[Funland] Đã từng cụ nào bị mắc cái vụ sign này chưa ah?

vkthang

Xe container
vcb em bị mấy lần ký thế này rồi. Cứ ra rút tiền ở chi nhánh, phải ký là họ bắt ký lại mấy lần. Chả hiểu
VCB em thấy dễ mà, ký gần giống là được, em mở thẻ ở Ngọc Khánh mà ra Trung Yên với Hà Đông rút chưa bao giờ bị vặn vẹo mỗi tội chờ lâu. Vietinbank thì cũng soi chữ ký, nhưng nếu mình đi làm trực tiếp thì các bạn ý bỏ qua luôn. Agri thì thôi không cần kể các cụ cũng biết ~X(

Tommytep

Xe tăng
E cũng hay dính vụ ký cọt này nên vẫn ưu tiên xài ebanking; vạn bất đắc dĩ mới phải ra bank, vừa chờ đợi lâu vừa lằng ngoằng

ubisapro

Xe trâu
Trước e cũng ký sai 1 lần. Thực ra ký ẩu (còn đợt đó sao e ký chỉn chu nắn nót đưa vào ngân hàng thế:D). E toe toét cười, chắc cũng ... bắt mắt nên e nhân viên ngân hàng xoè chữ ký mẫu ra cho e ngắm để ... e xem ký lại =))

Xe nội lước

Xe container
Em sắp chồng tiền mua nhà, tiền thì dồn để hết vào tk Vietinbank, chiều nay vừa ra chi nhánh hủy cái dịch vụ chuyển tiền ipay banking cho nó yên tâm.
Mà bạn nhân viên thấy em kể lý do hủy dv để c/bị chuyển tiền mua bán nhà. Thấy số tiền cũng tương đối lớn nên bạn ấy soi rất kỹ cái chữ ký của em. Lệch 1 chút cũng phải ký lại. Ký ra nháp tới mười mấy lần (vì ko đc nhìn sign mẫu :() khi nào giống hệt thì bạn ấy mới bảo ký vô.
Làm em hủy dịch vụ xong thì cũng xin đổi lại chữ ký luôn. Và chữ ký mới của em nó là cái ký tự Ω các cụ ah:(
Em ký vậy cho lành ko đến hôm chuyển tiền tay run run hồi hộp ko ký đc mấy cái chữ loằng ngoằng vẫn ký thì bỏ xừ:((
Tại sao lại phải hủy dịch vụ chuyển tiền ipay bankin hả bác.em chưa hiểu rủi ro nào ở đây .bác giải thích cho em rút kn với?

lolotica

Xe điện
sao ngân hàng ko làm cái máy quét vân tay nhỉ, vì ký nhiều lúc run tay ký ko giống chữ ký cũ, em dính mấy phát rồi!

stone_lamp

Xe điện
Em sắp chồng tiền mua nhà, tiền thì dồn để hết vào tk Vietinbank, chiều nay vừa ra chi nhánh hủy cái dịch vụ chuyển tiền ipay banking cho nó yên tâm.
Mà bạn nhân viên thấy em kể lý do hủy dv để c/bị chuyển tiền mua bán nhà. Thấy số tiền cũng tương đối lớn nên bạn ấy soi rất kỹ cái chữ ký của em. Lệch 1 chút cũng phải ký lại. Ký ra nháp tới mười mấy lần (vì ko đc nhìn sign mẫu :() khi nào giống hệt thì bạn ấy mới bảo ký vô.
Làm em hủy dịch vụ xong thì cũng xin đổi lại chữ ký luôn. Và chữ ký mới của em nó là cái ký tự Ω các cụ ah:(
Em ký vậy cho lành ko đến hôm chuyển tiền tay run run hồi hộp ko ký đc mấy cái chữ loằng ngoằng vẫn ký thì bỏ xừ:((
Mịe cái bọn VCB là chúa hạch sách, em bị nó bắt xếp hàng 30 p mới phát hiện ra có chỗ ưu tiên cho thẻ signature, bây h em ko gửi xu nào nữa cứ thẻ tiêu thôi.
Dịch vụ thua xa bọn Sacombank

motthoidongbim

Xe điện
Trước e cũng ký sai 1 lần. Thực ra ký ẩu (còn đợt đó sao e ký chỉn chu nắn nót đưa vào ngân hàng thế:D). E toe toét cười, chắc cũng ... bắt mắt nên e nhân viên ngân hàng xoè chữ ký mẫu ra cho e ngắm để ... e xem ký lại =))
Cụ tự tin thái quá. Em nv đấy bị kiểm toán nội bộ nó soi theo qđ thôi, chứ kể cả ksv cũng chẳng muốn thế. Nên để không mất tgian thì họ in chữ in mẫu trên hệ thống cho mà ký đúng. Ai cũng thế thôi. Em dính tk ở pvcom nên còn đang dính ít khoản vay bên đấy chứ không em cũng xoá tk luôn.

