay Hòa thượng, giống cái bang hơn. :D
Hòa thượng là phải quy y tam bảo, theo cụ, có ai công nhận cậu Tú là Hòa Thượng chưa?
Bác ko biết gọi là gì thì bác đừng nói. Đằng này bác phán rõ to gọi là đạo sỹ, nên em mới hỏi bác là bác căn cứ vào đâu để gọi cụ Tú như vậy. Xong bác trả lời câu vô trách nhiệm là bác không biết gọi đúng cậu ta là Đạo sĩ hay Hòa thượng, giờ bác lại bảo giống Cái bang hơn. Vậy giờ em hỏi bác luôn là tại sao gọi cậu Tú là Cái bang ?

X_axe

Xe tải
Đạo này là đạo riêng của Tú, nên em cũng không biết gọi đúng cậu ta là Đạo sĩ hay Hòa thượng, giống cái bang hơn. :D
Hòa thượng là phải quy y tam bảo, theo cụ, có ai công nhận cậu Tú là Hòa Thượng chưa?
Em thấy có ai gọi cụ Tú là "Hòa thượng" đâu?

Nhưng thực ra ý định em ở thớt này không bàn về Phật học, mà bàn về dư luận, mạng xã hội và các nhân tố liên quan

khanht

Xe điện
Cụ ấy là tu sỹ Phật Giáo, sống và thực hành theo lời dạy của Đức Phật, đâu cần phải ai công nhận.

Trong một cái clip từ hồi cụ ấy chưa nổi tiếng, cụ ấy cũng nói đùa cụ ý giống cái bang mà :D

smile19

Xe buýt
Quan điểm của e là Dẹp hết đi
Cả Mồm lẫn Chân.

Batman

Xe container
Thôi, bang nào thì bang, kệ, cụ gọi mấy tay trong xưởng bia đi of đi, lâu rồi đấy, sắp quên hết nick rồi. :))
Cụ ấy là tu sỹ Phật Giáo, sống và thực hành theo lời dạy của Đức Phật, đâu cần phải ai công nhận.

Trong một cái clip từ hồi cụ ấy chưa nổi tiếng, cụ ấy cũng nói đùa cụ ý giống cái bang mà :D

sudichat2002

Xe container
:-s Khộ thân sư, gầy gò ốm nhom thế kia mà bị Ms Hằng xôi thịt " quất " thì không biết trụ được bao lâu
Cái từ "quất" này dễ gây hiểu nhầm, không biết là ý tốt hay ý xấu, có cụ nào trong Nam giải nghĩa phát được không nhỉ

khanht

Xe điện
Thực ra, cũng không hẳn đâu cụ.
Có thể cụ chưa biết trên CCCD của một số đồng bào mình vẫn có chữ Tôn giáo: Phật giáo;
Họ không đi tu ở chùa nào, vẫn giống như chúng ta.
Em thấy, người cứ mở mồm ra là nghiệp này, nghiệp nọ, họ có khi còn chưa học qua một buổi giáo lý nào của Nhà Phật ấy chứ.
Đúng như Cụ nói, đạo nào cũng tốt, đều có tư tưởng hướng thiện cả, nhưng em chưa hiểu, cõi of này có nhiều thị phi là sao? Phiền cụ hôm nào rảnh, ta ra xưởng bia đàm đạo nhé. :D
Hì, cụ nói em mới nhớ, trên cccd của em tôn giáo là: không

Thị phi theo em là có đủ hỉ nộ ái ố, lừa lọc, bóc phốt v.v.. đủ cả. mà đi tu rồi cứ chuyên tâm tinh tấn mà tu hành, làm gì có thời gian chém gió.

Đợt này em nghỉ dưỡng bệnh nên vào of chém gió tí thôi, bỏ bia rượu rồi :D . Dăm năm trước em cũng sinh hoạt đội BRL, gớm, rót rượu mỏi hết cả tay :D

minhhai985

Xe lăn
Nhiều cụ dễ bị dắt mũi thật.

Hieumos

Xe container
Cụ đã chả biết gì mà chém rõ to.

Hòa Thượng là cấp bậc cao nhất trong Phật giáo rồi, để được gọi là Hòa Thượng thì còn khướt mới đạt được (ít nhất 60 năm tuổi đời, 40 năm tuổi đạo)

Thế nên không ai công nhận cụ Tú là Hòa Thượng là đúng rồi.

chelsea.ntv

Xe buýt
Vạch trần các thói hư tật xấu là đáng hoan nghênh, nhưng vu khống thì cũng cần xử nghiêm minh. Để xem câu chuyện đi đến đâu.
Phần bà Hằng thì chuyện tiền bạc không thiếu, nhưng phàm là con người thì khi có nhiều tiền rồi thì cái người ta mong muốn là sự trọng vọng, ngưỡng mộ, tung hô của đám đông (tháp nhu cầu Maslow), có lẽ vì vậy mà bà tiếp tục đấu tố chăng ?

