[Thảo luận] Đã tìm thấy đường lên/xuống cầu cạn Thanh Trì đi Khuất Duy Tiến

haithanhleminh

Xe tải
Hôm nay rất vui các cụ ạ, sau 3 lần đi xe máy tăm tia đường lên xuống cầu cạn từ đoạn đầu đường cao tốc Pháp vân - Cầu giẽ đi Khuất Duy Tiến nhưng đều thất bại. Lý do thì nhạt thếch, cũng chỉ tại cái biển chỉ dẫn, rõ ràng là trên đường đó có lối rẽ đi lên cầu, thế mà trên biển chỉ dẫn có duy nhất từ "LỐI ĐI CẦU GIẼ".
Cũng tương tự với đường xuống, rõ ràng là có lối rẽ để về trung tâm thành phố mà trên biển báo cũng đúng 1 từ "LỐI ĐI CẦU GIẼ"! Thật bó tay với cái kiểu biển báo của Giao thông VN.
Hôm vừa rồi cũng vì mưa to quá mà nhà cháu đánh liều, cứ đi thử lối Cầu Giẽ xem sao thì đã tìm ra đường đi lên cầu, cũng như đường xuống cầu. Các cụ có thể tham khảo trong hình vẽ nhé. Đường màu xanh lá là đường lên nếu các cụ đi từ đường Giải phóng. Còn đường xanh da trời là đường xuống để về đường Giải phóng.
Nếu cụ nào đã biết tường tận thì cũng đừng rót rượu trừ cho nhà cháu nhé! Nhà cháu chỉ muốn share cho những ai chưa biết thôi, =D>

Chỉnh sửa cuối:

danghung83hn

Tháo bánh
Cái đoạn lên xuống đường cao tốc chỗ cầu giẽ là rắc rối lắm, cháu phải đi đến lần t2 mới biết đới.

bmw318i

Xe tăng
Em đã nhìn thấy rồi "ẢO ẢNH"!!!

xhuce

Xe hơi
Chỗ này nếu cháu đi từ Giải Phóng lên cầu thì dễ, chứ từ cầu xuống Giải Phóng cháu bị một lần, chả có biển chỉ dẫn gì cả làm cháu chạy luôn ra Pháp Vân Cầu Giẽ, Phủ Lý thẳng tiến. Làm cháu mất 20km xuống tận chỗ Hà tây mới có cầu vượt qua đường để vòng lại. Sợ quá!

XeDapXin

Xe tải
Chỗ này nếu cháu đi từ Giải Phóng lên cầu thì dễ, chứ từ cầu xuống Giải Phóng cháu bị một lần, chả có biển chỉ dẫn gì cả làm cháu chạy luôn ra Pháp Vân Cầu Giẽ, Phủ Lý thẳng tiến. Làm cháu mất 20km xuống tận chỗ Hà tây mới có cầu vượt qua đường để vòng lại. Sợ quá!
Khổ thân cụ, sao cụ không lùi thử xem hheehe

Xuan Son

Xe buýt
Hệ thống cầu vượt ở đây em thấy cứ ngu ngu thế nào ý, tốn tiền xây bao nhiêu thứ lòng vòng mà chả hiệu quả hơn tý nào. :(

ym9972

Xe buýt
Từ đường giải phóng mà lên cầu cạn thì đi qua Định Công cho nó lành, đi vòng thế này chắc cũng tương đương t/g, có khi nhiều hơn

buicongchuc

Xe ba gác
Hôm nay rất vui các cụ ạ, sau 3 lần đi xe máy tăm tia đường lên xuống cầu cạn từ đoạn đầu đường cao tốc Pháp vân - Cầu giẽ đi Khuất Duy Tiến nhưng đều thất bại. Lý do thì nhạt thếch, cũng chỉ tại cái biển chỉ dẫn, rõ ràng là trên đường đó có lối rẽ đi lên cầu, thế mà trên biển chỉ dẫn có duy nhất từ "LỐI ĐI CẦU GIẼ".
Cũng tương tự với đường xuống, rõ ràng là có lối rẽ để về trung tâm thành phố mà trên biển báo cũng đúng 1 từ "LỐI ĐI CẦU GIẼ"! Thật bó tay với cái kiểu biển báo của Giao thông VN.
Hôm vừa rồi cũng vì mưa to quá mà nhà cháu đánh liều, cứ đi thử lối Cầu Giẽ xem sao thì đã tìm ra đường đi lên cầu, cũng như đường xuống cầu. Các cụ có thể tham khảo trong hình vẽ nhé. Đường màu xanh lá là đường lên nếu các cụ đi từ đường Giải phóng. Còn đường xanh da trời là đường xuống để về đường Giải phóng.
Nếu cụ nào đã biết tường tận thì cũng đừng rót rượu trừ cho nhà cháu nhé! Nhà cháu chỉ muốn share cho những ai chưa biết thôi, =D>