juve99

Xe cút kít
vcb em bị mấy lần ký thế này rồi. Cứ ra rút tiền ở chi nhánh, phải ký là họ bắt ký lại mấy lần. Chả hiểu
Bình thường mà cụ, đa phần chữ ký thiếu ổn định, so sánh vs lúc khi mở tk khác nên họ bắt ký đi ký lại là thế. Trc hay rút sec bị nhiều nên sau e hay phải chọn CN quen, các e thiện cảm thì ra rút cho nhanh dc vic. Lâu k có cơ hội rút vì chả còn gì mà rút :(

rgbhis

Xe tăng
Các cụ cứ chọn trong tw có ai giống tên mình, rồi tập ký giống cụ đó (giờ cụ nào vào tw cũng có bài báo + giới thiệu chữ ký mà). Rồi sau mọi giao chịch đều dùng chữ ký đó là ổn mà.

RAVA

Xe ba gác
-Các bác nào ít sd đến chữ ký thì nó mới hay bị cái kiểu ko giống chữ ký mẫu thôi, chứ ngày nào cũng phải ký trung bình chục phát xem, chả chuẩn luôn ấy chứ, cái món này e làm nhiều nên...biết? :))

Pumzen

Xe ba gác
Chữ ký của nhà cháu khá phức tạp, 1 tổ hợp đưa lên đưa xuống như điện tâm đồ, lúc thẳng lúc cong mềm mại lò xo cuốn. :D
Mặc dù cả năm chỉ ký vài lần nhưng đc cái ra NH rút xèng, chưa bao giờ phải ký lại. :D

Quy Lão

Xe tăng
Em ra VCB Hoàng quốc Việt, chi nhánh mà mình mở tài khoản, thì ký kiểu méo gì cũng được. Có hôm vào đưa cmnd, bảo em nhân viên "bé ơi làm cho anh cái giấy rút tiền" rồi đọc số tk, số tiền là nó rẹt rẹt in cho cái giấy. Ký xoẹt phát nó còn không soát xét gì.
Ơ thế mà ra chi nhánh, phòng giao dịch khác thì nó bắt khó như lên giời. Lần nào cũng ký cả trang A4 nó mới duyệt cho :))
Nên dù nhà ngay gần chi nhánh Duy Tân, thì mỗi lần giao dịch là phải mò ra Hoàng quốc Việt để đỡ cái khoản luyện chữ đẹp kia.

skype0211

Xe tăng
4.0 giờ nhận diện khuôn mặt với vân tay là quá bảo mật rồi. Bỏ cái chữ ký đi, đến khổ.

Trăm hoa đua nở

Xe điện
Các cụ cứ chọn trong tw có ai giống tên mình, rồi tập ký giống cụ đó (giờ cụ nào vào tw cũng có bài báo + giới thiệu chữ ký mà). Rồi sau mọi giao chịch đều dùng chữ ký đó là ổn mà.
Rồi hết nhiệm kỳ hoặc xộ khám, truyền thông được chỉ đạo rút sạch thông tin mà chữ ký thì ₫ã quên rồi, lúc đó tính sao cụ ;))

Moriarty

Xe container
Tech từ lâu đã nhận dạng chữ ký bằng máy, đến phòng giao dịch dùng 1 bút cảm ứng ký vào 1 màn hình rồi để phần mềm nhận dạng. Vcb mang tiếng ngân hàng số 1 VN mà chơi bài nhận dạng bằng cơm thì bó tay, phí thì thu nhanh thế.

Ta^.pLa'i

Xe buýt
Em cũng đến khổ với cái chữ ký, mà thằng vcb ko có điểm chỉ, thằng acb thì có. Cả năm khéo em không sờ đến bút ấy thì ký làm sao chuẩn được.