[Funland] Đại gia lan Var bị tóm vì làm than lậu

phannhat17

Xe hơi
Rửa tiền thôi có gì lạ đâu các cụ

--Lamborghini--

Xe lăn
Cái sáng sớm hôm bắn chết 6 người chỗ Hà Khánh em đang ngủ ở 1 nhà cách cảng cũng có mấy km, sáng đi ăn sáng thấy kể chuyện mới biết... chuyện làm than thổ phỉ thì ai trực tiếp làm mới rõ cách thức, từ cò con đến trùm
Cò con thì thường làm dưới chướng thằng to, than làm ra thì bán lại cho bọn to đó.
Còn to hẳn thì máu mặt cả về xã hội và có ô to bên trên.
Cụ bảo cái bãi than nó to trình ình thế nao năm mà bảo ko biết nó hài hước.
Thằng Lan var này chết một phần vì ồn ào, chứ ở đất QN chắc cụ biết mấy ông trùm làm than bao năm nay qua hết đời lãnh đạo này đến đời lãnh đạo khác có sao đâu, đa phần họ sống khá kín tiếng.

--Lamborghini--

Xe lăn
Rửa như thế nào cụ? Em ko hiểu cơ chế :-?
Than khai thác nhiều hơn với quy định vậy thì số tiền chênh đó ở đâu ra.
Nó mở cái vườn lan var đó để hợp thức hóa số tiền đó là do mua bán lan mà ra.
Mà cụ thấy thời đỉnh sốt lan var cả củ to một mẩu lan.
Nói chung hai anh em thằng này ồn áo quá nên bị bế đi.
Cái ô che thì chắc bị nắn tý thôi.

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Rửa như thế nào cụ? Em ko hiểu cơ chế :-?
Rửa tiền là hành vi chuyển đổi các khoản tiền mặt hoặc tài sản có được từ bố vợ sang thành tiền mặt hoặc tài sản của mình, mục đích để sử dụng một cách hợp pháp không cần xin phép vợ :D

ngokieuhanh

[Tịch thu bằng lái]
cũng phải xem thằng quan nào đứng sau thằng này thì mới đốt hết than cửa đất nước như thế

--Lamborghini--

Xe lăn

--Lamborghini--

Xe lăn
Nhưng mà mình có kiểm soát tài sản hay nguồn gốc đâu thì rửa làm gì ạ? :-?
Giờ cụ cứ giầu nhất vùng xem có ai đến hỏi thăm không ?
Không phải tự nhiên nhiều đại ca giang hồ lập doanh nghiệp để thành người tử tế đâu cụ :)
Chứ nói như cụ thì cần quái gì phải khổ như vậy

ilidan

Xe hơi
Đội ae Thanh, C.Trương, ông đi Cullinan ở Hòa Bình....là 1 dây. Cứ ôm vào rồi bơm cho 1 mã lan lên, xong rồi thu quân đi đánh mã khác

darthvader

Xe điện
Cò con thì thường làm dưới chướng thằng to, than làm ra thì bán lại cho bọn to đó.
Còn to hẳn thì máu mặt cả về xã hội và có ô to bên trên.
Cụ bảo cái bãi than nó to trình ình thế nao năm mà bảo ko biết nó hài hước.
Thằng Lan var này chết một phần vì ồn ào, chứ ở đất QN chắc cụ biết mấy ông trùm làm than bao năm nay qua hết đời lãnh đạo này đến đời lãnh đạo khác có sao đâu, đa phần họ sống khá kín tiếng.
Than thổ phỉ, than lậu, than ăn trộm từ trong mỏ ra, tận thu xít thải v..v.. .. em biết mấy món đấy từ hồi nằm ở QN đúng đợt cao điểm 2006-2008 ... ai cũng hiểu phải có chống lưng hoặc nộp tô mới làm được.

Binh Nguyen

Xe buýt
Cụ k biết đấy thôi nó còn mua than thổ phỉ bên Mạo Khê đưa sang KM sàng tuyển phù phép giấy tờ thành than xịn đấy cụ, 2,5 triệu tấn là phải tính cả chỗ đó chứ nó chả có ngu chở từ TN về đấy tập kết đâu. Nó cũng giống như khai thác cát ôm được cái giấy cấp phép với trữ lượng cấp mỏ một phần để hợp thức hóa cát hút trộm như cái vụ đấu thầu giá khủng đợt trước đấy.
Em cũng hiểu là báo viết theo kiểu 1/2 sự thật thôi. Tội là khai thác vượt phép nhưng bản chất là lấy sản lượng đăng ký, giấy phép của mỏ trên TN để hợp lý hoá phần than lậu oét QN thôi. Cccm cứ xoáy vào chuyện khai thác vượt phép là đúng hướng báo nó muốn cc nghĩ rồi

toimuondie

Xe container
Ảnh chụp tại khai trường Mỏ Minh Tiến đây:

