[Funland] Đặc công Việt Nam !

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Đây vẫn là biểu diễn, xem cho biết thôi. Lão muốn thâm nhập sâu và hiểu kỹ thì phải đóng một vai nào đó, để đặc công lấy làm mục tiêu. :))
Vai nào thì bác chia sẻ ạ8->

minhmo

Xe cút kít

Thị_vệ_độc_hành

[Tịch thu bằng lái]
Bật tivi ngoài thời sự em chủ yếu xem bóng đá, Netflix nhưng nay e vừ vô tình xem được chương trình Quân khu số 1 giữa đặc công tinh nhuệ quân khu 4 đấu với quân khu 1 mặc dù thấy khác phim nhiều quá :)) nhưng kỹ năng bắn súng đạn thật, leo trèo, giải cứu quá đỉnh. Nhân ngày sầm sì,chả việc dez gì mời các cụ rảnh cùng chém về kỹ năng của lực lượng đặc công mở mang kiến thức cho người thường chứ trước giờ toàn nghe đồn. Vodka em đã chuẩn bị rồi ah
À có lần e có xem cái clip này, hay 1 trận đấu khác, nhưng quên mất cho giữ lại link, vì đang định lên đây hỏi các cụ vì e thấy có đoạn trèo qua vật cản mà mấy a lính trèo mãi không qua, có vẻ thể lực bị đuối đoạn đó, trông hơi dở.

huyvq83

Xe tải
Em thấy dùng K54 bắn bóng bay quá siêu. Loại này đang chạy thở mạnh phát là vâng lên trời thế mà bắn trúng hết
Chắc gì tác động làm nổ bóng bay là do viên đạn từ súng các đồng chí ý bắn ra cụ. Đã gọi là diễn mà :))

nguyen_kia

Xe điện
Có câu chuyện em được người tham chiến kể lại là nhận lệnh tiêu diệt cả làng ác ôn, bất kể lớn bé. Kết quả là xóa sổ luôn, không chùn tay. Đó là thực tế của chiến tranh, không có chỗ cho sự mủi lòng, quá cảm xúc.
Có lẽ đúng đó cụ, những thực tế ko có trên báo chí truyền thông. Nghĩ nó cay, ban ngày vẫn bình thương, nhưng đêm đến nó thịt đồng đội mình mà biết chắc là người làng đó. Thế thì ...

Chauthanh11

Xe điện
Cụ có thể cho số liệu đặc công ta hi sinh đứng đầu thế giới đc không ạ.
Cái "hình như" này nó mông lung lắm cụ ơi.tốt nhất k biết thì k nói cụ ạ.có điều chắc chắn là rất nhiều đặc nhiệm Mỹ chết trên đường Trường Sơn mà không có chiến công lớn nào.
Biệt cách dù nổi tiếng về lì lợm và kỉ luật chứ bảo sánh ngang đặc công e là hơi quá
Đặc nhiệm Mỹ nhiệm vụ nó khác đặc công của mình cụ ạ , lực lượng của họ không đông như ĐC . Họ cũng không đánh trận số lượng lớn như ĐC của mình .
Về hi sinh thì riêng ĐC Rừng Sác trong kháng chiến chống Mỹ đã mất hơn 800 người .
Và trận đánh cầu Rạch Chiếc những ngày cuối đã có vài chục người hi sinh cụ ạ .

Em đã nói những lực lượng đặc biệt thì nước nào trên thế giới cũng đều tinh nhuệ , đều đáng gờm cả

JWalker

Xe buýt
Mình nhiều khi báo chí tuyền hàng chục năm trời nên hay ảo tưởng lắm. Nếu thống kê khoa học nhìn số lượng người thương tử vong trong chiến đấu thấy mình toàn đổi máu xương gấp hàng chục lần quân địch. Đặc công cũng thuộc về vấn đề bí mật và bảo mật nên lấy đâu ra số lượng thống kê. Còn giờ công nghệ tầm nhiệt và vụ khí hiện đại mới thống lĩnh chiến trường .

Nguyễn Đào

Xe đạp
Đặc công bây giờ bụng to hơn thời cha anh nên di chuyển, vận động chậm hơn. Sướng hơn xưa nên khả năng chịu đựng chắc cũng kém hơn.
Đặc công thì em ko biết, cách đây 1 số năm bọn em thi công trong trường cảnh sát đặc nhiệm trên Xuân mai (giờ đổi tên là trường gì em ko nhớ rõ) thấy các chú tập luyện nghiêm túc và vất vả lắm.

