[Funland] Đại chiến gia đình chỉ vì con ho

Haolo1992

Xe tăng
Ôi trời mùa này trẻ con đứa nào nó chả ho với chảy mũi, chả cần uống thuốc gì sất cứ hết lạnh là nó hết ho. :)

duytrong

Xe lăn
Vì tương lai giống nòi,thì phải lấy vợ thôi,chứ đã xác định lấy vợ là vào cùm trung thân rồi...

Sonhuongtung

Xe hơi
Nhà cụ mới có 2 vc đấy. Có thêm bà nội or bà ngoại nữa thỳ thành chiến tranh

manhcsic

Xe Cứu Trợ
Vô trách nhiệm...

chuthoongc4

[Tịch thu bằng lái]
Sinh con đầu lòng, vợ chồng còn trẻ, nên các cụ thông cảm. Vợ chồng sống riêng càng nâng cái tôi lên và cải nhau bốp chát vì kg có ai để sợ. Thế nên chuyện cải nhau vấn đề con cái ốm đau là thường. Việc dùng kháng sinh vô tội vạ là thường xảy ra với mấy quầy thuốc tây. Cứ ho ra mua thuốc ấy dà thêm ngay vài liều kháng sinh. Mà đời nó khổ lắm. Đứa đầu vợ nó ôm một đống kháng sinh về em kg cho uống thì nó lại biến chứng thành viêm amidan. Nó lại kêu lúc đó anh cho con uống kháng sinh giờ có phải là kg bị sưng amidan hay không.
Vậy là đứa thứ 2 nó lại cho con dùng kháng sinh mỗi lần ho.
Việc thiếu kiến thức yte mà cứ tưởng mình là bác sỹ làm cho các ông bố bà mẹ lấy con mình ra làm vật thí nghiệm mà quên rằng bác sỹ mới khám chữa bệnh được.
Nói chung cũng vì cái tôi cá nhân sự kém hiểu biết( mà tưởng mình biết hết) gây nên.

Nyx

Xe tải
Thuốc ho của con chỉ là cái cớ, vấn đề ở chỗ quan hệ vợ chồng của chủ thớt không tốt nên nếu không có vụ thuốc ho thì cũng sẽ có cái cớ khác để gây nhau.

Surieu16

Xe tải
Bi
Các cụ ở đây có cụ nào hối hận khi lấy vk ko? Haiz...Đang tự do tự nhiên bị quản thúc, ngày đưa cho dăm ba đồng tiêu vặt, tiền mình mà éo dc tiêu như ý. Thêm khoản con ốm đau, khóc mếu mà rầu lòng. Như việc F1 nhà e ho chẳng hạn. E ý kiến là hạn chế ks rồi mua mua thuốc ho nam dược cho con dùng thử xem vì thấy chị cty kêu f1 nhà chị ấy 2 chai là khỏi, đúng kiểu ngon - bổ - rẻ... thế mà ngan già nhảy dựng lên nói prospan con đang dùng là loại đắt tiền, qc nhiều, ai cũng dùng, thế mới tốt . tranh cãi một hồi thành ra chiến tranh giữa các vì sao. Nhà CCCM đã ai cho f1 dùng prospan với thuốc ho Nam Dược chưa? các cụ thấy hiệu quả thế nào? e ko tin cứ thuốc thảo dược đắt tiền mới là hiệu quả.
bình tĩnh xử lý thôi cụ ah. Ho nhiều thì đưa đi khám chứ, trẻ con đề kháng yếu bệnh nó tiến triển nhanh lắm kb đc đâu cụ ah.
Con e thì tháng nào cũng phải đi khám dùng ks suốt e stress nặng nhưng vẫn phải cố nhịn thôi. Con ốm bme ai cũng xót mà.
Mới thế mà đã cãi nhau, con cụ mà như con e chắc cụ mợ bỏ nhau chắc.

tomtomchát

Xe container
Thế này còn đánh chửi nhau nhiều cơ, cãi đã là gì ;))

Fun_fun

Xe tăng
Sướng khổ vô cùng.
Cụ thớt chắc ấm ức nhiều thứ rồi hôm nay mới có cơ hội giãi bày sao?

hoanmuikx

Xe tải
Cháu chào các cụ mợ team marketing Nam Dươc, bổ phế chỉ khái lộ Nam Hà. À, tất nhiên cháu không ohải bên Sohaco - prospan. Cccm seeding khéo quá.

hungbeolt

Xe tăng
Giờ không dạy được vợ cũng lôi lên OF .
Em là em táng bỏ mother luôn .

