Đã rước vespa sprint về

manle

Xe hơi
Các bác ơi. Tình hình xe e nay đi dc 300km rồi đem bảo dưỡng. Mà xe e đi qua đường sóc hay ổ gà gờ giảm tốc là nó lua khua gì đó các bác ạ. E bảo thợ nó kiểm tra. Thi nó mở banh cây xe e ra luôn. Nó mở cái gắp đỡ động cơ và khung xe. Rồi nó ráp cả buổi cũng ko zo dc luôn. Nó bảo xe e mới khác mấy xe trước quá. Bực bội quá các bác ạ. Xe mớk mà tè le hết rồi

laceti.se

Xe buýt
Em thấy cụ kỹ quá. Cứ thế mà đi. Xe mới cứng mà tháo tè le ra thé xót lắm!

manle

Xe hơi
Đi nó lua khua nghe khó chịu lắm bác ạ. Chìu nay e lên thì nó ráp xong rồi. Đi thử thì hết lua khua tiếng cũ nhưng lại kêu tiếng khác. Buồn quá các bác ạ.
Còn cái vụ ga xe nó lớn. Tay ga về mo mà xe vẫn chạy. Nó bảo bị phần mềm. Nối vào máy vi tính chạy chỉnh cả buổi mà cũng ko hết. Rồi nó lại thay cảm biến gì đó. Cũng ko hết. Xong nó bảo e thứ 3 quay lại. Nó xúc cái ba càng gì đó. Xe mới 300k mà tiu diu quá các bác ơi. Bình nhớt vespa 5w-40 1l 240k có mắc ô vậy các bác

reprocess_ed

[Tịch thu bằng lái]
Bác chỉ việc nói đúng. Tiếng bô nó dở tệ. Có điều chạy nhanh 50km/h trở lên thì nghe ngọt kinh. Con này chạy đường trường rất sướng. E mua dc 1 tuần đã chạy gần 300km rồi. Đợi đủ 300km đi bảo dưỡng xem nó có khác gì ko. Chứ hiện tại thì bị hiện tượng khi máy nóng là ga nó tăng dẫn đến tay ga tuy về mo nhưng xe vẫn chạy nhẹ. Y như bị gaăngti lớn vậy.

Hôm qua chạy xe qua chỗ ỗ gà nghe lua khua phía dè trước. Xuống kiển tra hóa ra nó bị lỏng 1 trong 3 cái ốc siếc phần giảm sốc với dè. Dùng tay siết chặt lại hết kêu. Và kiểm tra gần đó có miếng nhựa đen tròn thì bị nứt và gảy làm 3 phần. 1 phần lấy ra đc đem cất để đi bảo dưỡng hỏi luôn. Còn 2 phần còn lại vẫn còn dính

Tóm lại sau khi đi đc 275km. E thấy xe chạy ổn. Ko bị lỗi gì. Chạy êm bốc, ôm cua sướng. Chạy chậm thì máy kêu to. Giảm sóc sau hơi cứng. Chỉ có qua ổ gà phần sau có lua khua gì đó nhưng chưa tìm ra nguyên nhân. E nghỉ có lẽ do cái cốp dưới yên xe. Nó chỉ bỏ vào phần trống dưới yên thôi. Chứ ko có ốc vít gì siết cả
chúc mừng cụ có con xe đẹp. cá nhân em thấy cụ bóc hết mấy cái vạch đỏ đỏ sprin ở thân xe ra sẽ đẹp hơn. xe vespa thiên về đơn giản, sang trọng ko màu mè.
về máy móc thì phải hết rotda mới đánh giá được. con lx ie của em trước chạy rotda hơi gằn và nóng máy. chạy hết 1000k xúc rủa máy và thay dầu đỡ hơn. đi hơn 3000km mới thấy tron máy. đem ra chỗ bác sơn shark độ lại bi côn thay dây curoa đi vừa êm vừa bốc. giờ đi sh ít đi vẫn để ở nhà được hơn 2 vạn rồi vẫn ok, đi bảo dưỡng chỉ thay dầu, lọc gió, đã thay 1 phanh đĩa. thế mà nhiều bác vẫn chê vespa, nói chung của bền tại người

reprocess_ed

[Tịch thu bằng lái]
bác chủ thớt chạy rotda xong review chi tiết xe cho anh em xem- về máy, độ bốc, xăng cộ cụ thể nhé

