[Funland] Đại gia Phương Hằng “quất” sư Minh Tuệ?

Cavaho

Xe tăng
Khôn nhất là con lang yên....lặn 1 hơi không sủi tăm.

XPQ

Xe cút kít
khí chất của chị hừng hực quá, người đàn bà hỏa diệm sơn :))
tội a Zũng e chắc súng hết nước ko dập đc lửa cho chị
Chị mà đá qua ọp e sẽ tiến cử lão XPQ ở trên ra dập ;)) ;))

Tha cho em, em chỉ quen cửa dưới thôi chứ cửa trên mỏi lắm.😁😁😁

X_axe

Xe tải
Em cứ đợi xem sao. Nghe kỹ thì chị ấy nói nước đôi chưa biết câu chuyện sẽ đi theo hướng nào. Nhưng rõ ràng ở câu chuyện này, chị ấy đang dùng tiểu xảo để kéo sự tò mò của dư luận, giống như đang bơm quả bóng thật căng.

Tình huống chị ấy tấn công ông Thích Minh Tuệ thì chị quá liều lĩnh, dại dột và tự đưa mình vào thị phi, khoét sâu vào sự chia rẽ trong dư luận.

Dù có tấn công hay khen ngợi ông Thích Minh Tuệ, thì rõ ràng là chị này đang có dấu hiệu ngáo quyền lực. Rất nguy hiểm.
Câu này mới thập thò hấp dẫn này: "vì tôi biết được sau lưng ổng [sư MT] là ai". Mợ PH rất am hiểu kỹ năng thắt nút kịch tính

Quê bầm

Xe container
Em cứ đợi xem sao. Nghe kỹ thì chị ấy nói nước đôi chưa biết câu chuyện sẽ đi theo hướng nào. Nhưng rõ ràng ở câu chuyện này, chị ấy đang dùng tiểu xảo để kéo sự tò mò của dư luận, giống như đang bơm quả bóng thật căng.

Tình huống chị ấy tấn công ông Thích Minh Tuệ thì chị quá liều lĩnh, dại dột và tự đưa mình vào thị phi, khoét sâu vào sự chia rẽ trong dư luận.

Dù có tấn công hay khen ngợi ông Thích Minh Tuệ, thì rõ ràng là chị này đang có dấu hiệu ngáo quyền lực. Rất nguy hiểm.
Mới ra tù mà bà chị máu quá cụ nhể

Quê bầm

Xe container
Bà này em thấy nói đúng nhiều, nhưng có vẻ như bị nghiện chém, chém như có lửa bên trong người. Tố chất người hùng biện :P , nhưng má phanh không ăn nên dễ sa hố trâu. :D
Cứ đà này có khi chị lại nhớ cơm cân ấy cụ

Câu này mới thập thò hấp dẫn này: "vì tôi biết được sau lưng ổng [sư MT] là ai". Mợ PH rất am hiểu kỹ năng thắt nút kịch tính
Mai lại lòi ra sau ông TMT là nhân rân chẳng hạn. Cứ đổ hết cho rân là xong, bọn này tuy đông đúc, hung hãn nhưng khen tí là mọi lỗi lầm xoá hết :D

iociov

Xe hơi
NPH đã live thông báo dừng mọi hoạt động trên nền tảng mạng, chỉ còn hoạt động trực tiếp. Các trang tin đều là mạo danh mà.
Bả ko live nữa. Bả tổ chức show, lên nói chuyện, khán giả bên dưới live cái show đó của bả

Trước đây là bả mở studio lai trym rồi phát trên kênh của bả

cha biet chi

Xe điện
Đến bản thân e còn chả tin e nữa thì e biết tin ai.thấy hay vui thì hóng thôi chứ tại e rãnh mà.

X_axe

Xe tải
Bả ko live nữa. Bả tổ chức show, lên nói chuyện, khán giả bên dưới live cái show đó của bả

Trước đây là bả mở studio lai trym rồi phát trên kênh của bả
PH đã lên lịch talkshow tiếp theo với chủ đề "Thông cảm hay vô cảm" ngày 20/10

bamboo.2019

Xe đạp
NPH tuyên bố ko livestream nữa, chuyện tình tới đây là đẹp rồi mà cô quay lại "quất", tự nhiên mất bao fan :-B

sudichat2002

Xe container
NPH đã live thông báo dừng mọi hoạt động trên nền tảng mạng, chỉ còn hoạt động trực tiếp. Các trang tin đều là mạo danh mà.
Cô của em tổ chức show trực tiếp ở Đại Nam, ai đến nghe rồi quay, lai trym cũng được, 1 hình thức lách lai trym thôi, fan cô đến đông lắm ạ...