PLC

Xe tải
Các cụ ở đây có cụ nào hối hận khi lấy vk ko? Haiz...Đang tự do tự nhiên bị quản thúc, ngày đưa cho dăm ba đồng tiêu vặt, tiền mình mà éo dc tiêu như ý. Thêm khoản con ốm đau, khóc mếu mà rầu lòng. Như việc F1 nhà e ho chẳng hạn. E ý kiến là hạn chế ks rồi mua mua thuốc ho nam dược cho con dùng thử xem vì thấy chị cty kêu f1 nhà chị ấy 2 chai là khỏi, đúng kiểu ngon - bổ - rẻ... thế mà ngan già nhảy dựng lên nói prospan con đang dùng là loại đắt tiền, qc nhiều, ai cũng dùng, thế mới tốt . tranh cãi một hồi thành ra chiến tranh giữa các vì sao. Nhà CCCM đã ai cho f1 dùng prospan với thuốc ho Nam Dược chưa? các cụ thấy hiệu quả thế nào? e ko tin cứ thuốc thảo dược đắt tiền mới là hiệu quả.
Ho chỉ là biểu hiện bên ngoài, nói ví von thì giống phần ngọn còn phần gốc thì vô cùng khác nhau. Theo đông y nguyên nhân gây ho có thể phân ra hàng chục loại từ ho do nóng, ho do lạnh, ho do viêm phế quản, ho do viêm họng, ho do thời tiết thay đổi, ho do đờm sinh ra do tiêu hoá kém... Tuỳ theo mỗi nguyên nhân sẽ có một phương thuốc nhất định để chữa.

Prospan theo em hiểu chủ yếu chữa ho do lạnh. Các thuốc Tây Y chữa ho thường tập trung vào giảm cơn ho (giảm co thắt cơ ở phổi...), chữa ngọn là chủ yếu và chờ cơ thể tự bình phục (trừ trường hợp viêm họng, viêm phế quản sẽ dùng thuốc kháng sinh để chữa gốc).

xe oto rùa

Xe điện
Có thế mà nhà cụ cũng cãi nhau , F1 nhà em ho em chỉ bảo gấu nó ho đấy mua thuốc cho nó , thế là gấu tự mua loại gì thì có bố mẹ nào muốn con bị bệnh tật đâu mà phải cãi nhau , nặng thì đi Bs , thuốc uống loại này ko khỏi thì lần sau dùng loại khác

kduc

Xe Cứu Trợ
Ho thời tiết thì cứ chanh muối, siro đã, viêm họng nặng hẵng ks, mà ra bs thì đa sô là ks liều cao ngay, chịu Bsy như vậy.

NNS

Xe ngựa
Pospan nó chính là thảo dược chứ có phải kháng sinh đâu.
Muốn cãi vợ cho nó nể thì cũng cần trình kiến thức tổng hợp phải hơn nó cái đã=))

minamotokun

Xe đạp
Ko biết trẻ lớn thế nào chứ con e gần 2tuổi uống prospan đức toàn bị đi ngoài, phải dừng ko dám cho uống nữa.

meotamthe

Xe cút kít
Bởi nếu thằng đàn ông nào mà đủ khả năng đáp ứng nhu cầu của gia đình thì éo cần ngửa tay xin tiền vợ :D
Cụ nói đúng 1 khía cạnh đấy ạ, đấy là năng lực tài chính của thằng đàn ông, khi bước vào cuộc sống gia đình là không còn khái niệm chi tiêu và tích cóp cho 1 người, mà là khái niệm chi tiêu và tích cóp của ít nhất 3 người, nếu không có được năng lực đó thì phải biết cách nén ép cái tôi (vốn dĩ rất ích kỷ) xuống.

meotamthe

Xe cút kít
Mợ trích dẫn đi xem ai nói, hay mợ nói theo cảm tính

Ông Lê Thẩm Dương nói câu kia khi ông ấy kiếm được khá bộn tiền từ diễn thuyết, mà diễn thuyết cho những người hâm mộ nghe, cụ trích dẫn thì có lẽ cụ hâm mộ ông ấy. Ông ấy nói câu đó là để khích tướng cho các cụ phấn đấu kiếm tiền, nên các cụ thấy nó tuyệt diệu.
Câu em nói không phải của ai nổi tiếng nào nói, đấy là câu đúc rút từ kinh nghiệm sống đi lên đầy đủ từ thiếu thốn của một số người trong đó có em, vì một thằng đàn ông không biết nhục vì năng lực yếu kém + có suy nghĩ mình như ông tướng thì không bao giờ thoát khỏi cái cảnh mà ông Lê Thẩm Dương nói trong câu kia đâu.

duongqua

Xe container
nhà e toàn dùng acemuc nếu nặng quá thì dùng augmentin thôi ạ.