Đai cam xe Fiat 1.6

GB1

Xe tăng
Ngày ở gần hồ con Rùa, tối về gần hồ con Ốc.
Em cũng đang được khuyến cáo thay dây đai cam mà nói thật, ngại quá... Vì vấn đề là dính dây đai cam lởm thì teo đặc. Vào hàng cũng chỉ bảo hành dây đai có 06 tháng thôi, 6 tháng với dây đai cam chả là con số có ý nghĩa gì hết cả/ Ngoài ra, các xe cùng đời, tương tự thậm chí già hơn các cụ ấy cũng chưa thay...
Em vừa căm men thớt bên kia, theo em tổng kết thông tin từ các cụ thì dây hãng lắp ban đầu cho xe bền hơn dây thay kể cả loại xịn (không biết đúng không).

tranvanba

Xe đạp
Em vừa căm men thớt bên kia, theo em tổng kết thông tin từ các cụ thì dây hãng lắp ban đầu cho xe bền hơn dây thay kể cả loại xịn (không biết đúng không).
Theo như lý thuyết thì đúng như vậy bạn ạ.
- Dây cam theo xe về chất lượng dây tôt và ổn định, các bộ phận liên quan đến dây curoa cũng mới và ổn định. Vì vậy dây chạy rất bền.
- Dây thay thế về chất lượng dây tùy thuộc vào hãng sản xuất. Cũng có dây tốt tương đương với dây theo xe( mình sẽ chứng minh bạn thấy sau) và dây kém hơn. Nhưng vì các phụ tùng khác như Puli, máy, qua quá trình sử dụng đã bị mòn, không được chuẩn nữa, vì vậy làm dây curoa chạy sẽ bị giảm thời gian sủ dụng.
- Dây thay thế tốt tương đương dây chính hãng vì các hãng xe thường thuê các công ty chuyên sản xuất dây curoa sản xuất dây cho mình.
Việc bạn cần làm ra tìm hiểu hãng dây nào có chất lượng tốt trên thị trường. hàng này phân biệt cũng rất dễ.
Thanks

kiavuong

Xe điện
Theo như lý thuyết thì đúng như vậy bạn ạ.
- Dây cam theo xe về chất lượng dây tôt và ổn định, các bộ phận liên quan đến dây curoa cũng mới và ổn định. Vì vậy dây chạy rất bền.
- Dây thay thế về chất lượng dây tùy thuộc vào hãng sản xuất. Cũng có dây tốt tương đương với dây theo xe( mình sẽ chứng minh bạn thấy sau) và dây kém hơn. Nhưng vì các phụ tùng khác như Puli, máy, qua quá trình sử dụng đã bị mòn, không được chuẩn nữa, vì vậy làm dây curoa chạy sẽ bị giảm thời gian sủ dụng.
- Dây thay thế tốt tương đương dây chính hãng vì các hãng xe thường thuê các công ty chuyên sản xuất dây curoa sản xuất dây cho mình.
Việc bạn cần làm ra tìm hiểu hãng dây nào có chất lượng tốt trên thị trường. hàng này phân biệt cũng rất dễ.
Thanks
Năm nay bao tuổi mà mình mình như thật . Chắc chưa đến 50 tuổi đâu nhể .
Còn dây cu roa để tớ và anh em nghiên cứu , biết đâu lại hay.

tranvanba

Xe đạp
bác kiếm đâu cái hình dây Gates vậy, đẹp ghê

Lada1207

Xe tăng
Năm nay bao tuổi mà mình mình như thật . Chắc chưa đến 50 tuổi đâu nhể .
Còn dây cu roa để tớ và anh em nghiên cứu , biết đâu lại hay.
ơ thế tuổi như vậy cũng xêm xêm chủ tịch nhể
dây cam, bi tỳ thay thì các Cụ cứ chịu khó vào hãng cho yên tâm, vì chất lượng ổn hơn mà căn chỉnh Cam cũng chuẩn hơn

Thangtbqn

Đi bộ
chào các bác,

em chuyên cung cấp phụ tùng ô tô Gates ở toàn quốc, bác nào muốn biết thông tin gì về Gaes thì alo hoặc PM em nhé.
thanks You!

Albea3361

Xe hơi
Các cụ ơi, Em mới mua xe cũ làm sao để biết lúc nào cần thay đai cam nhỉ, hôm trước tháo ra ngó thấy cũng mới mới, soi kỹ không co vết nứt nào cả.

Bác nào có kn chỉ giáo cho Em với.

danca

Xe điện
Đai cam zin vẫn có thể nhanh bị đứt nếu bánh răng lai cam gắn ở trục khuỷu bị mòn nhiều các cụ nhé!

vip tien sinh

Xe ngựa
Đai cam zin vẫn có thể nhanh bị đứt nếu bánh răng lai cam gắn ở trục khuỷu bị mòn nhiều các cụ nhé!
Em thấy đai cam của 1.6 dầy và to hơn Tempra cụ nhỉ?

Albea3361

Xe hơi
Các cụ ơi, cuối cùng có cách nào để nhận biết daicam sắp tèo phải thay nhỉ?

Nếu mới thay thì Em còn căn theo Km để thay chứ mua xe cũ thì làm thế nào để biết các cụ nhỉ? thay đại thì cũng sót ruột phết...

Các cụ tư vấn giùm EM nhé

nambinh113

Xe tải
đai cam cháu nhờ mua UK đã về, các cụ cho cháu hỏi có thể qua chỗ cao thủ nào để thay được ạ

vip tien sinh

Xe ngựa
Các cụ ơi, cuối cùng có cách nào để nhận biết daicam sắp tèo phải thay nhỉ?

Nếu mới thay thì Em còn căn theo Km để thay chứ mua xe cũ thì làm thế nào để biết các cụ nhỉ? thay đại thì cũng sót ruột phết...

Các cụ tư vấn giùm EM nhé
Cụ mua xe mới thì lên kiểm tra đai cam, bi tì ngay. Bỏ bi tì ra quay xem có kêu và dơ không. Coi mặt trong của đai cam xem có bị rạn nứt không, nếu rạn nứt là thay luôn. Cái này cụ ra gara họ kt bít liền.

Con Vit Quay 9

Xe hơi
Đúng òi bác ah, em thay ra cũng thấy như mới nhưng quên mất không mang về. Không hiểu các bác MKTT có lấy cái đó thay cho bác khác không nhỉ :mad:
có một lưu ý nho nhỏ cho các cụ, khi thay bất cứ đồ đạc gì thì các cụ cứ mang đồ cũ về bỏ vào kho lâu lâu nhiều dần có em ve chai nào ngon ngon thì đem ra đổi kẹo lạc :))
còn hơn là cứ vứt ở garage rồi có khi các cụ thợ lại bí dí tốt là khổ chính ae nhà mềnh đới...