[Funland] Đại chiến gia đình chỉ vì con ho

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

CSKH TMCARe

Xe buýt
Prospan là thảo dược cụ ạ. Nhà cụ như trẻ con vậy? Thuốc nam dược gì đó em không biết, trẻ con mỗi đứa hợp 1 loại, dùng thấy khỏi thì mua. Nhà em toàn dùng prospan hoặc tự chế thuốc.

maichi523

Xe đạp
e cũng thấy prospan đắt
nam dược giá có 40k ko những trị ho còn chống viêm đường hô hấp đó cụ
dùng kiên trì còn tăng đề kháng đường hô hấp cho f1 đấy
trc e dùng mãi prospan mà có ăn thua đây
nếu tính cả mùa đông cũng tốn đấy a

comiki

Xe ba gác
Người OF
Cụ có thể cho con đến bác sĩ Trực ở làng Quốc tế Thăng Long, Trần Đăng Ninh, cụ gúc thông tin nhé. Bác khám nhẹ nhàng, rất có tâm, ko hề lạm dụng ksinh, cụ phải đến sớm hoặc đặt hẹn vì pk hơi đông.

butchikim

Xe ba gác
Các cụ ở đây có cụ nào hối hận khi lấy vk ko? Haiz...Đang tự do tự nhiên bị quản thúc, ngày đưa cho dăm ba đồng tiêu vặt, tiền mình mà éo dc tiêu như ý. Thêm khoản con ốm đau, khóc mếu mà rầu lòng. Như việc F1 nhà e ho chẳng hạn. E ý kiến là hạn chế ks rồi mua mua thuốc ho nam dược cho con dùng thử xem vì thấy chị cty kêu f1 nhà chị ấy 2 chai là khỏi, đúng kiểu ngon - bổ - rẻ... thế mà ngan già nhảy dựng lên nói prospan con đang dùng là loại đắt tiền, qc nhiều, ai cũng dùng, thế mới tốt . tranh cãi một hồi thành ra chiến tranh giữa các vì sao. Nhà CCCM đã ai cho f1 dùng prospan với thuốc ho Nam Dược chưa? các cụ thấy hiệu quả thế nào? e ko tin cứ thuốc thảo dược đắt tiền mới là hiệu quả.

Cụ còn dám cãi là hơn ối cụ trên này (trong đó có cháu) nhé, hối hận gì :D

comiki

Xe ba gác
Người OF
Bé ho thì buổi tối khi đi ngủ cụ chịu khó xoa dầu tràm làm ấm gan bàn chân cho bé, xoa chân trái trước, cứ làm lần lượt vài lần rồi giữ ấm chân cho con. Xoa dầu làm ấm lưng và ngực cho cháu, sức thêm vài giọt dầu vào cổ áo hoặc khăn của con.

sonvg

Xe điện
Trẻ con hay khóc, nước mũi chảy xuống họng cũng gây ho nhiều. Nhà e mà thấy F1 triệu chứng ho thì lôi ra rửa mũi, kết hợp với xịt thuốc, uống mấy thuốc không kháng sinh mà bs hay kê thấy ổn.

JonCamry93

Xe máy
Các cụ ở đây có cụ nào hối hận khi lấy vk ko? Haiz...Đang tự do tự nhiên bị quản thúc, ngày đưa cho dăm ba đồng tiêu vặt, tiền mình mà éo dc tiêu như ý. Thêm khoản con ốm đau, khóc mếu mà rầu lòng. Như việc F1 nhà e ho chẳng hạn. E ý kiến là hạn chế ks rồi mua mua thuốc ho nam dược cho con dùng thử xem vì thấy chị cty kêu f1 nhà chị ấy 2 chai là khỏi, đúng kiểu ngon - bổ - rẻ... thế mà ngan già nhảy dựng lên nói prospan con đang dùng là loại đắt tiền, qc nhiều, ai cũng dùng, thế mới tốt . tranh cãi một hồi thành ra chiến tranh giữa các vì sao. Nhà CCCM đã ai cho f1 dùng prospan với thuốc ho Nam Dược chưa? các cụ thấy hiệu quả thế nào? e ko tin cứ thuốc thảo dược đắt tiền mới là hiệu quả.
Prospan thì cũng có fai kháng sinh đâu cụ. Nó cũng là 1 dạng thuốc trị ho na ná như nam dược nhà mình mà. Gấu nhà cụ chắc bực vì cụ ko biết mà cứ phán thôi.

comiki

Xe ba gác
Người OF
Ngoài ra có thể cho con uống bổ sung siro tăng đề kháng, hút mũi, rửa mũi nếu cần.

