[Funland] Đại gia Phương Hằng “quất” sư Minh Tuệ?

tvu732

Xe buýt
Muốn làm mất uy tín một nhà tu hành thì đơn giản xoáy vào hai chuyện:
- Tiền bạc, trục lợi, lừa đảo
- Dâm dục
Ở VN thì có thể thêm tội có ý đồ khác... có đơn vị tổ chức đứng sau xúi giục... đại khái là động cơ không trong sáng. :))

Đánh sư MT khó vì:
- Sư tuyệt đối không giữ tiền, không kêu gọi ai đóng góp cái gì, ghế vàng bệ ngọc sư không ngồi, không xây chùa to tượng lớn.
- Chuyện gái gú thì sư ẩn tu, ít tiếp xúc với ngoại giới trừ khi xin cơm, không đi thuyết pháp không lập pháp hội thành ra không có một đoàn phật tử lẵng nhẵng theo sau tạo điều kiện để gần gũi này nọ. Thời điểm duy nhất sư có nhiều fan bám theo hai bên đường thì cũng không để lại tai tiếng gì, mà đã qua rồi. Giờ kẻ nào muốn hại sư khéo chỉ có cách thuê mấy con nhền nhện như ngày xưa yêu quái bám theo Đường Tăng.
- Chuyện với chính quyền thì sư lại là người có nhân thân rất tốt, từng đi bộ đội từng làm nhà nước. Khi chính quyền dẹp đoàn đi bộ, tuy nó cản trở đường tu của sư nhưng thời thế như vậy, CQ mà không dẹp chắc sư cũng không tu nổi với đám tiktoker nên đành chấp nhận. Tóm lại hai bên đều nhường nhịn, tôn trọng nhau.

Muốn đánh (và người ta đã đánh thử) chỉ còn ở mấy khía cạnh:
- Không cố ý nhưng góp phần vào việc gây rối TTCC
- Nói những điều có thể gây tranh cãi. Em có xem và nghe mọi người kể lại một số video thì thấy sư MT không phải là người thiện ngôn. Sư nói thẳng như ruột ngựa và trực tiếp theo phương pháp quyết liệt nhất mà một người tu có thể làm. Ví dụ như khi người ta gài hỏi câu nếu đứa bé bị giun trong bụng thì bố mẹ có nên cho nó uống thuốc xổ giun hay không. Nếu bản thân người bị giun là người tu hành không màng đến sống chết thì sẽ không làm hại con giun, chỉ hành thiện tích đức, mặc kệ nhân quả. Nhưng nếu thuyết pháp cho cư sĩ nghe để tâm họ hướng thiện thì không nói thẳng vậy được. Cho nên sư sinh ra không phải là để thuyết pháp (hoặc chưa đến thời điểm), nhưng người ta hỏi thì sư nói, cũng không né tránh. Điểm này có thể bị lợi dụng.
- Không phải là tu sĩ Phật giáo "chính thức" theo như định nghĩa của GHPGVN nhưng lại được tôn xưng là "sư".
- Không lao động sản xuất gì mà chỉ đi lang thang :). Điểm này có anh gì tên Thành đã thử và sau đó phải gỡ bài.

Chỉnh sửa cuối:

Xetho_2sot

Xe tải
Có vẻ mụ này lại ngáo 😂 không khéo nghiệp quật lại khổ

X_axe

Xe tải
Vạch trần các thói hư tật xấu là đáng hoan nghênh, nhưng vu khống thì cũng cần xử nghiêm minh. Để xem câu chuyện đi đến đâu.
Phần bà Hằng thì chuyện tiền bạc không thiếu, nhưng phàm là con người thì khi có nhiều tiền rồi thì cái người ta mong muốn là sự trọng vọng, ngưỡng mộ, tung hô của đám đông (tháp nhu cầu Maslow), có lẽ vì vậy mà bà tiếp tục đấu tố chăng ?
Trong đám đông ấy ngoài fan không biết có ai đểu khích lên cho quá lố không nhỉ? :)

Dungha

Xe điện
Và theo cách lý giải chính xác, cậu Tú nếu thành đạo thì là đạo riêng của cậu ấy.
Nếu phân tích đúng, thì Tú là Đạo sĩ chứ không phải Hòa thượng.
Chỉ là tu sĩ. Đạo sĩ liên quan đến Đạo giáo rồi cụ.

present

Xe điện
Oài, nếu theo nội dung bài của thớt là đúng sự thật. Em thấy cũng chả có vấn đề gì.
Bà ta nói về thầy TMT là có điểm đúng vè điểm sai, chốt lại đến giờ vẫn chỉ chém thế.
Và có chém thế hay chém nữa cũng chả ảnh hưởng gì đến xã hội hay thầy TMT cả mà.
Phật Thích ca khi xưa đã tu hành theo cách ko chuẩn rồi sau đó ngộ ra cách tu chuẩn đấy thôi.