Chim sẻ CaCa

Xe đạp
mềnh lót dép ngồi hóng, cũng đang quan tâm thằng sprint này

sonts

Xe máy
Xe đẹp quá nhưng xe mới thế bác đã bị Head tháo tung ra thì xót lắm, e là e cứ đi đã ;)

nkei83

Đi bộ
Có mấy bác đi xe mà cứ để ý từng li từng tí đến mỗi vấn đề phát sinh xung quanh nó, nào là tiếng pô xe không hay, nào là chạy nghe kêu ở chỗ nào đó, nào là đề kêu to, ..... Theo mình nó chỉ là cái xe, và nó chủ yếu phục vụ cho nhu cầu đi lại là chính, mà đường xá VN mình nhiều ổ voi, ổ gà nên chuyện cái xe nó kêu chỗ nào đó cũng là bình thường thôi.
Và nếu như tất cả các xe Vespa của Piaggio từ đó đến giờ vẫn gặp phải vấn đề này thì nó cũng được xe như bình thường của dòng xe này, vậy thì bác nào đang đi em nó thì coi như xem đó là 1 phần tính cách của em nó đi, việc gì cứ phải tìm cách sửa chỗ này, chỉnh chỗ kia, hên thì nó hết được 1 thời gian, mà xui thì nó banh chành cái xe hơn 70 chai!
Mình thì đang chạy em Hayate đời đầu, lúc tính mua thì cũng nghe phán đủ thứ bệnh của em í, nào là rung đầu, nào là phuộc cứng, rồi còn bị cái bệnh quạt gió kêu to? ... Nhưng đã muốn thì mua thôi, mình mua rồi chạy cũng thấy mấy bệnh y như ng ta nói, những mà thấy nó không ảnh hưởng đến độ an toàn của xe, và bản thân cũng thấy thoải mái với em nó, nên từ đó đến giờ mình cứ chạy phà phà, xe hư cái gì thì thay cái đó, mình bắt nó cày thì nó phải hao mòn, phải hư thôi, nếu muốn tốt thì cứ đầu tư cho em nó bằng việc thay nhớt, vệ sinh máy, chạy cẩn thận.... chả bao giờ em nó phụ mình cả!
Lại nói chuyện có bà chị dâu chạy chiếc Vespa LX thường, cũng nghe bả nói xe rung, kêu to, xác xe lắc kêu gì đó phía sau... rồi mình mượn chạy thử thấy cũng đúng là vậy, nhưng chả thấy nó là vấn đề gì quá to tát, cũng như em Hayate của mình, có rung chút, kêu chút, hao xăng chút... Mình nghĩ chạy cái xe mà suốt ngày cứ phải lo lắng cho em nó, hoá ra mua cái khổ vào người chứ vui vẻ gì đâu?
Đây là ý kiến cá nhân mình thôi, riêng mình đang dành tiền mua em Vespa Sprint này về, dù nó có gặp vấn đề gì thì mình cũng thấy có thể cho qua, nếu em nó đảm bảo vận hành an toàn, và hình thức đẹp trong mắt mình.
Thân!

manle

Xe hơi
Bỏ ra hơn 70chai mà xe đi cứ như bán cà rem thì ai chịu đc hả bác. Xe e từ bữa banh ra chỉnh lại gắp đỡ động cơ và sườn, banh giảm sóc sau, giảm sóc trước đi thấy êm và giảm sóc đỡ cứng hơn hẳn. Chỉ còn lua khua tiếng j đó nhỏ thôi như g ko quan trọng lắm. Nói chung hiện giờ thì đã hài lòng, ko lăn tăn như lúc mới rước e nó về nữa.