Visser III

Xe tăng
Đặc nhiệm Mỹ nhiệm vụ nó khác đặc công của mình cụ ạ , lực lượng của họ không đông như ĐC . Họ cũng không đánh trận số lượng lớn như ĐC của mình .
Về hi sinh thì riêng ĐC Rừng Sác trong kháng chiến chống Mỹ đã mất hơn 800 người .
Và trận đánh cầu Rạch Chiếc những ngày cuối đã có vài chục người hi sinh cụ ạ .

Em đã nói những lực lượng đặc biệt thì nước nào trên thế giới cũng đều tinh nhuệ , đều đáng gờm cả
Vâng.một bên là tập kích thẳng vào căn cứ địch còn một bên là trinh sát,đánh phá đường mòn thì dĩ nhiên là nhiệm vụ khác nhau rồi.nhưng em vẫn chưa thấy cụ đưa dẫn chứng đặc công ta hi sinh nhiều nhất thế giới.

bmt1986

Xe tăng
Việt Nam có lực lượng Đặc Biệt ko các cụ nhỉ ?
1. Được tuyển chọn từ những người xuất sắc nhất
2. Đào tạo chuẩn thế giới
3. Trang bị full option , đắt tiền ...
Chuyên để thực hiện các vụ khó ?

Gionam72

Xe lăn
Có cụ. Nhưng bí mật lắm.

Chauthanh11

Xe điện
Vâng.một bên là tập kích thẳng vào căn cứ địch còn một bên là trinh sát,đánh phá đường mòn thì dĩ nhiên là nhiệm vụ khác nhau rồi.nhưng em vẫn chưa thấy cụ đưa dẫn chứng đặc công ta hi sinh nhiều nhất thế giới.
Em đã nói riêng ĐC Rừng Sác đã hi sinh hơn 800 người , có lẽ còn nhiều hơn cả số lượng đặc nhiệm Mỹ đang làm nhiệm vụ cộng lại cụ ạ .

Vâng em nói hi sinh thuộc loại nhất thế giới cũng có cơ sở chứ cụ , vì đặc nhiệm trên thế giới đâu có đánh kiểu trận địa chiến như ĐC nhà mình , nhiều trận số lượng người tham gia lên đến cấp đại đội , tiểu đoàn . Đánh như vậy không hi sinh nhiều thì mới là lạ , dù họ rất thiện chiến .

Như bọn đặc nhiệm Mỹ cụ thể đám Green Berets nó đưa sang VN có hơn 100 người thôi

Maner Bolsol

Xe tăng
Có lẽ đúng đó cụ, những thực tế ko có trên báo chí truyền thông. Nghĩ nó cay, ban ngày vẫn bình thương, nhưng đêm đến nó thịt đồng đội mình mà biết chắc là người làng đó. Thế thì ...
Làng đó tự trang bị vũ khí để chiến với quân ta, từ đứa bé đã biết tố cộng rồi. Trong 1 đêm đặc công của ta vào dùng dao diệt gọn cả làng vì không thể để lại dấu vết vũ khí nóng của ta được. Ông người nhà em là C trưởng ở đó, kể lại là khi dùng dao hạ thằng trưởng làng thì vk nó phát hiện định la ó thì phi dao hạ luôn. Đặc công của ta thần sầu lắm các bác. Sau ông này tặng lại em 1 con dao đặc công, nhưng gần đây em bỏ con dao đó vứt đi rồi vì sợ đó là con dao đã lấy mạng nhiều người trong chiến tranh. Chuyện có thật chia sẻ với các bác.

Xe gia đình

Xe điện
Có đấy và đã làm vụ bắt Trịnh Xuân Thanh đấy cụ.

Xe gia đình

Xe điện
Em đã nói riêng ĐC Rừng Sác đã hi sinh hơn 800 người , có lẽ còn nhiều hơn cả số lượng đặc nhiệm Mỹ đang làm nhiệm vụ cộng lại cụ ạ .

Vâng em nói hi sinh thuộc loại nhất thế giới cũng có cơ sở chứ cụ , vì đặc nhiệm trên thế giới đâu có đánh kiểu trận địa chiến như ĐC nhà mình , nhiều trận số lượng người tham gia lên đến cấp đại đội , tiểu đoàn . Đánh như vậy không hi sinh nhiều thì mới là lạ , dù họ rất thiện chiến .

Như bọn đặc nhiệm Mỹ cụ thể đám Green Berets nó đưa sang VN có hơn 100 người thôi
Có câu nói vui phản ánh việc so sánh khiên cưỡng của cụ.
Làm nhiều sai nhiều
Làm ít sai ít
Không làm không sai :)