[Funland] Đặc công Việt Nam !

.Bo My

Xe lăn
Như bọn đặc nhiệm Mỹ cụ thể đám Green Berets nó đưa sang VN có hơn 100 người thôi
Đặc công VN số lượng lên đến lữ đoàn, phải so với Ranger, Biệt Động Quân.

Thấy có chiêu xâm nhập bất ngờ bắn súng cối gây khá nhiều thiệt hại cho địch mà vẫn an toàn.

Dac Cong

Xe đạp
Việt Nam có lực lượng Đặc Biệt ko các cụ nhỉ ?
1. Được tuyển chọn từ những người xuất sắc nhất
2. Đào tạo chuẩn thế giới
3. Trang bị full option , đắt tiền ...
Chuyên để thực hiện các vụ khó ?
Có bác, bên công an, quân đội đều có.

Chẳng hạn bên quân đội, bộ đội đặc công được coi lực lượng đặc biệt, thì các chiến đấu viên đội chống khủng bố "CKB" được xem là siêu đặc biệt. Hầu hết đều được tuyển chọn kỹ lưỡng từ các đoàn đặc công bộ, biệt động của bộ, đặc công nước của quân chủng hải quân và các quân khu.

Lực lượng CKB chủ yếu là các đội chuyên trách, trực thuộc các đoàn đặc công của bộ, của quân chủng hải quân, hay các liên đội đặc công của quân khu.

Các chiến đấu viên CKB sẽ tùy theo địa bàn khu vực mục tiêu, môi trường tác chiến, nhiệm vụ sẽ được huấn luyên, thực hiện theo phân cấp, theo tình hình. Vì thế nên trang bị, vũ khí phương tiện tùy đội, tùy liên đội, nhưng thường là những trang bị tốt nhất mà Quân đội Việt Nam có.

Isu_zu

Tháo bánh
Tầm nhiệt dưới nước à cụ thật là siêuuuu. Đạt giải Nobel đấy.
Có camera hồng ngoại dùng dưới nước chứ cụ. Tất nhiên là tầm nhìn ngắn hơn trên cạn, nhưng dùng đc ngon lành!

kduc

Xe Cứu Trợ
Cụ nào lập thớt vụ nhà mình sang Thái oánh b52 tại sân không nhỉ.
Nhà em có người nhà là người cục 2 liên quan đến Thái nhưng em không dám hói. Giờ cụ ấy cũng mất rồi. Lúc mất đeo hàm đại tá c2.
Ô già bẹn e là một trong những người đầu tiên của binh chủng đặc công (cụ cũng khuất núi chục năm rồi) đã nằm bên Thái 2 năm để điều nghiên, hút hồn mấy lần.

Con piitbull tuy dữ nhưng do thời nay dân đô thị đa số ko quen cung kiếm chém giết. Các cụ đọc một số tiểu thuyết phương Tây kể về thời thế kỷ 14,15 con người vẫn phải chống chọi thú dữ thì chuyện vào rừng săn gấu, sói là và hạ gục thú dữ là chuyện thường tình dĩ nhiên ko phải ai cũng thành công. Tuy nhiên nói vậy để hiểu là nếu gan dạ và lì lợm mà có vũ khí thích hợp thì vẫn xử con Pitbull như thường.
Cũng ông trên kể lại, khi luồn sâu chó canh phi ra thì đưa tay trái (có ống sắt bọc ống tay) cho chó cắn, tay phải rút dao xỉa vào hõm cổ, nhẹ nhàng và im. Bull chắc ko ngoại lệ.
Em vào hóng chuyện đặc công , có món võ nào mà phi từ cửa sổ tầng 2 xuống êm ả, ko bị thương ko các cụ.
TRước có chú SV đi bộ đội về (có thể là trinh sát hay gì đó) học trên e hai khóa xơi mất bạn gái một SV khác, chú kia cay vác dao lùa, chú này chạy đến cuối hành lang nhảy luôn từ tầng hai xuống xong đi bt, chú SV chẻ thôi luôn :D

niceshot

Xe container

Xe gia đình

Xe điện
Đơn giản là em không hiểu cụ nói cái gì ? Nếu không tranh luận thì không cần phải hô khẩu hiệu cụ ạ .
Nó tương tự như:
Đánh nhiều trận chết nhiều
Đánh ít trận chết ít
Không đánh trận không chết :)

Isu_zu

Tháo bánh
Nhiều cụ đề cao đến vũ khí, công nghệ hiện đại quá nhỉ? Theo e, con người vẫn quyết định tất cả thôi.
Thời chống Pháp, chống Mỹ; phương tây cũng đưa trang bị hiện đại nhất thời đó vào để đánh rồi nhưng vẫn ko ăn được. Việt Nam! lợi thế rừng, núi nhiều, thích hợp với đánh du kích, ẩn nấp. Thế nên mới trường kỳ kháng chiến mà thắng được.
Vũ khí công nghệ mà ko quan trọng nhất thì cái gì quan trọng nhất hả cụ, mà vũ khí cũng do con người làm ra. Ngay WW2, mấy cái tầu ngầm U-boat của Đức làm cho phía Đồng minh thiệt hại nặng nề, và cuối cùng thì chính vũ khí-khí tài quyết định thắng thua. Năng lực sản xuất trang thiết bị quân sự của Mỹ và Nga đc đấy lên mức ko ai tưởng tượng nổi.
Chiến tranh VN thực ra chỉ là tự vệ trên nước mình, oánh du kích là chính, lại dựa vào lợi thế rừng, núi nhiều, sông ngòi kên rạch.. trường kỳ kháng chiến mà thắng. Mỹ cũng ko quan trọng giành chiến thắng bằng mọi giá. Mình cũng phải dựa vào vũ khí Liên xô để tự vệ, chứ ko sao mà thắng được.
Chiến tranh thực sự kiểu như WW2, thì vũ khí là quyết định đấy, vì nó cũng do con người chế tạo, ai giỏi hơn thì thắng. Đấy mới là đánh nhau = cái đầu, chứ ko phải = cơ bắp!
Đừng đọc báo nhiều quá rồi nghĩ mình vô địch :))