Do e cứ bán tính bán nghi cái bác sữa xe trong piago. Tháo cây xe mới đi 300km ra thấy xót. Nhưng ko ngờ bác ấy sữa hay phết. Ok rồi các bác ạ. Đi ngon hơn hẳn lúc mới mua

Mà ko biết piago vn lắp con xe này sao mà ẩu quá các bác ạ. Ốc vít thì lỏng nhìu con. Đi đến rớt mất con ốc siết giảm sóc trước và dè trước. Lúc mới mua về e kiểm tra thì lôi ra trong xe dư 2 con ốc. 1 lẫy bắt ốc. 1 gờ của cái gì đó bị gãy nữa.

Chỉnh sửa cuối:

reprocess_ed

[Tịch thu bằng lái]
rung, giật là bệnh kinh niên của xe vespa rồi ko tránh được đâu, có xe ít, xe nhiều. thấy mấy con 3v mới ra đỡ hơn hăn rồi, xăng cộ cũng ổn lắm.

nếu bị rung giật quá cụ mang ra chỗ bác son shark chỗ hoàng cầu ấy khoan chuông côn, thay dây curoa, bi côn vào là êm mượt, ngon lành ngay. sdt 0982396818
con lx ie và liberty em đều làm ở đấy. nói chung rất ổn.
cụ thấy có ích thì vodlka em với

manle

Xe hơi
Cảm ơn cụ. Nhưng xe e giờ ổn rồi. Để thời gian sau này xem sao đã

reprocess_ed

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn cụ. Nhưng xe e giờ ổn rồi. Để thời gian sau này xem sao đã
bác sơn shark cũng nói xe mới ko nên làm trừ khi giật quá. xe đi khoảng hơn 1 vạn hẵng làm

manle

Xe hơi
Xe e nó ko giật cụ ạ. Nó chỉ bị keu dàn đồng thôi. Mà giờ ổn rồi. Giảm sóc cũng đằm thắm hơn rồi. Các bác ở head Piagio bảo. Xe e làm lại như vậy đi sướng hơn xe nhà máy lắp ráp. E cũng thấy sướng thiệt. Kaka

manle

Xe hơi
Các cụ ơi. Xe w bị cái bênh tay ga về mo mà xe nổ lớn giật giật muốn chạy. Đem ra head lần 2 mà nó chỉnh hoài cũng chưa đc ạ. Rồi nó thay đủ thứ cảm biến cũng ko đc. Nối vô vi tính chỉnh cũng ko đc luôn. Giờ phảo làm thế nào đây các cụ. E chán quá

playboy258

Xe tải
hóng cảm nhận rì viu của bác

manle

Xe hơi
Cuối cùng cũng xong rồi các bác ạ. Xe e nó bị lỗi cái bộ có chứa cái bướm ga. Cái cây canh bướm ga quá cao làm tay ga tuy về mo nhưng máy mổ lớn xe muốn chạy. Nó thay cái bộ đó xe hết bị. Nổ êm. Em hài lòng rồi. Hehe.

Piagio là hãng xe nổi tiếng mà lắp ráp ẩu quá. Dư ốc vít trong xe. Ốc vít thì lỏng ko đc siết chặt. Tóm lại là quá ẩu ko xứng đáng với danh hiệu đẳng cấp của nó.

Cũng may là mấy bác thợ trong head sữa nhiệt tình. Xe e cũng hết bệnh. E bo cho bác ý 1 xị gọi là cảm ơn sự nhiệt tình của bác ý

Giờ em sẽ đổ xăng đầy bình rồi sẽ báo cáo các bác biết tình hình. Đúng là dính vào a Pi thì tốn thời gian với a ấy quá các bác ạ

Autoworld

Xe hơi
Tưởng độbg cơ mới no ko rung mà cũng bị rung xe hả cụ. Đi thế nào hả cụ

manle

Xe hơi
Có rung gì đâu cụ. Đi êm ru thôi. Nó chỉ bị lua khua cái gì đó nhỏ thôi. Để ý lắm mới nghe. Em gặp con xe bị lỗi, lắp ráp ẩu. Nhưng giờ đã đâu vào đấy rồi. Ngon rồi. Ko lăn tăn nữa