[Funland] Đại gia lan Var bị tóm vì làm than lậu

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
dân mình nhiều cái rất ngáo cần.Đã làm giàu bằng tiền bẩn thì nên im ỉm mà làm,giàu rồi thì im ỉm mà chuyển tiền ra nước ngoài mua đất,mua thêm cái quốc tịch mà rút dần sang đó mà sống.Đằng này đc tí tiền bẩn thì khoe mẽ này kia,tưởng thế là hay lắm nổi lắm
Bao vụ rồi,cứ hót tí trên mạng y rằng bị dính đi tù ngay mà không sáng đc.Bảo dân trí thấp thì không chịu
Công nhận, cứ làm cái quốc tịch Bắc Âu cho nhanh

toimuondie

Xe container
Giờ còn than lộ thiên không cc mỏ ơi? Em hỏi thật vì thấy khai thác cả trăm năm chưa hết. 17 quê em thấy bảo nhiều than bùn lắm mà chưa thấy khai thác.
Khai thác than lộ thiên vẫn còn nhưng ít và đang tiến tới dừng hẳn vì lý do môi trường.
Đúng là quê cụ có trữ lượng than nâu rất lớn nhưng quê cụ cũng là vựa lúa. Để khai thác than nâu không ít thì nhiều cũng sẽ ảnh hưởng đến trồng lúa.
TKV đã thí điểm khai thác bằng công nghệ khí hóa, ít ảnh hưởng đến môi trường nhưng chưa thể đưa vào khai thác thương mại được bởi các lý do:
- VN chưa có nhà máy nhiệt điện nào sử dụng được nguyên vật liệu này. Nếu xây nhà máy thì bị phản đối.
- Chất lượng sản phẩm chưa cao, giá thành chưa rẻ.

kts.DucNgoc

Xe tăng
Cụ chuẩn, em cũng thấy lạ, bốc hết mấy mỏ nhỏ trên đó còn chả được mấy triệu tấn.
đọc cái văn bản hợp đồng của chúng nó vụ nó tố ông bí thư cho quân xanh quân đỏ o ép chúng nó phí vận chuyển. Thì 1 tháng chúng nó phải 17 tỷ tiến vận chuyển mà có 100k/ 1 tấn than. Thì theo cụ bao nhiêu năm thì giá trị nó khoảng bao nhiêu? Kia mới là tiền vận chuyển thôi đấy!

Ở đất mỏ thì dễ lắm.
Mua vài quả đồi gần các mỏ rồi trồng full rừng keo lên đấy. Sau đấy dựng lán, đào hầm múc than ra thôi. Nhiều nơi đào sâu 2m đã có than.
Còn làm thế nào để mua được đồi thì em không biết :D
Ông cậu em mua máy mua xe, đào toàn xịt đây này. Ông kể do số thì phải, có thằng ko có tiền mua máy, thuê con xúc về, gạt nhẹ cái đã ra vỉa, mình thì đào gàn chết ko có than.

quochung89

Xe buýt
đọc cái văn bản hợp đồng của chúng nó vụ nó tố ông bí thư cho quân xanh quân đỏ o ép chúng nó phí vận chuyển. Thì 1 tháng chúng nó phải 17 tỷ tiến vận chuyển mà có 100k/ 1 tấn than. Thì theo cụ bao nhiêu năm thì giá trị nó khoảng bao nhiêu? Kia mới là tiền vận chuyển thôi đấy!
Vài triệu tấn than trong 4 năm, ngay gần mỏ Núi Hồng , nếu mỏ trữ lượng ngon thế, bóc xúc ngon thế TKV họ chả sang đào hết từ lâu r bác ạ,chắc chắn 1 điều rằng mỏ này là nguồn hợp thức than lậu từ mỏ khác

hoangvanlong1979

[Tịch thu bằng lái]
Ông cậu em mua máy mua xe, đào toàn xịt đây này. Ông kể do số thì phải, có thằng ko có tiền mua máy, thuê con xúc về, gạt nhẹ cái đã ra vỉa, mình thì đào gàn chết ko có than.
Đào phải thăm dò trước chứ cụ

QMintech

Xe tăng
Em biết 1 thằng trong đội này, dăm năm trước còn nghèo hơn em. Giờ đã biẹt thự vài chục tổ, bảo sao.

cr7m10

Xe tải
Vài triệu tấn than trong 4 năm, ngay gần mỏ Núi Hồng , nếu mỏ trữ lượng ngon thế, bóc xúc ngon thế TKV họ chả sang đào hết từ lâu r bác ạ,chắc chắn 1 điều rằng mỏ này là nguồn hợp thức than lậu từ mỏ khác
Tkv việt bắc dính phiits gì đó ko đươch cấp phép cụ a

gacan

Xe tăng
dân mình nhiều cái rất ngáo cần.Đã làm giàu bằng tiền bẩn thì nên im ỉm mà làm,giàu rồi thì im ỉm mà chuyển tiền ra nước ngoài mua đất,mua thêm cái quốc tịch mà rút dần sang đó mà sống.Đằng này đc tí tiền bẩn thì khoe mẽ này kia,tưởng thế là hay lắm nổi lắm
Bao vụ rồi,cứ hót tí trên mạng y rằng bị dính đi tù ngay mà không sáng đc.Bảo dân trí thấp thì không chịu
Cái này khả năng nó do trình độ, học thức nó cấu thành tính cách con người! Rất nhiều đại gia ngành y buôn tb y tế sau đó âm thầm sang châu Âu, những nc dễ nhập quốc tịch như BDN… để hưởng phần đời còn lại!

Đào phải thăm dò trước chứ cụ
Thế thì ngon quá cụ. Những năm 80 có đội địa chất khoan thăm dò, nhưng những mỏ đấy tay to vợt hết, nên mua quả đồi hay vạt đất chơi theo kiểu đánh đề ấy cụ. Ông cậu em đen nên không dính phát nào, thanh lý hết về chạy xe.

Làm than là thế mà, đỏ thì đại gia, ko thì thành thẳng ăn mày ngay

congnongrapho78

Xe tải
Mịa bốc trộm mà được hơn 2 triệu tấn, các cấp chính quyền có vấn đề về quang học rồi:-s

sthd

Xe lăn
Mịa bốc trộm mà được hơn 2 triệu tấn, các cấp chính quyền có vấn đề về quang học rồi:-s
bí thơ huyện loạng quạng đến nhặt nhạnh nó còn cho bay chức kia kìa.
Không phải vấn đề quang học, mà là vấn đề tay to quá

hungeverest

Xe điện
bí thơ huyện loạng quạng đến nhặt nhạnh nó còn cho bay chức kia kìa.
Không phải vấn đề quang học, mà là vấn đề tay to quá
Đến tầm này thì huyện chỉ là chuyện nhỏ thôi cụ, vì tầm đội này đã vươn từ tỉnh này sang tỉnh kia rồi thì e nghĩ phải tầm cao hơn chỉ xuống rồi.

juve99

Xe cút kít
Giờ còn than lộ thiên không cc mỏ ơi? Em hỏi thật vì thấy khai thác cả trăm năm chưa hết. 17 quê em thấy bảo nhiều than bùn lắm mà chưa thấy khai thác.
TB bỏ lâu rồi, thăm dò các kiểu >>> 1 tiền gà 3 tiền thóc