X_axe

Xe tải
Việc bà hằng dùng ảnh hưởng của mình bình luận, phê phán, chỉ trích đích danh 1 cá nhân khác có đúng luật ko các cụ. Luật nào cho phép khủng bố tinh thần 1 cá nhân trên ko gian mạng như vậy?
Em nghĩ Mợ PH cũng như nhiều cụ mợ trên OF thôi, có người chê PH, có người chê MT. Quan điểm tự do moiix người mà, chỉ khi nào quá giới hạn ví dụ vu khống vvv thì mới phạm luật

trungthu2020

Xe tăng
Em nghĩ Mợ PH cũng như nhiều cụ mợ trên OF thôi, có người chê PH, có người chê MT. Quan điểm tự do moiix người mà, chỉ khi nào quá giới hạn ví dụ vu khống vvv thì mới phạm luật
với cụ là bt nhưng pháp luật lại ko cho là thế, vì bà ấy đã vào tù vì "lợi dụng các quyền tự do dân chủ xâm phạm lợi ích của Nhà nước, quyền, lợi ích hợp pháp của tổ chức, cá nhân" đối với người khác rồi đó

X_axe

Xe tải
với cụ là bt nhưng pháp luật lại ko cho là thế, vì bà ấy đã vào tù vì "lợi dụng các quyền tự do dân chủ xâm phạm lợi ích của Nhà nước, quyền, lợi ích hợp pháp của tổ chức, cá nhân" đối với người khác rồi đó
Đó là cú sẩy chân quá giới hạn mà em ghi vân vân đó :) ("vu khống" vvv) tội lợi dụng quyền tự do dân chủ này khá nhạy cảm và khó xác định, ví dụ về mặt chủ quan là cố ý, động cơ, mục đích "lợi dụng" "xâm phạm lợi ích"

manhcsic

Xe Cứu Trợ
Thế ổng bảo ổng là sư bao giờ nhỉ, khẩu nghiệp nặng quá x-(
Nhìn lại lịch sử xây dựng thương hiệu "Việc xây dựng thương hiệu thực sự bắt đầu từ những năm 1500, nhưng những thay đổi lớn đã diễn ra vào thế kỷ 19 và 20..." Trong khi đó hàng nghìn năm trước ĐP hình thành trang phục, đầu tóc riêng. Nếu không có bộ nhận diện này làm sao cầm cái bát, nồi cơm điện đi ngoài đường mà kiếm ăn được. Khẩu nghiệp hay không không quan trọng, cứ cởi bộ quần áo ra cầm nồi cơm điện đi ngoài đường sẽ có kết quả ngay.

sudichat2002

Xe container
Nhìn lại lịch sử xây dựng thương hiệu "Việc xây dựng thương hiệu thực sự bắt đầu từ những năm 1500, nhưng những thay đổi lớn đã diễn ra vào thế kỷ 19 và 20..." Trong khi đó hàng nghìn năm trước ĐP hình thành trang phục, đầu tóc riêng. Nếu không có bộ nhận diện này làm sao cầm cái bát, nồi cơm điện đi ngoài đường mà kiếm ăn được. Khẩu nghiệp hay không không quan trọng, cứ cởi bộ quần áo ra cầm nồi cơm điện đi ngoài đường sẽ có kết quả ngay.
Ổng cũng có mặc quần áo đâu nhỉ x-(
Mà kể cả có mặc quần áo, đi xin người ta vẫn cho đấy thôi, cho gì ăn nấy như ăn xin, ngày có 1 bữa, cũng có gì là bất thường đâu x-(

sudichat2002

Xe container
Quá giới hạn thì cô của em mới đi 02 năm, chứ mà không quá giới hạn thì cô của em đã chẳng làm sao rồi cụ...

