Daewoo - Lacetti CDX đang đi tự nhiên tắt máy, các bác giúp em với!

nguyentoyotahn

Xe buýt
Bệnh xe của các cụ là: Xe cỏ, nhiều option, giả rẻ -> vật liệu dẫn điện rẻ -> dễ bị ô xi hóa theo thời gian -> dẫn điện kém khi chạy lâu (nóng, quá tải hệ thống) -> chập chờn. Em gọi chung là "bệnh về điện".
Trước khi thợ gợi ý thay gì cần yêu cầu thợ kiểm tra + vệ sinh tiếp điểm:
1. Các đầu cực ắc quy.
2. Máy phát: đầu từ máy phát ra -> đầu vào ắc quy
3. Vào, ra cầu chì
4. Vào môbin -> ra bugi
5. bugi
Đem xe về đi xem còn bệnh không đã rồi mới nghĩ đến thay linh phụ kiện, các cụ ở HN thì nên ra cao tốc Pháp Vân-Ninh Buồn chạy làn giữa nhé.

hamdo

Xe hơi
Đang đi mà bị tắt máy thì hơi ghê cụ nhỉ.

Mr Tuan Huy

Đi bộ
Xe em Cruze LS cũng bị y như bác 38A47, đã kiểm tra ắc quy, vệ sinh hộp cầu chì, về đuợc 2 tuần nay giờ lại bị lại, đang nhức đầu với em nó quá.

Mr Tuan Huy

Đi bộ
Đã xong các bác ạ. Thì ra tỉnh thoảng mất tiếp xúc dây mát. Em cho thợ kiểm tra, không phát hiện ra chỗ nào cả. Theo các bác tư vấn, Em cũng nghi là thỉnh thoảng mất từ mát accu ra hộp điều khiển nên báo các chú tháo dây ra kiểm tra, không thấy đứt ngầm gì cả. Thế là em báo các chú ấy tháo tất các các đầu dây mát kiểm tra, dùng búa, kìm làm chặt lại các đầu nối (!). Thế là xong. Từ hôm đó đến nay gần 6 tháng, ko bị lại nữa. Chắc là ổn rồi. Xin cảm ơn các bác trong of đã tận tình tư vấn cho em.
Bác ơi, xe em cũng đang bị mà chưa khắc phục được.

santafelexus

Xe hơi
Cũng bệnh đó nhưng nhiều nguyên nhân các cụ ạ
Em bán phụ tùng em thấy Cruze+lacetti CDX có đúng các bệnh sau mà em hay bán được hàng nhất đó là: Mô bin chia điện, nắp cam(nhựa) và van hằng nhiệt, ngoài ra còn có giảm xóc trước cũng thấy các cụ hay thay còn lại ổn. Các cụ nghiên cứu mấy món trên xem đúng ko ạ.

anhhai_5tan

Xe hơi
Em bán phụ tùng em thấy Cruze+lacetti CDX có đúng các bệnh sau mà em hay bán được hàng nhất đó là: Mô bin chia điện, nắp cam(nhựa) và van hằng nhiệt, ngoài ra còn có giảm xóc trước cũng thấy các cụ hay thay còn lại ổn. Các cụ nghiên cứu mấy món trên xem đúng ko ạ.
Em thấy danh mục các linh kiện cần thay thế của Lacetti CDX của cụ santafelexus là chính xác. các cụ cứ hay kêu CDX hay hỏng vặt có lẽ chưa khách quan. xe nào chạy sau vài năm chẳng phải thay thế một số phụ tùng.

Tiendung0000000

Xe tải
Em thấy danh mục các linh kiện cần thay thế của Lacetti CDX của cụ santafelexus là chính xác. các cụ cứ hay kêu CDX hay hỏng vặt có lẽ chưa khách quan. xe nào chạy sau vài năm chẳng phải thay thế một số phụ tùng.
em cũng đồng ý với cụ. Xe nào đến tầm đấy chả phải hỏng.

xuancausteel

Xe buýt
Giá nó có chát lắm ko cụ, em kết CDX lắm rồi

nvk010112

Xe máy
xe mình cruzels cũng bị đang phi đạp côn chết máy, bị từ lúc mới mua, lúc bị lúc ko, đến nỗi quen rồi thấy bình thường, chỉ có ko dám cho người khác mượn xe, hóa ra lại hay.
nhưng cách đây 2 tháng, từ khi làm chuyện đó thì nó ko hề bị nữa. thật là tuyệt - ko thể tin nổi...
đố các cụ biết e đã làm gì?

sunriselfc

Xe máy
xe mình cruzels cũng bị đang phi đạp côn chết máy, bị từ lúc mới mua, lúc bị lúc ko, đến nỗi quen rồi thấy bình thường, chỉ có ko dám cho người khác mượn xe, hóa ra lại hay.
nhưng cách đây 2 tháng, từ khi làm chuyện đó thì nó ko hề bị nữa. thật là tuyệt - ko thể tin nổi...
đố các cụ biết e đã làm gì?
Bác bán xe rồi à? :D

no smoking

Đi bộ
Bác ơi, xe em cũng đang bị mà chưa khắc phục được.
Xe em cũng bị y như vậy, sau thời gian nghiên cứu em nhận thấy quy luật nó thế này:
- Khi bị sụt điện, e tháo cực ắc quy ra, tháo cả cái bảng nối máy phát và ắc quy (nó gắn ở trên bình ắc quy), vệ sinh tiếp điểm rồi xiết chặt lại thì chạy bình thường được 200-300 km rồi lại bị lại.
- Máy phát em đã ra gara kiểm tra, chổi than vẫn tốt, các điốt chưa nổ con nào nên lại lắp lại.
Cứ khi nào bị em làm các bước trên là hết một thời gian, đến giờ vẫn như thế. Không biết xe cụ còn bị không, nếu cụ tìm ra được nguyên nhân thì cho em xin cái ý kiến nhé.

quyenphuong216

Xe buýt
em biết bệnh này và biết chỗ sửa được , các cụ qua vietvoz long biên 100% sửa dc , bệnh này là do hộp cầu chì

wade_vfd

Đi bộ
Nguy hiểm quá. Trước em cũng đang đi bình thường. Đến khi đỗ xe khoảng 30 phút cũng giống như bác không bất kì cái gì nhận. Thế là em gọi thợ thay ac quy thì xong.

ha_quantung

Đi bộ
Hôm qua V2 CDX nhà em vừa bị! điện chập chờn, cứ nháy đèn xin vượt là sập nguồn rồi lại lên ngay. Tắt máy là tắt hết mọi tín hiệu, ko nhận 1 cái gì luôn. Em tháo cả 2 cọc accu ra lau chùi rồi xiết chặt hết cỡ. Lại thấy ngon lành. Đi đến giờ chưa có hiện tượng gì.

no smoking

Đi bộ
Hôm qua V2 CDX nhà em vừa bị! điện chập chờn, cứ nháy đèn xin vượt là sập nguồn rồi lại lên ngay. Tắt máy là tắt hết mọi tín hiệu, ko nhận 1 cái gì luôn. Em tháo cả 2 cọc accu ra lau chùi rồi xiết chặt hết cỡ. Lại thấy ngon lành. Đi đến giờ chưa có hiện tượng gì.
CDX nhà em cũng thế, liệu dòng này bị bệnh giống nhau không nhỉ, đến giờ cụ đã bị lại chưa, nếu cụ sửa được cho em biết với nhé, xe em đời 2010

hpnetauto

Xe tải
CỤ nói chuẩn cơm mẹ nấu đấy