Lam__Phương

Xe điện
Em cũng hiểu là báo viết theo kiểu 1/2 sự thật thôi. Tội là khai thác vượt phép nhưng bản chất là lấy sản lượng đăng ký, giấy phép của mỏ trên TN để hợp lý hoá phần than lậu oét QN thôi. Cccm cứ xoáy vào chuyện khai thác vượt phép là đúng hướng báo nó muốn cc nghĩ rồi
Cái gì dính đến cấp mỏ đều công thức vậy cả cụ ạ.

Quyen Kenshin

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
nghiệp vụ Rửa tiền mới chỉ ở mức độ rửa để che mắt tổ trưởng tổ dân phố thôi. chụp hình khoe facebook là xong.
rửa thật thì phải mời cơ quan thuế đến, làm bản khai thuế với giao dịch mua bán lan trăm tỉ. cơ quan thuế tính thuế phải nộp, xác nhận nộp xong rồi thì mới là được chấp nhận. có dám không?
bầu Kiên nộp đủ thuế, làm cả văn bản hỏi xem có cần nộp thêm gì nữa không, vẫn còn chưa đủ kia kìa
cụ lại ko biết rồi.
Bầu Kiên chết vì trade vàng.trend tăng thì lại short,làm giả giấy tờ lập cty khống để vay bank của chính cụ ấy .đến khi cháy hết tk thì vỡ ra và đi tù.cái dại là tự trade mới ngu,chứ lập team cao thủ về mình chỉ đạo thôi có khi lại ngon.Sai lầm là cụ kiên quá tự tin vào bản thân mình có thể ăn tiền của các quỹ tỉ đô nên mới chết.cụ google phát ra đầy đó

Xe bọ xít

Xe container
Em mong CQ tìm được những góc khuất để bắt nốt tay CT đó đi, cả thằng Xuân - Bình Phước nữa... Hai tay này ngày đêm livestream, đám này là một trong những thằng tích cực thổi giá Lan var lên cao gây ra bao nhiêu hệ lụy xã hội..

FB của em có vài ông quen cũng buôn Lan hay tâng bốc khen nhau, link sang đội CT & Xuân xem live bán hàng như xem hài...cứ Kie vài chục cho đến trăm củ chốt đơn liên tục..ặc....Giờ thì lòi đuôi chuột ra hết rồi.

Tay C.Trương thì có tý mác quân nhân nên cách giao tiếp live có phần "tử tế" hơn

Riêng tay Xuân này thì có kiểu nói nghe cực bựa....Bốc giời không văn tự
Xuân BP.jpg
Cái E Lan ngồi cạnh có vẻ đậm đà, để được chọn lan đột biến với E Lan vàng kia thì E chọn E Lan vàng.

getzbac

Xe tăng
Đầu những năm 90 của thế kỷ trước em cũng đã từng tung hoành 2 năm khai thác lậu than. Hà Tu, Đèo nai, Núi Béo Hà lầm, công trường 10-10 cọc 6 Cẩm phả đều in dấu chân em.
Em bộ đội, đi đào than thổ phỉ cho đơn vị ạ :D

lemlim

[Tịch thu bằng lái]
Phong trào Lan đột biến chắc theo chàng đây về bến luôn các cụ nhở ^^

toimuondie

Xe container
Vụ này còn nhiều uẩn khúc.
Theo thông tin chính thức thì đội này khai thác mỏ Minh Tiến ở Thái Nguyên với giấy phép 8.500 tấn/năm nhưng thực tế họ khai thác 400.000 tấn/năm. Khai thác từ năm 2018 đến nay, trừ chi phí cứng (chưa nói đến chi phí mềm) thì họ lãi chỉ tầm 80 tỷ là cùng. Chia chác ra với mọi người là nhiều chứ với kiểu nhà, xe... như 2 anh em này thì không đủ.
Chắc là họ còn nhiều khoản kinh doanh khác, cần làm rõ, bóc tách.
Có lẽ thu nhập từ than lậu là muỗi của bà trùm:

boy_spott

Xe điện
Ví như Vàng đen nên tiền nó nhiều khủng khiếp