berryfun

Xe điện
Thực ra, cũng không hẳn đâu cụ.
Có thể cụ chưa biết trên CCCD của một số đồng bào mình vẫn có chữ Tôn giáo: Phật giáo;
Họ không đi tu ở chùa nào, vẫn giống như chúng ta.
Em thấy, người cứ mở mồm ra là nghiệp này, nghiệp nọ, họ có khi còn chưa học qua một buổi giáo lý nào của Nhà Phật ấy chứ.
Đúng như Cụ nói, đạo nào cũng tốt, đều có tư tưởng hướng thiện cả, nhưng em chưa hiểu, cõi of này có nhiều thị phi là sao? Phiền cụ hôm nào rảnh, ta ra xưởng bia đàm đạo nhé. :D
Theo cháu biết thì để có chứ Phật giáo trên cccd phải có giấy chứng nhận của chùa được pháp luật Việt Nam thừa nhận, thì cán bộ làm căn cước mới chấp nhận ở tờ khai, sau đó mới cho lên thẻ cccd. Chứ ko phải tự nhiên ghi vào mà họ làm cho đâu.
Thường trong tờ khai cccd phần tôn giáo để là tôn giáo lương hay tôn giáo ko, thì cán bộ ca ít để ý đọc kỹ, hoặc họ đã nắm quá rõ lý lịch rồi.

Batman

Xe container
Hì, cụ nói em mới nhớ, trên cccd của em tôn giáo là: không

Thị phi theo em là có đủ hỉ nộ ái ố, lừa lọc, bóc phốt v.v.. đủ cả. mà đi tu rồi cứ chuyên tâm tinh tấn mà tu hành, làm gì có thời gian chém gió.

Đợt này em nghỉ dưỡng bệnh nên vào of chém gió tí thôi, bỏ bia rượu rồi :D . Dăm năm trước em cũng sinh hoạt đội BRL, gớm, rót rượu mỏi hết cả tay :D
Em cũng cùng tôn giáo với cụ thôi.
Lần gần nhất ngồi nâng ly với các cụ có khi phải từ hồi ngồi ở quán bia chỗ Xã Đàn ấy nhỉ?

bmwp0wer

Xe tăng
Việc bà hằng dùng ảnh hưởng của mình bình luận, phê phán, chỉ trích đích danh 1 cá nhân khác có đúng luật ko các cụ. Luật nào cho phép khủng bố tinh thần 1 cá nhân trên ko gian mạng như vậy?

Batman

Xe container
Theo cháu biết thì để có chứ Phật giáo trên cccd phải có giấy chứng nhận của chùa được pháp luật Việt Nam thừa nhận, thì cán bộ làm căn cước mới chấp nhận ở tờ khai, sau đó mới cho lên thẻ cccd. Chứ ko phải tự nhiên ghi vào mà họ làm cho đâu.
Thường trong tờ khai cccd phần tôn giáo để là tôn giáo lương hay tôn giáo ko, thì cán bộ ca ít để ý đọc kỹ, hoặc họ đã nắm quá rõ lý lịch rồi.
Phần này thì có hướng dẫn khi làm cccd rồi cụ:

berryfun

Xe điện

7vienngocrong

Xe tăng
Cái từ "quất" này dễ gây hiểu nhầm, không biết là ý tốt hay ý xấu, có cụ nào trong Nam giải nghĩa phát được không nhỉ
Từ này trong Nam cũng bình thường thôi, nghĩa đen là "đánh" nghĩa bóng cũng là "đánh". Cụ hiểu từ đó phải áp dụng vô ngữ cảnh trêu đùa hay nghiêm túc. Nếu trêu đùa là "đánh yêu", nếu nghiêm túc "đánh diệt".
Bà Hằng nói "quất" theo cách của bà í hiện tại là khêu gợi tò mò để hút fan và antifan. Quan trọng là đến ngày hẹn bà nói về ô í với cách nào thôi hoặc giả bả nhắc tên ô í để mọi người tò mò vô xem bả live, 1 kiểu giật tít câu view.
Cá nhân e không quan tâm ô í tu tập ra sao vì e nghĩ đó là quyền tự do tín ngưỡng của ô í. E chỉ thấy dân mình hơi rãnh rỗi nên tụ tập đi theo ô í làm loạn cản trở giao thông rồi youtober tittocker đu theo câu view câu like bất chấp. Nếu xã hội ai cũng như e nhìn ông í bình thường việc ông ông đi việc tôi tôi làm nếu hữu duyên ô xin cơm thì cho ông bữa cơm là xong. Đối với các sư ở chùa e mà vô chùa cũng viếng cảnh vui thì bỏ vào thùng phước sương 50k k vui thôi, 1 năm 12 tháng cũng ít khi tới chùa chắc các sư đói luôn nếu không lao động.

khanht

Xe điện
Em cũng cùng tôn giáo với cụ thôi.
Lần gần nhất ngồi nâng ly với các cụ có khi phải từ hồi ngồi ở quán bia chỗ Xã Đàn ấy nhỉ?
Lâu lắm rồi ấy nhỉ, hồi đó xưởng bia sinh hoạt vui phết, thỉnh thoảng nhậu tơi bời :D

Sau dạo ấy em chuyển đổi công việc, đi suốt nên không có thời gian vào chém gió. Thoắt cái đã chục năm rồi

poiuy

Xe ba gác

Cụ ấy là tu sĩ thì chính xác nhưng tu sĩ Phật Giáo thì chưa chắc nếu xét trên quan điểm Phật Giáo là tôn giáo được Nhà Nước công nhận chính thức.