Daewoo - Lacetti CDX đang đi tự nhiên tắt máy, các bác giúp em với!

smartcarvn

Xe hơi
10B Võ Chí Công, P. Xuân La, Q. Tây Hồ, TP. HN
Website
techcar.vn
Vâng.. rung giật cả lúc số N cả số R cả số D. Nhấn ga thì ì.. vòng tua cao nhưng tốc độ chỉ được 40-50. Căng lắm là 60. E chạy lên dốc cầu vượt càng thấy ì rõ ràng. E nghĩ là do bơm xăng ko cụ?
Có 3 nguyên nhân là: chết mô bin, bơm xăng kém, và hộp số. Nhưng theo em mô bin là cao đấy. Cụ có thể chạy qua chỗ em để em dùng thiết bị chuyên dụng kiểm tra giúp cho

HảiNgọc

Xe đạp
Hnay e đi nội thành tốc độ chậm bị chết máy xog dừng hẳn. Báo đèn động cơ. Về P đề lại lại bthg đi tiếp. Đi tốc độ cao thì chưa bị lần nào. E thấy trên báo viết:"Hiện nay, các dòng xe sử dụng hệ thống phun nhiên liệu, thường có thêm van không tải làm nhiệm vụ bù ga. Khi bật điều hòa, tải đặt lên động cơ tăng, tốc độ vòng tua giảm, ECU sẽ nhận biết tín hiệu này thông qua cảm biến tốc độ, và sẽ tự động bổ sung không khí để tăng tốc độ máy lên tránh hiện tượng chết máy. Nếu thiết bị này hỏng, khi xe chạy chậm để dừng hoặc vào cua, động cơ có thể chết máy." liệu có chuẩn ko. Và bác nào biết lỗi này thì xử lý ntn và chi phí bn ạh

TungBinHY

Xe máy
Hnay e đi nội thành tốc độ chậm bị chết máy xog dừng hẳn. Báo đèn động cơ. Về P đề lại lại bthg đi tiếp. Đi tốc độ cao thì chưa bị lần nào. E thấy trên báo viết:"Hiện nay, các dòng xe sử dụng hệ thống phun nhiên liệu, thường có thêm van không tải làm nhiệm vụ bù ga. Khi bật điều hòa, tải đặt lên động cơ tăng, tốc độ vòng tua giảm, ECU sẽ nhận biết tín hiệu này thông qua cảm biến tốc độ, và sẽ tự động bổ sung không khí để tăng tốc độ máy lên tránh hiện tượng chết máy. Nếu thiết bị này hỏng, khi xe chạy chậm để dừng hoặc vào cua, động cơ có thể chết máy." liệu có chuẩn ko. Và bác nào biết lỗi này thì xử lý ntn và chi phí bn ạh
cụ kiểm tra van không tải xem có vần đề gi không? không mang ra showroom anh em thợ kiểm tra cho OK.

Amicar.vn

Xe máy
Em nghi có vấn đề về hộp đen

Laixebobon

Đi bộ
Bộ phận j bị ẩm ý bác à...xe e 1 lần bị thế...e mang qua gara bên pvđ chhoox cụ sở khanh giới thiệu...hết 200k...đi 2 năm nay ko bị lại cụ ạ
E đang bị hiện tượng chết máy ba hôm nay. Cụ cho e xin tên, địa chỉ gara ở phạm văn đồng với

Laixebobon

Đi bộ
Có 3 nguyên nhân là: chết mô bin, bơm xăng kém, và hộp số. Nhưng theo em mô bin là cao đấy. Cụ có thể chạy qua chỗ em để em dùng thiết bị chuyên dụng kiểm tra giúp cho
Xe e cũng đang bị rung giật. Cụ cho e địa chỉ, sdt để e qua nhờ cụ check lỗi

ắc quy cụ ạ, lúc xe bị chập chờn cụ mở cái nắp nhựa trên bình ra lay cái dây đỏ xem nó hết bệnh ngay tức khắc thì nguyên nhân là ở đấy ạ. Vì bệnh này mà em thay oan máy phát và mất khối thời gian đi lại
Giừo e mới biết LAC bị lỗi này - hiểm vãi.