Đã rước vespa sprint về

gabrielnguyen

Xe đạp
Vespa đẹp nhất là để nguyên bản. Bác bóc hết dùm các cái viền đỏ đồng bóng đi bác ơi, hay chăng giữ lại cái tem sườn còn đâu bóc hết cho nó sang bác ạ:)
Chuẩn quá! Vodka cho bác :)) Vespa đem dán không khác mua Audi hay BMW về rồi dán đề can hay độ led xanh đỏ...

manle

Xe hơi
Em lột hết rồi bác ạ. Chỉ để lại tem sườn và chỉ vành. Nhìn đẹp và sang hơn lag dán viền 4 cái xinhan. Hihi

Xe sprint và primavera nó nổ to mà bác. Dỡ nữa. Đi dưới 30km thì cứ gằn gằn giật giật. Còn trên 30km thì sướng phải biết. Cứ gọi là lướt gió. Tiếng nổ êm hơn nữa, vọt bốc, sướng. Em chỉ ko thíc cái giảm sóc nó thôi. Cứng quá. Với chạy qua ổ gà xe nó có lua khua cái gì đó phía sau xe ạ. Em tìm mãi mà chưa ra

libertyievn

Xe buýt
con này chỉ mê mổi bộ vành 12'' trước.11'' sau....ngoài ra không hơn gì chú S nhà em....kakaka

manle

Xe hơi
Hơn nhiều lắm bác. Bác đi chưa mà phán vậy ạ

libertyievn

Xe buýt
Hơn nhiều lắm bác. Bác đi chưa mà phán vậy ạ
hơn gi S 3 v cụ??? cụ chỉ em sáng mắt,em ma sáng mắt thì dám rinh thêm vể lắm....(mà cụ đã đi S 3v chưa ah)

Chỉnh sửa cuối:

manle

Xe hơi
Dạ rồi cụ ạ. Em ko nói nhìu làm gì. Chỉ cái khoản ít rung lắc đầu và đuôi là đã thấy hơn rồi. Gầm cao hơn là thấy sướng rồi. Còn nhiều cải tiến nữa. Ko lẽ thèn ra sau mà lại thua thèn ra trước. Zay bán cho ai và kỹ sư của pi thuê về để làm gì ạ

Shu.Rin Coulli

Xe máy
Cụ manle nói đúng đấy ợ :) mấy hôm trc có ra Sâu lái thử Sprint, công nhận khác khá nhiều so vs Lx 3v e đag đi. Xe cao lắm, bánh to nên úp vỉa vèo vèo,máy êm vs ít rung hơn so vs lx3v. Chắc do cấu tạo treo máy khác nhau. À với cả nếu các cụ đi qa chỗ sóc thì thấy giảm trấn trước đỡ sóc và kêu cục một phát như LX vs S. Công nhận sprint ngon hơn Primavera. Ghét mỗi tiếng bô, cứ như con vịt ngạt mũi :))))

manle

Xe hơi
Bác chỉ việc nói đúng. Tiếng bô nó dở tệ. Có điều chạy nhanh 50km/h trở lên thì nghe ngọt kinh. Con này chạy đường trường rất sướng. E mua dc 1 tuần đã chạy gần 300km rồi. Đợi đủ 300km đi bảo dưỡng xem nó có khác gì ko. Chứ hiện tại thì bị hiện tượng khi máy nóng là ga nó tăng dẫn đến tay ga tuy về mo nhưng xe vẫn chạy nhẹ. Y như bị gaăngti lớn vậy.

Hôm qua chạy xe qua chỗ ỗ gà nghe lua khua phía dè trước. Xuống kiển tra hóa ra nó bị lỏng 1 trong 3 cái ốc siếc phần giảm sốc với dè. Dùng tay siết chặt lại hết kêu. Và kiểm tra gần đó có miếng nhựa đen tròn thì bị nứt và gảy làm 3 phần. 1 phần lấy ra đc đem cất để đi bảo dưỡng hỏi luôn. Còn 2 phần còn lại vẫn còn dính

Tóm lại sau khi đi đc 275km. E thấy xe chạy ổn. Ko bị lỗi gì. Chạy êm bốc, ôm cua sướng. Chạy chậm thì máy kêu to. Giảm sóc sau hơi cứng. Chỉ có qua ổ gà phần sau có lua khua gì đó nhưng chưa tìm ra nguyên nhân. E nghỉ có lẽ do cái cốp dưới yên xe. Nó chỉ bỏ vào phần trống dưới yên thôi. Chứ ko có ốc vít gì siết cả

manle

Xe hơi
Ngon quá cụ ạ

manle

Xe hơi
Để ko xấu lắm cụ. Dán cái tem sườn với tem vành nhìn nó sport hơn tý. Với 2 sọc đỏ chổ cái mũi dọc dừa cho nó có điểm nhấn cụ ạ. Ko dán gì nhìn xe yếu lắm

Xăng thì các bác đợi e đi đc 300km rồi đi bảo dưỡng thay nhớt. Rồi đổ đầy bìmh xăng chạy hết sẽ báo các cụ biết ạ

Chỉnh sửa cuối:

libertyievn

Xe buýt
Dạ rồi cụ ạ. Em ko nói nhìu làm gì. Chỉ cái khoản ít rung lắc đầu và đuôi là đã thấy hơn rồi. Gầm cao hơn là thấy sướng rồi. Còn nhiều cải tiến nữa. Ko lẽ thèn ra sau mà lại thua thèn ra trước. Zay bán cho ai và kỹ sư của pi thuê về để làm gì ạ
mình cũng kông nói nhìu làm gì...cải tiến mẫu mã để cải thiện doanh số bán hàng...làm gì có chuyện làm 1 phát hoàn hảo đâu bạn....,cải tiến tí thêm vài tr....và quảng cáo ầm lên để bác dốc hầu bao...,mình từng là nạn nhân của liberty,nên mình hiểu việc họ làm bạn ah....

x.dung

Xe hơi
đẹp quá bác chủ ạ

manle

Xe hơi
Các bác ơi. Xe e mấy nay sao ga ăng ti lớn quá ạ. Tay ga về mo mà xe vẫn nổ to như vít ga lên vậy. Bánh xe thì chạy ào ào. Mà fun xăng điện tử ko có ga ăng ti thì sao chỉnh nhỉ

robocop

Xe buýt
mình cũng kông nói nhìu làm gì...cải tiến mẫu mã để cải thiện doanh số bán hàng...làm gì có chuyện làm 1 phát hoàn hảo đâu bạn....,cải tiến tí thêm vài tr....và quảng cáo ầm lên để bác dốc hầu bao...,mình từng là nạn nhân của liberty,nên mình hiểu việc họ làm bạn ah....
Bác nhầm Vespa với Honda ạ ?? Vespa cải tiến rất nhiều, nhưng giá chỉ hơn vài tẹo, ra phiên màu mới này nọ cũng không tăng giá nhiều như Honda ạ.

Bác xem chiếc LX 2009 ko code, 2010 code, 2011 i.e, 2012 3V, 2013 primavera xem giá tăng bao nhiêu nhé, có thể nói là không khác so với những cải tiến công nghệ, và giảm giá nếu tính về lạm phát =DDD

onenight

Xe đạp
Các bác ơi. Xe e mấy nay sao ga ăng ti lớn quá ạ. Tay ga về mo mà xe vẫn nổ to như vít ga lên vậy. Bánh xe thì chạy ào ào. Mà fun xăng điện tử ko có ga ăng ti thì sao chỉnh nhỉ
Cái này bác ra hãng bảo người ta chỉnh lại idle speed là được.