Đã thử nghiệm chống rung + giật + lạch cạch Liberty của bác Sơn Shark ^^!

Du Tử

Xe hơi
Sao em thay dây bando và bi pulrley vào đi có vẻ ì hơn, không thấy thoát xe lắm, ì + nặng >> có vẻ tốn xăng hơn. À, tiện bác Sơn cho em hỏi âm thanh lỗi vành giờ có vẻ đều đặn hơn, có cách nào khắc phục không ạ?!

KẻngCon

Đi bộ
Xin Ý Kiến Các Bác Về Tiếng Xe Của Em

Chả là em có con Li nhập mua đc khoảng hơn 1 năm rồi đi đc có 7700km thôi vì em toàn cho em nó đắp chiếu ít đi,hnay em ngẫu hứng vác ra đi k hiểu sao nó cứ kêu lạch cạch lạch cạch ở dưới xe mà khi em dừng xe lại thì nó lại hết lúc đi thì nó lại kêu.các bác cho em hỏi con xe của em nó bị bệnh gì thế

son-shark

Xe buýt
Sao em thay dây bando và bi pulrley vào đi có vẻ ì hơn, không thấy thoát xe lắm, ì + nặng >> có vẻ tốn xăng hơn. À, tiện bác Sơn cho em hỏi âm thanh lỗi vành giờ có vẻ đều đặn hơn, có cách nào khắc phục không ạ?!
Mình thay đổi 1 số bộ phận mới xử lý được bệnh rung giật, nên khi đi cảm giác cũng bị thay đổi, còn xăng chắc chắn ko tốn hơn đâu bạn! Lỗi vành thì bạn ra hãng yêu cầu bảo hành - đỡ tốn tiền!
Chả là em có con Li nhập mua đc khoảng hơn 1 năm rồi đi đc có 7700km thôi vì em toàn cho em nó đắp chiếu ít đi,hnay em ngẫu hứng vác ra đi k hiểu sao nó cứ kêu lạch cạch lạch cạch ở dưới xe mà khi em dừng xe lại thì nó lại hết lúc đi thì nó lại kêu.các bác cho em hỏi con xe của em nó bị bệnh gì thế
Dây curoa bạn để lâu nó cứng, nên khi hoạt động lại, vẫy dây đập vào thành máy -kêu. Bạn đi liên tục sẽ đỡ hơn!

Alituti

Xe tải
"son-shark
Top 20 OFers suýt xuất sắc nhất 201"

Bác Sơn giải thích cho ae về dòng title này với!!!

Chỉnh sửa cuối:

son-shark

Xe buýt
"son-shark
Top 20 OFers suýt xuất sắc nhất 201"

Bác Sơn giải thích cho ae về dòng title này với!!!
Em chịu! Cụ thử hỏi chã Liếm bú xem? Từ ngày em nhận title, chẳng thấy tài khoản tăng lên tí nào!!!!!!!!!

Du Tử

Xe hơi
Mình thay đổi 1 số bộ phận mới xử lý được bệnh rung giật, nên khi đi cảm giác cũng bị thay đổi, còn xăng chắc chắn ko tốn hơn đâu bạn! Lỗi vành thì bạn ra hãng yêu cầu bảo hành - đỡ tốn tiền!
Vâng ạ, cảm ơn bác, đúng là ko rung giật gì nữa, đi chậm hay bò phê phết! Em hỏi thêm câu nữa là cảm giác ì này có phải do dây mới không, đi một thời gian nó có đỡ ì không bác nhỉ, mà em thấy có vẻ tiếng nó nổ to hơn thì phải bác ạ.

namnguyenvpi

Đi bộ
các bác cho e hỏi ngu tí ah? khoan chuông là làm j thế ah? và tác dụng khi khoan chuông là j ah? e cám ơn!