Xe gia đình

Xe điện
Vũ khí công nghệ mà ko quan trọng nhất thì cái gì quan trọng nhất hả cụ, mà vũ khí cũng do con người làm ra. Ngay WW2, mấy cái tầu ngầm U-boat của Đức làm cho phía Đồng minh thiệt hại nặng nề, và cuối cùng thì chính vũ khí-khí tài quyết định thắng thua. Năng lực sản xuất trang thiết bị quân sự của Mỹ và Nga đc đấy lên mức ko ai tưởng tượng nổi.
Chiến tranh VN thực ra chỉ là tự vệ trên nước mình, oánh du kích là chính, lại dựa vào lợi thế rừng, núi nhiều, sông ngòi kên rạch.. trường kỳ kháng chiến mà thắng. Mỹ cũng ko quan trọng giành chiến thắng bằng mọi giá. Mình cũng phải dựa vào vũ khí Liên xô để tự vệ, chứ ko sao mà thắng được.
Chiến tranh thực sự kiểu như WW2, thì vũ khí là quyết định đấy, vì nó cũng do con người chế tạo, ai giỏi hơn thì thắng. Đấy mới là đánh nhau = cái đầu, chứ ko phải = cơ bắp!
Đừng đọc báo nhiều quá rồi nghĩ mình vô địch :))
Có khẳng định mình vô địch đâu nhỉ.
Chỉ dám tuyên bố là mình chưa thua bố con thằng nào cả :)

Isu_zu

Tháo bánh

tranmanhha

Xe điện
Nói chung, ngòi bút của giới tuyên truyền vẽ lên thì cũng ảo diệu lắm.

Chauthanh11

Xe điện
Nó tương tự như:
Đánh nhiều trận chết nhiều
Đánh ít trận chết ít
Không đánh trận không chết :)
Đó là chuyện đương nhiên
Cụ thử tìm xem trên thế giới có riêng 1 đơn vị đặc nhiệm trong vòng hơn 10 năm hi sinh trên 800 người như đặc công Rừng Sác không ? Và đó chỉ là 1 đơn vị trong binh chủng đặc công thôi đấy nhé .

Chứ còn cứ ta thắng địch thua , ta giỏi địch dở thì ... =)) =)) =)) =)) =)) =)) =))

thichlexus

Xe điện
Đánh với quân Mỹ áp đảo hỏa lực thì chỉ có giảm mức độ hy sinh chứ khó tránh được hy sinh nhiều.
Ví dụ Mỹ dùng B52 rải thảm chà đi xát lại vùng rừng Sác thì các cụ tính bao nhiêu đặc công là hy sinh do B52 rồi. Chắc chắn là cao hơn nhiều so với tỷ lệ các anh hy sinh trong trận đánh trực tiếp.

Xe gia đình

Xe điện
Đó là chuyện đương nhiên
Cụ thử tìm xem trên thế giới có riêng 1 đơn vị đặc nhiệm trong vòng hơn 10 năm hi sinh trên 800 người như đặc công Rừng Sác không ? Và đó chỉ là 1 đơn vị trong binh chủng đặc công thôi đấy nhé .

Chứ còn cứ ta thắng địch thua , ta giỏi địch dở thì ... =)) =)) =)) =)) =)) =)) =))
Chuyện đương nhiên thì có gì phải bàn nhỉ.
Chứ còn cứ địch chết ít, ta chết nhiều thì là có vấn đề về ..... :)

Chauthanh11

Xe điện
Chuyện đương nhiên thì có gì phải bàn nhỉ.
Chứ còn cứ địch chết ít, ta chết nhiều thì là có vấn đề về ..... :)
Thì đang nói về chuyện chết nhiều nhé , chứ chưa hề nói đến chuyện thắng thua .
Mà ta chết nhiều thì phải công nhận , chứ có gì mà cứ phải ... :(( :(( :(( :(( nhỉ ? Chiến tranh làm gì có chuyện dễ dàng , nhất là đối thủ hiện đại , tối tân hơn

Xe gia đình

Xe điện
Thì đang nói về chuyện chết nhiều nhé , chứ chưa hề nói đến chuyện thắng thua .
Mà ta chết nhiều thì phải công nhận , chứ có gì mà cứ phải ... :(( :(( :(( :(( nhỉ ? Chiến tranh làm gì có chuyện dễ dàng , nhất là đối thủ hiện đại , tối tân hơn
Chết nhiều vì đánh nhau nhiều là đương nhiên.
Còn không đánh nhau thì không chết cũng là đương nhiên.
So sánh không theo một logic nào cả.

Chauthanh11

Xe điện
Chết nhiều vì đánh nhau nhiều là đương nhiên.
Còn không đánh nhau thì không chết cũng là đương nhiên.
So sánh không theo một logic nào cả.
Nãy thấy cụ vừa phản đối chuyện đánh nhau nhiều thì chết nhiều cơ mà =)) =)) =))
Sao biết họ không đánh nhau ? Không đánh nhau thì sang VN làm gì ? Và nước Mỹ gần như lúc nào cũng có chiến tranh khắp thế giới , chắc họ lâp ra đặc nhiệm để chơi và hưởng lương hả cụ ?
Và cụ thử dẫn chứng xem có đặc nhiệm nào chết nhiều hơn đặc công đi đã . Nếu không đừng nói chuyện logic ở đây làm gì ?