sudichat2002

Xe container
Trong đám đông ấy ngoài fan không biết có ai đểu khích lên cho quá lố không nhỉ? :)
Vẫn như cũ, thậm chí quy mô còn lớn hơn rất nhiều, cô của em là nguồn sống của cả vạn diu túp bơ mà, chính đám đó ngày trước khích mạnh cho cô ảo tưởng, nên cô của em mới đi xa đến vậy...

khanht

Xe điện
Cụ ấy là tu sĩ thì chính xác nhưng tu sĩ Phật Giáo thì chưa chắc nếu xét trên quan điểm Phật Giáo là tôn giáo được Nhà Nước công nhận chính thức.
Tu theo giáo pháp và giới luật Phật không phải là tu sỹ Phật giáo thì là gì hở cụ, Phật Giáo đâu chỉ ở Việt Nam mà cũng đâu cần Nhà nước công nhận. Ý cụ là phải tham gia vào GHPGVN thì mới là tu sỹ Phật Giáo ?

XPQ

Xe cút kít
Nghiệp còn nặng quá, sau mấy năm ăn cơm cân vẫn chưa rút ra bài học cho mình, cái mồm làm hại cái thân, lời nói thần xác livestream vẫn đầy sát khí, oán hận, ảo tưởng về quyền lục mạng.....Là doanh nghiệp không thể luôn sạch sẽ, tránh được những sai phạm trong kinh doanh đất đai, thuế má và các dịch vụ giải trí....vvv. không cẩn thận thì một lần nữa đi xa .
Cá nhân em chưa tin là bạn Hằng từng phát biểu như vậy. Cần có kiểm chứng. Lần trước có thể do hiệu ứng từ mạng internet mà bạn ấy giở lên ảo tưởng sức mạnh thành thử đắc tội với pháp lý. Lần này khó có thể là bạn ấy phát biểu, biết đâu có bọn khác lợi dụng bạn ấy mà xiên tạc ra thì sao?

sudichat2002

Xe container
Cá nhân em chưa tin là bạn Hằng từng phát biểu như vậy. Cần có kiểm chứng. Lần trước có thể do hiệu ứng từ mạng internet mà bạn ấy giở lên ảo tưởng sức mạnh thành thử đắc tội với pháp lý. Lần này khó có thể là bạn ấy phát biểu, biết đâu có bọn khác lợi dụng bạn ấy mà xiên tạc ra thì sao?
Có clip trên mạng rõ lắm cụ, sớt phát ra ngay
Nhưng cụ thể thì phải chờ đến 20.10, nhân ngày phụ nữ việt nam, cô của em làm cái show nói chuyện trực tiếp 6 tiếng (bị cấm lai trym rồi), tiện cũng tiến hành "quất" anh Tú ạ, nội dung ntn thì hạ hồi phân giải...

trungthu2020

Xe tăng
Có clip trên mạng rõ lắm cụ, sớt phát ra ngay
Nhưng cụ thể thì phải chờ đến 20.10, nhân ngày phụ nữ việt nam, cô của em làm cái show nói chuyện trực tiếp 6 tiếng (bị cấm lai trym rồi), tiện cũng tiến hành "quất" anh Tú ạ, nội dung ntn thì hạ hồi phân giải...
View attachment 8787095
em thấy có vẻ ngựa quay đường cũ rồi, 2 năm vừa qua ko rút ra cho chị tẹo kinh nghiệm nào

conco1978

Xe điện
Cụ ấy là tu sĩ thì chính xác nhưng tu sĩ Phật Giáo thì chưa chắc nếu xét trên quan điểm Phật Giáo là tôn giáo được Nhà Nước công nhận chính thức.
Em khẳng định với cụ luôn, cụ Minh Tuệ là tu sĩ tu theo Đức Phật, còn "Phật Giáo" như cách hiểu của cụ thì chưa chắc

Có sao đâu

Xe buýt
Nếu xét theo tiêu chuẩn như trên thì nhiều cao tăng đang được HPG công nhận rất là ối zồi ôi đấy

Mr.Alo

Xe lăn
Em cũng ko thấy tin nào đưa , giờ thật giả lẫn lộn chả biết đâu mà lần , bà Hằng lỡ 1 lần ngồi trong đó chắc cũng khôn ra nhiều chả sẩy miệng nữa đâu