V.A.T

Xe đạp
cho e hỏi con Li Việt nhà e trước mới mua cũng bị hiện tượng khi lên ga hay xuống ga, đi vào chỗ xóc bị kêu lạch cạch ở đằng sau, e hỏi mấy bác trên này hóa ra bị lỗi vành, mang ra hãng bảo hành thay vành khác đi thì hết lạch cạch. mà dạo gần đây nó lại bị hiện tượng kêu lạch cạch đấy ạ, có khi nào vừa thay vành đc có hơn 2-3 tháng laị lỗi vành tiếp ko hay là do dây cu roa như cụ chủ topic ạ

LiemBlue

Xe lăn
cho e hỏi con Li Việt nhà e trước mới mua cũng bị hiện tượng khi lên ga hay xuống ga, đi vào chỗ xóc bị kêu lạch cạch ở đằng sau, e hỏi mấy bác trên này hóa ra bị lỗi vành, mang ra hãng bảo hành thay vành khác đi thì hết lạch cạch. mà dạo gần đây nó lại bị hiện tượng kêu lạch cạch đấy ạ, có khi nào vừa thay vành đc có hơn 2-3 tháng laị lỗi vành tiếp ko hay là do dây cu roa như cụ chủ topic ạ
Vấn đề lạch tạch ở đây là do dây vẫy vào đáy của bưởng côn trong bác ah,sử lý cái này xong thì bác xác định lỗi vành nó với đơn giản bác nhé.

Taxi.Driver

Xe tải
Khoan chuông xong có sợ nó có tiếng rít giống tiếng gió to không cụ. Trước em có ông anh làm con SH xong về nó rít to quá thế là bỏ :( Khoan chuông xong không bị rung giật thì sao bọn Honda nó ko làm nhỉ?

anhtuan83vh

Xe hơi
Tks cụ.

httd102108

Xe tải
bác sơn và ae cho e hỏi. cách nào nhận biết rõ nhất là xe có bị lỗi vành...càng nhiều cách nhận biết càng tốt...xe e sau 1 năm chạy đã có hiện tượng rung giật rùi :((

LiemBlue

Xe lăn
bác sơn và ae cho e hỏi. cách nào nhận biết rõ nhất là xe có bị lỗi vành...càng nhiều cách nhận biết càng tốt...xe e sau 1 năm chạy đã có hiện tượng rung giật rùi :((
Lỗi vành thì chả cần đến 1 năm đâu bác ơi,vấn đề rung giật là do côn bác nhé chả liên quan đến lỗi vành đâu ạ.

httd102108

Xe tải
Lỗi vành thì chả cần đến 1 năm đâu bác ơi,vấn đề rung giật là do côn bác nhé chả liên quan đến lỗi vành đâu ạ.
e cũng sợ là vành bị lỗi...nên nhờ ae hướng dẫn cách kiểm tra....e chạy xe thấy tiếng máy nó ồn quá...sao nhận biết đc lỗi vành

DCsonlinh

Đi bộ
Các bác cho em hỏi: xe lib viet cua em đi đc 5000km rồi, hôm trc ra kiểm tra thấy bánh sau bi liệng nhẹ còn máy thì lúc lên ga kêu tạch tạch khó chịu lắm.cho em hỏi vành bị liệng có ảnh hương gì đến tiếng tạch tạch của xe ko ạ?
Bọn thợ nó thay pittong cho xe em nhưng vẫn ko thấy đỡ kêu. Ng ta bảo thay vì thoát nhiều khí máy kêu ... ???

V.A.T

Xe đạp
xe bị lỗi vành theo kinh nghiệm xe e bị thì có hiện tượng là khi e đi chậm( thấy rõ nhất) tăng ga, giảm ga hay đi vào chỗ xóc thì có tiếng lạch cạch ở phía bánh sau cụ ạ, nếu xe cụ còn bảo hành thì mang ra hãng họ sẽ bảo hành thay vành mới cho cụ nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Mr.Quân

Xe hơi
Anh Sơn ơi xe e vẫn còn hiện tượng đấy . Không giảm chút nào ạ . E đi con Ly 222.23 ý . Cứ ga lên đi tầm 55 60 Km/h là nó giật giật ý . Nhả ga ra thì nó êm hơn chút nhưng vẫn giật . Ga lên thì lại giật mạnh hơn. Khổ thế =.=

totruongto3

Xe buýt
Hay quá, em đánh dấu để hôm nào qua hỏi thăm bác Sơn mới được