sudichat2002

Xe container
NPH tuyên bố ko livestream nữa, chuyện tình tới đây là đẹp rồi mà cô quay lại "quất", tự nhiên mất bao fan :-B
Chưa rõ thực hư đúng sai như thế nào, nhưng cô của em khuấy lên như vậy thì cộng đồng Hóng Hớt tăng vọt, chờ cô live trực tiếp ngày 20.10 ở Đại Nam, khu du lịch của cô hôm đó khách đến chắc phải đông gấp 5 lần bình thường ấy ạ

bamboo.2019

Xe đạp
Chưa rõ thực hư đúng sai như thế nào, nhưng cô của em khuấy lên như vậy thì cộng đồng Hóng Hớt tăng vọt, chờ cô live trực tiếp ngày 20.10 ở Đại Nam, khu du lịch của cô hôm đó khách đến chắc phải đông gấp 5 lần bình thường ấy ạ
không biết cô có lấy vé ko cụ nhỉ :)) mình mở cửa phờ-ri đi cho nó xứng tầm chứ

Em cũng đu trend hóng xem mợ PH “quất” sư MT thế nào? :D mạng xã hội thật thú vị em đang nghiên cứu các hiện tượng mạng, cụ mợ nào có thêm thông tin hay chia sẻ cho vui em cảm ơn

Phương Hằng: "Ở đây có 1 số người đang ngưỡng mộ ông Thích Minh Tuệ. Nhưng quý vị tin 1 điều, Nguyễn Phương Hằng tôi quất là không bao giờ trượt. Một nửa thì ngưỡng mộ thầy, còn 1 nửa thì chống đối. Tôi sẽ chứng minh ông ta đúng chỗ nào, sai chỗ nào".
Vô công rồi nghề, miệng bà này hình như ngậm lá han

sudichat2002

Xe container

conco1978

Xe điện
Thich Minh Thue.jpg
Để yên cho người ta tu các cụ nhỉ 🙏

Chỉnh sửa cuối:

matizvan2009

Xe ba gác
Nếu là ý kiến của ai khác mà bác trích dẫn thì em không bàn. Còn nếu là ý kiến của bác thì em cũng ý kiến phát.
Màu sắc là một thành tố của thế giới tự nhiên mà chúng mình nhận thức được.
Trong xã hội chúng mình đến giờ, khai thác các khía cạnh ứng dụng của màu sắc thì vô thiên lủng, đủ mọi ngành nghề lĩnh vực. Nghiên cứu về màu sắc để ứng dụng vào cuộc sống phục vụ các mục đích cụ tỉ thì ví dụ luôn là về thời trang.
Ti diên, thấy có cái ảnh bar sàn rực rỡ đi cùng sê ri ảnh phối các kiểu theo style Minh Tuệ là có dụng ý thao túng dẫn dắt.
Nhắc nhẹ đến "quách moạng màu" là cũng là dụng ý thao túng dẫn dắt.
Hành vi đầu có thể là kiểu so sánh không thiện cảm.
Hành vi sau theo em là độc ác.

Em biết bác vẫn chém quan điểm bênh vực ông Thếch Chưn Cuông, nhưng nếu vì vậy mà diềm hường ông Minh Tuệ thì không lịch sự tí nào.
Vả lại ông Minh Tuệ qua những sự việc vừa rồi Nhà nước đã có chủ trương tôn trọng và ông ấy hoàn toàn chấp hành. Kệ ông ấy đi. Kệ luôn cả cái trào liu ăn theo ông ấy, nó rùm beng lên là lỗi ở bọn đứng ngoài tung hô khen chê thôi.

Bạn Hằng theo như em biết, không có phát ngôn chính thức nào về vụ ông Minh Tuệ, gì thì gì sau khi được đào tạo ít lâu dưới mái tù XNHC nhận thức của bạn ấy chắc chắn có chỗ hơn chúng mình đó.
Hôm kia em kèm con bé nhà em học. Nó học đến bài về hang Sơn-đòong có đoạn "ở SĐ có một số loài nhện, bò cạp không có mắt và thân thể trong suốt" thì nó hỏi ba nó là sao lại như vậy (con bé nhà em học lớp 5 nhưng nó khá ngây thơ). Em bảo nó "khi thế giới trong hang không có ánh sáng thì trải qua nhiều thế hệ các con vật ấy không cần nhìn nên dần dần mắt của chúng tự mất đi vì không cần thiết nữa".
Tự nhiên nó như thế và Cuộc Sống cũng như thế

TUCSON9389

Xe điện
Em cũng đồng quan điểm với cụ. Con về sư Minh Tuệ em không quan tâm và cũng không biết gì nhiều. Em đã và đang tin vào Phật Giáo, về cái hay, cái đẹp mà Đức Phật muốn truyền bá. Nhưng về những người đi truyền bá giáo lý của đạo thì thời gian gần đây em và nhiều người bị mất niềm tin rồi. Giờ các bậc chân tu theo em không xuất hiện trên mạng xã hội nhiều đâu.
e cũng nghĩ giống cụ. e ko tìm hiểu và quan tâm lắm, nhưng cứ tạo ra ồn ào mà rồi vẫn cứ ồn ào thì thấy ko ổn rồi và em chả quan tâm sư nói gì nữa.