Vợ chồng cãi nhau vì chuyện ăn uống đái ị học hành của con là chuyện tất lẽ dĩ ngẫu cụ ạ. Nhất là cụ lại nghe lời các các chị cty rồi về dạy gấu thì càng toi. Như lão nhà em thỉnh thoảng cũng xí xớn thế là em cũng nóng mắt lắm, toàn bụt chùa nhà ko thiêng.

hathanh121881

Xe hơi
Cụ mà ko lấy thêm vợ bé thì còn hối hận gấp đôi :))

cantonfan

Xe hơi
Vợ mình hay mua cho con dùng Bổ phế Nam Hà. Thấy bé cũng thik uống mà lại nhạy.

Con nhóc nhà cháu lên 2 tuổi là ốm triền miên, hai vợ chồng thay nhau chăm thế mà còn chưa cãi nhau câu nào. Có cho con uống thuốc gì cũng cãi nhau thì nhà cụ nhạy cảm nhỉ? Con nhóc nhà cháu ho toàn phải uống siro của nhật mới hợp cơ :))

duongbaoan267

Xe điện
F1 thứ 3 nhà em cũng đang ho em cho đi khám bác sĩ kê đơn thôi, siro ho uống thù phải ho nhẹ lắm

cổ cồn xanh

Xe tăng
Nhà cháu thi thoảng vưỡn cãi nhau vì cô nhắn tin thành tích học cho mẹ nó!

cổ cồn xanh

Xe tăng
Nhà cháu thi thoảng vưỡn cãi nhau vì cô nhắn tin thành tích học cho mẹ nó!

Thần Ăn Thánh Ngủ.

[Tịch thu bằng lái]
Hiệu quả thế nào em không biết chứ F1 nhà em lúc nào cũng thích propan, lúc nào cũng đòi mua thuốc con ếch thì uống nó ngon.
Ho xuông thì uống như vợ cụ chuẩn bị là ok, nhưng nếu viêm phế quản thì nên đi khám, đảm bảo đổi thuốc, nhưng cũng không phải thuốc cụ nói đâu, kháng sinh đúng liều chứ không phải thuốc nam.
Con ho con ốm cụ có chăm bế không, không chăm bế thì miễn tham gia, chỉ tham gia góp ý theo kiểu hỏi có phải không thôi, chứ mà đòi quyết định thay vợ là có vấn đề ngay.
Cụ kiếm tiền thật nhưng không phải cứ kiếm tiền là đủ, cụ thớt nên suy nghĩ cho thoáng.
có mỗi chuyện đấy mà còn cãi nhau thì còn cãi nhau dài dài.
Cụ đi kiếm tiền đi, chuyện chăm con cứ để gấu nó lo.
mình đàn ông không nên dính nhiều quá vào chi tiết.
Có câu nói nổi tiếng : " Cái khổ nhất của thằng đàn ông là phải đi xin tiền do chính mình làm ra ".

xegiacmo

Xe container
Cuộc sống thế nào là do cụ quyết chứ sao kêu do lấy vợ . Nhà em nguyên tắc vợ quyết chồng không tham gia mà chồng quyết thì vợ nín .
prospan là loại chiết từ lá cây thường xuân của đức nó khác gì thuốc nam đâu .

Hại Điện

Xe container
Rồi 10-20 năm nữa cụ chủ lại giống đại đa số các cụ OFer thôi: Cơm nhà - Mông vợ - Lương đưa đủ. Khỏe cả đầu óc =))

Như cháu đây, lương đưa đủ. Gấu nó cho bao nhiêu thì cho, bữa nào nó quên thì nhịn :D

meotamthe

Xe cút kít
Có câu nói nổi tiếng : " Cái khổ nhất của thằng đàn ông là phải đi xin tiền do chính mình làm ra ".
Cũng ít người dám nói câu thực tế: cái nhục nhất của thằng đàn ông là vỗ ngực khoe với xã hội là nó làm ra tiền nhưng tiền nó đóng góp quá ít so với nhu cầu của gia đình nó nhưng nó vẫn nghĩ nó là ông tướng gánh vác được tất cả.