Cụ vẽ đường xành nước biển sai rồi. Cụ đi lại kiểm tra đi nhé!

haithanhleminh

Xe tải
Cụ vẽ đường xành nước biển sai rồi. Cụ đi lại kiểm tra đi nhé!
Không sai đâu cụ ơi, nếu không đi như thế thì lại giống cụ xhuce chạy đến Cầu giẽ - Phủ Lý ấy chứ :D
Hay còn đường nào khác nữa hay hơn nhờ cụ chỉ giáo ợ?

humxam75

Xe điện
Các cụ cho em hỏi, nếu từ đường Giải phóng mà muốn lên cầu Thanh Trì để sang Bắc Ninh thì đi lối nào ạ?

nguvango

Xe buýt
Không sai đâu cụ ơi, nếu không đi như thế thì lại giống cụ xhuce chạy đến Cầu giẽ - Phủ Lý ấy chứ :D
Hay còn đường nào khác nữa hay hơn nhờ cụ chỉ giáo ợ?
Đường xanh nước biển sai rồi. Vẽ như cụ thì chỉ đi cầu Thanh Trì chứ ko về KDT được.

nguvango

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi, nếu từ đường Giải phóng mà muốn lên cầu Thanh Trì để sang Bắc Ninh thì đi lối nào ạ?
Đi theo đường xanh nước biển. Hoặc cứ chạy thẳng dưới đường dẫn sẽ có chỗ chỉ hướng lên cầu.

yenbn23

Xe hơi
Cụ cứ rẽ ra đường đi cầu rẽ nhưng ở lối rẽ dầu tiên rẽ bên phải, lên đường bên rẽ phải tiếp là lên đường về cầu thanh trì đi BN, nếu chui qua hầm và vòng ngược lại là về THANH XUÂN, Khuất DUy T
iến

Trần Điện

Xe tăng
Hôm em đi từ đường 5 qua cầu thanh trì ý định sang giải phóng xuống Văn Điển để vào viên K2 thăm người ốm, qua cầu TT cứ chăm chú nhìn xem có biển chỉ dẫn để xuống không, cuối cùng em lạc ra Pháp Vân làm cho phát xuống Thường tín rồi vào đường 1 cũ để về Văn Điển, cứ chửi thầm cái biển chỉ dẫn éo biết nó nằm ở đâu.

anhtho

Xe ngựa
Giống em, hồi cầu cạn mới thông, em chở gấu và F1 lên cầu chơi và định bụng tới Pháp vân thì quay về. Ai ngờ đi luôn xuống hướng Cầu giẽ, mãi tới Vân tảo mới quay được đầu, đi mất thêm 30km cả đi lẫn về !
Một cái chuối nữa của các nhà thiết kế là để đi từ trên đường cầu cạn xuống đường dưới, các cụ phải đi lòng vòng mất .. hơn 1km đấy ạ, rất lãng phí xăng cộ và thời gian của xã hội.

Tay đua X5

Đi bộ
Em cũng thấy nó như ma hồn trận, biển báo thì ko rõ ràng :-s

nupbacachi

Đi bộ
cảm ơn bác chủ, một bài viết rất có ý nghĩa, tks bác

cảm ơn bác chủ, một bài viết rất có ý nghĩa, tks bác

binhxii

Xe hơi
Cứ mỗi lần nhìn thấy cái đường lên xuống cái cầu này là em lại thấy lộn tiết, bảo sao dân mình không khổ, nó làm mấy cái đường vòng ngu hết chỗ nói luôn. Có ông anh ở cty em bảo tạc cái tượng thằng thiết kế cái cầu này ở ngay chỗ đấy để cho dân đi qua sỉ vả cho đỡ tức.