[Thảo luận] Đã tìm thấy đường lên/xuống cầu cạn Thanh Trì đi Khuất Duy Tiến

SPL

Xe container
Giờ xem ảnh của cụ mới nghĩ ra cách từ bến xe Nước Ngầm lên trên đường ra cầu Thanh Trì đấy, trước toàn phải đi đường dưới đến tận chân cầu mới lên được, giờ cứ ra ngã tư rồi rẽ theo đường PV-CG một đoạn là rẽ phải để vào đoạn đi chung rồi lại rẽ phải để lên cầu Thanh Trì :D

pupil

Xe điện
Ở Vịt mình chẳng có cái gì đơn giản cả. Cụ nào biết mấy thằng thiết kế cái mớ bòng bong này ở đâu hôm nào anh em mình kéo qua bắt lũ nó xếp hàng đi thử, em đảm bảo léo thằng nào đi được.

be_chanh

Xe tải
Website
www.bienqc.com
Hệ thống cầu vượt ở đây em thấy cứ ngu ngu thế nào ý, tốn tiền xây bao nhiêu thứ lòng vòng mà chả hiệu quả hơn tý nào. :(
Nhiều khi đoạn này là thuê sinh viên vẽ, xong lại do 1 anh ngu gần bằng sv duyệt nên nó thế cụ ạ :D

dongcasper_2

Xe tăng
pupil nói:
Ở Vịt mình chẳng có cái gì đơn giản cả. Cụ nào biết mấy thằng thiết kế cái mớ bòng bong này ở đâu hôm nào anh em mình kéo qua bắt lũ nó xếp hàng đi thử, em đảm bảo léo thằng nào đi được.
E thì ko nghĩ là thiết kế kém, thậm chí là ngược lại. lỗi là do mấy bố cắm biển hướng dẫn thì theo kiểu...hiểu thì hiểu, ko hiểu...lạc ráng chịu :D

alecom

[Tịch thu bằng lái]
cái chỗ này em đang định hỏi thì có cụ vào trả lời rồi
dkm đi chỗ này đúng là bức xúc thật, muốn từ PV về KDT em chẳng biết đi đường nào, có lần rẽ phải đi lên rồi, sợ sai nên lại lùi xuống, thà đi vào GP rôid qua LĐ về KDT còn hơn
mk bực thật

AuD

Xe đạp
Bác nào đi từ Cầu cạn xuống Giải Phóng nếu lỡ đi vào Đường PV-CG thì chú ý. Hết chân dốc có đường vào khu đô thị do dân phá lan can sau đó ra chân cầu quay lại là về được Giải phóng.

Greenwood

Xe buýt
Em chạy qua cái nút này nghìn lần rồi mà tháng trước cũng bị "lạc" ở đây 1 lần :) Nút này bố trí méo mó, bất quy tắc, không có biển chỉ dẫn đầy đủ, nói chung là rất s.h.i.t.

vietnamthd

Xe hơi
em thật các cụ, cái thằng cắm biển ngu thật, em cũng thường xuyên đi đường này mà vẫn bị lạc, vào đến Pháp vân cầu giẽ mà đi quá cái chố rẽ quay ngược lên cầu cạn thì thẳng tiến thêm mấy chục km nữa mới về được chỗ cũ, bức xúc vãi

DriveForFun

Xe hơi
Mình đi chỗ này thấy biển đầy đủ đấy chứ nhỉ! Chắc tại biển hơi nhỏ nên các cụ khó nhìn thôi!

Hắc Ín

Xe tăng
Tháng trước em đi mấy nước châu Âu bằng xe nhà trường thấy cụ lái xe chạy chưa 1 lần thấy nhầm đường dù lái tại các nước khác nhau, mà đường xá của họ tầng tầng lớp lớp gấp vạn lần mình ý chứ. Em thắc mắc hỏi cụ ấy bảo biển chỉ dẫn đầy đủ hết rồi, cứ thế chạy thôi.

xhuce

Xe hơi
Mình đi chỗ này thấy biển đầy đủ đấy chứ nhỉ! Chắc tại biển hơi nhỏ nên các cụ khó nhìn thôi!
Cụ thử chỉ em cái biển chỉ dẫn nào tại nút sau đây:
- Sau khi em từ đường dẫn cầu Thanh Trì xuống hết (hướng Bắc Ninh - Hà Nội), đến đoạn đường tách làm đôi, bên phải đường nhỏ là ra cao tốc Pháp Vân-Cầu Giẽ, bên trái đường to là về Giải Phóng.

Cái này em chọn 50-50, theo logic đường bé bên phải chắc là đường về Giải Phóng, đường to chắc đi Pháp Vân - Cầu Giẽ, và thế là xuống tận Vân Tảo Hà Tây, mất 20km nữa mới quay lại được.

Số em đen vãi, toàn chọn sai!

Chỉnh sửa cuối:

xhuce

Xe hơi
Đấy hôm trước em chạy đến chỗ hết đoạn 3, phải chọn giữa 4 và 14 (KHÔNG CÓ BIỂN), em chọn 4 để về Giải phóng, thế có đen không!

- Cái cung đường 12-13-16 hình như làm gì có các cụ nhỉ???

thanhlich

[Tịch thu bằng lái]
Website
kinhmat.com.vn
Bác nào đi từ Cầu cạn xuống Giải Phóng nếu lỡ đi vào Đường PV-CG thì chú ý. Hết chân dốc có đường vào khu đô thị do dân phá lan can sau đó ra chân cầu quay lại là về được Giải phóng.

Nó bịt rùi Cụ à. Hehe dân phá chỗ đó chứng tỏ rất nhiều người lạc. Trong đó có em dững 4 lần roài. giờ cho em đi lại vẫn lạc. 8-x

anhquanhn

[Tịch thu bằng lái]
Nó bịt rùi Cụ à. Hehe dân phá chỗ đó chứng tỏ rất nhiều người lạc. Trong đó có em dững 4 lần roài. giờ cho em đi lại vẫn lạc. 8-x
:))

Sao cụ đi đường này nhiều thế. E tới giờ chưa biết mặt mũi cái cầu cạn ra sao. Nhìn cái mớ bòng bong trên map kia e chạ hiểu gì cả, nên cố gắng ko mò đến chỗ này làm gì , nếu có chỉ từ PV-CG về thẳng đường GP thôi :))

viciv

Xe buýt
Cách đây 1 năm, ngày nào em cũng 2 lượt chạy qua cái ma trận này. Sáng từ Pháp Vân đi Phạm Hùng, chiều về từ Phạm Hùng - KDT - lên cầu, rồi rẽ vào chỗ mấy cụ bảo đã bị bịt lại để vào khu đô thị Pháp Vân.
Cụ nào có gì chưa hiểu, cứ hỏi, em xin hướng dẫn.

bảo châu

Xe điện
Cháu thấy bảo có đội quân xe ôm ở đây chuyên dẫn đường cho cụ nào chưa đi quen :D Giá hình như 50k/1 lượt.
Công nhận ông nào thiết kế quả đường này thật là cao siêu. Bái phục. Chưa kể hệ thống biển báo vừa tiết kiệm vừa tối giản.

Chỉnh sửa cuối: